Thảo luận Everest chính thức có bản 2.0 4wd AT

Nva057

Xe buýt
Nếu đx thế thid e lấy 2x4 đỡ đc 1 mớ tiền! Nhưng e sợ ko đc đủ option như bên thái vì như thế thì 4x4 lại bán kém
nếu cấu hình giống hệt bên thái, thì cụ múc bản titanium + 4x2 ấy. option như nhau, khác mỗi động cơ và hệ thống dẫn động.

Hiếu Lào Cai

Xe đạp
có cụ nào có giá bản 4x4 chưa ạ? ib cho mình nhé

ajmclean

Xe tải
Ngon nhất ở chỗ nào thế cụ? Chưa đi toàn nói phét. Tôi đi cả psan cả eve tita rồi tôi khẳng định ps gọi eve bằng cụ về vận hành. Còn tiện nghi thì psan cũng phải gọi eve bằng kị. Ko phải tự nhiên mà bọn mit nó đẩy giá psan xuống thấp thế.
Cụ cho em thêm cảm nhận được k ạ ? Cụ đi eve 2.2 và ps 3.0 rồi phải k ạ ?

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Ngon nhất ở chỗ nào thế cụ? Chưa đi toàn nói phét. Tôi đi cả psan cả eve tita rồi tôi khẳng định ps gọi eve bằng cụ về vận hành. Còn tiện nghi thì psan cũng phải gọi eve bằng kị. Ko phải tự nhiên mà bọn mit nó đẩy giá psan xuống thấp thế.
Cụ này nói thì em tin là cụ nói chuẩn và nhiều cụ box Ford cũng sẽ tin cụ như em.

ke0kul

Xe buýt
Nếu đx thế thid e lấy 2x4 đỡ đc 1 mớ tiền! Nhưng e sợ ko đc đủ option như bên thái vì như thế thì 4x4 lại bán kém
cấu hình + giá bán tại VN thì còn phải đợi xem thêm cụ ạ. nhưng em nghĩ ONE FORD nên có thể bê nguyên từ thái về đấy ạ. theo phỏng đoán của em thì giá 2 bản này sẽ không chênh nhau nhiều, Ford thúc đẩy người dùng mua hẳn bản cao cấp nhất ạ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Liệu bản full có giá dưới 1.2 tỏi k các cụ?
cấu hình + giá bán tại VN thì còn phải đợi xem thêm cụ ạ. nhưng em nghĩ ONE FORD nên có thể bê nguyên từ thái về đấy ạ. theo phỏng đoán của em thì giá 2 bản này sẽ không chênh nhau nhiều, Ford thúc đẩy người dùng mua hẳn bản cao cấp nhất ạ.

ke0kul

Xe buýt
Liệu bản full có giá dưới 1.2 tỏi k các cụ?
nếu option bằng bên thái lan, 1tỷ 2 là trong mơ rồi chứ nói gì dưới 1.2. giá bản 4x4 bên thái là 1tr8 baht ~ 1285tr VN với tỷ giá hiện tại rồi.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ lái được mấy loại xe rồi mà tinh tướng thế? Ở đây chúng ta phân tích để có được lựa chọn tốt nhất. Hiện giá Ford bản full nó đang bị đám Sales làm loạn. Nếu giá bản full 4x4 mà nó hơn 1,4 tỷ so với với 1,25 tỷ Pajero là câu chuyện hoàn toàn khác. Mịa em chạy qua mấy đời Everest em lạ chó gì nó. Khung vỏ mọt tùm lum Cụ nhé, về chất lượng, độ bền, độ lỳ, vật liệu chế tạo nội thất... còn lâu mới ăn được xe Nhật. Bỏ cái thói tinh tướng đi Cụ nhé, đời phải biết mình là ai.

Fun_fun

Xe tăng
E đề nghị cụ frenchiebull đã bỏ người tình nước Mỹ rồi thì làm con bi-turbo đánh giá trải nghiệm cho chúng e chút.
E nghe cụ chủ hội FE khuyên nên xem HL nhưng chưa kịp search, hôm qua vào Toy box lại gặp cụ Car post cái k.nhíp HL đánh giá PS, rồi nó cứ đưa đẩy như trẻ quê ra phố vào 1 bài viết khác lan man mà chán. E nghe hình như ở clip PS, có cái dốc 45 độ và vv, bài kia cũng nói về cái dốc 45, hầm hố gì đấy. E thấy tẩu hỏa nhập ma bh mới tỉnh, e ko có xe, e ko có kiến thức nên e hỏi các cụ:
Góc tới của con PS khoảng >30 độ gì đó, vậy nó leo cái dốc 45 thì mũi của nó có ăn trầu không, và phần lớn nếu không phải bọn đuôi cộc thì góc thoát còn nhỏ hơn vậy chim nó sẽ ra sao khi xuống cái dốc 45 (với giả định tất cả không ghếch chân chó đái). Chưa kể xuống chân dốc còn có cái ổ voi nữa thì mồm ra sao, đằng ấy ra sao.
Cái clip HL - Titanium hái mây thì có a pv chạy, e thấy chạy SUV đi như vậy nó chả có vị gì chắc bản đó 4x2 thì thôi cứ dón dén cho nó có cờ nhíp. Bh các anh làm clip đánh giá cho hoành và bắt mắt, bắt tai thì cứ làm, còn e thích cái ko hoành nhưng biết tọa độ và tốc độ của tình huống mà nếu cụ/mợ nào quay được một cách nghiệp dư dù vô tình hay cố ý.
Nếu e có khả năng như cụ frenchiebull thì e cũng thử cái để hầu cccm cho nó người thực việc thực, còn giờ thì chỉ lấy hóng làm trọng thôi.

Ducky Momo

Xe buýt
E đề nghị cụ frenchiebull đã bỏ người tình nước Mỹ rồi thì làm con bi-turbo đánh giá trải nghiệm cho chúng e chút.
E nghe cụ chủ hội FE khuyên nên xem HL nhưng chưa kịp search, hôm qua vào Toy box lại gặp cụ Car post cái k.nhíp HL đánh giá PS, rồi nó cứ đưa đẩy như trẻ quê ra phố vào 1 bài viết khác lan man mà chán. E nghe hình như ở clip PS, có cái dốc 45 độ và vv, bài kia cũng nói về cái dốc 45, hầm hố gì đấy. E thấy tẩu hỏa nhập ma bh mới tỉnh, e ko có xe, e ko có kiến thức nên e hỏi các cụ:
Góc tới của con PS khoảng >30 độ gì đó, vậy nó leo cái dốc 45 thì mũi của nó có ăn trầu không, và phần lớn nếu không phải bọn đuôi cộc thì góc thoát còn nhỏ hơn vậy chim nó sẽ ra sao khi xuống cái dốc 45 (với giả định tất cả không ghếch chân chó đái). Chưa kể xuống chân dốc còn có cái ổ voi nữa thì mồm ra sao, đằng ấy ra sao.
Cái clip HL - Titanium hái mây thì có a pv chạy, e thấy chạy SUV đi như vậy nó chả có vị gì chắc bản đó 4x2 thì thôi cứ dón dén cho nó có cờ nhíp. Bh các anh làm clip đánh giá cho hoành và bắt mắt, bắt tai thì cứ làm, còn e thích cái ko hoành nhưng biết tọa độ và tốc độ của tình huống mà nếu cụ/mợ nào quay được một cách nghiệp dư dù vô tình hay cố ý.
Nếu e có khả năng như cụ frenchiebull thì e cũng thử cái để hầu cccm cho nó người thực việc thực, còn giờ thì chỉ lấy hóng làm trọng thôi.

Họ làm cái dốc 45o nhưng ko có nghĩa góc vào dốc hay thoát cũng zin 45o, góc vào/ra họ có thể đắp vát đi mà

Hoàng tử đỏ

Xe container
nếu option bằng bên thái lan, 1tỷ 2 là trong mơ rồi chứ nói gì dưới 1.2. giá bản 4x4 bên thái là 1tr8 baht ~ 1285tr VN với tỷ giá hiện tại rồi.
Bên Thái bán cũng có thúê rồi mà cụ. Khéo thúê cao hơn cả VN í.

yamaha-x8

Xe tăng
Giá 1250 thì Everest lại chạy đầy ngoài đường, các cụ nhỉ ?!

Caohanso

Đi bộ
Sáng nay cũng vừa qua Ford Long Biên làm cái đặt cọc Everest Trend 2.0AT. 950tr quay đầu thì lấy không thì coi như cho vay 20tr không lãi vài tháng

quang191981

Xe hơi
Bản trend so với tian ngoài động cơ tubo đơn thì óp sần cũng cắt khá nhiều đúng ko cụ? E cũng đang để ý bản này

Nva057

Xe buýt
Giá 1250 thì Everest lại chạy đầy ngoài đường, các cụ nhỉ ?!
cụ nói vậy ford họ lại áo tưởng nâng giá lên đó :))

Sáng nay cũng vừa qua Ford Long Biên làm cái đặt cọc Everest Trend 2.0AT. 950tr quay đầu thì lấy không thì coi như cho vay 20tr không lãi vài tháng
sao lại vài tháng cụ ? bên An đô đang gạ e đặt cọc có xe trong t9 chậm nhất là đầu t10 nè :D

frenchiebull

Xe buýt
Phần lớn mọi ng khi nghe nói đến psan vs cái giá 1250 đều thấy nó ngon nhưng là ngon trên giấy tờ. E đã đi psan 3.0 bản 1 cầu và eve tita 2.2 thì e thấy như thế này:

Cỗ máy 3.0 v6 của psan bốc và êm hơn cỗ máy dầu 2.2 của eve trên đường thẳng, nhưng lúc leo dốc full tải thì psan khá đuối so vs thằng kia.

Lái eve sướng nhất và cũng là điểm làm cho eve tách xa ra khỏi đám fortuner - psan - mux - traiblazer chính là cách âm tuyệt vời và sự đầm chắc nình nịch của con eve. Đi qua đường xấu có cảm giác như chiếc xe nó là mẹ lại đường cho mình, ko rung lắc ko dập dềnh đúng kiểu vượt qua ổ gà cái rụp là xong, chiếc xe lấy lại trạng thái cân bằng ngay sau đó. Còn e psan thì cực kỳ vất vả, cái khung xe rise vs hệ thống treo j đó được quảng cáo ghê lắm nhưng trên thực tế mỗi lần đi qua ổ gà hơi to là psan phải rất vất vả mất quá nhiều dao động mới lấy lại độ cân bằng, điểm này là điểm e ghét nhất trên con psan. Lúc vào cua vs cái khung gầm như thế chắc cc cũng đoán ra con psan nó nhao xe như thế nào. Eve thì như xe tăng. 1 điểm trừ nữa của psan là chiều ngang quá hẹp so vs eve nên e đoán sự thiếu ổn định của thân xe cũng do chiều ngang ko đủ rộng.

Psan ko phải là chiếc xe rẻ mà option lại quá chuối: tay lái nặng như xe của thập kỷ trước, cốp chỉnh cơm, ghế phụ cơm, màn hình vừa bé vừa mờ như màn hình của xe rẻ tiền, loa thì ko bằng loa trên 1 con xe hàn hạng B, ko có đt rảnh tay, hệ thống hiển thị thông tin và các thông số lquan đến vận hành cực kỳ hạn chế và tke rất kém sang...

Psan giá bên úc cũng rẻ hơn eve nhiều nên ko phải tự nhiên mà psan thì rẻ trong khi eve nó đắt thế đâu cc ah.

Chỉnh sửa cuối: