[Funland] F1 khóc đêm 10 ngày rồi. Làm ơn giúp em

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ sauken ơi! Cháu vẫn chưa tẩy giun cho F1 22 tháng của mình. Và cũng đang muốn đến 24 tháng sẽ tẩy giun. Vậy cụ cho cháu hỏi chút là 24 tháng thì đã hợp lý chưa và thuốc tẩy giun cho F1 có tên là gì? Liều lượng dùng ra sao?
Cụ biết thì LÀM ƠN tư vấn giúp cháu ah!
Em đã nói rồi mà.
Thông thường thì 24 tháng cho tẩy, nhưng với trường hợp cần thiết thì chỉ cần trên 12 tháng là tẩy được. Và có loại thuốc an toàn mà kụ. Kụ có thể gọi đt hoặc đến trực tiếp viện sốt rét và ký sinh trùng TƯ để được tư vấn kỹ hơn.
Trên bì thuốc luôn có dòng chữ "hỏi ý kiến bác sĩ..."

Alexakira

Xe tải
Em đã nói rồi mà.
Thông thường thì 24 tháng cho tẩy, nhưng với trường hợp cần thiết thì chỉ cần trên 12 tháng là tẩy được. Và có loại thuốc an toàn mà kụ. Kụ có thể gọi đt hoặc đến trực tiếp viện sốt rét và ký sinh trùng TƯ để được tư vấn kỹ hơn.
Trên bì thuốc luôn có dòng chữ "hỏi ý kiến bác sĩ..."
E tưởng cụ có tên thuốc và liều dùng luôn thì cho e xin ah. Nếu không e sẽ mang F1 qua viện rồi mua ah. Cám ơn cụ ah!

Civic8x9

Xe hơi
Chào các cụ/mợ. F1 nhà e thật khó nuôi. Hết thiếu máu giờ lại quấy khóc về đêm. Cứ ngủ đêm được khoảng 4 - 5h đồng hồ liền là lại bật khóc thét. Hôm nào nhẹ thì khóc 1h đồng hồ. Hôm nào nặng thì 3h đồng hồ liền. Khóc sau đó thì lại đòi chơi, đòi đi. Có ngày con làm cả khu tỉnh giấc vì tiếng khóc của con. Đơn cử như đêm vừa rồi. F1 ngủ từ 10h đến 4h sau đó dậy khóc và đòi đi chơi đến 7h. Tiếp lại ngủ đến 8:30.
Đi khám tại viện dinh dưỡng kết luận con bình thường không thiếu chất gì. Tình trạng thiếu máu của F1 nhà em cũng đã hết. Bình thường rồi ah.
P/s: Ban ngày F1 chơi ngoan, ăn uống bình thường không có biểu hiện gì thất thường cả ah.
F1 nhà em giới tính nữ được 22 tháng tuổi với cân nặng 12kg, cao 82cm ah
Ai biết cách nào hoặc chữa trị ra sao mách em với ah. Em chịu sắp hết nổi rồi ah.
Cụ làm dư lày nhà, mẹo thui trước em cũng thử và f1 nhà e đã ổn. Cụ lấy 7 lá ớt tươi nếu là f1
Đốt vía cho cháu, nhưng làm đừng nói với ai,. Chúc cụ thành công

Alexakira

Xe tải
Cụ làm dư lày nhà, mẹo thui trước em cũng thử và f1 nhà e đã ổn. Cụ lấy 7 lá ớt tươi nếu là f1
Đốt vía cho cháu, nhưng làm đừng nói với ai,. Chúc cụ thành công
Cám ơn cụ ah. F1 nhà cháu đã ngủ ngon được tuần nay rồi ah. :D Nguyên nhân cũng là âm khí, tâm linh chút là ok cụ ah.

longmama

Xe điện
F1 cụ khỏi chưa? Nếu vẫn còn thì cụ pm em nhé. Có cách nhưng không hiểu cụ tin không, nhưng đảm bảo không tốn bất cứ thứ gì, tiền không, công sức không, time không, chỉ tốn vài ba cuộc điện thoại

huyphung259

Xe buýt
F1 cụ khỏi chưa? Nếu vẫn còn thì cụ pm em nhé. Có cách nhưng không hiểu cụ tin không, nhưng đảm bảo không tốn bất cứ thứ gì, tiền không, công sức không, time không, chỉ tốn vài ba cuộc điện thoại
F1 nahf em gần 24 tháng cũng có tinh trạng nôm na giống F1 nhà cụ thớt, tuy nhiên no chỉ khóc ỉ ôi 15-20p la ngủ tiếp,,, và đếu nhưu vắt chanh đêm nào cũng tâm 12h30-1h. cụ biết cách, tư vân em với

angkorwat

Xe điện
Hồi xưa f1 nhà em cũng bị y hệt f1 cụ chủ. Cứ từ 12h hoặc 1h đến gần sáng, hàng xóm cũng sốt ruột. Sau ở nhà bên cạnh có bà cô ở trên Lạng sơn về thấy vậy cứ thấy f1 nhà em khóc là sang bế cho 3 hôm thì hết. Em và Gấu mất gần tháng đấy.

mrkoi89

Xe hơi
Website
xanhdecor.com
các cụ tư vấn giúp em. F1 nhà em giờ 16 tháng. Mà tối nào ngủ nó cũng dậy giữa chừng, khóc lóc, lăn lộn :(

Alexakira

Xe tải
các cụ tư vấn giúp em. F1 nhà em giờ 16 tháng. Mà tối nào ngủ nó cũng dậy giữa chừng, khóc lóc, lăn lộn :(
Có nhiều nguyên nhân lắm cụ ah. Cụ thử bước đầu tiên là đi khám dinh dưỡng xem thiếu chất gì không? nhiều khi thiếu canxi, thiếu kẽm cũng gây mất ngủ quấy khóc về đêm, cách hai là thay đổi chỗ ngủ tầng trên tầng dưới hoặc gửi hẳn sang bà nội, bà ngoại ngủ vài hôm . Hoặc cụ có thể tâm linh để củ tỏi, con dao, cây đũa hoặc cành dâu ở đầu giường xem sao hoặc thực hiện theo vài cách tâm linh các cụ trên đã bày nếu không được thì cách cuối cùng là cụ đi hỏi ông thầy nào cao tay coi cho xem có cụ nào về trêu hay vong nào theo về quấy quả F1 không.
Nhà em là đến bước cuối cùng đó ah. Cả tháng trời làm đủ cách cuối cùng là bị các vong trẻ em theo về đêm nào cũng gọi chơi cùng. Ngay sau khi biết nguyên nhân nhà em cúng lễ hoa quả, bánh trái, chè oản xôi là lại đâu vào đấy luôn đó ah.