[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuổi mão

Xe tải
Có vẻ như cái trò nuốt dao lam với rạch ven cổ luôn đc hội tù già tù lâu xử dụng khi bị vũ trang trấn áp :)) nhưng ko dùng những trò như vậy để vũ trang dừng lại thì có mà nát người nằm bệt nếu như để bọn vũ trang nó động vào người

Cụ làm bên hệ thống công quyền đang ra sức bảo vệ lực lượng của mình hay là ngây thơ ngơ ngác vậy.để đủ chỉ tiêu,để đc thành tích thì kèm theo đó khối thằng bị oan.ko phải là oan hoàn toàn nhưng mà ko đến mức bị truy cứu.e bị 1 cái tiền sự vì xxx cố tình bảo trắng là đen đen là trắng đây này.do đấy là lần đầu tiên e va chạm nên ngu ngơ ko biết gì,chứ như bây giờ thì còn lâu e mới nhận
Tôi chỉ là người dân bình thường như bao cụ trong này, chỉ muốn nói những cái phổ biến, bình thường pháp luật vận hành, để những người bình thường biết mà tránh, gặp tình huống thì tỉnh táo xử lí, còn trường hợp của cụ như nào tôi k biết, nhưng nó cũng là trường hợp cụ thể của cụ mà thôi, nó k đại diện cho phổ biến, còn họ có chạy theo chỉ tiêu thành tích gì gì thì cũng là chỉ tiêu về phòng chống tội phạm , chứ có phải chỉ tiêu xấu xa gì, còn đen hay đỏ thì cứ sai cứ vi phạm pháp luật là phải trả giá chứ đâu gì riêng ai. Nếu cụ k sai nhiều sai ít thì đâu đương dưng họ đưa cụ lên đúng k. Cái tôi muốn nói đến là từ bài học của cụ hay cụ chủ mà tôi hay cụ hay cụ chủ hay tất cả chúng ta sống và hành động tỉnh táo k dính đến pháp luật.để có cuộc sống bình thường

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Ông thớt bảo nhà ông ấy gần đê sông Đáy. Mà xã mình ko giáp đê em nghĩ lém.
Dạ vâng. Quê nội em ở Yên Tiến, sau khi bố em mất, em thường về bên ngoại ở vì bên ấy đông người. Quê ngoại em ở Yên Quang, là xã ven sông Đáy.

TÔN

Xe container
Tôi chỉ là người dân bình thường như bao cụ trong này, chỉ muốn nói những cái phổ biến, bình thường pháp luật vận hành, để những người bình thường biết mà tránh, gặp tình huống thì tỉnh táo xử lí, còn trường hợp của cụ như nào tôi k biết, nhưng nó cũng là trường hợp cụ thể của cụ mà thôi, nó k đại diện cho phổ biến, còn họ có chạy theo chỉ tiêu thành tích gì gì thì cũng là chỉ tiêu về phòng chống tội phạm , chứ có phải chỉ tiêu xấu xa gì, còn đen hay đỏ thì cứ sai cứ vi phạm pháp luật là phải trả giá chứ đâu gì riêng ai. Nếu cụ k sai nhiều sai ít thì đâu đương dưng họ đưa cụ lên đúng k. Cái tôi muốn nói đến là từ bài học của cụ hay cụ chủ mà tôi hay cụ hay cụ chủ hay tất cả chúng ta sống và hành động tỉnh táo k dính đến pháp luật.để có cuộc sống bình thường
Cụ cứ chẳng may dính phải xem cụ còn nói như thế ko ?

TUCSON9389

Xe điện
Hoàn cảnh xô đẩy là một phần, còn nguyên nhân từ chủ quan cá nhân cụ chủ cũng k nhỏ, kể cả ngay từ vụ đầu tiên là vụ cướp bánh mì, cụ chủ có thể là người can ngăn thằng bạn k nên dùng đồ đâm chém, nếu hiểu được kết quả của việc đâm chém là sẽ phạm tội, sẽ có người trong hoàn cảnh đó lựa chọn như vậy. Số phận của chúng ta là kết quả của những lựa chọn trong cuộc sống, ở đây e k có ý trách cụ chủ. Mà nhìn từ câu chuyện của cụ chủ , phân tích hành động và quá trình và tính cách nhân vật cụ chủ , chúng ta rút được ra nhiều bài học trong cuộc sống. Cám ơn cụ chủ đã chia sẻ câu chuyện đời mình để chúng ta hiểu hơn về cuộc sống muôn màu
đánh nhau nháo nhào trong vòng 2 3 phút, ngồi đấy mà can với ngăn.
cụ chủ Thắng Trần ND kể về thằng bạn này thêm được ko ạ, xem số phận nó đưa đẩy ra sao

moongket

Xe điện
Tiếp truyện đi cụ
Đợt này xuất bản chậm quá

lykai

Xe tăng
Đoạn nói về Kim Liên rẽ vào đường đê, chắc là Đê La Thành nhỏ cũ rẽ phải vào Ngõ chợ Khâm Thiên.
Những năm 90-96 em ở đó, gần trường Trung Phụng, đầu ngõ có xưởng làm dép Cao Su. Chắc bác thớt làm ở đó.
Ngõ này thì kinh rồi, em không cuốn khỏi đấy chắc giờ cũng làm xeom công nghệ rồi.

dieuco

Xe tải
Cụ chủ âm tính chưa ạ? Nhiều anh em hóng quá :D

titcoi

Xe tăng
Theo em thì cụ nên đi chỗ khác chơi, chốn này e ko hợp với cụ
Em thật

Gagarose

Xe điện
Haizzz, cụ chủ lăn lộn bao năm như vậy mà giờ chịu làm xe ôm công nghệ thì tiếc quá
Cụ chủ nhanh nhẹn, có tài tổ chức và quản lý mà nhiều người làm công ăn lương cũng không bằng. Tiếc thật.

T91

Xe container
Mong cụ chủ vững tâm, làm lại, vẫn còn nhiều thời gian mà cụ.
Em có ông anh cũng lầm lỡ, đi 15 năm, về chả hiểu sao lại con lô con đề, đen bị tóm, có án sẵn, bài lại đi 2 năm.
sau đợt đó về lấy được vợ, tu chí làm ăn. Giờ nhà cửa gia đình rất happy

pooka

Xe container
Theo em thì cụ nên đi chỗ khác chơi, chốn này e ko hợp với cụ
Em thật
Chuẩn cụ. Nói lý thuyết suông thì ai chẳng nói được
Gặp tình huống thực tế bị cố tình xâm phạm bản thân hoặc người nhà thì không phạm luật sẽ còn thiệt hại nặng hơn là phạm luật.

pooka

Xe container
Cổ vũ cụ chủ thớt viết tiếp.

Trạng thái
Thớt đang đóng