Thảo luận FORD ECO sport 2017 phiên bản bỏ lốp dự phòng sau và động cơ ecoboot bao giờ bề việt nam

maquan

Xe hơi
Giờ nhà máy ở Hưng Yên vẫn đang lắp bản cũ thì bản mới nếu muốn về sớm chắc phải nhập khẩu nguyên chiếc. Thế thì giá sẽ phải ngang hoặc hơn trax & vitara chứ ko thể rẻ hơn :D Còn đợi nhà máy nó lắp bản mới thì chắc còn xơi :D

tuancisco

Xe tải
nếu nhập ĐNA thì có khi lại rẻ hơn đấy chứ cụ

faraway89

Xe tải
bản giống TQ thì vẫn có ba lô và động cơ 2.0 chứ ko phải turbo, mà thích thì mình kêu sale nó tháo balô ra cũng được

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Giờ nhà máy ở Hưng Yên vẫn đang lắp bản cũ thì bản mới nếu muốn về sớm chắc phải nhập khẩu nguyên chiếc. Thế thì giá sẽ phải
ngang hoặc hơn trax & vitara chứ ko thể rẻ hơn :D Còn đợi nhà máy nó lắp bản mới thì chắc còn xơi :D
Ford VN nó ko cho nhập thì nhập kiểu gì nhỉ? Em nghĩ Ford đang bán tốt bản cũ chả dại gì bán bản mới

Nếu bản mới về thì ko ai mua bản cũ, mà bản mới đắt lại kén người mua hơn có thể giảm doanh số.

Em nghĩ khi nào Eco rời top 10 thì có khi Ford sẽ lên kế hoạch nhập bản mới. Eco rời top hoặc tụt số 2 3 tháng thì Ford có nhẽ sẽ chốt eco mới về

Các cụ hóng bảng xếp hạng đi, Eco rời top có thể sẽ thúc đẩy Ford về hàng

Hoặc cũng có 1 trường hợp nữa giống Fiesta thì Ford sẽ bán bản thường và bản Ecoboost với giá Ecoboost cao hẳn để tách phân khúc. Ai ít xèng chơi bản máy thường còn ai thích thì xơi bản Ecoboost :D đấy là em đoán mò :v

trung2111

Xe tải
Thiên đường vn đừng mong cái j ngon bổ mà rẻ. Phải biết chấp nhận thì mới có xe mà đi. Còn cứ chờ đợi thì biết đến bao giờ. 1 đời người mấy đời xe. Thay vì đợi nọ đợi kia hãy mua luôn khi có thể rùi để đầu óc kiếm $ lên đời cao hơn sau này.

badguy

Xe hơi
Hóng xem bao giờ VN có bản Ecoboot!

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Thiên đường vn đừng mong cái j ngon bổ mà rẻ. Phải biết chấp nhận thì mới có xe mà đi. Còn cứ chờ đợi thì biết đến bao giờ. 1 đời người mấy đời xe. Thay vì đợi nọ đợi kia hãy mua luôn khi có thể rùi để đầu óc kiếm $ lên đời cao hơn sau này.
cụ này có quan điểm "Rống" em :))

TOpmot0099

Xe tải
Kính các cụ.
Các cụ và ae kinh doanh ford cho e hỏi dòng xe eco phiên bản 2017 bỏ lốp dự phòng sau và động cơ ecoboot bao giờ về việt nam. Đến thời điểm này tháng 4/2017 mà e thấy ford chưa có kế hoạch là sao. Các cụ cho e thông não với. E yêu nó 1 thời gian rồi chuẩn bị kết hôn mà nghe nó chị nó 2017 xinh hơn nên có ý định ... hehe.
Kính c2h5oh các cụ
Tiện thể các cụ kd cho e cái giá yêu thương của e nó và của hồi môn khi về nhà chồng vào ib e nhé. E sắp và đang cbi ly dị vợ nên cần lấy vợ 2 khác
_ à e chạy bản mt nhé. Chân e to ah.hihi

em thấy thích cái cách ford để lốp sau cho echo nhìn năng động thể thao, tháo ra thì khác gì Kia Morning

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hóng xem bao giờ VN có bản Ecoboot!
Ecoboost bán cho ai hả cụ? Giờ bán được vì xe ngon giá đẹp. Lắp Eco vào thêm 50-70 củ nữa thì bán cho *** . Như em Fiesta Ecoboost đấy, cả năm chắc bán được mấy chục chiếc.

Ford.auto

Xe máy
Ecoboost bán cho ai hả cụ? Giờ bán được vì xe ngon giá đẹp. Lắp Eco vào thêm 50-70 củ nữa thì bán cho *** . Như em Fiesta Ecoboost đấy, cả năm chắc bán được mấy chục chiếc.
Fiesta tháng vẫn bán dăm bảy chục chiếc đấy cụ:)), 1 nửa là 1.0. Nhu cầu em này cũng ổn định ko tăng trưởng nhiều cụ ah. Cuối năm lên đời Kuga đê cụ:-bd

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Fiesta tháng vẫn bán dăm bảy chục chiếc đấy cụ:)), 1 nửa là 1.0. Nhu cầu em này cũng ổn định ko tăng trưởng nhiều cụ ah. Cuối năm lên đời Kuga đê cụ:-bd
Về thật hả bác ơi. Escape/Kuga ấy?

motconmot

Xe tải
Em Trax đắt là do nhập khẩu thôi mà các cụ, Eco mà nhập thì cũng tầm đó. Cùng phân khúc nhưng em khoái Trax vì nó có mấy cái tay nắm trên cửa sổ mà vẫn full túi khí

khachuy225

Xe tải
Hóng thôi

Sharonstone

Xe hơi
Ford VN nó ko cho nhập thì nhập kiểu gì nhỉ? Em nghĩ Ford đang bán tốt bản cũ chả dại gì bán bản mới

Nếu bản mới về thì ko ai mua bản cũ, mà bản mới đắt lại kén người mua hơn có thể giảm doanh số.

Em nghĩ khi nào Eco rời top 10 thì có khi Ford sẽ lên kế hoạch nhập bản mới. Eco rời top hoặc tụt số 2 3 tháng thì Ford có nhẽ sẽ chốt eco mới về

Các cụ hóng bảng xếp hạng đi, Eco rời top có thể sẽ thúc đẩy Ford về hàng

Hoặc cũng có 1 trường hợp nữa giống Fiesta thì Ford sẽ bán bản thường và bản Ecoboost với giá Ecoboost cao hẳn để tách phân khúc. Ai ít xèng chơi bản máy thường còn ai thích thì xơi bản Ecoboost :D đấy là em đoán mò :v
Cụ đoán mà em thấy logic gớm.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cụ đoán mà em thấy logic gớm.
:D em thấy Ford đang tụt giá EcoSport chắc là đang đẩy số ra để chuẩn bị đưa model mới về rồi. Không biết giống Trường Hải làm vụ Mazda 3 không ;)) phiên bản mới hơn phiên bản cũ có 35tr mà hiện đại hơn nhiều, như vậy khách vừa mới mua bản cũ xong sẽ cảm thấy hơi bị tự kỷ :D

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Tụt giá là xu hướng chung rồi cụ. Không tụt thì doanh số các hãng đều giảm.

Nguy hiểm lắm. Vì tâm lý ng Việt ta là hóng đến 2018 để xem thuế có giảm không.

MTKK43

Xe hơi
cụ chạy AT và MT Eco à? cụ nên trải nghiệm lâu hơn để cảm nhận hết :D ban đầu em cũng thích MT nhưng thôi mua AT cho vợ còn đi. Nhưng khi trải nghiệm AT của EcoSport, đặt biệt là đi leo đồi dốc thì đã thấy rằng thì là màn AT Eco làm cho mình nhàn đầu hơn nhiều. Còn AT đi trong phố thì khỏi phải bàn rồi, từ xửa xưa nó đã là xe để đi trong phố

Nếu cụ đi MT của Eco cụ sẽ mất 1 số tính năng mà không thể hoặc khó độ

* Khởi hành ngang dốc
1. Gạt mưa tự động
2. Đèn tự động
3. Điều hòa tự động
4. Cửa sổ trời
5. Cảm biến lùi
6. Chìa khóa thông minh (cái này độ được nhưng động chạm tới điệnn nhạy cảm với Ford)

ví dụ sau này cụ đi chơi xa, phải leo đèo cao 1 chút, nếu có điều kiện cảm nhận 2 xe AT và MT của Eco thì em thề lúc ý cụ sẽ bảo biết thế chọn AT :D
Con Eco này em thấy hộp số bị cà gựt, cà tưng mà sao cụ bảo đi trong phố ngon được

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Con Eco này em thấy hộp số bị cà gựt, cà tưng mà sao cụ bảo đi trong phố ngon được
Đấy là cụ nghe bảo, còn em đi thấy bình thường :)) hoặc là các cụ đi xe vip nhiều quá thấy Eco nó cà tưng so với các dòng xe vip.

Daikimha

Xe máy
Cụ nào đi eco có nhu cầu đổi xe báo e nhé. E lại đang thấy thích e này