Focus 1.8AT có tiếng kêu lạ

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
:mad:
bá cáo cả nhà hôm nay em đã chính thức đón nàng về rinh....lám tua ngoại thành
:mad: vô cùng thất vọng về cái khoản cách âm.
kiểu dáng thì miễn chê rồi:redface:
...
Đi ra ngoại thành: đường xấu + lốp mới nên cứng thì ồn đúng rồi cụ còn kêu gì.
Cụ mà đi Civic tai cụ còn ù luôn ấy chứ, kể cả Camry mà đi đường ấy nó cũng ồn như thế thôi.

tuanle

Xe tải
muốn biết ồn cỡ nào, bác chạy xe chỗ vắng bóp còi phát, rồi hạ cửa bóp cái nữa mà suy ra, em chỉ biết FS mà hạ cửa bóp còi trong xe giật bắn cả người, còn đóng cửa chỉ nghe bép bép tí thôi... bác làm như thế với các xe khác để oánh giá...

cái lốp dính bánh, bánh dính xe, xe dính người, kiểu gì tiếng ồn do lốp cũng phải nghe tiếng, cái này chả xe nào không bị, đường cán nhựa mịn chạy êm như lướt sóng, đến đoạn cán thô lại kêu rồ rồ

PHU CUONG

Xe tải
Hôm truóc em đem xe về cũng chạy thấy ồn lắm, đi kiểm tra lại thấy hai lốp sau bơm 3,2kg, hai lốp trước 2,6kg. Xì lại hơi còn 2,1 kg thì chạy thấy êm hơn rất nhiều nhưng có cảm giác hơi bồng bềnh một chút. Sau đó em bơm lên 2,2 bốn bánh thì thấy ổn hơn. Còn về cách âm thì em thấy thua Bim các cụ ạ :21::21::21: Hơn các xe Civic, In, Cap rất nhiều (em chỉ đi được mấy xe đó nên chỉ dám nhận xét vậy thôi)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

toy=k+n

Xe tải
...
em định lắp thêm tấm chắn lốc máy dưới gầm xe cho nó khỏi bẩn với tránh sỏi đá bắn vào,mà cụ kĩ thuật ford phán là khoảng 2t 1 cái ợ....
đúng là giảm giá, cái gì cắt dc cắt bằng sạch, em xem cả bản máy dầu cũng ko có cái này:102:
antis cũng ồn như vậy cụ ah còn civic nó ồn hơn nhiều .Giá xe tầm đấy ko đòi hỏi hơn được đâu (l)

Mazspeed

Xe container
Cụ mà đi Civic tai cụ còn ù luôn ấy chứ, kể cả Camry mà đi đường ấy nó cũng ồn như thế thôi.
Nhầm roài, Civic cách âm tốt hơn Focus (em so Focus đời trước thôi chứ đời mới này thì chưa thử). Hàng của Toy thì còn trội hơn nữa về khoản này, chỉ cần Altis thôi cũng ăn đứt Focus rồi, còn Camry thì khỏi nói đi, Merc C còn thua nữa. Thật ra dòng Focus này lành, bền và tiết kiệm, nhưng có 2 cái em không khoái là cảm giác giảm xóc hơi cứng và... ồn!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Nhầm roài, Civic cách âm tốt hơn Focus (em so Focus đời trước thôi chứ đời mới này thì chưa thử). Hàng của Toy thì còn trội hơn nữa về khoản này, chỉ cần Altis thôi cũng ăn đứt Focus rồi, còn Camry thì khỏi nói đi, Merc C còn thua nữa. Thật ra dòng Focus này lành, bền và tiết kiệm, nhưng có 2 cái em không khoái là cảm giác giảm xóc hơi cứng và... ồn!
Em không nhầm cụ ạ, vì em thử 3 con cùng 1 lúc mà.
Xe em Focus 1.8AT sedan 2007 (bản full như đời 2005) và xe kia là Civic 2.0 AT đời 2008 cùng 1 con Mazda 3 AT 1.6 đời 2004 nữa.
Em thử bằng cách để lốp chuẩn đúng 2,1kg cả 3 xe, đi cùng 1 đoạn đường và không bật nhạc. 4 thằng thay nhau lái và cảm nhận. Kết quả cả 4 thằng (gồm cả thằng bạn chủ xe Civic) đều công nhận xe em êm hơn.
Lúc thử xe em đã đi được 40k km, còn Civic mới chạy được gần 25k km.
Thú thực trước khi thử thì em thích Civic hơn vì nó có ghế da, nội thất đẹp và cửa nóc. Thử xong rồi em thấy Civic nó không hơn Focus nhiều như người ta vẫn nghĩ. Còn em Mazda 3 thì khỏi nói (vì chạy nhiều rồi), cửa đóng phạch phạch, tay lái nặng kinh khủng.
Cụ so Focus với Cam và Mer C làm gì, nó có cùng 1 dòng đâu. Ở trên em lôi Cam ra so vì Cam nó được xếp vào hàng đẳng cấp hơn, nhưng đi đường xấu thì ồn cũng thế.

Chỉnh sửa cuối:

nhieumucdich

Xe hơi
Nghe cụ Mắt Kính và các cụ khác phân tích mà em thấy phục mình quá :21::21::21: Em lấy vợ hai (lần đầu) mà chọn ngay Focus mới hay chứ. Mai là em đi bơm lốp của em lên 2,2kg ngay (chiều nay vừa đo chỉ có 1,9kg nên đi thỉnh thoảng thấy hơi bồng bềnh).

Xe Tap Lai

Xe tăng
Nghe cụ Mắt Kính và các cụ khác phân tích mà em thấy phục mình quá :21::21::21: Em lấy vợ hai (lần đầu) mà chọn ngay Focus mới hay chứ. Mai là em đi bơm lốp của em lên 2,2kg ngay (chiều nay vừa đo chỉ có 1,9kg nên đi thỉnh thoảng thấy hơi bồng bềnh).
e cũng thấy phục mình giống bác quá đi mất :41::41::41:

namgianghp86

Xe tải
hôm nay em lại làm tua Hải Phòng-Hà Nội-Hải Phòng,cảm giác thế này:
Đúng là đi vào đường đẹp (rất đẹp + mới) thì êm ro...sướng vô cùng.(k)
Đi vào đoạn hơi xấu 1 tý thôi thì lạo xà lạo xạo, rất khó chịu, ngồi sau nghe càng rõ tiếng lạo xạo:mad:
Nhất là khi đi qua đoạn có vài hạt đá dăm hay có cát,nó giống cái cảm giác các cụ ngồi trong thùng phi xong ở ngoài có đứa nó đổ gạo lên nắp:))...
quả là ko ổn về độ ồn...
...
mọi thứ còn lại thì em vô cùng hài lòng:69:
..
có chút thắc mắc nữa hỏi các cụ :xe em sale bảo không có sổ hướng dẫn sử dụng vì nhà máy chưa có để giao...bao h có thì sale sẽ thông báo mình đến lấy:mad:có cụ nào bị như em không ạ

namgianghp86

Xe tải
Civic thì em không biết chứ Camry thì không ồn như phò cụt đâu cụ ợ:mad:

Big Zero

Xe máy
...
em định lắp thêm tấm chắn lốc máy dưới gầm xe cho nó khỏi bẩn với tránh sỏi đá bắn vào,mà cụ kĩ thuật ford phán là khoảng 2t 1 cái ợ....
đúng là giảm giá, cái gì cắt dc cắt bằng sạch, em xem cả bản máy dầu cũng ko có cái này:102:
Em nghĩ khoản này phải nghiến răng thôi, xe gầm thấp lắm. Từ sân CQ em ra đường có cái gờ, chẳng xe nào việc gì mà xe em sắp vỡ hết ba đờ xốc rồi. Làm cho chắc để đề phòng khi cho mượn xe nữa.

Mazspeed

Xe container
Em không nhầm cụ ạ, vì em thử 3 con cùng 1 lúc mà.
Xe em Focus 1.8AT sedan 2007 (bản full như đời 2005) và xe kia là Civic 2.0 AT đời 2008 cùng 1 con Mazda 3 AT 1.6 đời 2004 nữa.
Em thử bằng cách để lốp chuẩn đúng 2,1kg cả 3 xe, đi cùng 1 đoạn đường và không bật nhạc. 4 thằng thay nhau lái và cảm nhận. Kết quả cả 4 thằng (gồm cả thằng bạn chủ xe Civic) đều công nhận xe em êm hơn.
Lúc thử xe em đã đi được 40k km, còn Civic mới chạy được gần 25k km.
Thú thực trước khi thử thì em thích Civic hơn vì nó có ghế da, nội thất đẹp và cửa nóc. Thử xong rồi em thấy Civic nó không hơn Focus nhiều như người ta vẫn nghĩ. Còn em Mazda 3 thì khỏi nói (vì chạy nhiều rồi), cửa đóng phạch phạch, tay lái nặng kinh khủng.
Cụ so Focus với Cam và Mer C làm gì, nó có cùng 1 dòng đâu. Ở trên em lôi Cam ra so vì Cam nó được xếp vào hàng đẳng cấp hơn, nhưng đi đường xấu thì ồn cũng thế.
Thôi thì mỗi người 1 cảm nhận, cá nhân em thì thấy Focus ồn hơn và giảm xóc cứng hơn Civic.

tuanle

Xe tải
giảm xóc FS cứng hơn, ghế cứng hơn, đi ổ gà vất vả lắm

songvedem

Xe tăng
giảm xóc FS cứng hơn, ghế cứng hơn, đi ổ gà vất vả lắm
Em khổ nó quen rồi, thích nằm giường cứng, ghế cứng nên lại thấy êm quá đi cơ. Em ngồi ghế nào êm quá là thây người hay bị mỏi. Nói thật chwus k phải ủng hộ Phò Cụt đâu nhé.
Nhà em có cái gờ chắn nước cao quá nên đánh xe vào bao nhiêu lần bị kịch kịch dưới gầm. Cứ tưởng nát rồi, thế mà hôm trước cẩu lên ai cũng khen gầm còn mới tinh :41::41::41::41:

songvedem

Xe tăng
Cụ bảo ồn thì biết vậy. Hôm trước em chở ông anh có xe Civic thì ông ấy lại khen là Phò Cụt lái ngon (cảm giác lái), ít ồn hơn. hy vọng là không phải chỉ khen cho mình vui

coolguy

Xe hơi
chú mừng bác có xe mới, xe em cũng có cảm nhận như xe bác thôi, nói chung là chấp nhận. Cái ang ten trên nóc xe có đấy bác ạ, nhìn dài ngoẵng, ko được gọn gàng.:41:
Bác cho hỏi chỗ nào tắt cây ang ten (nó tự động thụ vô hay bằng cơm) vậy? Em mày mò mãi ko bít nút nào để tắt. Cám ơn

namgianghp86

Xe tải
Bác cho hỏi chỗ nào tắt cây ang ten (nó tự động thụ vô hay bằng cơm) vậy? Em mày mò mãi ko bít nút nào để tắt. Cám ơn
cụ chịu khó thò tay lên vặn ngược chiều kim đồng hồ rồi đem cất vào cốp:))

onlyucanrockme

Xe đạp
Em nói thật cho các cụ biết, Ford Focus nhà e đi thành phố cứ phải 20l, vừa ồn vừa xóc vừa cứng, máy thì kêu như công nông, cảm giác lái thì bồng bềnh. Nên cụ nào định mua thì nên nghĩ lại, đừng mua nữa thì hơn, để e sướng hộ cho, thật đấy. Kính các cụ.

kut_kit

Xe máy
xe Pho Cút của cụ onlyucanrockme này chắc là độ từ ISUZU lên nay sao ý nhở? Nhưng em nghĩ chắc cụ ý đang định lấy xe mà chưa đặt được đây, cụ nào có xuất thì nhường cho cụ ý đi!:21:

Xe Tap Lai

Xe tăng
em nói thật cho các cụ biết, ford focus nhà e đi thành phố cứ phải 20l, vừa ồn vừa xóc vừa cứng, máy thì kêu như công nông, cảm giác lái thì bồng bềnh. Nên cụ nào định mua thì nên nghĩ lại, đừng mua nữa thì hơn, để e sướng hộ cho, thật đấy. Kính các cụ.
:)):)):)) :41::41::41: