Thảo luận Everest chính thức có bản 2.0 4wd AT

Fun_fun

Xe tăng
E ghi nhớ và rồi e sẽ thỉnh cụ.
Cả 2 xe là đời gần đây nhất hả cụ.
Nhưng ít nhất phải chạy lên đến Hòa Lạc, nhấm nháp cái gì đó rồi về chứ sao lại coi nhau bằng 2 cốc nước vậy thì e chả dám và cũng chả bõ làm phiền.
Bác xùy ra cho em 70k tiền 2 cốc nước thôi, bác có cả 2 con để chạy thử và đánh giá để quyết định.
2 cốc là vì em chạy FE còn thằng bạn em chạy PS.

kiensurveyor

Xe tăng
E ghi nhớ và rồi e sẽ thỉnh cụ.
Cả 2 xe là đời gần đây nhất hả cụ.
Nhưng ít nhất phải chạy lên đến Hòa Lạc, nhấm nháp cái gì đó rồi về chứ sao lại coi nhau bằng 2 cốc nước vậy thì e chả dám và cũng chả bõ làm phiền.
Đâu ra thời gian mà xa xỉ thế bác
10' là được ấy mà

lapin

Xe container
Dầy đặc tính năng dư lày cơ mà:))

Chỉnh sửa cuối:

Fun_fun

Xe tăng
1/Tin tốt nhưng có thể tin hay không là GIÁ: nếu như tin đồn 900-1200 thì chả ai chê. Chỉ sợ cái trò dứ giá thăm dò cho các cụ máu đặt cọc rồi đến lúc công bố lại như mấy năm trước. Rồi nữa, giá công bố mà quá cao so với giâ bán thực tế thì bà con lại mất 12% trước bạ cái phần chênh cũng mất 1 mớ. Nếu ford quyết chiến các brand khác bằng giá thì sướng quá vì spec thì đã okie trên hết rồi, người đã dùng ford chiến tiếp, người chưa dùng nhảy vào thêm. E thì mới dùng 1 đời số sàn chứ chưa hưởng cái AT nào nên vẫn cứ hóng hớt để lúc cần dùng lại thì dễ chọn, nhưng cái số khổ lại hay thích MT...
2/Tin xấu nhưng có tin hay không là HỘP SỐ AT: Có nên cẩn trọng các hộp số mới của ford hay không. Escape, Ecosport, hộp số 10 cấp lắp trên Raptor cũng là hs lắp cho mấy con nói trong thớt này đã có triệu hồi ở bắc mỹ, link dưới đây.
https://media.ford.com/content/fordmedia/fna/us/en/news/2018/04/06/ford-motor-company-issues-two-n-a--safety-recalls.html

Nva057

Xe buýt
bản full sale báo 1,2 tạm tính. mà giá hỗn loạn quá nên dù máu e cũng ko muốn ký cọc. nhỡ quá mức giá kỳ vọng lại phải mất công đi rút tiền về :V. thôi thì đợi đến lúc đó, xem thêm cả santa fe nữa xem giá rổ ntn rồi quyết vậy

Culithuonghang

Xe tải
bản full sale báo 1,2 tạm tính. mà giá hỗn loạn quá nên dù máu e cũng ko muốn ký cọc. nhỡ quá mức giá kỳ vọng lại phải mất công đi rút tiền về :V. thôi thì đợi đến lúc đó, xem thêm cả santa fe nữa xem giá rổ ntn rồi quyết vậy
Không biết stf bao giờ về cụ nhỉ. Cụ có thông tin mật nào không. Hôm qua xem về con 2.2 awd diesel của stf thấy ngon. Hy vọng đời 2019 ngon hơn nữa.

Nva057

Xe buýt
E nghe thấy bảo máy vẫn dùng của đời 2017 cụ ạ. Nếu thật thì Hơi chán khoản đấy
Không biết stf bao giờ về cụ nhỉ. Cụ có thông tin mật nào không. Hôm qua xem về con 2.2 awd diesel của stf thấy ngon. Hy vọng đời 2019 ngon hơn nữa.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Toàn danh hão, chất lượng như shi t, thương hiệu ở VN thì đã kém hơn Toy cả chục lần. Đưa giá cao ế vêu mồm ra, sau đó là khổ nhất là người mua vì phải đóng thuế cao hơn nhiều so với giá trị xe. Nói chung thằng Fò này nên biến khỏi VN.

Ông chú e làm ở Ford bảo giá cao hơn để khẳng định thương hiệu Ford trên Toyota 1 bậc ạh

kiensurveyor

Xe tăng
Toàn danh hão, chất lượng như shi t, thương hiệu ở VN thì đã kém hơn Toy cả chục lần. Đưa giá cao ế vêu mồm ra, sau đó là khổ nhất là người mua vì phải đóng thuế cao hơn nhiều so với giá trị xe. Nói chung thằng Fò này nên biến khỏi VN.
Bác dạy chí phải, Toy vạn tuế vạn tuế vạn vạn tuế!!!

UFA

Xe điện
Cũng chưa đến nỗi cụ ơi, thằng EX phò làm giá tốt cái bán ầm ầm, cho Prado lên đường luôn mà, hy vọng thằng EV này phò cũng làm vậy, phân khúc này 1 tháng cũng cỡ 2000 xe , hy vọng phò nó hiểu

fordtot_dongever

Xe buýt
Ford VN đã nói tiếng nào đâu, toàn mấy cụ tự sướng đưa ra cái giá đâu đâu xong cụ khác vào vùi dập.
Còn giả thiết Ford giấu giá để chờ lượng đặt hàng nhiều rồi ép giá cao, em thấy k hợp lí tí nào.
Một sản phẩm mới họ bán cả mấy năm trời chứ có phải bán mỗi 2 tháng đợi đặt hàng đâu mà đẩy giá lên ạ. Các cụ đặt cọc đã chắc cầm đc tiền các cụ đâu mà vội làm giá. Giới thiệu sp mới thì hãng nào chả muốn bán được nhiều, k chỉ để có doanh thu mà còn phải giành thị phần nữa chứ.
Bản thân e thấy việc giữ bí mật giá mang đến lợi thế cạnh tranh cho Ford. Đến thời điểm chính thức bán ra họ sẽ có quân bài cuối là giá để dành thị phần, hay nhường lại cho đối thủ.

Culithuonghang

Xe tải
Giờ đây đối thủ chính của fe biturbo không phải là phò tủn đâu.
Đối thủ của fe biturbo chính là santafe 2019 dù rằng stf2019 không phải nằm trong phân khúc với fe.
Nếu với mức giá quá cao mà fe biturbo đặt ra so với stf 2019 thì e rằng nhiều người sẽ chuyển làn sang stf 2019, thực tế sử dụng cho việc trèo đèo lội suối không phải ai cũng cần, đấy chính là cái người ta sẽ nghĩ lại khi bị yếu tố giá chi phối.
Nếu đối thủ chính của fe là phò tủn thì ford cũng chả ngại gì mà không công bố giá.
Em cũng đang nghiên cứu con stf, nếu stf tầm 1.1-1.2 tỏi mà fe biturbo 1.4 tỏi thì saygoodbye fe luôn.
Em chém tý. :D

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em cực ghét thằng Toy Cụ nhé. Vấn đề em thấy nhân viên Ford lên làm loạn giá. Ford rất có lợi thế 20% so với Toy 2.8 mà đưa giá lên trời thì dẹp ngay và luôn. Riêng ở VN Ford chưa bao giờ được coi cùng chiếu với Toy, dù sản phẩm nhiều cái tốt hơn (vỏ dày hơn, lái sướng hơn, an toàn hơn).

Bác dạy chí phải, Toy vạn tuế vạn tuế vạn vạn tuế!!!

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Santa Fe
Pajero Sport
EVerest
Chọn em nảo Suv đích thực bền bỉ an toàn

Hoàng tử đỏ

Xe container
Em cực ghét thằng Toy Cụ nhé. Vấn đề em thấy nhân viên Ford lên làm loạn giá. Ford rất có lợi thế 20% so với Toy 2.8 mà đưa giá lên trời thì dẹp ngay và luôn. Riêng ở VN Ford chưa bao giờ được coi cùng chiếu với Toy, dù sản phẩm nhiều cái tốt hơn (vỏ dày hơn, lái sướng hơn, an toàn hơn).
Công nhận xe Ford lái sướng hơn hẳn Toy mà bán đì đẹt nhỉ.