Focus tháng 10 đã bác nào nhận được xe chưa?

PHU CUONG

Xe tải
Chắc là các bác phải đợi thêm vài ngày nữa, ráng giữ sức mà đ....đạp ga nhá:21::21::21:

digikni

Xe tải
Chúc mừng bác - xe đẹp quá ạ (b) Em nhìn thấy chữ ImVKool :21:,xe bác chưa đeo biển mà đã dán kính rồi à,rổ rá - rá rổ như lào bác.
Tiện bác nào nắm rõ về giá có thể so sánh giá 3 loại VKool + Llumar + 3M được không ạ :69:

em làm full gói vkool rẻ nhất ở fortuna hết 350$ (6250k) ạ

CAR5

Xe tải
cảm ơn bác binhbip cho anh em thông tin để bớt nóng, cơ bản anh em chưa hiểu thì bên Ford VN nên có lời giải thích, chứ cứ kệ *** nó, thì cả hai bên lại ko hiểu nhau. chúc bác bán hàng tốt(b)

khoadmit

Xe đạp
binhbip
Xe đạp Mua xe ngày: Jul 2009
Đoạn đường: 33

Đã chạy được 7800 km

--------------------------------------------------------------------------------

Từng bác một sẽ được báo trước 3 ngày để chuẩn bị tiền. Khi ấy lịch là chuẩn luôn. Mà sao nói vã bọt mép chả ai hiểu nhỉ ? Còn cứ nhìn thấy có xe là bác nào cũng tưởng của mình mà chúng nó đếch gọi. Đã bảo : xe về cái một, ai ký trước thì gọi người ta trước. Xe mà còn ở đấy chẳng qua là mua trả góp, đợi ngân hàng giải ngân mới được nhận xe, hoặc tiền cộp đủ nhưng chọn ngày đẹp... Giữ lại làm quái gì mất công trông. Có anh được báo có xe rồi vẫn hẹn mai, rồi vài cái mai vẫn chưa thấy mẹt anh đâu. Chả nhẽ lại chợ giời đến mức đã nhận cái hẹn của anh rồi lại gọi người khác hoặc là đe: đúng ngày này giờ này anh không đến là em chuyển cho người khác... Xin nhắc lại là Thăng Long Ford không làm ăn bố lào như các bác nghĩ. Bác nào đã ký Tháng 10 ở Láng hạ cứ yên tâm là không bị trôi sang tháng 11. Thế nhé. Các bác hạ hỏa. Sang tuần xe về thoải con gà mái đê. Nice weekend.
Bác nói vậy thì nhà em cũng biết vậy. Đợi đến tuần sau, không lấy được xe là em thôi luôn. Lúc ấy để xem cái hợp đồng của các bác có hiệu lực hơn hay là hoa cà, hoa cải nhà bác Optia nó mạnh hơn.
Bình thường em vẫn mua AXIT ở Phương Mai, rẻ vãi ***. Bác nào cần em giới thiệu cho nhé.

CAR5

Xe tải
mai là tuần sau rồi, nếu như lời bác binhbip nói thì tuần này có nhiều anh em nhận được xe đây, hy vọng là như thế:41:

ltminh_kts

Xe đạp
mai là tuần sau rồi, nếu như lời bác binhbip nói thì tuần này có nhiều anh em nhận được xe đây, hy vọng là như thế:41:
Tôi đến tháng 12 mới được nhận xe, nghe các bác bàn luận cũng thấy sốt ruột....

Optia

Xe tải

29U - 9667

Xe tải
báo cáo các bác thị trường xe như thế, chúng em phải bỏ tiền túi ra đặt từ tháng 9, mỗi xe đặt 30tr, giờ em mang xe ra bán kiếm chút tiền nuôi vợ con thôi mong các bác thông cảm cho em, thế các bác kinh doanh lĩnh vực gì??? khi lĩnh vực các bác kinh doanh hết hàng, khan hàng, thiếu hàng, biết rằng thuế sẽ tăng, giá tăng.... các bác có làm như em không??? chỉ có thằng ngu, thằng đần, thằng không cần tiền nó mới không làm như thế thôi các bác a. mong các bác thông cảm đừng ném đá lung tung nữa, nghiệp làm sale cũng vất vả lắm các bác a, các bác ký tháng 10 mà không nhận đươc xe trong tháng thì theo luật hợp đồng phạt 12%, lấy tiền đó cầm qua đưa em em giao xe ngay cho.

Optia

Xe tải
báo cáo các bác thị trường xe như thế, chúng em phải bỏ tiền túi ra đặt từ tháng 9, mỗi xe đặt 30tr, giờ em mang xe ra bán kiếm chút tiền nuôi vợ con thôi mong các bác thông cảm cho em, thế các bác kinh doanh lĩnh vực gì??? khi lĩnh vực các bác kinh doanh hết hàng, khan hàng, thiếu hàng, biết rằng thuế sẽ tăng, giá tăng.... các bác có làm như em không??? chỉ có thằng ngu, thằng đần, thằng không cần tiền nó mới không làm như thế thôi các bác a. mong các bác thông cảm đừng ném đá lung tung nữa, nghiệp làm sale cũng vất vả lắm các bác a, các bác ký tháng 10 mà không nhận đươc xe trong tháng thì theo luật hợp đồng phạt 12%, lấy tiền đó cầm qua đưa em em giao xe ngay cho.
Bác cho anh em OF xin tài liệu cho cái dòng em bôi đỏ ở trên với. AE trên OF sẽ vote liên tục cho bác một tháng luôn. Thanks bác trước. (b) (chuyện thủ thuật kinh doanh bác nói ở trên em chưa bàn đến nhưng có lẽ sẽ có nhiều bác nhảy vào nữa đấy)

ltminh_kts

Xe đạp
Bác cho anh em OF xin tài liệu cho cái dòng em bôi đỏ ở trên với. AE trên OF sẽ vote liên tục cho bác một tháng luôn. Thanks bác trước. (b) (chuyện thủ thuật kinh doanh bác nói ở trên em chưa bàn đến nhưng có lẽ sẽ có nhiều bác nhảy vào nữa đấy)
Em cung chưa nghe có Luật hợp đồng nào cả

29U - 9667

Xe tải
"Bên mua đặt cọc trước cho bên bán 50.000.000 đồng(Năm mươi triệu đồng chẵn) ngay khi ký hợp đồng. đây là điều II
Điều V có ghi rõ: Bất cứ bên nào không thực hiện đúng các điều khoản trong hợp đồng sẽ bị phạt số tiền tương đương số tiền đặt cọc được ghi trong điều II
dạ báo cáo các bác trong hợp đồng ghi rõ a.
Mặt khác
Căn cứ......... cái câu ghi ngay đầu hợp đồng có ghi đấy ạ. Luật pháp lệnh hợp đồng năm 2005 mời các bác đọc lại đi ạ.
các bác chửi sale nhiều quá đấy, ai đó chửi các bác thế các bác có tức không? các bác xin... mượn "HOA CẢI" để dọa sale Ford thì được chứ dọa sale TOYOTA thì các bác ăn " HOA CẢI" trước đấy, chúng nó lấy xe làm thương mại từ chục năm trước rồi... giờ sale Ford mới có tí cơ hội thì các bác lại không ủng hộ là sao?

binharch

Xe hơi

Ný xự của bọn sâu này đểu thật, có trăm cách nuôi vợ con mà người ta no nàm ăn để mua được cả ô tô cho vợ con, bọn mày chỉ biết nàm ăn cò con nên bày trò đểu lày. Ông mà gặp mày ông lém đá vỡ đầu mày ra đấy ! Còn cái 12% ấy , nấy đâu za hẻ ? Chỉ có hãng buộc bọn mày phải như vậy, rồi bọn mày bày trò lày lên đếch ghi vào hợp đồng cho khách hàng chịu thiệt thòi, rõ là bọn khốn lạn, đừng để ông gặp mày đấy !

* Xin các bác admin thông củm em nhé, mà phải chửi thế cho ló nòi mặt chuột !

namgianghp86

Xe tải
"Bên mua đặt cọc trước cho bên bán 50.000.000 đồng(Năm mươi triệu đồng chẵn) ngay khi ký hợp đồng. đây là điều II
Điều V có ghi rõ: Bất cứ bên nào không thực hiện đúng các điều khoản trong hợp đồng sẽ bị phạt số tiền tương đương số tiền đặt cọc được ghi trong điều II
Mặt khác
Căn cứ......... cái câu ghi ngay đầu hợp đồng có ghi đấy ạ. Luật pháp lệnh hợp đồng năm 2005 mời các bác đọc lại đi ạ.
các bác chửi sale nhiều quá đấy, ai đó chửi các bác thế các bác có tức không? các bác xin... mượn "HOA CẢI" để dọa sale Ford thì được chứ dọa sale TOYOTA thì các bác ăn " HOA CẢI" trước đấy, chúng nó lấy xe làm thương mại từ chục năm trước rồi... giờ sale Ford mới có tí cơ hội thì các bác lại không ủng hộ là sao?
M nghĩ ra à...

namgianghp86

Xe tải
hợp đồng kí : 14-7
Hợp đồng ghi : tháng 10 giao xe
sale hót : chậm nhất 25-10 có xe
bây giờ là 9 giờ sáng 26-10...
:mad:

khoadmit

Xe đạp
--------------------------------------------------------------------------------

Mặt khác
Bác này, nói như bác thì em bó tay. Bây giờ bác đặt địa vị vào mình là người đi mua xe xem thế nào? Bác có thấy tức không? Còn chuyện làm ăn thì xin lỗi bác, nếu ai cũng lấy lý do là phải nuôi vợ nuôi con hoặc là phải bỏ tiền ra đầu tư thì thiển cận quá mức. Tại sao ở những nền kinh tế phát triên, người ta vẫn đi lên được. Các bác cứ kêu là bị ép thuế, nếu khách hàng không mua xe liên doanh thì ngành ô tô trong nước không phát triển được. Vậy sao các bác không bao giờ nghĩ mình đừng làm những cái việc như thế này để ngành công nghiệp ô tô trong nước phát triển. :^).

Về chuyện làm kinh tế thì xin thưa với bác, việc làm của các bác gọi là trục lợi, đục nước béo cò chứ không phải là làm kinh tế nhé. Thế bác bán hàng, bác được hưởng phần trăm rồi, vậy còn đòi quyền lợi kinh tế gì nữa? Còn nếu bác muốn quyền lợi hơn nữa thì xin bác hãy bỏ nhiều tiền ra làm đại lý, chứ không phải bỏ 50tr ra mà đòi kiếm được tiền nghìn đô. Như vậy không phải là làm kinh tế nhé. Chính xác nó là lợi dụng chức quyền để chục lợi cá nhân ạ.

Còn chuyện điều khoản trong hợp đồng thì xin thưa với mọi người và đặc biệt các bác SÂU là mặc dù những điều khoản hợp đồng như bác này nêu trên không có. Nhưng có một điều khoản mà không ai có thể chối bỏ trách nhiệm được, đó là có đoạn cam kết "hai bên cùng có trách nhiệm thực hiện hợp đồng này". Vậy ta cứ thế mà làm, nếu đại lý phá hợp đồng thì đại lý phải chịu trách nhiệm theo pháp luật là đền bù thiệt hại do việc phá hợp đồng gây ra. Mà thiệt hại thì có đến 1001 cái thiệt hại. Nếu các bác cần cứ gọi điện cho em, em vừa tư vấn miễn phí vừa có thể điều mấy đồng chí nhà báo đến đưa tin kịp thời luôn. (b)

Điều 363 bộ luật dân sự quy định: "nếu bên nhận đặt cọc từ chối việc giao kết, thực hiện hợp đồng thì phải trả cho bên đặt cọc tài sản đặt cọc và một khoản tiền tương đương giá trị tài sản đặt cọc, trừ trường hợp có thỏa thuận khác" :^)

khoadmit

Xe đạp
Tiện đây em cũng xin nhắn với bác SÂU ở trên thông báo lại cho Ford Láng Hạ là: chỉ cần đến ngày 27.10.2009 mà em chưa nhận được điện thoại báo chính xác ngày nhận xe thì coi như thôi luôn.

Lý do:
1. Theo quy định: Ford Láng Hạ phải có trách nhiệm báo trước 2 - 3 ngày để khách hàng chuẩn bị tiền.
2. Theo điều 363 bộ luật dân sự, ford Láng Hạ sẽ phải trả lại số tiền đặt cọc, cộng thêm một số tiền tương đương như vậy.
3. Ngoài ra, luật pháp còn quy định bên nào không thực hiện trách nhiệm của mình gây ra hậu quả nghiêm trọng sẽ phải đền bụ thiệt hại:
Vậy, đơn giản là bây giờ ford Láng Hạ không thực hiện hợp đồng thì em bị thiệt hại như sau:
3.1 Mất khoản tiền lãi xuất tích kiệm 7,5%x500.000.000vnđ
3.2 Không thể mua xe liên doanh trong nước do tất cả các hãng đều không nhận đặt hàng trong năm 2009 nữa. Vậy em sẽ bị mất thêm ít nhất 6% thuế đăng ký xe.
3.3 Nếu mua xe nhập, sẽ bị mất thêm tối thiểu 10% (ít nhất khoảng 3000usd) do việc thắt chặt nhập xe. Tất cả các dòng xe đều tăng giá so với tháng 7, 8 và 9 khi ký hợp đồng với Ford.
4. Khi đã ra pháp luật, bên thua sẽ phải chịu toàn bộ chi phí kiện tụng. Cái này thì em theo được, và nếu bác nào muốn thì anh em theo luôn cho tiện.

Cuối cùng, em xin noi một câu: phải có những người đứng lên nói thẳng, nói thật và làm thật để đất nước phát triển!

Cháu yêu nhất Bác Hồ!

namgianghp86

Xe tải
(b) uống đi bác...
nghe bác nói mà em sướng hết cả người

Optia

Xe tải
4. Khi đã ra pháp luật, bên thua sẽ phải chịu toàn bộ chi phí kiện tụng. Cái này thì em theo được, và nếu bác nào muốn thì anh em theo luôn cho tiện [/quote]

Chưa đến mức phải dùng của nhà trồng được thế đâu chú. Cứ bình tĩnh đã. Có bác nào theo bác chủ thớt không?
Em bắt cửa bác chủ thớt, có bác nào theo em không? 1 ăn 5 nhé?:21:(b)

Tamagochi

Xe tải
Mặt khác
Hợp đồng của tôi đọc đi đọc lại toét cả mắt ra chả thấy có điều khoản nào đền cọc cả. Hỏi sale thì được trả lời là chỉ trả lại cọc + tiền lãi ngân hàng trong thời gian giữ tiền cọc. Có bác nào có hợp đồng ghi điều khoản đền cọc này không nhỉ?
Còn việc bác sale này cố tình đặt cọc trước để bây giờ mang ra bán lại thì đúng là vi phạm đạo đức kinh doanh rồi, vì bác là sale nên bác mới biết thông tin là hàng sẽ khan hiếm và đã làm như vậy để trục lợi. Nếu bác là người tiêu dùng bình thường thì tôi không trách, đằng này bác là sale thì không nên làm như thế. Về mặt cá nhân, bác có thể làm lợi cho bản thân và gia đình nhưng về phía công ty Ford, bác đang làm mất hình ảnh của họ. "Ăn cây nào, rào cây ấy", bác nên xem trọng lợi ích của công ty trước hơn là lợi ích của bản thân. Tôi mà là tổng giám đốc của Ford thì sẽ giới thiệu bác qua Toy làm việc luôn.