ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Móp

Xe tăng
Tình hình là em sắp đi thay lốp, có cụ nào đi cùng e không:)), chắc em thay Kumho 245/70, mục đích của em là không phải giảm ồn, chủ yếu là nhìn lốp nó béo là thích rồi:)):D

tung_ey

Xe tải
Chào các cụ,

Em muốn lắp thêm cái đèn gầm cho Escape 2009. Mục đích là cải thiện độ sáng. Cho em hỏi các cụ:

- Nên lắp đèn nào? Giá cả và lắp ở đâu tốt?
- Khi lắp thêm cái này có phải đấu chỉnh tháo lung tung các thứ ra không, ảnh hưởng đến bảo hiểm của xe không?

Cảm ơn các cụ.

minhquoc

Xe điện
Tình hình là em sắp đi thay lốp, có cụ nào đi cùng e không:)), chắc em thay Kumho 245/70, mục đích của em là không phải giảm ồn, chủ yếu là nhìn lốp nó béo là thích rồi:)):D
Kụ nhớ chụp cái ảnh báo cáo kết quả nhé :D

Móp

Xe tăng
Chào các cụ,

Em muốn lắp thêm cái đèn gầm cho Escape 2009. Mục đích là cải thiện độ sáng. Cho em hỏi các cụ:

- Khi lắp thêm cái này có phải đấu chỉnh tháo lung tung các thứ ra không, ảnh hưởng đến bảo hiểm của xe không?

Cảm ơn các cụ.
Nếu cụ muốn cải thiện độ sáng thì lắp đèn gầm không phải là lựa chọn đúng;)). Em thấy ở xe em đèn gầm chỉ có tác dụng hỗ trợ khi rẽ thôi cụ ạ.
Muốn cải thiện độ sáng thì cụ có rất nhiều cách để lựa chọn:
1. Thay bóng hiệu năng cao
2. Độ bi-xenon (cái này hay:D)
3. Lắp thêm dàn đèn
4. .......................... v.v

Tribute

Xe container
Lốp 245/70 em sợ nó béo quá lại cọ vào hốc lái mất với lại 245/70 thì đường kính to hơn 215/70 hơi nhiều, ko biết có ổn ko. Cụ kiểm tra kỹ xem thế nào nhé.

Móp

Xe tăng
Lốp 245/70 em sợ nó béo quá lại cọ vào hốc lái mất với lại 245/70 thì đường kính to hơn 215/70 hơi nhiều, ko biết có ổn ko. Cụ kiểm tra kỹ xem thế nào nhé.
Lắp thoải mái mà cụ, chạm làm sao được, nếu chạm em mài bớt hốc lái đi là vừa ngay chứ gì:))=)),
mài bớt hốc lái đi người ta gọi là độ xe đấy cụ ạ:-o, đi xe là phải độ chứ:))=))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hoạn hô các cụ đã chuyển hết sang nhà mới của em xây rồi (tưởng bị ế sợ quá :D)

escape T

Xe tải
em chào các bác.em đã làm xong chương trình sờ tí của em.thời gian lắp đặt hết độ 5 tiếng.điện đóm thì em rất yên tâm vì bác vietvoiz khá chuyên nghiệp lĩnh vực này.vào xe cắm chìa khóa vặn 2 nấc(vì em không muốn cắt chìa và bỏ khóa cổ)nhấn chân phanh rồi sờ cái,nghịch tí,em nó rung lên,một cảm giác khá hay.hì. lắp cái sờ này em thấy yên tâm hơn khi đi xa phải để xe ngoài đường vì trộm vào xe cũng không biết cách nổ máy.
Nhà em hết rượu roài. Hóng mãi vụ Tát Top của nhà T mà chả thấy tăm hơi đâu cả.(:|

volga1990

Xe tăng
Các bác ơi, con volga của em nó hỏng khóa cửa. bác nào biết ở đau lắp hay bác nào biết lắp chỉ cho em với?? em cảm ơn nhiều.

escape T

Xe tải
cụ lắp thêm 4 quả đèn gầm giống xe em cũng cải thiện sáng rất nhiều,nhất là đi đường đồi núi ban đêm.em đi trong phố toàn phải tắt cả 4 quả này vì nó sáng quá,quá sáng.cái này bác chỉ cần tháo cản trước ra đi đường điện cho gọn thôi không ảnh hưởng gì đến bảo hiểm của hãng.theo em cụ không nên lắp đền nóc vì lâu dài nước mưa sẽ gây dột nóc.các xe lắp được đền nóc em thấy thường thường là có ăng ten phía lái,còn không cụ phải chạy dây điện từ của sau lên nóc.em là em nghĩ như thế.các bác cho thêm ý kiến.

Chào các cụ,

Cảm ơn các cụ.

Tribute

Xe container
cụ lắp thêm 4 quả đèn gầm giống xe em cũng cải thiện sáng rất nhiều,nhất là đi đường đồi núi ban đêm.em đi trong phố toàn phải tắt cả 4 quả này vì nó sáng quá,quá sáng.cái này bác chỉ cần tháo cản trước ra đi đường điện cho gọn thôi không ảnh hưởng gì đến bảo hiểm của hãng.theo em cụ không nên lắp đền nóc vì lâu dài nước mưa sẽ gây dột nóc.các xe lắp được đền nóc em thấy thường thường là có ăng ten phía lái,còn không cụ phải chạy dây điện từ của sau lên nóc.em là em nghĩ như thế.các bác cho thêm ý kiến.
Lắp mấy quả như của cụ trông cũng gọn ghẽ đấy chứ. Nhưng không biết nó có cải thiện nhiều khi đi cot ở tốc độ cao không. Em muốn lắp cái đèn nào mà phát huy góc sáng rộng, xa hơn đi cos 1 chút để khi vào cua nhìn rõ bên góc cua, khi hạ cốt tránh xe ngược chiều vẫn nhìn rõ 2 bên lề đường phía trước với tốc độ 70-80. Cụ nào lắp đèn đáp ứng được nhu cầu đó ròi chỉ dẫn cho em với.

Đèn pha của ếch thì ko tối lắm nhưng cot thì tồi quá. Hôm trước đi buổi tối đường đẹp em hạ cót tránh xe ngược chiều ở tốc độ gần 80, xong chả nhìn thấy con mẹ đạp xe sang đường ngay sau đuôi xe ngược chiều làm em hú hồn, tí tẹo nữa là đưa nó lên nóc tủ.^:)^

Tribute

Xe container
Lắp thoải mái mà cụ, chạm làm sao được, nếu chạm em mài bớt hốc lái đi là vừa ngay chứ gì:))=)),
mài bớt hốc lái đi người ta gọi là độ xe đấy cụ ạ:-o, đi xe là phải độ chứ:))=))
Em sợ nó dày quá chìa ra ngoài lại suốt ngày bị nạn ăn vạ chẹt chân thì mệt lắm.:))

tung_ey

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là lắp bixenon trong hốc đèn gầm thì thế nào?

escape T

Xe tải
em chào cụ.để vào cua nhìn rõ góc cua đối với xe ếch thì hơi khó vì xe này đèn không thể đáp ứng như HONDA SH,PS..khi nó vào cua pha không ăn theo tay lái thì mới quét góc được.theo em cụ đấu thêm một công tắc ăn trực tiếp vào ắc quy khi nào cần ánh sáng mạnh thì bật.em đề phòng xe cụ nhiều đồ chơi có thể làm chết nhanh ắc quy.
Lắp mấy quả như của cụ trông cũng gọn ghẽ đấy chứ. Nhưng không biết nó có cải thiện nhiều khi đi cot ở tốc độ cao không. Em muốn lắp cái đèn nào mà phát huy góc sáng rộng, xa hơn đi cos 1 chút để khi vào cua nhìn rõ bên góc cua, khi hạ cốt tránh xe ngược chiều vẫn nhìn rõ 2 bên lề đường phía trước với tốc độ 70-80. Cụ nào lắp đèn đáp ứng được nhu cầu đó ròi chỉ dẫn cho em với.

Đèn pha của ếch thì ko tối lắm nhưng cot thì tồi quá. Hôm trước đi buổi tối đường đẹp em hạ cót tránh xe ngược chiều ở tốc độ gần 80, xong chả nhìn thấy con mẹ đạp xe sang đường ngay sau đuôi xe ngược chiều làm em hú hồn, tí tẹo nữa là đưa nó lên nóc tủ.^:)^

escape T

Xe tải
cụ cứ thay bóng bixenon thôi,có điều cái đuôi bóng nó hơi dài đấy.em chưa thay nên không biết có phải khoét sâu thêm vào khung sắt phía sau cản không nữa.cụ alo hỏi bác vietvoiz xem sao.

Mr.Nup

Xe hơi
Thì cụ tìm chỗ nào đó lắp đèn xenon cho cụ thôi. Lưu ý, cụ chỉ cần lắp đèn xenon thôi chứ đèn gầm thì không cần Bi đâu. Có cái ảnh cho cụ xem.

Chiếc này sử dụng đèn Tung Của thôi. Ánh sáng 3000K. Soi đường cũng khá phết. Mặc dù có Projector nhưng quầng sáng vẫn toả ra hai bên khá rộng, hỗ trợ cho đèn Cos tốt lắm

ryannguyen712

Xe máy
Các cụ cho em hỏi: Giờ em muốn đi phủ 1 lớp chống bám bụi và làm bóng sơn xe cho ếch ộp nhà em thì nên đi làm ở đâu là hợp lý ạ?

tung_ey

Xe tải
Em search trên mạng thì chỉ thấy cái đèn bixenon lắp chỗ hốc đèn gầm bán ở Thanh Bình Auto. Còn chỗ nào khác bán không hả các cụ. Giá cả thấy loanh quanh chỉ thấy khoảng 3tr... cũng ko vấn đề lắm. Tuy nhiên em cần lắp đẹp và nhanh gọn. Xe em là Esc 2009, nếu muốn lắm cái đèn này có công tắc riêng có hay không nhỉ. Lúc nào thích bật thì bật lên ấy? Cảm ơn các cụ.

Móp

Xe tăng
Em search trên mạng thì chỉ thấy cái đèn bixenon lắp chỗ hốc đèn gầm bán ở Thanh Bình Auto. Còn chỗ nào khác bán không hả các cụ. Giá cả thấy loanh quanh chỉ thấy khoảng 3tr... cũng ko vấn đề lắm. Tuy nhiên em cần lắp đẹp và nhanh gọn. Xe em là Esc 2009, nếu muốn lắm cái đèn này có công tắc riêng có hay không nhỉ. Lúc nào thích bật thì bật lên ấy? Cảm ơn các cụ.
cụ thích em để lại cho đôi bi lắp đèn gầm, lắp vừa luôn. *-:)

Mr.Nup

Xe hơi
Muốn lắp đèn nhanh gọn như thế nào thì cụ phải làm việc với người lắp thôi. Còn phần công tắc thì nên làm riêng. Nếu không yêu cầu gì đặc biệt thì có thể thợ sẽ lắp cho bác công tắc thường như là công tắc đèn trong nhà. Nhưng theo em thì cụ nên dùng loại công tắc chuyên dùng cho xe, vừa đẹp, tiện dụng hơn cái công tắc kia nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng