F1 4 tuổi bị cô uýnh vô đầu - các cụ bẩu cháu làm sao?

vutamhoan

Xe tăng
Với cô giáo và nhà trường thì trước hết cứ nói chuyện riêng với cô giáo đã,nếu không chuyển biến thì nói chuyện với nhà trường.Em cũng có người quen làm mẫu giáo,nói thực chứ cũng tổn thọ lắm.
Vâng, cháu cũng hiểu & thông cảm lắm.
Với con mình thì có hai lựa chọn,hoặc để cho cháu làm quen với những quy tắc đôi khi không phải là chính đáng ở môi trường bên ngoài gia đình,như thế lớn lên sẽ thích ứng tốt hơn.Hai là luôn đảm bảo cho con sự bảo hộ tuyệt đối về mọi mặt,em rằng vụ này hơi mỏi.
Nếu nhìn nhận sự việc theo tinh thần cảm thông và cân bằng thì có lẽ tốt hơn.
Vẫn biết là nên dạy trẻ con thích ứng, nhưng cũng không thể vì thế mà không hướng nó tới những gì tốt đẹp phải không cụ. Chứ để thích ứng trong cái cuộc sống này thì chắc phải dạy trẻ gian manh từ bé, hị hị hị

phocu_cb

Xe điện
Mời cô giáo đến nhà, lấy nước ra mời và nói chiện, bất ngờ vụt (1 phát nhẹ thoai) vào đầu cô giáo
... hỏi cô giáo xem cảm giác như thế nào

vudinhquang

Xe container
Vâng, cháu cũng hiểu & thông cảm lắm.

Vẫn biết là nên dạy trẻ con thích ứng, nhưng cũng không thể vì thế mà không hướng nó tới những gì tốt đẹp phải không cụ. Chứ để thích ứng trong cái cuộc sống này thì chắc phải dạy trẻ gian manh từ bé, hị hị hị
Cụ nói thế ngang bằng người lớn chúng ta như nhau, và GIAN MANH hết cả lượt à?

raotro

Xe container
Mời cô giáo đến nhà, lấy nước ra mời và nói chiện, bất ngờ vụt (1 phát nhẹ thoai) vào đầu cô giáo
... hỏi cô giáo xem cảm giác như thế nào
Vấn đề là kụ định vụt bằng gì? Đừng bẩu cháu là bằng roi "đuôi bò" nhá!:D

4eyes10

Xe buýt
Đúng hôm vợ đi đón con thay em thì về thấy đầu con chảy máu, vợ em nó lộn tiết bới tung cả trường lên.
Giờ các cô ngoan hơn rồi ợ!

hung.hdvnbox

Xe tải
Website
hdvnbox.com
Chắc con 1. Con đầu cháu sớm nên nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa thôi!
Kụ nói thế, con đầu, con 1 hay con thứ hai thì vẫn xót.
Cháu có thể hư (trẻ con mà), nhưng đánh vào đầu cháu là ko được.
Em là em lên gặp hẳn hiệu trưởng, cần thì chuyển trường

vudinhquang

Xe container
Nhạt quá!

Nói thật nếu có lớp huấn luyện cô giáo định ký hàng năm thì cô giáo cũng phải theo cái luật của lớp đó!
Vấn đề là kụ định vụt bằng gì? Đừng bẩu cháu là bằng roi "đuôi bò" nhá!:D[/QU

vudinhquang

Xe container
Kụ nói thế, con đầu, con 1 hay con thứ hai thì vẫn xót.
Cháu có thể hư (trẻ con mà), nhưng đánh vào đầu cháu là ko được.
Em là em lên gặp hẳn hiệu trưởng, cần thì chuyển trường
Quan trọng thế nào gọi là đánh? Hay nó chán đi học nó ăn vạ?Cái bài ăn vạ F1 Mẫu giáo em thuộc hết..

Chỉnh sửa cuối:

mezin

Xe hơi
Theo cháu Cụ phải biết thực chất vấn đề đã rồi hãy làm to chuyện. Nếu thực sự Cô giáo thiện chí thì Cụ nhắc nhở Cô giáo thôi, còn nếu mạnh tay thì Cụ phải mạnh mẽ ạ. Thường thì cháu thấy, con cái mình cũng xót nhưng nếu Cô giáo mất việc thì tội Cụ à

CongNISSAN

Xe tăng
cháu sẽ góp ý thẳng vs hiệu trg để ngăn chặn tình trạng này tái diễn vì cô giáo đánh F1 nhà cụ thì biết đâu sẽ có cả cháu khác cũng bị như thế, nếu thái độ tốt thì bỏ qua, chỉ góp ý thôi, còn kô biết ý thì cháu đưa lên báo ngay

vudinhquang

Xe container
Cơ mà cái chủ đề này sang WTT em thấy hợp hơn.

hanguyen157

Xe máy
Trẻ con có thể rất nghịch ngợm, cô có răn đe hay bực quá mà phát vào mông hoặc tét vào tay cháu thì em vẫn còn thông cảm được dù rằng đánh vẫn là phản giáo dục.

Tuy nhiên chuyện đánh vào đầu hay vào mặt thì không chấp nhận được cụ ạ. Trẻ con lúc 3-4 tuổi là giai đoạn phát triển, cần được giáo dục uốn nắn, trong đó có cả giáo dục lòng tự trọng và tự tôn của bản thân nên chuyện đánh vào đầu, vào mặt là một hình thức xúc phạm vô cùng là tiêu cực, phản giáo dục.

Theo em, gấu nhà cụ đã nói chuyện với cô rồi, cô đã nhận lỗi thì cũng OK nhưng cũng phải nói rắn với cô là nếu tái diễn là sẽ thông tin lên ban giám hiệu và làm mạnh hơn nữa.

Còn về phần cháu, cụ vẫn có thể cho cháu đi học, cô giáo chả dám làm gì đâu, nhất là đã có phốt thế rồi, Gấu cũng gặp nói chuyện rồi, biết nhà mình sẽ để ý nên sẽ không dám làm gì bé nhà cụ đâu. Có điều sợ ảnh hưởng tâm lý của cháu bé thì cụ cứ nói chuyện với cháu. 4 tuối là hiểu vấn đề rồi, nói cho con biết là quyền hạn của cô đến đâu, cô làm như thế nào sẽ là đúng, thế nào sẽ là sai, nếu cô làm ko đúng thì con phải thông báo với bố mẹ ngay, tất nhiên cũng phải nói nhiệm vụ của cháu ở trường là học hành ngoan ngoãn chứ mình cũng không mong là con mình hỗn hào mà cô giáo phải nương nhẹ, như thế thì không thành người được.

Vài lời chia sẻ của em vì em cũng có con bằng tuổi con cụ.

vutamhoan

Xe tăng
Trẻ con chỉ sợ cô giáo. Về làm nũng bố mẹ được là làm nũng ngay! Cô chỉ cốc nhẹ vào đầu, có khi cô côc yêu thì về mách bố mẹ để được nghỉ học...
Quan trọng thế nào gọi là đánh? Hay nó chán đi học nó ăn vạ?Cái bài ăn vạ F1 Mẫu giáo em thuộc hết..
Có thể cụ có nhiều cháu và các cháu nhà cụ áp dụng kiểu này - nhưng không phải tất cả trẻ con đều thế cụ ạ.

Cháu cũng hiểu con cháu nó như thế nào, cháu chưa bao giờ quy kết hết tội cho cô giáo cả. Cháu nghĩ cụ đang hiểu không đúng vấn đề ở đây :)

Trẻ con có thể rất nghịch ngợm, cô có răn đe hay bực quá mà phát vào mông hoặc tét vào tay cháu thì em vẫn còn thông cảm được dù rằng đánh vẫn là phản giáo dục.

Tuy nhiên chuyện đánh vào đầu hay vào mặt thì không chấp nhận được cụ ạ. Trẻ con lúc 3-4 tuổi là giai đoạn phát triển, cần được giáo dục uốn nắn, trong đó có cả giáo dục lòng tự trọng và tự tôn của bản thân nên chuyện đánh vào đầu, vào mặt là một hình thức xúc phạm vô cùng là tiêu cực, phản giáo dục.

Theo em, gấu nhà cụ đã nói chuyện với cô rồi, cô đã nhận lỗi thì cũng OK nhưng cũng phải nói rắn với cô là nếu tái diễn là sẽ thông tin lên ban giám hiệu và làm mạnh hơn nữa.

Còn về phần cháu, cụ vẫn có thể cho cháu đi học, cô giáo chả dám làm gì đâu, nhất là đã có phốt thế rồi, Gấu cũng gặp nói chuyện rồi, biết nhà mình sẽ để ý nên sẽ không dám làm gì bé nhà cụ đâu. Có điều sợ ảnh hưởng tâm lý của cháu bé thì cụ cứ nói chuyện với cháu. 4 tuối là hiểu vấn đề rồi, nói cho con biết là quyền hạn của cô đến đâu, cô làm như thế nào sẽ là đúng, thế nào sẽ là sai, nếu cô làm ko đúng thì con phải thông báo với bố mẹ ngay, tất nhiên cũng phải nói nhiệm vụ của cháu ở trường là học hành ngoan ngoãn chứ mình cũng không mong là con mình hỗn hào mà cô giáo phải nương nhẹ, như thế thì không thành người được.

Vài lời chia sẻ của em vì em cũng có con bằng tuổi con cụ.
Cảm ơn cụ đã động viên

nguyentt75

Xe tải
Vụ này thì chỉ có cụ chủ mới biết rõ F1 nhà mình. Theo em biết thì các cô giáo mầm non đều có roi hoặc thước kẻ để lập lại trật tự trong lớp. Tuy nhiên "tác động" vào đầu trẻ là không nên. Em không nghĩ trẻ con 4 tuổi lại có thể mách là cô đánh nó khi cô chỉ xoa hoặc vỗ vỗ vào đầu.

vudinhquang

Xe container
Có thể cụ có nhiều cháu và các cháu nhà cụ áp dụng kiểu này - nhưng không phải tất cả trẻ con đều thế cụ ạ.

Cháu cũng hiểu con cháu nó như thế nào, cháu chưa bao giờ quy kết hết tội cho cô giáo cả. Cháu nghĩ cụ đang hiểu không đúng vấn đề ở đây :)

Cảm ơn cụ đã động viên
Thế thì cụ còn lăn tăn gì?

autocare24/7

Xe tăng
***, các kụ cứ thử trông 3 đứa trong 1 tuần xem có lộn tiết k, thông cảm với cô nuôi dạy trẻ!!!

Nói ra k phải e tiêu cực, nhưng nhiều khi cứ để các cô tẩn cho 1 tý thì F1 mới thẩm thấu đc tình yêu bao la của bố mẹ.

Nhưng tẩn vào phần trên cổ thì e kịch liệt phản đối.

vudinhquang

Xe container
***, các kụ cứ thử trông 3 đứa trong 1 tuần xem có lộn tiết k, thông cảm với cô nuôi dạy trẻ!!!

Nói ra k phải e tiêu cực, nhưng nhiều khi cứ để các cô tẩn cho 1 tý thì F1 mới thẩm thấu đc tình yêu bao la của bố mẹ.

Nhưng tẩn vào phần trên cổ thì e kịch liệt phản đối.
Chuẩn đấy cụ! tRÊN OF ai chơi với em sẽ biết em chăm F1 dư lào. Vậy mà có hôm nghỉ cuối tuần em oánh F1 (con gái 6 t) của em vào đầu mạnh đến mức bẹp cả cái nhẫn to em đang đeo tay, không tháo ra được cơ.Ngay sau đó em cũng ân hận lắm!Chắc chả cô nào giám đánh trò như em đâu!

Okane

Xe container
Cần j phải trông 3 đứa trong 1 tuần, chỉ cần trông F1 trong trọn 1 ngày cũng phát mệt :-??

vutamhoan

Xe tăng

vudinhquang

Xe container
Ơ hay! Câu què câu cụt. Câu trước đá câu sau rồi kêu thôi. Thôi thì thôi...