[Funland] Flappy Bird con chim dở hơi .. hiệu ứng mới của năm 2014 ??

Cyclone.

Xe hơi
Quá chuẩn, cụ nào nhấp dc vài cái đã ức chế đích thị ysl :))

1234_5

Xe tải
Lướt fb thấy bài này hay hay gửi tới các cụ/mợ ngày cuối tuần

1 - Cuộc đời mỗi người là 1 con CHIM thích KHÁM PHÁ và CHUI QUA những LỖ thử thách.b-)

2 - Trong cuộc sống bạn phải "NHẤP" và chuyển động liên tục. Nếu không bạn sẽ không thể lên được "ĐỈNH".=))

3 - Không phải cứ "NHẤP" , cứ chuyển động là được, phải có lúc MẠNH, lúc NHẸ, tùy thuộc vào cái LỖ. Như thế bạn mới có thể chui qua cái LỖ của thử thách 1 cách dễ dàng. #-o

4 - Mỗi lần vượt qua được 1 LỖ của thử thách, bạn sẽ có KINH NGHIỆM, càng có kinh nghiệm thì những LỖ sau bạn dễ dàng tiếp cận và CHUI VÀO hơn $-)

5 - Có thể bạn có KINH NGHIỆM, có thể bạn từng trải nhưng bạn vẫn có thể bị những cái LỖ đơn giản lừa 8->

6 - Cái LỖ khó khăn thường có 2 mép. Chỉ vì háo hức , vội vàng, nên bạn thường đụng vào mép trên, nhưng ít ai để ý để vượt qua LỖ bạn nên chú tâm vào mép dưới. :-q

7 - Chinh phục 1 LỖ khó khăn không phải đơn giản, ko phải CHUI phát là qua, có những lúc bạn cảm thấy chán nản vì nó quá khó. Nhưng đừng vội từ bỏ. Lấy lại bình tĩnh và NHẤP từ từ, bạn sẽ CHUI VÀO được LỖ :-w

Và cuối cùng là : Trong cuộc sống, bạn là một chú chim, và mỗi chú chim đều thích CHUI qua nhiều LỖ thử thách;;)

Chúc các cụ ngày cuối tuần vui vẻ

Nguồn: https://www.facebook.com/ngu.lon.12
đọc bài cụ vui man zợ :))

harrynh

Xe điện
Bạn Đông này trc học cùng em, cũng loại trung bình khá thôi, còn kém nhiều người trong đó có em, hồi viết cái game này còn hỏi ý kiến em suốt, động viên mãi mới dám post lên , em thì chả thích mấy việc lẻ tẻ này nên làm việc khác lớn hơn nhiều. À bạn Đ này còn vay em tiền mua máy tính, mãi mới trả......

P/s: đủ trình ăn theo ko các cụ

provtc

Xe container
Theo em thế là rất tốt, người Việt chúng ta hay có thói ghen ăn tức ở khi thấy bạn ấy kiếm 1 tỷ 1 ngày, các tựa game đều giống nhau hết ví dụ như candy cush giống game kim cương hoa quả e chơi ngày xưa,..... Có giỏi thì làm đi
[video=youtube;9DdQVnSQ6rE]http://www.youtube.com/watch?v=9DdQVnSQ6rE[/video]

[video=youtube;EQj8ZVj7vkc]http://www.youtube.com/watch?v=EQj8ZVj7vkc[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Cyclops

Xe hơi
Về ý tưởng thì 1 cá nhân nghĩ ra và xây dựng nên nó thì đó là rất pro rồi ợ.
Về vấn đề cụ chủ thớt đưa ra thì em nghĩ như thế này, các cụ hình dung app trên applestore cũng giống như các cụ làm 1 trang web vậy, để quảng bá trang web mới lập ra thì em tạm chia ra là có 2 con đường 1 trắng 1 đen. Trắng có nghĩa là cụ lên kế hoạch quảng cáo, phát tờ rơi, đưa lên báo đài, tạo link tới những web lớn..... Đen có nghĩa là các cụ có thể thuê, mua, hoặc tự tạo các máy tính bot (nó có nhiều nghĩa như virus, socks ...) để tạo khách ảo tới website và spam hoặc gắn hidden link tới các website lớn có lượng truy cập lớn để có lượng khách mở website của cụ nhiều hơn và tăng hạng nhanh hơn. Theo cách đen thì web lên nhanh nhưng cũng dễ bị trảm hơn.
Hơi lảm nhảm nhưng để các cụ hiểu tờ báo trên tố cáo tác giả game này quảng cáo game của bạn ấy bằng cách đen. Nghĩa là tạo ra account apple ảo sau đó viết 1 app trên máy có thể thay đổi ip và account apple liên tục để tải game về xong xoá game đó xong lại tải về liên tục (đó là 1 cách boot app) hoặc lây nhiễm virus các đt để có thể tải tự động game về máy. Từ đó tạo ra lượng tải lớn và tăng đột biến từ applestore như bài báo thống kê ở trên.
Theo suy luận của nhà cháu là vậy dựa theo sự hiểu biết của cháu, hoàn toàn ko có tính gato gì ạ. Các cụ đừng ném đá cháu tội nghiệp :D

Đôn Kihote

Xe hơi
Về ý tưởng thì 1 cá nhân nghĩ ra và xây dựng nên nó thì đó là rất pro rồi ợ.
Về vấn đề cụ chủ thớt đưa ra thì em nghĩ như thế này, các cụ hình dung app trên applestore cũng giống như các cụ làm 1 trang web vậy, để quảng bá trang web mới lập ra thì em tạm chia ra là có 2 con đường 1 trắng 1 đen. Trắng có nghĩa là cụ lên kế hoạch quảng cáo, phát tờ rơi, đưa lên báo đài, tạo link tới những web lớn..... Đen có nghĩa là các cụ có thể thuê, mua, hoặc tự tạo các máy tính bot (nó có nhiều nghĩa như virus, socks ...) để tạo khách ảo tới website và spam hoặc gắn hidden link tới các website lớn có lượng truy cập lớn để có lượng khách mở website của cụ nhiều hơn và tăng hạng nhanh hơn. Theo cách đen thì web lên nhanh nhưng cũng dễ bị trảm hơn.
Hơi lảm nhảm nhưng để các cụ hiểu tờ báo trên tố cáo tác giả game này quảng cáo game của bạn ấy bằng cách đen. Nghĩa là tạo ra account apple ảo sau đó viết 1 app trên máy có thể thay đổi ip và account apple liên tục để tải game về xong xoá game đó xong lại tải về liên tục (đó là 1 cách boot app) hoặc lây nhiễm virus các đt để có thể tải tự động game về máy. Từ đó tạo ra lượng tải lớn và tăng đột biến từ applestore như bài báo thống kê ở trên.
Theo suy luận của nhà cháu là vậy dựa theo sự hiểu biết của cháu, hoàn toàn ko có tính gato gì ạ. Các cụ đừng ném đá cháu tội nghiệp :D
Chuẩn đấy thím :D

pr.

Xe tải
Website
www.anphabe.com
đầu tiên là nhờ vào bài reviews trên reddit sau đó là giới thiệu của youtuber có 22 triệu ng follow, lúc ấy game còn chưa nổi, đc đánh giá rất tốt. Sau khi lượng lớn các học sinh ở mỹ chơi trò này từ dịp giáng sinh game đã nhảy dần lên top 1, lúc này truyền thông mới để ý và rầm rộ. Chả có bot gì cả. Nhưng em tin anh này có tư chất để tạo đc 1 công ty chuyên nghiệp, ko chỉ nổi nhất thời nhờ may mắn đâu.

mocmeo_02

Xe buýt
Cái bạn kuk gì đó cũng làm ra game bảo giống như vậy sao không ai chơi, thấy người ta thành công lại hết ong này, ông nọ vào chọc ngoáy là sao. Cá nhân em thấy game này viết đơn giản, đồ họa kém, ý tưởng cũng chẳng có gì đặc sắc, dung lượng khoảng 1.5MB, người viết ra nó chắc chỉ có ý định dành cho trẻ em thôi và chắc cũng chẳng kỳ vọng nhiều vào nó. Thành công đúng là ngoài mong đợi. Nếu game này cũng "chìm nghỉm" như hàng triệu games khác thì liệu có ai có ý kiến gì không. Em là em ghét nhất cái kiểu ghen ăn tức ở như thế, em thật.

giacmomy90

Xe tải
Dù có là đạo game, hay ăn cắp ý tưởng, hay vi phạm bản quyền thì e vẫn thực sự nể phục cụ này, 1 trò chơi đồ họa xấu, cách chơi đơn giản nhưng khó đạt điểm cao, đòi hỏi sự khéo léo, kiên trì, tập trung... và chỉ được viết trong 3 ngày nhưng thu hút đc sự chú ý của toàn thế giới và các diễn đàn, báo, tạp chí hàng đầu, fb.... Cám ơn a đã đưa Việt Nam đến bạn bè thế giới.

pr.

Xe tải
Website
www.anphabe.com
tác giả game Flappy Bird dừng phát hành game vì bị làm phiền

Do cuộc sống xáo trộn có quá nhiều kẻ GATO nên tác giả quyết định gỡ game khỏi App Store
http://m.genk.vn/mobile-app/game-hot-flappy-bird-se-bi-chinh-cha-de-xoa-so-vao-ngay-mai-20140209031700983.htm

seeyou

Xe điện
Em chưa chơi game này nên ngồi hóng các cụ. Liệu game có thể bị dỡ khỏi AppStore?

xegiacmo

Xe container
Em sợ cái game Flappy Bird này dính dáng đến bản quyền thì phải chứ chẳng ai điên đi gỡ ra trong khi doanh thu khủng như thế
Em cũng nghĩ vậy , nếu như báo nói 50 k usd 1 ngày thì chửi em cả ngày em cũng nhận . Thực ra game này may mắn được nhiều người chơi hơn là tính sáng tạo .

swing

Xe tải
"Ngay sau Tết Tổng cục thuế cũng nhận được báo cáo về trường hợp này.
Nếu là pháp nhân hoạt động có tổ chức, lập công ty thì thu thuế thu nhập doanh nghiệp. Nếu là thể nhân trước mắt sẽ tạm thu 10% tổng thu nhập theo quy định của luật thuế thu nhập cá nhân.~X(

dinhhunghd

Xe buýt
"Ngay sau Tết Tổng cục thuế cũng nhận được báo cáo về trường hợp này.
Nếu là pháp nhân hoạt động có tổ chức, lập công ty thì thu thuế thu nhập doanh nghiệp. Nếu là thể nhân trước mắt sẽ tạm thu 10% tổng thu nhập theo quy định của luật thuế thu nhập cá nhân.~X(
Đúng rồi đấy phải truy thu thuế.

dinhhunghd

Xe buýt
Thế mới biết cái bọn thuế ở Việt Nam toàn ăn hại. Hãy lập tức truy thu thuế ngay.