Esc 3.0 2005 lại đi hộp số rồi

Billduy

Xe tăng
Triệu chứng thế nào cụ chủ thớt ơi.
Hai hôm nay Escape của em có hiện tượng lúc đi ở tốc độ thấp (đường đông) mà ga vào để xe đi lên thì có hiện tượng giống như với xe số sàn mà côn không bám vào ý. Thế là tự nhiên ga vọt lên, sau đó thì lại đi bình thường, ko biết có phải lỗi tại hộp số ko nữa. Em sợX_X
1. kiểm tra lọc gió
2. kiểm tra van ko tải
3. kẹp máy kiểm tra mobil + bugi
e dự là chết cái van ko tải giá tầm 1T xe e vừa thay chạy mượt lém

blue esc

Xe tải
Hông phải các bác ạh. nguyên nhân là vì hôm trước mấy ông thợ dở hơi súc két nước làm dầu hộp số lọt vào két nước, dầu hộp số hụt nên số đi bị giật. May mà phát hiện sớm, em đưa vào hãng thay két nước, ống dẫn, thay dầu số, bi giờ chạy ngon lành cành đào rồi. May quá là may, ko thì teo cái hộp số.

thanhbibill

Xe đạp
Website
www.thanhan.edu.vn
Bác nói kiểu gì vậy?Xe của Bác 3.0V6 đời 2005 mà Bác nói là thợ bảo đời đầu.Đúng là đời đầu bị lỗi hộp số nhưng đến đời 2004 trở đi là hãng đã khắc phục.Tuy nhiên của bền tại người.Các cụ nói không hể sai.Đi xe không biết chăm sóc xe, không biết cách đi xe thì có mà đi vài tháng cũng hỏng chứ chẳng phải nói đến 2 năm như Bác nói. Xe em Escape sản xuất cuối năm 2004 đi gần 8 van.Nội thất thì chỉ kém xe mới về cái mùi xe mới thôi.Xe chạy rất tốt, em ái.không hề có bất cứ lỗi vặt vãnh nào cả.Em đã chạy 2 đời escape rồi mà vẫn thấy yêu mến em nó thế không biết.

Chỉnh sửa cuối: