[Funland] F1 nhà em bị hội chứng "Bàn CHân Bẹt" CCCM cho em it kinh nghiệm

tranmanhha

Xe điện
Em xin phép lôi thớt lên.
Con em phát hiện ra bàn chân bẹt cấp độ 1.
Cụ nào có con bị như này, cho em xin kinh nghiệm với ạ.

tranmanhha

Xe điện
F1 nhà em bị hội chứng "Bàn CHân Bẹt" CCCM cho em it kinh nghiệm và địa chỉ khám chữa tại hà nội với ahj. cảm ơn CCCM
Cụ ơi. F1 nhà cụ chữa khỏi chưa ạ ? Cho em xin kinh nghiệm với.

tranmanhha

Xe điện
Cháu nhà e chữa ở acc nguyễn du, tuy nhiên lúc đó lớn rồi học c1 nên hiệu quả kh cao, tối nhất còn mẫu giáo thì ổn hơn ah
Vậy tình hình cháu thế nào ạ? Có vấn đề gì về hình thể, xương khớp không ạ? Bé nhà em cũng lớp 4 rồi.

qazwsxedc

Xe tăng
Hi cccm, con nhà em 12 tuổi, khám ở Viện Nhi TW bsi cũng kết luận bàn chân bẹt bẩm sinh.
Giờ cũng chưa có hướng điều trị, có cụ nào có con cùng độ tuổi bị, đã từng chữa trị cho e lời khuyên ạ

DT Mobile

Xe hơi
Con nhà em gần 3 tuổi là em phát hiện ra rồi. Em mua đôi dép chuyên dụng cho bàn chân bẹt 1.8tr đi đến nay cũng tầm 1 năm rồi mà ko thấy hiệu quả gì. Chắc do ko đủ chật nên cổ chân vẫn bị lệch bên trong. Em thấy ACC ngoài HN quảng cáo mà cũng đang phân vân
Em nghĩ là trẻ mới đến lúc tập đi nên cho tập đi trên nền nhà cứng. Cho tiếp xúc chân đất chứ đừng mua dép cho các cháu vội, cũng ko nên cho tập đi trên giường có đệm dễ làm lệch lạc bàn chân

nguyenlongthe

Xe tăng
Con nhà em gần 3 tuổi là em phát hiện ra rồi. Em mua đôi dép chuyên dụng cho bàn chân bẹt 1.8tr đi đến nay cũng tầm 1 năm rồi mà ko thấy hiệu quả gì. Chắc do ko đủ chật nên cổ chân vẫn bị lệch bên trong. Em thấy ACC ngoài HN quảng cáo mà cũng đang phân vân
Em nghĩ là trẻ mới đến lúc tập đi nên cho tập đi trên nền nhà cứng. Cho tiếp xúc chân đất chứ đừng mua dép cho các cháu vội, cũng ko nên cho tập đi trên giường có đệm dễ làm lệch lạc bàn chân
Cụ nên cho cháu chữa theo pp tự nhiên kết hợp vật lý trị liệu,bấm huyệt thì sẽ tiến bộ rất nhanh.