[Funland] Flappy Bird con chim dở hơi .. hiệu ứng mới của năm 2014 ??

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Hamvui001

Xe buýt
Có " Con trym xinh" làm đối thủ của " Con bướm xinh" rồi...hahaha

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Cụ an tâm là có giải pháp rất cụ thể cho Game tiếp theo Hà Đông. Hy vọng đây là làn sóng tốt cho dân công nghệ và tận dụng tốt trí thông minh sáng tạo của người Việt.
Chắc phải chờ các động thái sau này mới biết 2 bác này bàn với nhau cái gì các cụ ạ

Hamvui001

Xe buýt
Em chả thích chơi Trym...Có game Bướm thì em chơi...:))

Linh_piano

Xe điện
Cụ an tâm là có giải pháp rất cụ thể cho Game tiếp theo Hà Đông. Hy vọng đây là làn sóng tốt cho dân công nghệ và tận dụng tốt trí thông minh sáng tạo của người Việt.
Em cũng nghĩ bác Đam gọi vào gặp là có chuyện nghiêm túc chứ không đơn giản chỉ là úy lạo, động viên.

dungcivic

Xe tăng
Tỉ lệ lừa được cả 2 thằng to là 0,00000000n1 phần trăm cụ nhé, qua mặt được nó thì chắc cụ Đông ham mê cái khác hơn game rồi.

Tin mới cập nhật:

1, Gỡ game là do lo ngại người dùng nghiện quá, có hiện tượng sử dụng một cách thái quá

2, Hôm nay đã chính thức được gặp Phó Thủ Tướng Đam. Bàn về cái gì em chịu.
Báo nước ngoài nó đã chả đưa ra nghi vấn khi hàng loạt comment đánh giá game 5* có nội dung giống nhau hoặc khác nhau tí tí rồi cụ ạ. Gì chứ mấy trò lách luật này các anh Việt Nam giỏi lắm. Đến bảo mật như ngân hàng mà hồi xưa accounts chùa dân IT việt còn dùng thoải mái cơ mà.

Câu chuyện gỡ game là do sợ người dùng nghiện thì em xin lỗi, không nhịn được cười. Các câu chuyện khác thì em chả có thời gian theo dõi nên ko comment.

mcv30

Xe điện
Em không biết trò này và chắc cũng không chơi nó . em hay giải trí bằng chắn online , mà toàn cầm chủ bàn , thằng nào hay ù , ù to , ù nhiều là em đuổi ra :-t:-t:-t

7usd

Xe điện
may có chú ĐÔNG với chú TIẾN, ko chả ai biết đên VN mình nhỉ? đôi khi không cần đao to búa lớn làm gì!!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Sức mạnh tự sướng của quần chúng nông nổi còn cao hơn :P
Trong vụ này là thằng khác làm mình sướng chứ tự sướng chỗ nào cụ? Cả thế giới phát cuồng lên là chuyện có thật chứ đâu phải mình tự tung hô???

inovavgj

Xe container
cụ nhầm toa rồi , nếu hack đc 2 đại gia trên để xếp No1 Đông xứng đáng là nhân tài :D

vì 2 đại gia đó không dưới vài ngàn kỹ sư IT hàng đầu thế giới đang làm việc :D

Báo nước ngoài nó đã chả đưa ra nghi vấn khi hàng loạt comment đánh giá game 5* có nội dung giống nhau hoặc khác nhau tí tí rồi cụ ạ. Gì chứ mấy trò lách luật này các anh Việt Nam giỏi lắm. Đến bảo mật như ngân hàng mà hồi xưa accounts chùa dân IT việt còn dùng thoải mái cơ mà.

Câu chuyện gỡ game là do sợ người dùng nghiện thì em xin lỗi, không nhịn được cười. Các câu chuyện khác thì em chả có thời gian theo dõi nên ko comment.

inovavgj

Xe container
Bài viết được tác giả chia sẻ trên trang cá nhân của mình và Dân trí xin được dẫn từ trang cá nhân của ông:
Sáng nay đến Văn phòng, bạn bè cứ hỏi, Mr. Nguyễn và Flappy Bird là ai ở Việt Nam.

Xin kể hai chuyện khác, ngoài Văn phòng:

1. Tối nay tôi dự tiệc chiêu đãi do Sứ quán Việt Nam và Mỹ tổ chức nhân dịp 20 năm quan hệ Mỹ - Việt, 1994-2014 ngay trong tòa nhà Dirksen dành cho các Thượng nghị sỹ làm việc, ngay cạnh đổi Capitol. Anh Khang Lưu và tôi gặp ông Sherman Katz (ảnh trên, bên phải), cố vấn cao cấp của Trung tâm nghiên cứu về Tổng thống và Quốc hội, người từng giúp rất nhiều Tổng Thống đắc cử, kể cả Obama. (www.thepresidency.org)

Hỏi vài câu chuyện xã giao, bỗng ông hỏi, anh có biết Flappy Bird không? Thế là câu chuyện quay sang 50.000 USD/ngày. Ông ngạc nhiên, ở Mỹ kiếm từng ấy tiền cũng là kinh hoàng, nhưng ở Việt Nam thì khó mà tưởng tượng.

Sherman bảo, giá anh Đông và con chim của anh vào tay tôi… Chúng tôi cùng cười. Sự ngưỡng mộ đã tới cả tòa nhà Quốc hội Mỹ.

2. Về tới nhà, thấy cu Luck đang nhoay nhoáy cái iPhone của Tiger, tôi hỏi con có biết Flappy Bird không. Có chứ, các bạn con ở lớp đang rất thích chơi. Con không download về được vì mẹ không cho.

Có thể người Việt chẳng cần tiền, chẳng cần tiếng tăm, coi thường nhân tài, nhưng thế giới lại thích, lạ lắm.

Sherman Katz và anh Lưu Ngọc Khang (trái) đang bàn Flappy Bird - Ảnh: HM
http://dantri.com.vn/su-kien/flappy-bird-da-den-toa-nha-quoc-hoi-my-837527.htm