Focus tháng 10 đã bác nào nhận được xe chưa?

CAR5

Xe tải
em lập thớt này để anh em nhận xe tháng 10 chia sẻ thông tin với nhau, đợi xe sốt ruột quá rồi, còn có hơn 10 ngày nữa là hết tháng rồi mà vẫn chưa có thông tin gì cả, các bác thì sao ạ?:102:

digikni

Xe tải
Em đc hẹn lần 2 là 24 bác ạ

Em mua ở Ford láng hạ :^)

Có bác nào nhận đc xe chưa ạ ?

cuduc

Xe tải
Tôi cũng được hẹn khoảng ngày 23 /10. Thế các bác đã bị giục trả tiền chưa - tôi thì thấy sales bảo là cứ từ từ, không vội (hay là các bạn ấy định cho từ từ sang tháng 11 nhỉ)

zindactom

Xe máy
em đã giao tiền, đi đăng ký xe hôm thứ 6 vừa rồi, xe vẫn còn ở đại lý vì còn chờ ngày xem mới rước em nó về. cả đại lý tháng này chỉ được giao có 2 con FC. Chúc các bắc lấy xe được trong tháng 10

duongnam

[Tịch thu bằng lái]
em còn 1 em focus máy dầu giao xe tháng 11 đây. bác nào quan tâm alo cho em nhé, em đảm bảo giao đúng hẹn nếu ko bị phạt ------> 0977.86.23.24

dungalo

Xe máy
em đã giao tiền, đi đăng ký xe hôm thứ 6 vừa rồi, xe vẫn còn ở đại lý vì còn chờ ngày xem mới rước em nó về. cả đại lý tháng này chỉ được giao có 2 con FC. Chúc các bắc lấy xe được trong tháng 10
Các Bác ở ngoài đấy còn ngon được biết ngày nào. E ở Sài Gòn, HD ký tháng 10 mà tới giờ không biết khi nào được nhận nửa. SALE hẹn chắc phải sang tháng 11 vì BÃO tàu không vào được. Thế mới đau. Các bác ngoài đó có nghe ngóng xem dùm em có phải do nguyên nhân bão mà xe không đưa vào đc không để em sinh hoạt lai với đám ĐẠI LỲ này nhé. Tks các bác

VietWagen

Xe buýt
Các Bác ở ngoài đấy còn ngon được biết ngày nào. E ở Sài Gòn, HD ký tháng 10 mà tới giờ không biết khi nào được nhận nửa. SALE hẹn chắc phải sang tháng 11 vì BÃO tàu không vào được. Thế mới đau. Các bác ngoài đó có nghe ngóng xem dùm em có phải do nguyên nhân bão mà xe không đưa vào đc không để em sinh hoạt lai với đám ĐẠI LỲ này nhé. Tks các bác
Lý do đó có vẻ chấp nhận đc bác à. Hóng hớt thông tin từ nhà máy Ford thì là: hiện nay xe đc vận chuyển vào nam bằng container qua đường sắt và bộ, trong đó chủ yếu là đường sắt vì cước phí rẻ hơn. Vừa rồi bão có gây hư hỏng đường tầu, nhưng chả lẽ hỏng cả tháng? Ngoài ra nhà máy đang ưu tiên lắp Everest, là xe chủ lực doanh số của Ford VN hiện nay.

focus1977

Xe đạp
Em thấy thông tin loạn lắm các bác ạ. Em đặt xe vào tháng 8, hẹn giao xe vào tháng 12 thế mà hôm vừa rồi rảnh đi cùng anh bạn đến FORD Láng Hạ hỏi xe, sales nói đặt xe tháng 10 (vào cuối tháng rồi) chắc chắn tháng 11 lấy được + vênh 1.000USD. Bọn này láo thật...:77:

Tamagochi

Xe tải
Em thấy thông tin loạn lắm các bác ạ. Em đặt xe vào tháng 8, hẹn giao xe vào tháng 12 thế mà hôm vừa rồi rảnh đi cùng anh bạn đến FORD Láng Hạ hỏi xe, sales nói đặt xe tháng 10 (vào cuối tháng rồi) chắc chắn tháng 11 lấy được + vênh 1.000USD. Bọn này láo thật...:77:
Tàu chạy chậm là do nó khô dầu nhớt đấy các cụ ợ. Cứ có thêm tí dầu nhớt ($) vào là tàu nó chạy bon bon ngay thôi, càng nhiều dầu nó chạy càng nhanh.

binharch

Xe hơi
tôi cũng đang chờ rước em nó về đây, ở SG, sâu bảo chừng 25 xe về tới. Cũng lý do bão. tàu, gì gì đó ! Nói chung chả tin bọn này, nếu ko giao xe thì 30/10 quyết định đến đập nát cái sâu rum của Ford !

toy=k+n

Xe tải
Lập hội focus đi các bác ơi , đông đảo thế này lập hội thỉnh thoảng off tí cho vui :6:

namgianghp86

Xe tải
em đặt focus 1.8 AT từ 14-7.Hợp đồng chỉ ghi chung chung tháng 10 giao xe.từ đầu tháng đến giờ hẹn chậm nhất 25-10 giao xe, vậy ,mà hôm nay nó lại hẹn sang tuần sau.tình hìn là em rất chi là bực mình, em ko biết phải làm gì bây giờ, chẳng nhẽ làm um len hay là lại đợi đến tuần sau, em chỉ sợ nó lại sinh ra cái hẹn khác
thực sự là rất khó chịu với cái kiểu làm ăn này
Em đặt mua ở Ford Hải Phòng

MinhHung74

Xe hơi
Em nói thật mong các Cụ thông cảm, cứ có tí QUAN HỆ thì lời nói mới chuẩn và xe cũng đúng hẹn dc ạ :77: :77: :77: còn ko thì Obama là ok ngay :77: :77: :77:

mrfangfap

Xe hơi
em bắt đầu cay sale rồi đấy,nó ít tuổi hơn em mà ảo với em quá.Đ hiểu 10 thằng được mấy thằng tử tế.:102:

nguyen huu linh

Xe tải
em cứ tưởng 1 mình em khổ hoá ra các bác cũng khổ giống em ! rưng mà em đươc lấy xe roài. cụ phải rắn vào bọn sales của ford mồm chúng nó giống như như mồm của mấy con fò và cũng giống như ..ồn của mấy con fò. cụ cứ nói với nó là tiền đặt cọc sẽ chuyển thành tiền viện phí tiền đăng ký anh chuyển thành tiền bồi thường em tin là bác sẽ sớm được nhận xe.kinh nghiệm xương máu của em làm cho bọn nó kinh...

VanLyDocHanh

Xe máy
em cứ tưởng 1 mình em khổ hoá ra các bác cũng khổ giống em ! rưng mà em đươc lấy xe roài. cụ phải rắn vào bọn sales của ford mồm chúng nó giống như như mồm của mấy con fò và cũng giống như ..ồn của mấy con fò. cụ cứ nói với nó là tiền đặt cọc sẽ chuyển thành tiền viện phí tiền đăng ký anh chuyển thành tiền bồi thường em tin là bác sẽ sớm được nhận xe.kinh nghiệm xương máu của em làm cho bọn nó kinh...
Em nghĩ Bác nói hơi quá !...
Em đặt Focus MT tại Ford Láng Hạ hồi tháng 8, hợp đồng ghi rõ 15/10 đặt cọc tiền, 20/10 giao xe. Đến ngày 15 em do bận quá nên quên béng đi, sáng 16 thấy chú Sêu tên Cường nhẹ nhàng gọi điện báo : Sáng thứ 2 (19/10) anh ra bọn em làm luôn ... Đúng hẹn sáng qua em mò ra, nộp tiền, gọi mấy chú bảo hiểm bên PJC ngay gần đấy sang làm bảo hiểm. Đầu giờ chiều Sêu dẫn ra nhà thi đấu Hoàng Cầu nộp thuế trước bạ, rồi phọt xuống Văn Quán bấm biển, xong xuôi lộn về Vũ Trọng Phụng làm đăng kiểm, rất tiếc là vừa hết giờ, chú sêu hẹn sáng nay đi làm giúp.Về 31 Lê Văn Lương lắp biển xong lúc 5h30.... Vẹn vẹn thời gian viết hóa đơn, mua bảo hiểm, đăng ký ... gói gọn trong một ngày. Biển xe của em là 30U-XXXX. Hôm nay em vẫn gửi chỗ Ford Láng Hạ, chiều mai mới lái về cho đẹp ngày !!!
Em thấy Sêu phò lịch sự hơn sêu Toy nhiều đấy chứ !

Chỉnh sửa cuối:

binhbip

Xe đạp
Bác nói thế mà không thấy ngượng mồm à. Chửi rủa thế hỏi khí không phải bác biết con fò nó thế nào rồi à? Ủa mà chửi thậm tệ thế nhưng vẫn rước 1 con về là sao? Dù là diễn đàn cũng phải ăn nói cho có văn hoá, cho ra vẻ người cótiền có học chứ.

Xe Tap Lai

Xe tăng
e nhận hqa rồi ạ. 1.8AT. từ đầu tháng tới giờ hầu nhu chỉ toàn giao 1.8mt thôi.
Bác nào 1.8at chịu khó sớm thì cuối tháng, còn không thì... e cũng chịu.
(b)(b)(b)

mrfangfap

Xe hơi
Chính xác bác ạ,em không nói tất cả bọn nó đều thế nhưng em đen vl ra,em gặp đúng thằng mồm lol răng cá mập,nó ngon ngọt em làm em tin.Me. nó,ăn mặc đĩnh đạc,ít tuổi hơn mình mà nó cho mình ăn quả hứa vl.Em vốn tính hay cả nể,tin người nên về vợ em nó bảo "anh mà là đàn bà thì đi nạo thai tỉ lần rồi" em nghe mà càng cay.Em ký tháng 7 mà chờ sang tháng sau mới có