Thảo luận Everest ambiente 4x2 so với Pajero sport

boy_xedap

Xe điện

boy_xedap

Xe điện
con này dở cái là loa nghe chống điếc thôi, chứ ko hay, màn hình trong xe hơi tối và ám màu, cam lùi có như ko ( đỡ hơn nissan nhé) và đèn hay bị ám nước, đèn trc led nhưng hay chết 1 bên, giảm xóc sau hơi lởm, dễ bị xì ( thường là hãng sẽ thay free khi hỏng).
trợ lực dầu thì yên tâm là có đi vào xó rừng hay sa mạc hoặc trên núi cao ... thì nó ko lăn ra chết bất ngờ, có khi 1 đời xe chắc chỉ thay 1-2 lần thôi ạ, độ ổn định và bền bỉ, chống chọi vs môi trường cực cao, quăng quật tốt, đầm chắc và chân thật như ko dùng durex.
dở cái là nặng ( mỗi nặng thôi) gọi là nặng chứ so vs ngày xưa UAZ hoặc GAZ hay ZIL vẫn là thoải mái chán.
Hệ truyền động cực tốt, điện đóm tốt, điều hoà cực tốt, thân vỏ tốt
Con PS này nó mà rộng ra chút là em cũng quất, giờ nhìn nó hẹp hẹp dị dạng vãi ra

linh.7

Xe buýt
Con PS này nó mà rộng ra chút là em cũng quất, giờ nhìn nó hẹp hẹp dị dạng vãi ra
em chờ bản mới, nghe đâu bảo tăng bề ngang, rộng rãi, uy lực chả kém Eve, có khi dùng chung khung gầm nới Nissan. là em quá quá ưng luôn

Hangtuyen

Xe tải
Em chạy thủ cả PS,EV và Fortuner,cuối cùng em lấy EV.Nhu cầu đi phố ít đi đường trường nhiều thì EV cá nhân em thấy hợp lý.Như em dùng bản sport là thấy đủ dùng cho các chức năng.Chạy tầm 70 trở lên mới thấy khác biệt giữa PS và EV
chia sẻ cảm nhận cá nhân với cụ

edc

Xe lăn
Có xèng quất EV vì; đẹp, vận hành êm ái hơn, đi tốc độ cao đầm hơn, lỗi nhiều thứ hơn.
PS hẹp ngang, hay xì phuộc, lỗi màn hình, vận hành về bỉ, bảo dưỡng rẻ hơn.

tittau

Xe hơi
Dear các bác,

Với tâm tiền 1.1T và nhu cầu đi gia đình (< 100km) nên em chọn xe 7 chỗ.
Em thấy Ford everest 2023 đẹp quá, nhưng chỉ có bản Ambiente vừa tầm tiền các bản Titanium khá cao.
bên cạch đó em thấy con misubisi pajero sport cũng khá rộng và cùng tầm tiền đó.
các bác nào đi Ambiente hay Pajero cho ý kiến support giúp em cái

Thank you!
phân khúc này là cuộc chiến của riêng tủn vè eve thôi chứ ps và terra mọc ra cho đẹp đội hình thôi
mới lái thử con ps bản cao nhất cảm giác sơ sơ ntn. không gian nội thất bên trong khá chật cảm giác còn chật hon con tucson nhà em. cái volang thì nặng mả tổ luôn, cùng là trọe lực dầu nhưng volang con tủn lại nhẹ hơn kha khá con ps. con tuc nhà em volang thuộc loại siêu siêu super nhẹ hôm nhẩy lên lái thử con này vần volang mà phải quay sang hỏi chú sale là xe có bị khóa volang ko vậy

muca

Xe tăng
lúc đầu em cũng thích con này lắm, vì hệ truyền động, động cơ các giá trị cốt lõi của nó, nhưng đến khi đứng cạnh eve thì e lại hơi lung lay trc 1 eve quá đẹp, lực. Giống hệt 1 anh chàng cao bồi bảnh bao, hát hay, mặc đẹp, cơ bắp vs 1 anh kiểu boy sơn cước lầm lũi, ko ngại khó, không ngại khổ, ko biết hát, chỉ biết nói nhưng lại ko ngán rừng nào, ko ngán chân trời nào
Em cũng thích vẻ của con PS và hệ thống vận hành của nó hơn EV, mỗi tội không có tiền!

tvt001

Đi bộ
Các bác cho hỏi thêm. nội thất con ambiente kém hơn con titanium nhiều ko các bác

lamdh_08

Xe tải
Các bác cho hỏi thêm. nội thất con ambiente kém hơn con titanium nhiều ko các bác
Nội thất Ambiente xấu hơn nhiều nhé, mình đang đi Ambiente mới đc 8000km mà nhấp nhổm muốn đổi sang Titan cho đẹp đây :P

caisua

Xe lăn
Nội thất Ambiente xấu hơn nhiều nhé, mình đang đi Ambiente mới đc 8000km mà nhấp nhổm muốn đổi sang Titan cho đẹp đây :P
em lại chả phân biệt được nội thất 2 con này, chỉ thấy titan hơn tính năng nên đi được luôn chứ ko phải lắp thêm vài thứ như Ambiente

lamdh_08

Xe tải
em lại chả phân biệt được nội thất 2 con này, chỉ thấy titan hơn tính năng nên đi được luôn chứ ko phải lắp thêm vài thứ như Ambiente
Chắc cụ trêu chứ nhìn cái taplo vs viền cánh cửa , đồng hồ, màn hình , đèn ambienlight , volang , kính chiếu hậu trong xe ...nó khác nhiều mà, em vẫn đang AQ bản thân để tiếp tục giữ lại con Ambiente vì cũng ko đi nhiều, đôi khi để hầm 2 tuần vẫn dùng FordPass để đề nổ từ xa bình thường thế là vui rồi :)

Hangtuyen

Xe tải
Khác ghế nỉ vôlang giả da và k của sổ trời,màn hình bé hơn,chan em này cũng 18' thì phải

Tungcf

Xe buýt

cụ hay đi phố thì ev hay hơn , vì lái điện nhàn ,nhưng lái dầu đường trường thì ps thích phết ,ev fom mới rất đẹp ,e đang đi ps nhưng cũng thấy ev đẹp hơn xe mình . và đẹp nhất trong đám suv gầm rời tầm trung , còn vụ hẹp ngang thông số là có nhưng thực tế sử dụng k hề chật đâu, cụ đừng nghe nói , cứ ra ngồi thử thì biết , hàng 3 ps còn hơn ev nhiều , e ngồi hơn 100km ok mà .ev thông số rộng hơn , nhưng vỏ táp lô của nó dầy đo chi tiết bên trong chưa chắc hơn dc ps phân nào đâu,( bên nga với bên úc e thấy tây nó còn đi ầm ầm , mình thể hình châu á cụ sao phải nghĩ ) còn vận hành e thấy ev máy êm hơn ps chút , còn lại la lá nhau , nhưng ps chuyển số mượt phết ... đợt e mua cũng lăn tăn như cụ . nhưng chốt ps vì rẻ hơn dc mấy trăm và quan trọng nhất nó lành ( ev nói thật e sợ lỗi , đau đầu , với e k có thời gian suốt ngày check với sủa xe - con triton máy móc khung gầm y như con ps này e đi 6 năm nói k tin chứ đến bảo dưỡng e còn chưa làm lần nào chứ nói gì đến nỗi , chỉ thay dầu mà đi thôi ,nên e tin mit tiếp ) fotuner thì e bỏ qua vì phuốc cứng như bán tải ( e dùng bán tải 6 năm , nên sợ sóc lắm rồi )

Chỉnh sửa cuối:

lamdh_08

Xe tải

cụ hay đi phố thì ev hay hơn , vì lái điện nhàn ,nhưng lái dầu đường trường thì ps thích phết ,ev fom mới rất đẹp ,e đang đi ps nhưng cũng thấy ev đẹp hơn xe mình . và đẹp nhất trong đám suv gầm rời tầm trung , còn vụ hẹp ngang thông số là có nhưng thực tế sử dụng k hề chật đâu, cụ đừng nghe nói , cứ ra ngồi thử thì biết , hàng 3 ps còn hơn ev nhiều , e ngồi hơn 100km ok mà .ev thông số rộng hơn , nhưng vỏ táp lô của nó dầy đo chi tiết bên trong chưa chắc hơn dc ps phân nào đâu,( bên nga với bên úc e thấy tây nó còn đi ầm ầm , mình thể hình châu á cụ sao phải nghĩ ) còn vận hành e thấy ev máy êm hơn ps chút , còn lại la lá nhau , nhưng ps chuyển số mượt phết ... đợt e mua cũng lăn tăn như cụ . nhưng chốt ps vì rẻ hơn dc mấy trăm và quan trọng nhất nó lành ( ev nói thật e sợ lỗi , đau đầu , với e k có thời gian suốt ngày check với sủa xe - con triton máy móc khung gầm y như con ps này e đi 6 năm nói k tin chứ đến bảo dưỡng e còn chưa làm lần nào chứ nói gì đến nỗi , chỉ thay dầu mà đi thôi ,nên e tin mit tiếp ) fotuner thì e bỏ qua vì phuốc cứng như bán tải ( e dùng bán tải 6 năm , nên sợ sóc lắm rồi )
Cụ công tâm phết @};-

qababy

Xe tải

Có lẽ em cũng theo cụ. Em đang chạy Triton cũng 5 năm rồi, đang tính đổi sang SUV vì bọn nhóc lớn rồi ngồi 2 cái ghế sau bán tải tội chúng. Em thấy thời điểm này với các khuyến mãi thì giá lăn bánh của PS 4x4 ngang EV titanium 4x2 nên cũng đang đau đầu, thời gian tháng 12 lại sắp hết rồi :)

Tungcf

Xe buýt
Có lẽ em cũng theo cụ. Em đang chạy Triton cũng 5 năm rồi, đang tính đổi sang SUV vì bọn nhóc lớn rồi ngồi 2 cái ghế sau bán tải tội chúng. Em thấy thời điểm này với các khuyến mãi thì giá lăn bánh của PS 4x4 ngang EV titanium 4x2 nên cũng đang đau đầu, thời gian tháng 12 lại sắp hết rồi :)
1 cầu thoải mái , mit thì 1 cầu vẫn dc máy như bản full , ev thì bản full máy bitubo hơn 40 mã , theo e 1 cầu thoải mái . e thử ps 1 cầu đi còn thoát xe hơn 2 cầu . Dư dả thì ev cụ ak , đẹp thật , vừa đủ thôi thì ps cũng k tồi . ev titatum giờ tầm 1t4 , ps tiết kiệm dc 300 bằng 1 con moning đấy cụ hehe

xeTOBE

Xe đạp
em cũng đang ngắm EV titanium bản 1 cầu.