[Funland] F1 khóc đêm 10 ngày rồi. Làm ơn giúp em

Alexakira

Xe tải
Chào các cụ/mợ. F1 nhà e thật khó nuôi. Hết thiếu máu giờ lại quấy khóc về đêm. Cứ ngủ đêm được khoảng 4 - 5h đồng hồ liền là lại bật khóc thét. Hôm nào nhẹ thì khóc 1h đồng hồ. Hôm nào nặng thì 3h đồng hồ liền. Khóc sau đó thì lại đòi chơi, đòi đi. Có ngày con làm cả khu tỉnh giấc vì tiếng khóc của con. Đơn cử như đêm vừa rồi. F1 ngủ từ 10h đến 4h sau đó dậy khóc và đòi đi chơi đến 7h. Tiếp lại ngủ đến 8:30.
Đi khám tại viện dinh dưỡng kết luận con bình thường không thiếu chất gì. Tình trạng thiếu máu của F1 nhà em cũng đã hết. Bình thường rồi ah.
P/s: Ban ngày F1 chơi ngoan, ăn uống bình thường không có biểu hiện gì thất thường cả ah.
F1 nhà em giới tính nữ được 22 tháng tuổi với cân nặng 12kg, cao 82cm ah
Ai biết cách nào hoặc chữa trị ra sao mách em với ah. Em chịu sắp hết nổi rồi ah.

Alexakira

Xe tải
Vẫn ngóng. Vẫn ở thớt đã tạo để chờ cao kiến, chờ lời khuyên, chờ lời tư vấn của các chuyên gia mà chưa thấy cụ mợ nào giúp em ah. :(

hacdaihung

Xe tăng
Vẫn ngóng. Vẫn ở thớt đã tạo để chờ cao kiến, chờ lời khuyên, chờ lời tư vấn của các chuyên gia mà chưa thấy cụ mợ nào giúp em ah. :(
Cái món này bên Webtretho chắc siêu hơn mấy cụ Oto nhà mình. Em cũng có đợt có triệu chứng bị tỉnh giấc lúc viền sáng đấy cụ ạ. Triệu chứng này em ướm vào em thì bọn Tây nó gọi là Heartburn tức là nó bị nóng, xót xa ở vùng ngực, tim; tim đập khá nhanh và làm cho không thể ngủ được mà phải đứng dậy đi đi, lại lại. Ở trẻ em em nghĩ hệ tiêu hóa nó có thể có vấn đề nên acid dạ dày nó trào ngược lên vùng thực quản nên các dây thần kinh ở đó nó bị ảnh hưởng.

Em cũng 2 thằng nhưng giờ nó lớn rồi nên em cũng không còn nhớ cách chăm sóc trẻ 22 tháng tuổi như thế nào nữa. Nhưng nếu là nguyên nhân trên thì có thể cho ăn vào đúng lúc đó thì một lúc trẻ sẽ hết khóc. Xác định được nguyên nhân rồi thì mới bắt đầu tìm cách chữa cụ ạ.

Alexakira

Xe tải
Cái món này bên Webtretho chắc siêu hơn mấy cụ Oto nhà mình. Em cũng có đợt có triệu chứng bị tỉnh giấc lúc viền sáng đấy cụ ạ. Triệu chứng này em ướm vào em thì bọn Tây nó gọi là Heartburn tức là nó bị nóng, xót xa ở vùng ngực, tim; tim đập khá nhanh và làm cho không thể ngủ được mà phải đứng dậy đi đi, lại lại. Ở trẻ em em nghĩ hệ tiêu hóa nó có thể có vấn đề nên acid dạ dày nó trào ngược lên vùng thực quản nên các dây thần kinh ở đó nó bị ảnh hưởng.

Em cũng 2 thằng nhưng giờ nó lớn rồi nên em cũng không còn nhớ cách chăm sóc trẻ 22 tháng tuổi như thế nào nữa. Nhưng nếu là nguyên nhân trên thì có thể cho ăn vào đúng lúc đó thì một lúc trẻ sẽ hết khóc. Xác định được nguyên nhân rồi thì mới bắt đầu tìm cách chữa cụ ạ.
Úi, sao bác chú ý tới bác hacdaihung nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20người khác rồi mới rót lại cho bác hacdaihung được.
Em cám ơn bác nhiều ah. Em sẽ thử vào đêm nay xem sao ah.

Alexakira

Xe tải
Ủn tiếp. Hy vọng sẽ có bác sĩ OF giúp được em

nguyenlongthe

Xe tăng
Cũng có cách nhưng không biết có hiệu quả với con nhà cụ không?lại nưã nó lại chẳng khoa học.

mobilee84

Xe tải
Cụ nên thử qua món tâm linh ,e thề trc f1 nhà e đc mấy tháng đêm nào cũng khóc ,e kể cả sư thầy e quen và thầy cho cái bùa bình an để dưới gối cho f1 và mấy tháng nay chỉ ọ ọe khi đói thôi ak

Alexakira

Xe tải
Cụ nên thử qua món tâm linh ,e thề trc f1 nhà e đc mấy tháng đêm nào cũng khóc ,e kể cả sư thầy e quen và thầy cho cái bùa bình an để dưới gối cho f1 và mấy tháng nay chỉ ọ ọe khi đói thôi ak
Cụ cho e xin địa chỉ. E cũng nghĩ đến rồi mà chưa biết đi đâu về đâu đây ah.

mobilee84

Xe tải
Cụ cho e xin địa chỉ. E cũng nghĩ đến rồi mà chưa biết đi đâu về đâu đây ah.
Cái này cụ vào chùa gần nhà mang ít hương hoa đến và n.c cả sư thầy là đc mà
E cũng nghe nói là nuôi chó mực (đen tuyền) thì trẻ k bao h khọc đêm ,nhưng e chưa thử

Alexakira

Xe tải
Cái này cụ vào chùa gần nhà mang ít hương hoa đến và n.c cả sư thầy là đc mà
E cũng nghe nói là nuôi chó mực (đen tuyền) thì trẻ k bao h khọc đêm ,nhưng e chưa thử
Muốn rót thêm ly nữa mời cụ cơ mà để sau gặp cụ nhé chứ giờ mod ko cho. Cám ơn cụ. E về sẽ ra xin ah.

nguyenhuuvan

Xe hơi
Chào các cụ/mợ. F1 nhà e thật khó nuôi. Hết thiếu máu giờ lại quấy khóc về đêm. Cứ ngủ đêm được khoảng 4 - 5h đồng hồ liền là lại bật khóc thét. Hôm nào nhẹ thì khóc 1h đồng hồ. Hôm nào nặng thì 3h đồng hồ liền. Khóc sau đó thì lại đòi chơi, đòi đi. Có ngày con làm cả khu tỉnh giấc vì tiếng khóc của con. Đơn cử như đêm vừa rồi. F1 ngủ từ 10h đến 4h sau đó dậy khóc và đòi đi chơi đến 7h. Tiếp lại ngủ đến 8:30.
Đi khám tại viện dinh dưỡng kết luận con bình thường không thiếu chất gì. Tình trạng thiếu máu của F1 nhà em cũng đã hết. Bình thường rồi ah.
P/s: Ban ngày F1 chơi ngoan, ăn uống bình thường không có biểu hiện gì thất thường cả ah.
Ai biết cách nào hoặc chữa trị ra sao mách em với ah. Em chịu sắp hết nổi rồi ah.
Cái này k do dinh dưỡng và vi chất thì tốt rồi. Cháu tư vẫn thêm cụ thử xem có dùng đc không ạ.

1. Môi trường ngủ: thông thường trời kể cả mát nhưng trẻ toát mồ hôi nhiều! Cụ làm cháu 2 cái quạt đặt ở 2 đầu để tạo luồng gió lưu thông.

2. Không gian ngủ: Cái này cần càng yên tĩnh càng tốt vì theo cháu hiểu là cụ đang rèn giấc cho cún.

Đèn ngủ cần để càng nhẹ càng tốt, hoặc cụ cho bé ngủ cùng để mỗi lần trở giấc cụ kịp vỗ giấc trở lại.

Cái này cháu lo là vì sợ bé khóc vì giật mình khi trở giấc. Ví dụ như trong ánh đèn lờ mờ, bé lại sợ 1 cái j đó mà mình k biết!

Ngoài ra, tình trạng khóc lâu mà giãy lên, cụ cg cần lưu ý tới Calci xương. Mặc dù Calci máu tốt nhg chưa chắc calci xương đã đủ! Cụ khắc phục bằng cho tắm nắng lúc 6h nhé! Và bổ sung Vitamin D.

Và cuối cùng là cái này k nên vội quá!

vietran

Xe ba gác
Cụ đến viện khám mà mọi thứ bình thường thì như có vài cụ nói ở trên và theo kinh nghiệm dân gian đi.
Đơn giản là để con dao và cái roi dâu (k phải roi mây như cụ gì nhé), bó roi bằng cành cây dâu tằm ý.
Nếu cháu vẫn giật mình tỉnh giấc khóc thét thì lên chùa xin cái bùa, cứ vào chùa nào tiện xin gặp sư thầy và nhờ giúp.
Ngày xưa khóc kiểu này nhiều khi phải bán khoán, tức vờ cho làm con nuôi nhà nào đó (thường gia đình thân quen họ hàng), hoặc nặng quá thì bán khoán lên Chùa.
Đó là các cấp độ nặng nhẹ khác nhau.
Cháu nhà cụ khả năng chỉ để con dao cành roi dâu là ngủ khè đến sáng thôi.

zuka

Xe hơi
Cụ online mua cái vòng dâu (bằng gỗ dâu) về đeo cho bé thay roi dâu
Dưới giường để con dao nhỏ, lúc bé khóc thì lấy 1 cái đũa tre đã dùng, chẻ 1 đầu ra làm 9 rồi lấy bật lửa đốt ném ra cửa...
Chưa đỡ thì phải đi viện khám.
Em đông tây y kết hợp cúng, nhà có 1 f1 với 1 cháu nhỏ áp dụng như vậy thấy đỡ hẳn.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Alexakira nói:
cháu có khóc thét không, hay khóc kiểu ỉ ôi thôi?

MeTom123

Xe máy
theo cháu cụ nên đưa F1 vào viện khám... bởi theo kinh nghiệm nuôi con nhỏ nhà cháu thì trẻ nó thường ko đc đáp ứng về vi chất dinh dưỡng j đó cho cơ thể dẫn đến thiếu chất nên hay quấy khóc... cụ cân đối lại giấc ngủ cho F1, ban ngày cho ngủ ít thôi. vì 22 tháng là hoàn toàn có thể áp dụnh thời khóa biểu giấc ngủ như người lớn. thiếu canxi, kẽm... sắt hay gì gì đó cái này phải khám mới biết cụ ạ. trước f1 nhà cháu cũng cứ 1h đêm là lăn lộn khóc lóc sau cháu cho đi khám và bổ xung canxi... kẽm sau hết hẳn và giờ cú 9h tối đến 6h sáng thẳng giấc cụ ạ

Alexakira

Xe tải
Cụ đến viện khám mà mọi thứ bình thường thì như có vài cụ nói ở trên và theo kinh nghiệm dân gian đi.
Đơn giản là để con dao và cái roi dâu (k phải roi mây như cụ gì nhé), bó roi bằng cành cây dâu tằm ý.
Nếu cháu vẫn giật mình tỉnh giấc khóc thét thì lên chùa xin cái bùa, cứ vào chùa nào tiện xin gặp sư thầy và nhờ giúp.
Ngày xưa khóc kiểu này nhiều khi phải bán khoán, tức vờ cho làm con nuôi nhà nào đó (thường gia đình thân quen họ hàng), hoặc nặng quá thì bán khoán lên Chùa.
Đó là các cấp độ nặng nhẹ khác nhau.
Cháu nhà cụ khả năng chỉ để con dao cành roi dâu là ngủ khè đến sáng thôi.
Vâng ah. con dao cái đũa củ tỏi em để đầu giường hết rồi mà đêm qua bé con vẫn khóc. Không giật mình mà chỉ khóc thôi. :(