Escape nhà em vừa bị mất cắp! bực mình quá các cụ ạ!!

adword

Xe đạp
chia buồn cùng bác, cẩn thận hơn bác nhé.

ninhkent

Xe tăng
cảm ơn sư động viên của các bác!!! em đang tính mua cái giật điện để ngồi trong xe tóm chúng nó, nhưng sợ nó thù dai cho hòn đá vỡ kính thì cũng khổ. trước nhà thì qua rộng mang xe đi gửi chỗ khác em nghĩ cứ kỳ kỳ.... Sống chung với lũ vậy. Chúng nó ăn cắp của mình thì đời chúng nó và cả sau này nữa cũng khống khá lên được.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
bọn trộm nó không chỉ lấy cái gạt mưa không,mà nó lấy luôn cần mới đau.bác PHAN3H nghiên cứu xem có hàn được chết vào xe không,cả gạt cả cần.lúc nào thay gạt thì lại khò ra.chấm một mối hàn nhỏ vào như thế không ảnh hưởng thẩm mĩ ếch.
Đúng vậy cụ ạ. Em đặt hàng mãi hôm nay mới lắp được bộ gạt trước và sau, chưa có thời gian để đi hàn. Mai em phải hàn chết vào mới được. Lúc nào cần thì lại khò ra, mà cái cần gạt này cũng chả mấy khi thay nên cứ hàn chết luôn cho chắc.

phutungford

Xe điện
Nhìn cái ảnh của Cụ chỉ mơ suốt ngày mất đồ
Đúng vậy cụ ạ. Em đặt hàng mãi hôm nay mới lắp được bộ gạt trước và sau, chưa có thời gian để đi hàn. Mai em phải hàn chết vào mới được. Lúc nào cần thì lại khò ra, mà cái cần gạt này cũng chả mấy khi thay nên cứ hàn chết luôn cho chắc.
Đúng là chỉ còn cách đi hàn chết con vít vào thôi. cái cần thì bao hỏng, có cái lưỡi gạt thì phải thay định kỳ thôi bác H nhỉ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đúng là chỉ còn cách đi hàn chết con vít vào thôi. cái cần thì bao hỏng, có cái lưỡi gạt thì phải thay định kỳ thôi bác H nhỉ?
Dạ đúng thế bác ạ. Cần thì bao giờ cho nó hỏng, mà khi cần thay mình vẫn có thể xử lý được. Còn cái gạt thì 6 tháng thay 1 lần vô tư mà bác.

9Dragon

Xe tăng
Hic, cụ lại bị mất tiếp à. Em thì chỉ đặt mua bộ gạt mưa trước và sau thôi, giờ đang nghĩ cách để chế chống trộm đây. Theo em có lẽ kiếm con ốc kiểu như ốc chống trộm lốp trên các xe nhập Mỹ.
Trước đây e cũng bị mất gạt mưa, 1 bộ 3 cái luôn. Công nhận cái gạt mưa tháo ko khó, mỗi cái chụp nhựa và 1 con ốc 14
Em cũng nghĩ giống bác, mang ra tiệm cơ khí bảo họ tiện cho con ốc phi tiêu chuẩn để bọn trộm nó không tháo bằng ca- lê thông thường được. Hoặc mài tròn cạnh ốc đi cũng được (khi tháo- mở phải dùng kìm chết để kẹp)

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Trước đây e cũng bị mất gạt mưa, 1 bộ 3 cái luôn. Công nhận cái gạt mưa tháo ko khó, mỗi cái chụp nhựa và 1 con ốc 14
Em cũng nghĩ giống bác, mang ra tiệm cơ khí bảo họ tiện cho con ốc phi tiêu chuẩn để bọn trộm nó không tháo bằng ca- lê thông thường được. Hoặc mài tròn cạnh ốc đi cũng được (khi tháo- mở phải dùng kìm chết để kẹp)
Thế là cuối cùng cụ xử lý thế nào rồi ạ?

9Dragon

Xe tăng
Thế là cuối cùng cụ xử lý thế nào rồi ạ?
Cuối cùng thì em xử lý như sau (xe em ko phải ếch).
Với 2 cái gạt mưa trước, em mài ốc đi (vì ko có thời gian đi tiện ốc khác, chứ tiện được con gốc khác thfi hay hơn), sau đó đổ keo 502 gắn chặt cái chụp nhựa vào (vì mấy khi ta phải tháo cái âần gạt mưa đâu mà).
Còn cái gạt sau em khoan 1 lỗ ở chân thanh gạt rồi bắn đinh tán để cố định cái chụp vào (con ốc lằm sau cái chụp này)
Nói chung là chỉ có tác dụng để kéo dài thời gian hành động của bọn chôm chỉa thôi.
Em ko rõ cấu tạo của thanh gạt mưa của Ếch thế nào

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ếch thì:

- 2 con ốc bắt 2 cần gạt kính lái thì ko làm đc như cụ nói vì là ốc chụp. Giờ chỉ có cách là hàn chết cho nó dính luôn với chỗ tiếp xúc với cần gạt sau khi xiết chặt vào.
- Con ốc cho cần gạt sau thì có thể làm đc như xe của cụ.

Billduy

Xe tăng
bỏ mợ, từ trước đến nay e cứ nghĩ con Fo của e chả ma nào ngó tới cứ bạ đâu vứt đấy, chả bảo hiểm gì cả ! may thía đến giờ lông lá còn đủ - phải cảnh giác rồi, tháng củ mật mừ

ninhkent

Xe tăng
mấy đêm nay em mất ngủ lo ngay ngáy, mau cho qua cái tháng trộm cắp tung hoành này đi chứ, bác Kia spectra cạnh nhà em, chả có je` để lấy thế mà nó táng luôn mấy cái ốp và những thứ bên ngoài, tất tần tật.... May mà lần trước em đã chạy đi lắp chống chộm nó tha 2 cái ốp bánh trước, may quá, may quá.

ninhkent

Xe tăng
À hôm nay em qu chỗ ông bạn bán sơn, thấy có cái lọ sơn phun phủ bóng cho xe. Em mua 1 lọ về sịt thử linh ting xem thế nào. Kết qua bóng phết các cụ ợ. Thế là em làm luôn 1 lọ nhũ bạc và 1 phủ bóng sơn cái ốp lazang cho nó mới, chịu khó mài nhẵn mặt cần sơn. Đẹp phết, có lớp sơn bóng bên ngoài sẽ bền màu và ko bị bong tróc. Hiiiii. Bác nào khéo tay làm vài lọ về phủ linh tinh cũng được đấy.

escape T

Xe tải
bác lắp thêm cái báo động cũng đỡ mất cắp hơn phần nào.trước nhà rộng rãi mình cứ để đấy đôi lúc ra vào nhìn thấy cái xe của mình cũng sướng âm ỉ.:P
cảm ơn sư động viên của các bác!!! em đang tính mua cái giật điện để ngồi trong xe tóm chúng nó, nhưng sợ nó thù dai cho hòn đá vỡ kính thì cũng khổ. trước nhà thì qua rộng mang xe đi gửi chỗ khác em nghĩ cứ kỳ kỳ.... Sống chung với lũ vậy. Chúng nó ăn cắp của mình thì đời chúng nó và cả sau này nữa cũng khống khá lên được.

escape T

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

ninhkent

Xe tăng
tết đến nơi rùi, chúng nó hoạt động là bình thường mà. Dạo này ra đương cũng có nhiều bác bị mất đồ linh tinh, hay mất nhất là gương, gạt mưa, và nhận thấy nhất là logo lazang. mất thì mất, phòng thì cứ phòng. Các bác nên cẩn thận nhé.

Tribute

Xe container
mấy đêm nay em mất ngủ lo ngay ngáy, mau cho qua cái tháng trộm cắp tung hoành này đi chứ, bác Kia spectra cạnh nhà em, chả có je` để lấy thế mà nó táng luôn mấy cái ốp và những thứ bên ngoài, tất tần tật.... May mà lần trước em đã chạy đi lắp chống chộm nó tha 2 cái ốp bánh trước, may quá, may quá.
Mang đi gửi thôi cụ ơi, tết nhất đến nơi rồi, cụ mà còn để ở đó qua đêm có ngày nó kê gạch lên vặn luôn cả bốn chân vợ 2 đi đấy. tiền mua 4 cái chân đó có mà gửi xe cả đời xe cụ chưa hết.