[Công nghệ] ePass và Vetc: sao lại phải cả 2 chứ không chọn 1?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hotro.ePass

Xe hơi
Chắc cũng tùy xe đấy cụ, sedan dán kính (phía trong xe).
Để dán được kính, trước khi dán thẻ ePass xe các cụ/mợ cần được test bằng máy đo sóng radio cầm tay để đảm bảo qua trạm được thông suốt ạ. Các trường hợp nhân viên ePass tự ý dán lên kính xe của KH mà không test là sai nếu bị phát hiện sẽ bị phạt ạ
Xin thông tin đến cụ!

hotro.ePass

Xe hơi
Chắc là không thông rồi, thông thì làm ăn gì nữa :D
Mẹ thế này phải dán cả 2 cho chắc nhỉ :D
thưa cụ, ePass và VETC cụ chỉ chọn được 1 thôi ạ. Nếu xế nhà cụ dán 2 thẻ 1 lúc sẽ xẩy ra trường hợp bị lỗi hệ thống barie không mở hoặc cụ sẽ bị trừ tiền 2 lần ạ.
Đến thời điểm hiện tại ePass đang cố gắng nâng cấp hệ thống đấu nối tài khoản để đảm bảo 1 xe không dán cùng 1 lúc 2 thẻ của 2 nhà cung cấp dịch vụ ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Phim gốm mới được, phim kim loại là đứt
Phim kim loại cản sóng radio, gây nhiễu cho mắt đọc tại trạm. Một số loại kính dán phim kim loại, khi dùng máy đo cầm tay vẫn đo được nhưng khi qua trạm BOT lúc được lúc không. Để đảm bảo nhất các cụ/các mợ nếu xế đã dán phim cách nhiệt thì nên dán thẻ ở đèn ạ

Ne0_Njcky

Xe tải
2 thằng để cạnh tranh nhau.
Ví dụ cụ gọi điện thắc mắc dịch vụ của VETC, nhân viên trả lời bố láo thì cụ vất đi dùng ePass
Ếch được cụ ơi. Đã đăng ký VETC rồi thì không đăng ký ePass được nhé.

thelevels

Xe tải
Mình dán VETC mấy năm nay rồi. Ngày xưa đi thì có ít trạm + xe nào cũng có thể chạy vào làn VETC nên chậm như nhau.

Còn bây giờ mà chạy đường Bắc Nam thì mỗi trạm nó làm luôn 2 làn VETC, lại cấm xe ko dán thẻ đi vào đấy nữa, nên rất thông thoáng & đi nhanh hơn các xe không dán thẻ (phải xếp hàng, ko dám chui vào làn VETC như trước đây nữa).

hotro.ePass

Xe hơi
Em dán ePass, hôm rồi chạy thì trạm nó chưa đầu tư xong nên vẫn tiền mặt.
hôm 29/12 là ePass khai trương ở BOT Hòa Lạc ạ, giờ cụ đã đi được chưa ạ, cần hỗ trợ thì cụ ới cháu nhé

diennuocxaydung

Xe buýt
Em đi đường đúng quyền được đi, có đi có trả sòng phẳng, vụ đó ầm ĩ bao lâu và phải hạ phí từ 35k còn 15k.
Chính xác. Em cũng sẽ ko lắp của thằng vec vì nó là loại lừa đảo. Câu kết với xxx bóc lột dân.

hotro.ePass

Xe hơi
Em đang dùng VETC cũng thấy ổn. Nếu epass nhiều khuyến mại thì chuyển sang dùng1
nhà cháu đang có KM miễn phí nạp tiền đến quý I/2021 đó ạ, ngoài ra thi thoảng có các chương trình tri ân khách hàng: Trúng vàng, trúng iPhone, Cammera hành trình....
Tuy nhiên cụ dán VETC rồi vẫn hài lòng và tiện dụng thì không nên chuyển sang ePass gây lãng phí tiền của chính phủ ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Chẳng có tài khoản nào yêu cầu phí duy trì đâu cụ ơi, cả VETC lẫn VDTC.
dạ đúng rồi ạ, ePass miễn phí sử dụng App. Các cụ/mợ nếu đăng ký sms báo trừ tiền khi qua trạm thì phí là 8.800đ/tháng ạ

NewPeace

Xe điện
hôm 29/12 là ePass khai trương ở BOT Hòa Lạc ạ, giờ cụ đã đi được chưa ạ, cần hỗ trợ thì cụ ới cháu nhé
Gớm, từ hôm đấy đến giờ đã qua 6,7 lượt rồi. Cho hỏi tẹo là tôi có tiền ở TK VTpay rồi thì có cần thiết phải nạp sang ePass ko?

hotro.ePass

Xe hơi

hotro.ePass

Xe hơi
Gớm, từ hôm đấy đến giờ đã qua 6,7 lượt rồi. Cho hỏi tẹo là tôi có tiền ở TK VTpay rồi thì có cần thiết phải nạp sang ePass ko?
Đội ơn cụ đã ủng hộ dịch vụ nhà cháu. Cụ cần liên kết ePass với tài khoản ViettelPay là được ạ, cụ không cần nạp tiền vào ePass nữa đâu ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Lần trước cũng dán thấy nó dán lơ lửng bóc ra luôn.
Kể ra nó dán cách trên/ hoặc dưới 5-7 cm thì hợp lý hơn.
Đây là vị trí kỹ thuật khuyến cáo là phù hợp để đảm bảo máy đọc thẻ ở trạm BOT hoạt động tốt nhất ạ. Còn thực ra cụ dán ở đâu cũng được hết ạ, nhưng không đúng kỹ thuật thì sợ lỗi không mở barie lại bực mình cụ ý ạ ^^

hotro.ePass

Xe hơi
Em hay gặp vấn đề, dán thẻ của VETC, đi qua trạm của VETC, nhưng qua trạm lúc được lúc không. Hỏi thì chỉ được giải thích đầu vào không nhận, nhưng rõ ràng đầu vào nó mở barie cho em đi qua. Không biết có phải là chiêu trò để anh em chán không dùng ETC không nhỉ?
dạ không phải đâu cụ ạ, cả VETC và ePass đều mong muốn các cụ/mợ xuôn sẻ hành trình, vì 1 mục tiêu phổ cập thu phí tự động không dừng của chính phủ giao cho ạ.
Do hạn chế về công nghệ và hạ tầng nên thi thoảng gây lỗi. ePass và VETC thực sự không mong muốn điều này đâu ạ

beginner

Xe tải
Em dùng VNPay có QRcode nạp tiền 1' sau xong luôn, rất tiện. Chỉ ghét là nó trừ thêm phí, đâu đó khoảng 1%, hơi khó chịu. Nhẽ ra phải có nhiều chương trình khuyến mãi giảm giá, thì lại tính phí thêm.

hotro.ePass

Xe hơi
Em đăng ký ePass dán tại nhà, đến lịch hẹn ko thấy bên đó gọi lại gì em gọi lên hotline em tổng đài nói hiện đang mới setup bộ máy chưa có nhân sự làm việc này và mời qua TDH để đc phục vụ.
1 dv mới làm ăn vậy nghĩ mà nó chán, nếu chưa có nhân sự làm thì web/wap/app cắt bỏ cái đăng ký phục vụ tại nhà đi, bao giờ sẵn sàng hãy mở nó ra, vấn đề đơn giản vậy mà ko làm đc nhỉ.
cháu thay mặt ePass xin lỗi cụ, không phải kể lể đâu nhưng từ tháng 29/12 đến giờ nhà cháu làm việc ngày đêm, xuyên cả tết chỉ mong muốn dịch vụ nó ngon hơn để các cụ/mợ di chuyển cho sướng ạ.
Để 297 điểm viettelstore đều có thể làm dịch vụ được chúng cháu vẫn đang cố gắng lắm ạ. Mong cụ ủng hộ nhà cháu

hotro.ePass

Xe hơi
thế bây giờ đăng ký thì ở đâu tiện và nên dùng cái nào các bác
Để dán thẻ ePass các cụ/mợ lựa chọn 1 trong 5 cách sau:
Đăng ký Online
Đăng ký tại cửa hàng ViettelStore
Đăng ký tại bưu cục ViettelPost
Đăng ký tại trạm đăng kiểm có liên kết với VDTC
Đăng ký tại trạm thu phí BOT do VDTC quản lý

Xin thông tin đến cụ ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Hai thằng này nó liên thông nhau, nếu đã từng dán VETC rồi thì phải tìm chỗ hủy hợp đồng bên VETC thì mới dán EPASS được. Thế mới có chuyện để nói.
dạ vâng, cháu xin đính chính là Chỉ nên sử dụng 1 trong 2 nhà cung cấp dịch vụ ePass hoặc VETC để tránh lỗi không mở barie hoặc trừ tiền 2 lần khi đi qua trạm đó ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng