Thảo luận For escape 204 3.0

bigman95

Xe điện
Ý em là FLT là gì ý ạ. Em bắc ninh nên không biết cái này ạ!!
Em việt vội. FTL (ford thăng long, địa chỉ 105 láng hạ) . Trước mắt cụ thay van PCV đi đã. nếu ổn mới thay tiếp. Van PCV lỗi dẫn đến tách dầu lỗi --> cổ hút của xi lanh cũng sẽ rất bẩn. EGR, bù ga sẽ bẩn theo. --> bugi cũng sẽ bẩn theo

bigman95

Xe điện
Em mang ra for long biên khám rồi!!! Hộp tách dầu hỏng. Và nó còn không chắc chắn. Nhưng khi nó xử lý tạm thì đi oke. Nhưng vẫn không phải là ngon hẳn!!!
Hộp tác dầu nó có mỗi bộ lọc van PCV gắn vào đấy, cụ thay van PCV trước. còn hộp vệ sinh đi là được. (dùng vệ sinh của limo )

anhnhi219

Xe đạp
Em việt vội. FTL (ford thăng long, địa chỉ 105 láng hạ) . Trước mắt cụ thay van PCV đi đã. nếu ổn mới thay tiếp. Van PCV lỗi dẫn đến tách dầu lỗi --> cổ hút của xi lanh cũng sẽ rất
bẩn. EGR, bù ga sẽ bẩn theo. --> bugi cũng sẽ bẩn theo
Vấn đề em đã thay hết rồi ạ. Nhưng về cơ bản em mang ra for long biên. Họ đã vệ sinh nhưng đòi cái van và cụm hộp tách dầu là 5tr5 cả công cả thuế. Mà thay xong còn kiểm tra tiếp vì không chắc chắn. Khó cái em hỏi phụ tùng bên ngoaid người ta còn không biết cái vavle pcv đó ạ!

bigman95

Xe điện
Vấn đề em đã thay hết rồi ạ. Nhưng về cơ bản em mang ra for long biên. Họ đã vệ sinh nhưng đòi cái van và cụm hộp tách dầu là 5tr5 cả công cả thuế. Mà thay xong còn kiểm tra tiếp vì không chắc chắn. Khó cái em hỏi phụ tùng bên ngoaid người ta còn không biết cái vavle pcv đó ạ!
hỏi ai bên ngoài không biết? Van pcv là van kiểm soát khí đọng trong động cơ khi do piston sinh ra . hộp lọc dầu để tránh lượng khi trong động cơ quay lại đường hút tránh gây bẩn cổ hút và bugi.
tách dầu gần như em chưa thấy xe nào hỏng. còn van PCV thì trên 10 vạn là phải thay do bị két viên bi ở trong. Hiện tượng kẹt vạn PCV là máy vòng tua cao hoặc vòng tua thấp.
van PCV tắc đóng hay mở thì cũng khó chết máy được. Xe cụ chắc còn lỗi nào đó nữa!? cụ vệ sinh EGR chưa?

?

anhnhi219

Xe đạp
hỏi ai bên ngoài không biết? Van pcv là van kiểm soát khí đọng trong động cơ khi do piston sinh ra . hộp lọc dầu để tránh lượng khi trong động cơ quay lại đường hút tránh gây bẩn
cổ hút và bugi.
tách dầu gần như em chưa thấy xe nào hỏng. còn van PCV thì trên 10 vạn là phải thay do bị két viên bi ở trong. Hiện tượng kẹt vạn PCV là máy vòng tua cao hoặc vòng tua thấp.
van PCV tắc đóng hay mở thì cũng khó chết máy được. Xe cụ chắc còn lỗi nào đó nữa!? cụ vệ sinh EGR chưa?

?
ERG là gì ạ??? Em hôm nay đang hỏi con hộp tách dầu bên ngoài tháo xe có giá 1tr100. Em thấy bên for LB báo phần trăm khả năng cao là do nó. Nó bắt thay cả cụm bác ạ!!! Cả van pcv và hộp tách dầu!!!

bigman95

Xe điện
ERG là gì ạ??? Em hôm nay đang hỏi con hộp tách dầu bên ngoài tháo xe có giá 1tr100. Em thấy bên for LB báo phần trăm khả năng cao là do nó. Nó bắt thay cả cụm bác ạ!!! Cả van pcv và hộp tách dầu!!!
Nếu thay được thì tốt. Sau khi thay cụ bảo gara vệ sinh cho cái họng mà vẫn egr cắm vào(egr là hệ thống hồi khí thải) tách dầu hoặc pcv chết nó sẽ hút hơi dầu nhiều hơn vào họng hút dẫn đến bẩn

anhnhi219

Xe đạp
Nếu thay được thì tốt. Sau khi thay cụ bảo gara vệ sinh cho cái họng mà vẫn egr cắm vào(egr là hệ thống hồi khí thải) tách dầu hoặc pcv chết nó sẽ hút hơi dầu nhiều hơn vào họng
hút dẫn đến bẩn
Em đã vệ sinh bên for LB bộ hút rồi ạ. Còn cả cụm này em đang tính thay. Vì bên họ vệ sinh và chỉnh lại cụm van với hộp này em thấy hiện tượng nó bớt đi rất nhiều!!!
Như hình ảnh này là cả cụm bao gồm van và hộp đúng không anh!!!

anhnhi219

Xe đạp
Nếu thay được thì tốt. Sau khi thay cụ bảo gara vệ sinh cho cái họng mà vẫn egr cắm vào(egr là hệ thống hồi khí thải) tách dầu hoặc
pcv chết nó sẽ hút hơi dầu nhiều hơn vào họng hút dẫn đến bẩn
Ngoai ra hôm khám bên flb họ báo em sợ bơm xăng lọc xăng nhưng không phải. Và áp suất máy của xe không phải là yếu. Em chỉ cần đạp nhẹ ga là xe đã vút rồi. Máy tròn và rất êm ạ!!!
Đơn giản cứ đi ở tốc độ thấp là xe lại lịm và chết máy. Họ nói với em do bộ đó đẩy nhiều khí thải với gì gì đó nên dẫn đến chết máy. Ngoài ra khi đi ở tốc độ cao. Xăng dồn đi nhiều hơn lượng khí đó nên xe sẽ không thể chết máy được
Nôm na họ nói em hiểu như vậy. Họ nói em thấy có lí nhiều!!!

bigman95

Xe điện
Cụm này cả
Em đã vệ sinh bên for LB bộ hút rồi ạ. Còn cả cụm này em đang tính thay. Vì bên họ vệ sinh và chỉnh lại cụm van với hộp này em thấy hiện tượng nó bớt đi rất nhiều!!!
Như hình ảnh này là cả cụm bao gồm van và hộp đúng không anh!!!

Van và hộp

99l-1888

Xe buýt
hỏi ai bên ngoài không biết? Van pcv là van kiểm soát khí đọng trong động cơ khi do piston sinh ra . hộp lọc dầu để tránh lượng khi trong động cơ quay lại đường hút tránh gây bẩn cổ hút và bugi.

?
Cái này nó nằm chỗ nào trên xe bác ơi

99l-1888

Xe buýt
trên mặt máy phía bên phải nhìn từ đầu xe vào , có ống 15 chạy ra , Cụ phải tháo cả cổ hut ra mới tháo được van này. (nằm giữa 2 hàng xi lanh )
Thay mới hay vệ sinh Bác, xe em có mùi khí thải có mùi khét, em định xử lý van này xem có cải thiện không. Cảm ơn Bác nhé

99l-1888

Xe buýt
Xe em hình như không có van EGR bác ơi