Escape nhà em vừa bị mất cắp! bực mình quá các cụ ạ!!

ninhkent

Xe tăng
Sáng nay em vừa định lấy xe đi có công việc gấp, thấy dây điện ở xi nhan sườn thò ra, 4 bánh mất ốp, gương bị nhấc ra nhưng chưa kịp lấy(chắc có người nên nó tha), gạt mưa may quá chưa sao cả!!! em mất cả ngày để đặt đồ, quyết không mua đồ ăn cắp, quân bất nhân x-(x-(:|:|:|.... càng nghĩ càng tức. Hôm nay em lắp chống chộm, nhưng có cụ nào biết đấu thế nào để cho cái chống chộm của xe nó hết kêu không, cả ngày mà vẫn chưa được. Đóng cửa bằng khóa theo xe, mở ra thì ok. Nhưng đóng cửa bằng khóa mới thì mở cửa ra nó còi ầm ĩ hết cả nên. Có cách nào mà chỉ dùng chìa mới mà không kêu không các bác.....:|:|:|:|

Móp

Xe tăng
xe ford escape nó như vậy cụ ạ. cụ dùng khóa mới tắt đi bật lại 6 lần là ok. nếu em ko nhầm thì đúng là như thế.

bobom

Xe tải
Chia buồn với cụ. Trên em thì chưa bị mất nhưng toàn dính phải rải đinh nó găm sẵn rồi thôi, xe em dính 4 bánh rồi, mỗi bánh 2 đinh vít tôn dài 5cm ấy, thế mới chóa.

meoluoi

Xe điện
Giật cả mình, tưởng cụ mất xe, chống trộm tốt nhất là gửi xe hoặc để chổ đông người là tốt nhất cụ ạ

toanvinh_forever

Xe điện
chỗ bị mất đấy gửi xe được vài năm >:)

vietanhp

Xe hơi
căng nhỉ, lại còn có cả vụ này nữa...
thế mà em cứ tưởng họ nhà ếch là ít bị mất đồ nhất rồi :|...
chia buồn cụ chủ thớt nhé

ninhkent

Xe tăng
cảm ơn các cụ, sẽ cùng với các cụ voka để cùng buồn vậy!!! Mai em phải lắp thêm cái camera an ninh trước cửa nhà, em biết đứa nào thì có mà đi đời với em. Chơi tới cùng với bọn này, ăn hàng 1 lần, lần sau sẽ ăn tiếp. Em mua 1 cái súng điện nữa, thấy động đứng trên tầng 2 cho nó ngất luôn....Bực mình là chính thôi, nhiều khi mất tiền nhưng không bực bằng mất mấy cái lặt vặt này các cụ ạ...

bam2lo

Xe máy
Hì, chia buồn với Bác Kent, xe mới lấy mà đã bị mất trộm rồi!
Bác lắp thêm cái chống trộm khác nên hệ thống chống trộm của xe nó tự ái nên biểu tình đấy. Muốn em nó không kêu nữa thì Bác chỉ có cách là cho 1 trong 2 em đấy nghỉ việc thôi.

ninhkent

Xe tăng
voka bac', em cho 1 em nghỉ việc rui`, cảm ơn sự quan tâm của các bác. Gần nhà em có 1 cửa hàng Audio ổn lắm, hôm nọ qua xem 1 chút, AE THỢ NHIỆT TÌNH LẮM, LẮP CÁI XI NHAN THUI MÀ, AE QUAN TÂM NHƯ LÀ MÌNH LÀM AUDIO CẢ XE VẬY, NHƯ VIP. HÌ HÌ. bÊN ĐÓ VỪA LẮP CAMERA CHO 1 EM Porsche Panamera 4 CỬA, HÌ HÌ. THÊM 1 ĐỊA CHỈ CHO AE VÀO TRANG ĐIỂM VỢ YÊU.

escape T

Xe tải
bản thân cái chống trộm chỉ là CHỐNG thôi.cụ nên đi đâu gửi xe đó cho lành.lần trước em cũng bị mất cả 4 ốp bánh,logo cả đầu đuôi xe.về cũng đã làm CHỐNG rồi nhưng đi đâu em cũng để xe chỗ có người trông.giờ VN có cả vụ mất nguyên xe đấy.
cảm ơn các cụ, sẽ cùng với các cụ voka để cùng buồn vậy!!! Mai em phải lắp thêm cái camera an ninh trước cửa nhà, em biết đứa nào thì có mà đi đời với em. Chơi tới cùng với bọn này, ăn hàng 1 lần, lần sau sẽ ăn tiếp. Em mua 1 cái súng điện nữa, thấy động đứng trên tầng 2 cho nó ngất luôn....Bực mình là chính thôi, nhiều khi mất tiền nhưng không bực bằng mất mấy cái lặt vặt này các cụ ạ...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
bản thân cái chống trộm chỉ là CHỐNG thôi.cụ nên đi đâu gửi xe đó cho lành.lần trước em cũng bị mất cả 4 ốp bánh,logo cả đầu đuôi xe.về cũng đã làm CHỐNG rồi nhưng đi đâu em cũng để xe chỗ có người trông.giờ VN có cả vụ mất nguyên xe đấy.
Cháu cũng vừa bị vặt sạch bộ gạt mưa, logo FORD trước, sau, 4 logo ốp lazang. Ức quá! hic hic...

Em thấy 2 cần gạt mưa trước của Ếch chỉ có mỗi con ốc, vặn phát là ra. Cụ chống trộm gạt mưa và bộ ốp lazang bằng cách nào chỉ cháu với.

Rally car

Xe máy
Chia buồn với bác - cái tắt bật chìa khóa mà bác trên advise là cho hệ thống chống trộm đi cùng xe thôi.

ninhkent

Xe tăng
Cháu cũng vừa bị vặt sạch bộ gạt mưa, logo FORD trước, sau, 4 logo ốp lazang. Ức quá! hic hic...

Em thấy 2 cần gạt mưa trước của Ếch chỉ có mỗi con ốc, vặn phát là ra. Cụ chống trộm gạt mưa và bộ ốp lazang bằng cách nào chỉ cháu với.
chia buồn với cụ. hôm nay em lại bị mất thêm lần nữa, ra chỗ quen 15 phút sau lại có. Ốp lazang mua mới chắc cũng có nhưng lâu lắm. Em mua mấy cái cũ của chỗ độ vành bỏ lại, ko biết còn không. 15 phút có hàng nhưng giá cũng cứng lắm ạ. có gì mai em hỏi cho ạ, những cái khác thì em ko biết chống thế nào, cái ốp lazang thì em mang vào nhà ko dùng nữa, đợi tính kế đã. Vẫn mất và vẫn mất, kon m e mấy thằng ăn trộm....hixxxxx

Chỉnh sửa cuối:

escape T

Xe tải
cái logo trước thì bắn đinh tán không ăn thua đâu,cụ phải tháo hẳn cái ốp trước xe chỗ gắn logo ấy( tự nhiên quên mất tên )ra rùi buột dây thép vào trong + dán keo + bắn đinh tán.logo và chữ đằng sau thì bắn đinh tán được.4 cái ốp bánh xe thì em dán keo.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
chia buồn với cụ. hôm nay em lại bị mất thêm lần nữa, ra chỗ quen 15 phút sau lại có. Ốp lazang mua mới chắc cũng có nhưng lâu lắm. Em mua mấy cái cũ của chỗ độ vành bỏ lại, ko biết còn không. 15 phút có hàng nhưng giá cũng cứng lắm ạ. có gì mai em hỏi cho ạ, những cái khác thì em ko biết chống thế nào, cái ốp lazang thì em mang vào nhà ko dùng nữa, đợi tính kế đã. Vẫn mất và vẫn mất, kon m e mấy thằng ăn trộm....hixxxxx
Hic, cụ lại bị mất tiếp à. Em thì chỉ đặt mua bộ gạt mưa trước và sau thôi, giờ đang nghĩ cách để chế chống trộm đây. Theo em có lẽ kiếm con ốc kiểu như ốc chống trộm lốp trên các xe nhập Mỹ.
Logo các loại mua rồi nhưng ứ lắp nữa, để thế cho mới.
cái logo trước thì bắn đinh tán không ăn thua đâu,cụ phải tháo hẳn cái ốp trước xe chỗ gắn logo ấy( tự nhiên quên mất tên )ra rùi buột dây thép vào trong + dán keo + bắn đinh tán.logo và chữ đằng sau thì bắn đinh tán được.4 cái ốp bánh xe thì em dán keo.
Mấy cái logo khỏi lắp cũng được cụ ạ. Em thấy chỗ để dán logo vào cũng có chữ FORD luôn rồi :D Thôi MAKENO

escape T

Xe tải
bọn trộm nó không chỉ lấy cái gạt mưa không,mà nó lấy luôn cần mới đau.bác PHAN3H nghiên cứu xem có hàn được chết vào xe không,cả gạt cả cần.lúc nào thay gạt thì lại khò ra.chấm một mối hàn nhỏ vào như thế không ảnh hưởng thẩm mĩ ếch.

vietanhp

Xe hơi
Đúng rồi cái logo trước bắn đi tán không "ăn".
Buồn cười hôm trước đánh xe chở gấu đi ăn sáng, cứ thấy mấy thằng trỏ về trước xe mình cười cười, lúc sau đi ra mới thấy cái logo nó rụng ngay trước xe, mặc dù hôm lấy xe em sâu Ford đã khuyến mại mình quả đinh tán chống trộm rồi.
Dưng mà em chẳng buộc dây đục lỗ gì đâu, dùng keo 502 dán lại thôi. Em xác định rồi, nghẹo nó mà "độ" của em, là em kiếm decal Thủy Thủ Mặt Trăng em dán vào đấy, cóc cần logo gì hết.
Có khi thế bọn trộm nó chán mà bỏ nghề chăng :-??

present

Xe điện
Đúng rồi cái logo trước bắn đi tán không "ăn".
Buồn cười hôm trước đánh xe chở gấu đi ăn sáng, cứ thấy mấy thằng trỏ về trước xe mình cười cười, lúc sau đi ra mới thấy cái logo nó rụng ngay trước xe, mặc dù hôm lấy xe em sâu Ford đã khuyến mại mình quả đinh tán chống trộm rồi.
Dưng mà em chẳng buộc dây đục lỗ gì đâu, dùng keo 502 dán lại thôi. Em xác định rồi, nghẹo nó mà "độ" của em, là em kiếm decal Thủy Thủ Mặt Trăng em dán vào đấy, cóc cần logo gì hết.
Có khi thế bọn trộm nó chán mà bỏ nghề chăng :-??
Híc, lúc đó em lại sợ là decal Thủy thủ Mặt trăng sẽ lên giá ạ :)) :)) :))

capu

Xe tải

Chống trộm bộ ốp lazang thì Cụ ra Đích Lốp (Vòng xoay Cầu Giấy) 0913512897, Cụ dặn thợ là gắn keo 2 bên thôi, đừng gắn kỹ quá vì như vậy thì nước sẽ đọng lại khi rửa xe và ko ra được. Mà ko ra được là ảnh hưởng cái khác đấy nhé. Chi phí đâu có 50 ngàn