FORD AN ĐÔ - Mùng 1 tháng cô hồn đã chửi nhau

ngungo thien ly

Xe container
Cứ bán được xe đã mọi việc tính sau, không biết đi bảo hành có bị củ hành nữa không cụ chủ

HieuPride03

Xe tăng
Sao ford nào cũng như fò thế nhỉ?

insurance_vn

Xe hơi
Em cũng có 1 vụ với bên này, chắc cạch không bao giờ dám quay lại. Chả là đợt trước bạn em có nhờ qua thay dầu định kỳ ở đó. Tầm 14h đưa xe qua đó làm thủ tục, giấy tờ xong đ/c CV Dịch vụ nói hiện đang hết cầu nên yêu cầu chờ. Em đi cùng 2 ông bạn nữa ngồi chờ, uống hết mấy cốc nước, xem hết xe này đến xe kia, mà đúng hôm trời nóng, showroom thì lụp sụp, điều hòa chạy kiểu tiết kiệm điện. Tới gần 1 tiếng mà xe vẫn để ở ngoài, trong khi mấy cái xe để trên cầu áng binh bất động, chả có ông thợ nào động chạm, thế mà họ không lỡ hạ xuống để cho xe em vào. Sau đó phải nhờ 1 bác Sales nói thì xe mới được đánh đánh vào. Mấy ae lại ngồi chờ, tới tầm 16h00 vẫn chưa thấy xe xong thì hỏi lại đồng chí CVDV, và nhận được câu trả lời xe đã thay dầu xong và đang chừ rửa. Lại tiếp tục điệp khúc chờ.....tới gần 17h hỏi đồng chí CVDV xe đã được rửa chưa, và kết quả là vẫn phải chời. Bực mình quá, mấy ae bảo ko cần rửa nữa. Chỉ cỗ mỗi thay dầu và rửa xe mà mất tới 3 tiếng đồng hồ, và đón nhận được thái độ thờ hơ của bán bộ dịch vụ. Chắc chẳng bao giờ dám quay lại đây nữa :(

tamida

Xe máy
Hôm sau cụ có dám chửi không hay lại ngọt ngào để lấy tiền? Cụ có ghi âm lại không để a e học cụ?
Em kể tiếp hôm sau em lên lấy tiền:

8h sáng em gọi hỏi An Đô làm việc chưa để em vào. Nó bảo làm rồi anh vào đi. Em chưa vào vội mà đi rửa xe, ăn sáng khoảng 1 tiếng cho nó gọi dục thêm 2 lần nữa em mới vào

lần này bọn nó im lo dám nói năng gì, lẳng lặng làm thủ tục cho em.

Một lúc sau bé thủ quỹ đưa giấy tờ ra bảo em ký bảo người nhận tiền. Em bảo tiền đã đưa anh đâu mà anh ký. Nó mới mở két đưa tiền ra. Em bảo nó đếm kỹ từng tờ, chạy máy cũng đc, nhưng tờ nào máy báo tít 1 phát thì thay ngay tờ khác cho anh vì anh sợ tiền giả.

Chắc con bé đó biết thân phận nên làm răm rắp theo. Xong em mới ký đã nhận tiền rồi quay mông đi thẳng.

À. Lúc ra cửa em còn chê con ranger 2015 mới về của nó: cái taplo có đường chỉ khâu như con vios, xấu vãi các cụ ạ

kimi2007

Xe hơi
He he he, thế nên ở VN, người ta toàn bảo là Pho huyền.

Em ủng hộ các bác! Là khách hàng k đc quan tâm thì thôi còn hành nhau.
E cũng xin chia sẻ với các cụ tháng 20/7/2015 vừa rồi e có giao dịch chiếc ranger tại Hà Nội ford. Add: 94 Ngô Thị nhậm. Nhân viên làm việc k bằng trẻ con.e hẹn sáng hôm đó làm việc đặt cọc và lấy ngày phong thuỷ.nhân viên ok còn đưa đi xem xe.làm e đi từ Sơn La về HN (600Km/2 chiều) từ hôm 19/7.Em cùng nhân viên thoả thuận từ A đến Z và ok. Nhân viên mang giấy tờ đặt cọc e đi Cả sáng và quay về xin lỗi em là đại lý đã hết xe vì có bạn của giám đốc HNford lấy rồi và xin lỗi e 1 câu nhẹ hều.
Đặt vào vị trí đó ai chảquá bực. Làm việc như HN ford đấy các bác nhận xét sao?

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E cũng xin chia sẻ với các cụ tháng 20/7/2015 vừa rồi e có giao dịch chiếc ranger tại Hà Nội ford. Add: 94 Ngô Thị nhậm. Nhân viên làm việc k bằng trẻ con.e hẹn sáng hôm đó làm việc đặt cọc và lấy ngày phong thuỷ.nhân viên ok còn đưa đi xem xe.làm e đi từ Sơn La về HN (600Km/2 chiều) từ hôm 19/7.Em cùng nhân viên thoả thuận từ A đến Z và ok. Nhân viên mang giấy tờ đặt cọc e đi Cả sáng và quay về xin lỗi em là đại lý đã hết xe vì có bạn của giám đốc HNford lấy rồi và xin lỗi e 1 câu nhẹ hều.
Làm ăn thế này mất uy tín quá :(

dau-tay

Xe tăng
em đang dsinhj làm con mà nghe các cụ thế này thì bực mình quá. thôi chuyển sang dmax 2015 vậy

Plcmanhg

Xe đạp
Theo em nghĩ thì bất cứ đại lý bán xe nào không chỉ riêng Ford an đô, cần phải giữ chữ tín, nói là phải làm, một là một hai là hai, hẹn giao xe là phải đúng hẹn, bác chủ thớt ở hn còn tức thử hỏi người ở tỉnh xa thì sao? Nói đi đôi với làm là triết lý kinh doanh mà các bác sâu thực hiện tốt sẽ làm hài lòng khách hàng và sẽ ko xảy ra chuyện như của bác chủ thớt, tránh được điều mang tiếng trong kinh doanh

Theo em nghĩ thì bất cứ đại lý bán xe nào không chỉ riêng Ford an đô, cần phải giữ chữ tín, nói là phải làm, một là một hai là hai, hẹn giao xe là phải đúng hẹn, bác chủ thớt ở hn còn tức thử hỏi người ở tỉnh xa thì sao? Nói đi đôi với làm là triết lý kinh doanh mà các bác sâu thực hiện tốt sẽ làm hài lòng khách hàng và sẽ ko xảy ra chuyện như của bác chủ thớt, tránh được điều mang tiếng trong kinh doanh
Cụ nói rất đúng.mong là thực tế như thế.nhưng nhân viên bị áp lực từ trên cộng với phải lươn lẹo để kiếm tý . Nên khó lắm mình là một khách hàng của ford cất công đi cả 600km xuống mất việc

dau-tay

Xe tăng
cụ ford nào đấy?

Vhtien

Xe buýt
Quá lởm và đến lúc bảo hành sẽ bị củ hành nữa

VeryGood

Xe điện
Bị các cụ chửi nhiều hay sao mà mấy hôm nay các em ý ngoan hiền lễ phép lắm, em ngồi ở bàn cứ hết trà, cà fe các em lại bế ra :P

TuanHung1

Xe tăng
E chính là chủ xe Rager bị va quệt trc khi giao cho khách hàng đây! Đến h phút này bên Ford vẫn chưa giải quyết dc cho e!!!!! E thực sự đang rất bức xúc.
Nó vẩn chưa í e gì cho bác à. For dạo này làm ăn tai tiếng quá

dau-tay

Xe tăng
cụ cho em giá chuẩn range 2015 hàng thái 4x2 model moi nhat cụ nhé. qUOTE="khanhoto, post: 24805108, member: 74964"]Cụ cứ qua sâu bên e. E làm SEO uy tín ạ:D[/QUOTE]
cu

hieupham7485

Xe buýt
Em thì hay ra Ford Láng Hạ cho gần, thấy cũng dễ chịu, trà nước, kẹo đủ cả, điều hòa phòng chờ mát rượi. Chắc em chỉ qua sửa chữa, chưa có tiền mua xe mới nên chưa bị củ hành :))