F1 nhà em bị sốt xuất huyết

cunbind

Xe tải
Tình hình bé nhà em năm nay 5 tuổi.Bị sốt XH nay tròn 3 ngày.Viện nhi khám họ yc theo dõi tại nhà .Nếu có triệu chứng nặng thì mới đến nhập viện.Tuy nhiên em đc biết khoa rất đông, bé cạnh nhà em đến bị chuyển viện. Các cụ cho em hỏi hiện em ở đường Khương trung Ngã tư sở thì nếu cần thiết em có thể tới ngay viện nào ngoài nhi TW ạ.Em tính vào luôn BV đống Đa cho tiện theo dõi bệnh này luôn cho tiện được k ạ.Hay là chạy qua BV Bạch Mai ổn hơn ạ

dacootodau

Xe tăng
Đống Đa ổn cụ ah , thoáng và gần nhà cụ . Năm kia em cũng nằm ở BV Đống Đa 1 tuần vì sốt xuất huyết

dongnat123

Xe container
Cụ cứ theo bs mà làm, cẩn thận thì cách ngày xét nghiệm máu một lần ở melatec hoặc lấy máu tại nhà, khoảng 200k thôi, vào viện làm gì cho mệt

nightlight

Xe hơi
Tốt nhất cụ cho bé xét nghiệm ở các viện lớn như Bạch Mai, ko nên xét nghiệm Melatec. Trước em bị, ngày nào cũng phải xét nghiệm để truyền nước, đạm hay thuốc hạ men gan. Nằm viện cho chắc cụ ạ, dễ xử lý khi cần ( truyền nước...).

cunbind

Xe tải
Dạ.cháu ngày nào cũng phải xn máu 1 lần.hôm nay 3 ngày đang tụt tiểu cầu.ngày mai ngày 4 là bắt đầu có thể chuyển nặng lên nên em phải hỏi trước.Tại em chưa vào bv Đống Đa lần nào ạ

provtc

Xe container
Dạ.cháu ngày nào cũng phải xn máu 1 lần.hôm nay 3 ngày đang tụt tiểu cầu.ngày mai ngày 4 là bắt đầu có thể chuyển nặng lên nên em phải hỏi trước.Tại em chưa vào bv Đống Đa lần nào ạ
Sau khi chữa xong SXH cụ nhớ để ý tình trạng của mắt nhé, trước cách đây 10 năm em bị giờ máu tụ lên mắt giờ 1 bên vẫn bị có điểm lóa.

cunbind

Xe tải
Sau khi chữa xong SXH cụ nhớ để ý tình trạng của mắt nhé, trước cách đây 10 năm em bị giờ máu tụ lên mắt giờ 1 bên vẫn bị có điểm lóa.
Chỉ là tụ máu chứ chưa xuất huyết à cụ?thế mà di chứng nặng nê thế.Em hôm nay cho XN máu.Khả năng chuyển biến xấu là em cho nhập Đống Đa cho gần nhà

A Quang Minh

Xe tăng
Vợ em cũng vừa bị SXH xong, bệnh này trước đến giờ tưởng đơn giản, mà bị rồi mới biết cũng nguy hiểm phết đấy cụ. SXH giai đoạn nguy hiểm nhất là ngày thứ 6 thứ 7, vì tiểu cầu xuống nhanh lắm, nên vào BV để được theo dõi sát xem có biến chứng tiểu cầu giảm và bị đông máu hay không? để còn xử lý. Nhà cụ ở ngã tư sở thì có thể vào BV Nhiệt đới điều trị cũng rất tốt.
Còn Xét nghiệm máu thì theo em là làm ở Medatech là Ok rồi

A Quang Minh

Xe tăng
Là cụ thể kiểm tra ntn cụ? Vợ em cũng vừa khỏi SXH được 2 tuần ạ

provtc

Xe container
Chỉ là tụ máu chứ chưa xuất huyết à cụ?thế mà di chứng nặng nê thế.Em hôm nay cho XN máu.Khả năng chuyển biến xấu là em cho nhập Đống Đa cho gần nhà
Trước em phải tích cực truyền nước với tiêm thuốc gì ấy mà tê dại cánh tay, sau 1 tuần khỏi thì mắt bị lóa không nhìn thấy cái gì luôn, em chỉ dùng thuốc nhỏ mắt mà không uống thuốc tan máu bầm. trẻ con nó không biết gì đâu nên sau khi khỏi 1 cái cụ hỏi con luôn, nếu bị thì kịp thời thuốc men là hết đó

cunbind

Xe tải
Cái bệnh này ở tỉnh là nó bắt nhập viện rồi,nhưng ở nhi em xin k đc do đông.Họ yc xn liên tục để kịp thời nhập viện. Lúc đầu em lo quá do sốt cao liên tục.Nhưng em thấy Bsy tư vấn đúng vì sau 2 ngày con em giảm sốt.Chỉ cần theo dõi tại nhà.Ngày thứ 5-8 là đỉnh điểm của bệnh.

nightlight

Xe hơi
Em thấy chữa viện khác cũng được nhưng sợ nhất quả lấy ven để truyền nước, thuốc. Bị SXH khó lấy ven và dễ lệch ven, viện nhi lấy chuẩn chứ như đứa em chữa ở viện 103 bị bác sỹ/thực tập nó lấy đau, lệch và sưng phù mất cả tuần, trẻ còn thì càng khó lấy đấy cụ ạ.

cunbind

Xe tải
Em thấy chữa viện khác cũng được nhưng sợ nhất quả lấy ven để truyền nước, thuốc. Bị SXH khó lấy ven và dễ lệch ven, viện nhi lấy chuẩn chứ như đứa em chữa ở viện 103 bị bác sỹ/thực tập nó lấy đau, lệch và sưng phù mất cả tuần, trẻ còn thì càng khó lấy đấy cụ ạ.
Vâng.bênhk này nó làm các mạch máu dễ vỡ.Bé nhà em hôm đầu còn k nhìn thấy gì mà lấy.Hôm sau nhìn thấy mà k lấy đc phải lấy lần 2 đấy cụ ạ

pandahn

Xe điện
Cái này cứ cháo bí đỏ + hạt sen + mía nhé . Đang sốt cái tịt luôn, làm tăng tiểu cầu. Kinh nghiệm chính bản thân e.

cunbind

Xe tải
Các cụ cho em hỏi vào Đống đa có đầy đủ chăn gối,nước k ạ.Hay em phải chuẩn bị để mang vào viện à

cunbind

Xe tải
Em up lên.cụ nào vào rồi trả lời em với ạ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tình hình bé nhà em năm nay 5 tuổi.Bị sốt XH nay tròn 3 ngày.Viện nhi khám họ yc theo dõi tại nhà .Nếu có triệu chứng nặng thì mới đến nhập viện.Tuy nhiên em đc biết khoa rất đông, bé cạnh nhà em đến bị chuyển viện. Các cụ cho em hỏi hiện em ở đường Khương trung Ngã tư sở thì nếu cần thiết em có thể tới ngay viện nào ngoài nhi TW ạ.Em tính vào luôn BV đống Đa cho tiện theo dõi bệnh này luôn cho tiện được k ạ.Hay là chạy qua BV Bạch Mai ổn hơn ạ
Bệnh viện nào cũng được cụ ơi. Và cụ nên lưu ý không được cho uống thuốc nào có chất Aspirin nhé. Uống xong là khỏi chữa luôn vì không cầm được máu. Có rất nhiều loại thuốc mặc dù không có tên Aspirin nhưng lại có chất Aspirin, ví dụ như thuốc siro giảm đau hạ sốt Brufen (ibuprofen)

cunbind

Xe tải
Bệnh viện nào cũng được cụ ơi. Và cụ nên lưu ý không được cho uống thuốc nào có chất Aspirin nhé. Uống xong là khỏi chữa luôn vì không cầm được máu. Có rất nhiều loại thuốc mặc dù không có tên Aspirin nhưng lại có chất Aspirin, ví dụ như thuốc siro giảm đau hạ sốt Brufen (ibuprofen)
Vâng.Em cảm ơn cụ à