[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

mazda929

Xe tăng
Cụ chủ k thấy kể đến ông bạn bán bánh mỳ k biết sau khi xử và thụ án thì sau này cuộc đời sẽ ra sao, bao năm k thấy cụ đề cập đến, xưa kia cụ bán bánh mỳ đã có gan chơi dao thì bản lĩnh k tầm thường có khi sau cũng có số có má k chừng….

Cụ chủ k thấy kể đến ông bạn bán bánh mỳ k biết sau khi xử và thụ án thì sau này cuộc đời sẽ ra sao, bao năm k thấy cụ đề cập đến, xưa kia cụ bán bánh mỳ đã có gan chơi dao thì bản lĩnh k tầm thường có khi sau cũng có số có má k chừng….
Em thì đoán ông ấy xanh cỏ rồi nên cụ thớt tránh nhắc đến.

titcoi

Xe tăng
Đấy là mợ cụ ạ. Mợ thì ko hợp chốn này thật
Ơ thật ạ. Em ko bít. Là mợ thì để em inbox xin lỗi ạ:)
Chuẩn cụ. Nói lý thuyết suông thì ai chẳng nói được
Gặp tình huống thực tế bị cố tình xâm phạm bản thân hoặc người nhà thì không phạm luật sẽ còn thiệt hại nặng hơn là phạm luật.
Lý thuyết và thế là ở trên mây luôn cụ nhể

thngaylangthang

Xe ngựa

0916187779

Xe tải
Cụ chủ chắc khỏe lại bon bon kiếm xèng rồi, bận việc lại chưa thấy ra chap mới rồi :)

thngaylangthang

Xe ngựa

Huonghuyen

Xe đạp
Ngày em lượn vào mấy lần, mong cụ chủ thớt quá! Cụ khỏe chưa hay bận đi làm nghề Thành công nhất của cụ? đừng nói là cụ bị cấm rồi nhé( đã nói thật lại còn nói to). Nếu vì thế mà cụ im lặng thì em hụt hẫng lắm đấy cụ ạ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Đi bán dạo cầm con dao đi cũng là bt mà cụ, kiểu như cụ đi phượt cụ cầm con dao phòng trừ trường hợp cần dùng để cắt cái gì đó.

--Lamborghini--

Xe lăn
Ngày em lượn vào mấy lần, mong cụ chủ thớt quá! Cụ khỏe chưa hay bận đi làm nghề Thành công nhất của cụ? đừng nói là cụ bị cấm rồi nhé( đã nói thật lại còn nói to). Nếu vì thế mà cụ im lặng thì em hụt hẫng lắm đấy cụ ạ.
Cụ đọc tạm cuốn Bão Lòng cụ nào đó chia sẻ link ở mấy trang trước cho đỡ vật.
Khá hay, cũng kể về chuyện tù.

--Lamborghini--

Xe lăn
Tôi chỉ là người dân bình thường như bao cụ trong này, chỉ muốn nói những cái phổ biến, bình thường pháp luật vận hành, để những người bình thường biết mà tránh, gặp tình huống thì tỉnh táo xử lí, còn trường hợp của cụ như nào tôi k biết, nhưng nó cũng là trường hợp cụ thể của cụ mà thôi, nó k đại diện cho phổ biến, còn họ có chạy theo chỉ tiêu thành tích gì gì thì cũng là chỉ tiêu về phòng chống tội phạm , chứ có phải chỉ tiêu xấu xa gì, còn đen hay đỏ thì cứ sai cứ vi phạm pháp luật là phải trả giá chứ đâu gì riêng ai. Nếu cụ k sai nhiều sai ít thì đâu đương dưng họ đưa cụ lên đúng k. Cái tôi muốn nói đến là từ bài học của cụ hay cụ chủ mà tôi hay cụ hay cụ chủ hay tất cả chúng ta sống và hành động tỉnh táo k dính đến pháp luật.để có cuộc sống bình thường
Cụ tranh luận như này e không ổn.
Đã là đại diện cho hành pháp thực thi pháp luật thì phải đúng.
Không thể vì nó phạm tội rồi thì gán thêm cho nó thêm vài tội nữa.
Nó không giống như mầu đen thì vẽ thêm đen thì nó vẫn đen được.
Luật pháp luôn có câu đúng người đúng tội là vì vậy.
Chỉ tiêu là cái mục tiêu đưa ra để cố gắng đạt được, để đánh giá chứ không phải đạt bằng mọi giá cho có để lấy thành tích.

Shaggy

Xe tải
Cụ chủ thớt đang bon tay tự dưng dừng lại thế này em thấy nghi ngờ lắm.

pokemon06

Xe tăng
Cụ tranh luận như này e không ổn.
Đã là đại diện cho hành pháp thực thi pháp luật thì phải đúng.
Không thể vì nó phạm tội rồi thì gán thêm cho nó thêm vài tội nữa.
Nó không giống như mầu đen thì vẽ thêm đen thì nó vẫn đen được.
Luật pháp luôn có câu đúng người đúng tội là vì vậy.
Chỉ tiêu là cái mục tiêu đưa ra để cố gắng đạt được, để đánh giá chứ không phải đạt bằng mọi giá cho có để lấy thành tích.
Cụ nói chuẩn.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc bạo loạn ngày 3/6/2013
Ở tromg này, không chỉ có mâu thuẫn giữa phạm nhân và phạm nhân mà sự mâu thuẫn giữa phạm nhân và cán bộ cũng có lúc căng thẳng mà đỉnh điểm là cuộc bạo loạn của một số phạm nhân miền trong chuyển trại ra.
Phải nói rằng đây là một kế hoạch đã được chuẩn bị rất kỹ lưỡng từ một thời gian dài trước đó. Đấy là một buổi sáng bình thường như bao buổi sáng khác, khi cửa khu được mở để cho các phạm nhân lên Y tế xin phát thuốc và khám ốm trước khi đi làm. Khu y yế là một khu độc lâpj gồm có phòng khám bệnh và một số phòng dành cho các phj nhân nằm điều trị. Phụ trách y tế là hai cán bộ nữ còn khá trẻ và có chuyên môn về y tế. Khi mọi việc đang diễn ra bình thường thì bất ngờ có hai phạm nhân nam xông vào dùng cây dùi sắc nhọn khống chế 1 cán bộ nữ. Lập tức đến gần chục phạm nhân khác cũng lăm lăm vũ khí yêu cầu các phạm nhân khác ra khỏi khu y tế. Các phạm nhân bạp loạn ngay lâpj tức đã làm chủ được khu y tế, bọn họ lấy dây vải đã chuẩn bị sẵn, trói hai cán bộ nữ vào ghế, họ lấy hết chăn màn, quần áo từ các buồng điều trị đốt xung quanh thành đống lửa to nhằm mục đích ngăn chặn hơi cay xịt từ bên ngoài.
Tiếng kẻng báo động vang lên, lập tức toàn bộ phạm nhân được nhốt trở lại buồng giam và lực lượng vũ trang với trang bị khiên và giáp đã vào vị trí chiến đấu. Để đảm bảo an toàn cho con tin, Giám thị trại giam yêu cầu lực lượng vũ trang chỉ hành động khi có mệnh lệnh. Từ bên trong khu y tế, tiếng chửi bới của các phạm nhân manh động vang lên, bọn họ yêu cầu đòi gặp Ban Giám Thị để đưa ra yêu sách.
Nói thêm về các phạm nhân này, đây là một số phạm nhân cá biệt, cộm cán được điều chuyển từ các trại miền nam ra sau khi vi phạm kỷ luật liên tục. Các phạm nhân này thường có máu côn đồ, manh động và bất chấp. Việc họ liên kết với nhau, thành lập băng nhóm tổ chức bạo loạn ngay trong trại giam làm ảnh hưởng nghiêm trọng tới an ninh trại giam, có tác động tiêu cực đến các phạm nhân khác.
Để xoa dịu tình hình, Ban giám thị và các phó ban giám thị đã có mặt tại hiện trường để giải quyết sự việc. Ban đầu Ban gíam thị đã ra sức thuyết phục các phạm nhân thả con tin và trình bày tâm tư nguyện vọng, cuộc đấu trí căng thẳng từ 7h sáng đến hơn 15h chiều. Cùng lúc ấy, Ban giám thị cũng đã lên phương án cho lực lượng vũ trang đột kích vào khu y tế, khống chế đối tượng và giải phóng con tin.
Tưởng chừng như sẽ phải dùng đến biện pháp cuối cùng thì vào lúc gần 17h chiều, các phạm nhân đã đồng ý thả con tin, với yêu cầu không đánh đập đàn áp và chuẩn bị các phòng giam riêng để cho các phạm nhân vào đấy cách ly.
Cuối cùng, cuộc bạo loạn đã được giải quyết, tình hình an ninh sẽ được thắt chặt hơn và cuộc sống của anh em chúng tôi sẽ rất lâu mới trở lại bình thường. Các phạm nhân tham gia vụ bạo loạn hôm ấy đã bị khởi tối với các tội danh" Chống người thi hành công vụ, bắt giữ người trái phép, gây rối trật tự,..." Và chắc chắn sẽ có một phiên toà xét xử các hành vi trên.
Cuộc sống trong này với bao dồn nén về tư tưởng rất dễ khiến chúng ta có những hành vi bộc phát. Chỉ mong rằng những ngày này sớm qua đi để chúng tôi lại được hít thở bầu không khí tự do....

TÔN

Xe container
Trại Thanh Xuân trước cũng có mấy thằng miền nam dính bạo loạn trong trại Z30A với A2 chuyển ra ngoài này.bọn này cũng làm loạn trại ngoài này.rồi cuối cùng lại chuyển trại tiếp tách bè quẫy.điển hình có thằng Bo Cứt người khánh hoà chuyển từ A2 đồng găng ra.nó chính là thằng cầm dùi lùa bầu Kiên chạy té khói :))
Ngoài ra ở trại Thanh Xuân cũng có 1 vụ bạo loạn nữa cũng vào thời điểm cùng trại tân kỳ.đấy là cuộc bạo loạn của bọn khu tàu.chúng nó lên phòng thư viện - thi đua đập phá tan tành.sau đấy cũng chuyển mấy thằng tàu ương bướng lên phú sơn và hoàng tiến

Trạng thái
Thớt đang đóng