[Funland] Eureka Linh Trường, một thảm họa nữa của dịch vụ du lịch/nghỉ dưỡng miền Bắc

Red_Evil

Xe buýt
Trước khi viết tiếp, em giả nhời nhanh các cụ nhé. Công bằng mà nói thì nước các cụ dùng thoải mái, không vấn đề gì, chỗ em ở là "Villa" nên có hệ thống máy bơm riêng. Chỉ có điều là nước đó tắm xong thì người cứ dinh dính vì nhiễm mặn :D Cái này thì các khu ven biển (mà trước đây ở Sầm Sơn em thấy rõ nhất) hay bị. Lạ 1 cái là mạn miền trung thì không bị như thế.

Nước biển miền bắc mặn hơn nước biển miền trung hả các cụ, em hỏi ngu tí =))
Em nghĩ là Linh trường chỉ dành cho mùa đông.
Mùa đông thì có bể bơi trong nhà, bơi trong đấy cũng dc.
Điều hòa thì đúng là thảm họa thật, cả wifi cũng thế, em ngồi sát cục phát sóng mà sóng còn chập chà chập chờn.
Em nghĩ em sẽ không post bài thế này nếu như: điều hòa nó mát và phòng sạch, nước sạch, ăn sáng dài thời gian và đồ ăn đủ, em chỉ nói đủ chứ ko cần nhiều (nhu cầu cơ bản và thiết yếu), biển có thể tắm được và bể bơi sạch và không thu phí. Em đi miền Trung thì cũng chỉ ăn với tắm biển, bơi bể bơi rồi lại ăn với ngủ thôi. Đằng này chả cái gì ra hồn cả. 6 người lớn và 2 trẻ em đi bơi mỗi lần mất 360k, ngày 2 lần là 720k, 3 ngày là gần bằng tiền phòng 1 đêm roài. Vô lý vãi ra.

hn77

Xe tải
oh, bơi mất tiền là zư thế lào vậy cụ

Ổ gà

Xe đạp
Em nghĩ em sẽ không post bài thế này nếu như: điều hòa nó mát và phòng sạch, nước sạch, ăn sáng dài thời gian và đồ ăn đủ, em chỉ nói đủ chứ ko cần nhiều (nhu cầu cơ bản và thiết yếu), biển có thể tắm được và bể bơi sạch và không thu phí. Em đi miền Trung thì cũng chỉ ăn với tắm biển, bơi bể bơi rồi lại ăn với ngủ thôi. Đằng này chả cái gì ra hồn cả. 6 người lớn và 2 trẻ em đi bơi mỗi lần mất 360k, ngày 2 lần là 720k, 3 ngày là gần bằng tiền phòng 1 đêm roài. Vô lý vãi ra.
Cụ enjoy linh trường ngày đi bơi 2 phát đều đặn x 3 ngày mà vẫn chưa hết con giận à? biển và điều hòa thì e nghĩ là hên xui, em cũng mới về hôm đầu t6, nước trong, điều hòa mát lạnh, mà mát là phải vì cả nhà e ở ngoài biển suốt ngày, k bật điều hòa ban ngày mấy nên chắc điện nó k quá tải.

Noi chung e chia sẻ với cụ vì đi chơi lại gặp dồn dập mấy vụ không như ý liền, lại mất mặt với gấu và làm cả nhà 1 phen mệt mỏi nữa. Tuy nhiên, các vấn đề cụ liệt ra phần lớn các cụ trên này đã report rồi, nếu có biện pháp phòng tránh phù hợp như hôm nào đông khách ra nhà e Tuấn ăn, đi đường thì lên double check với các cụ trên này về đường xá, hoặc nhà e thì chiều tối mới đến vì đã nhìn thấy cảnh check in hỗn loạn vào buổi trưa, ăn sáng thì né luôn vì tha lôi nhiều trẻ con, sáng ra làm nồi mỳ tôm cua ghẹ hay nướng sandwich là no bụng khỏe người

Truoc giờ e đi nghỉ cũng chọn từ ĐN đổ ra, nhưng vào đây thấy mọi người lái xe đi du lịch thăm thú này nọ, toàn chỗ ngon bổ rẻ mà lại không cần lên kế hoạch sớm như các chuyến bay xa, hóng hớt học theo thấy vừa vui vừa đỡ tốn.

Con tat nhiên, mình chưa đến nơi đã có chuyện k vui thì nó cũng ảnh hưởng. Bảo sao cả bãi biển dài phẳng đẹp, cụ chủ chọn cái góc bé nhất tối nhất cho lên otofun :D

chuot_bach

Xe tăng
Cám ơn cụ chủ đã chia sẻ thông tin, nhưng em vẫn thấy cụ dùng từ " thảm họa" là hơi quá. ( tuy nhiên để giật tít cảnh báo gây chú ý cho mọi người thì cũng ok)
Chất lượng dịch vụ thấp hơn nhiều so với thói quen tiêu dùng của cụ cộng thêm 1 vài yếu tố khách quan như cụ đi đúng hôm biển không tắm được, đông người quá... làm cho phản ánh của cụ mất đi nhiều tính khách quan.

tree

Xe tải
E đi đợt 30-4 rồi, e nghĩ nó sẽ đồng nhất trong dịp hè này của Eureka. Tuy nhiên về checkin, check out cũng k đến lỗi nào như cụ chủ mô tả. Trong vòng 10' là xong hết, có người đưa đến tận phòng, mở cửa phòng mời vào. E ở khu Villa Garden nên phòng ốc đẹp, điều hòa mát lạnh, TV, tủ lạnh ok, phòng khách cũng đc họ mở cho dùng. Nói chung về phòng thì ok. Về đặt ăn thì đã book với họ thế nào thì đến h lên là có bàn ghi rõ tên mình luôn, đúng món mình đặt,... tất nhiên e hay ăn ở quán e Tuấn cách đó 5km nhiều hơn (chỉ ăn ở Eureka 2 bữa)
Chỉ có 1 điều khi check out, nó bảo nhà e làm mất 2 thìa cafe, 2 khăn tắm->phải đền (mà lúc check in em có kiểm đồ đâu mà biết mất). Nhưng đền có đâu hơn 100k, chẳng đáng bao nhiêu nên cũng cho qua để lên đường về cho sớm.
Nói chung với khoảng cách gần, đi lại thuận tiện, chi phí nghỉ rẻ, thì cả gia đình ở Eureka là hợp lý.

GANHO

Xe buýt
Nhà em cuối Tháng 6 này cung đi ở Linh trường, tiền phòng đặt rồi chả lấy lại được :((

Cụ nào đi rồi chỉ em cái đường với nhá, vì em toàn đi qua chứ chưa ở Thanh hóa bao giờ cả. Tks Cụ

NV318

Xe tăng
Cụ đen thôi, trước khi đi em cũng tham khảo trên này hình như là thớt của cụ Mai Thanh Hải, cụ ấy rì pót cái phía ngoài, không phải cái Eureka này em ở thấy cũng được, ăn uống thì đặt cái nhà hàng gì cạnh đấy giá vừa phải, món ăn ok, đặc biệt họ có món mực hấp chấm mắm tôm ăn với lá lốt ngon lắm.

Nhiều cụ cứ nói Thanh Hóa này nọ, chỗ nào không nói nhưng khu này em thấy vẫn thật nhất Thanh Hóa, không có hàng rong, chèo kéo khách... Và cái Eureka này là của cái công ty 126 gì đấy thuộc bọn Sông Đà, có trụ sở ở khu đô thị Văn Khê, Hà Đông. Chính vì vậy các căn biệt thự của nó xấu òm, nhìn như bao diêm xếp ngược. Xấu, dịch vụ không tốt là do cái bọn 126 này chứ không phải do người Thanh Hóa ở khu này nên có muốn chửi cụ cứ nã cái bọn ấy mà chửi.

Em đi cái khu phía ngoài thấy cũng ổn, có mấy cái ảnh mời các cụ xem

Biển

Biệt thự

View từ tầng 2 biệt thự

Manhxuan

Xe hơi
Từ bé đến giờ ai có bảo em đi du lịch 36 thì em cứ vái cả nón.

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Em cũng có mấy đoàn đi về rồi nhưng đều thấy phản hồi tốt chứ cũng chưa gặp phải vấn đề như cụ chủ. Chắc cụ chủ đen thôi

Bảo Hân

Xe tăng
thì em có khen ELT đâu mà cụ bảo em thế.
Cá nhân em là đã đi ELT dịp tết âm lịch vừa rồi, và em cũng đã có nói là hệ thống điều hòa và thông gió ở đây cũng lởm cơ mà.
Thời điểm em đi là mùa lạnh, khu ELT cũng vắng, nên ko có cảnh phải chen lấn để lấy phòng như cụ.
Mỗi người đi 1 thời điểm nên cảm nhận đương nhiên là cũng khác nhau rồi.

vinhtroc

Xe tải
Nhất trí với bác chủ là đi biển thì cứ Đè Nẽng đổ vào mà quất cho nó lành!

Kenket

Xe điện
Lởm quá nhể...suýt nữa thì e cũng định vác xác tới đây nộp mạng.
Thôi, tốt nhất là cứ tránh xa mấy cái địa danh 36 ra 8-x

Ms hà anh

Xe máy
Bàn tay của VN quản lý, các bác đi cái Vạn Chài thì ko đến nỗi đâu, mỗi tội đắt, nhưng mới đúng là resort