Ford 2.0 MT - RÚ GA ---- HELP

OlaMo

Xe máy
Chào các Bác,
Hôm nay có 1 vấn đề em gặp phải khi lôi con vợ Ford - ESCAPE 2.0 MTgià ra khỏi nhà.
Vừa ra đến đường Xã Đàn với phong cách từ và tốn của bà Vợ FORD. Bỗng dưng vợ FORD của em tự động rú ga lên ( vòng tua máy trên 4k - dù đã tắt máy hay khởi động lại cũng như thế ). May em bình tĩnh cắt côn để số 4 rồi từ từ cho xe tấp vào lề đường. Chổng mông ngó ngoáy 1 hồi em pó tay, đành phải gọi xe "cứu thương" đưa vợ em vào xưởng tại LÊ DUẨN để khám bệnh. Các Bác nhìn ngó vợ em chán chê rồi phán BÔ của vợ em có vấn đề và hiện tại đang nằm ở đấy. Do công việc em ko trực chiến ở đấy xem bị sao.
Mong các bác chỉ giáo và cho lời khuyên.
Xin chân thành cám ơn :(

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
Thật may là chủ thớt đi xe số- Nếu đi xe AT thì lấy côn đâu mà cắt. E nghĩ là xe Kụ bị kẹt ga thôi, phần máy chắc ko vấn đề gì.

OlaMo

Xe máy
Không kẹt bác ah !!! em đã dừng xe về "N" + cài phanh tay thử nổ lại máy nhưng vẫn rú ầm lên. Em cũng hoảng nhưng may bình tĩnh lại khoảng 1s thì cho xe tấp ngay vào lề.
Mong các Bác cho xin ý kiến !!!
Thank

HamLong3.0V

Xe điện
Không kẹt bác ah !!! em đã dừng xe về "N" + cài phanh tay thử nổ lại máy nhưng vẫn rú ầm lên. Em cũng hoảng nhưng may bình tĩnh lại khoảng 1s thì cho xe tấp ngay vào lề.
Mong các Bác cho xin ý kiến !!!
Thank
Bác thử kiểm tra bộ phận hút gió xem sao, đặc biệ em b..ướm ga :D

theanh fe AT

Xe tải
cụ kiểm tra & vệ sinh những phần sau trước khi cho gara nó thịt mình; vệ sinh lọc gió,bướm ga,van không tải,tháo acqui để 30' rồi lắp lại. Theo cách này em dự là thành công 70-80%

OlaMo

Xe máy
Thank cac bac da tan tinh chi giao. Hnay em da nhan lai Vo em. Tinh hinh em fai thay" Van Khong Tai" . Ton that cung ko qua nang ne.(1cu5)
Xin chan thanh cam on cac Bac....chuc cho dien dan ngay cang phat trien.
Rat xin loi vi ko go dc Tieng Viet