Đánh giá Ford Everest 2016 3.2 Titanium

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cảm ơn cụ. Như vậy là cụ chơi cả cos và pha rồi. Em thì muốn cos giữ nguyên bản, chỉ cần tăng sáng pha thôi, để em nghiên cứu thêm vụ này
Vâng, vì cos và pha Ranger đều là Halogen. Còn cụ thì chơi pha thôi vì cos cụ xenon rồi.

ndhungvpb

Xe hơi
theo em được biết, khi ở bật chức năng đổ đèo xe của cụ đã tự động về số thấp, khi muốn tăng tốc hay giảm tốc cụ chỉ việc tác động vào chân phanh hay chân ga hoặc nút nhất cộng trừ trên vô lăng. Cụ vẫn phải điều khiển tốc độ cho phù hợp với đường chứ xe không tự điều chỉnh tốc độ. Việc hỗ trợ đổ đèo là phanh độc lập trên các bánh giúp xe không bị văng. Đây là ý kiến của riêng em các cụ bổ sung hay sửa chữa giúp em.
các cụ ạ, chức năng đổ đèo thực ra không phải để xuống đèo ở các cung đường bình thường cần đến, mà là những đoạn đường rất dốc, rất hiểm trở thôi. Chứ đèo có độ dốc 10% mà thường gặp thì không cần đến chức năng này. Chức năng này khi bật thì xe chỉ chạy < 10km/h thôi, như rùa bò luôn.

ndhungvpb

Xe hơi
Subaru thì vẫn ngon mà cụ, chỉ chê mỗi kiểu dáng và công nghệ ít cập nhật, còn để mà tận hưởng lái thì phê đấy.
cụ ơi công nghệ hiện đại của Subaru chả thiếu gì đâu. Cụ thử soi các phiên bản mới từ 2015 trờ về đây mà xem.

taochengnan

Xe tải
các cụ ạ, chức năng đổ đèo thực ra không phải để xuống đèo ở các cung đường bình thường cần đến, mà là những đoạn đường rất dốc, rất hiểm trở thôi. Chứ đèo có độ dốc 10% mà thường gặp thì không cần đến chức năng này. Chức năng này khi bật thì xe chỉ chạy < 10km/h thôi, như rùa bò luôn.
hỗ trợ đổ đèo hỗ trợ dưới 30km...nếu khi kích hoạt mà cụ thấy chậm có thể tăng thêm tốc độ bằng cách bấm phím tăng bên trái vô lăng nhé

Ford_Explorer

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút, con Fe 3.2 này khi tắt máy nó có khóa cửa tự động không ạh? và sau bao lâu thì khóa? Em tắt máy xong đợi mãi chẳng thấy nó tự khóa gì cả. Như đời cũ 2008 xuống xe tắt máy, để quên không khóa nó cũng tự khóa mà con đời mới này không thấy.

Kenkitty

Xe hơi
dáng xe đã gọn hơn, kiểu dáng cũng đẹp hơn em rất ưng dòng này và quan trọng giá tiền hợp

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi chút, con Fe 3.2 này khi tắt máy nó có khóa cửa tự động không ạh? và sau bao lâu thì khóa? Em tắt máy xong đợi mãi chẳng thấy nó tự khóa gì cả. Như đời cũ 2008 xuống xe tắt máy, để quên không khóa nó cũng tự khóa mà con đời mới này không thấy.
hình như ford đời mới đều ko tự khóa cửa khi tắt máy vì lý do an toàn: ví dụ quên trẻ em hay vậy nuôi trong xe.
Nếu cụ ở ngoài bấm nút mở khóa trên chìa mà chưa mở cửa thì sau đó nó sẽ tự khóa. Còn tắt máy xuống xe thì ko bao h tự khóa cả.

Lacet_ti

Xe container
hình như ford đời mới đều ko tự khóa cửa khi tắt máy vì lý do an toàn: ví dụ quên trẻ em hay vậy nuôi trong xe.
Nếu cụ ở ngoài bấm nút mở khóa trên chìa mà chưa mở cửa thì sau đó nó sẽ tự khóa. Còn tắt máy xuống xe thì ko bao h tự khóa cả.
Lý do vớ vẩn thôi - chắc cả vài chục năm mới có 1 TH quên trẻ em trong xe.
Mà nếu quên, ko khoá cửa thì trẻ em nó tự bò ra chắc.
Trong khi rất nhiều lúc điên đầu về chuyện : Về nhà đếu nhớ là mình bấm khoá cửa chưa :))
Đã SM Key, cứ mang chìa ra khỏi xe khoảng 30m là nó tự khoá mới sướng :)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Trong khi rất nhiều lúc điên đầu về chuyện : Về nhà đếu nhớ là mình bấm khoá cửa chưa :))
Ko vớ vẩn đâu bác nhé. Chả có lý do gì mà cứ smartkey thì bác ra khỏi xe đi xa là nó phải khóa. Đã có nhiều trường hợp quên trẻ em trong xe và die rồi, cả ở VN lẫn Mẽo.
Nói chung có mỗi cái động tác bấm chìa hoặc sờ cái nút trên tay nắm cho nó khóa xe có gì khó đâu.

Ford_Explorer

Xe máy
Cụ đã độ SM Key chưa? Độ ở đâu đấy ạh? Độ xong có như nguyên bản ko? Có bị lỗi chức năng nào ko? Xe em độ rồi mà cốp sau thỉnh thoảng lỗi ko đóng điện được, rồi thì khóa cửa rồi mà cốp sau vẫn mở được, hệ thống âm thanh tắt máy khóa cửa rồi mà vẫn chạy ầm ầm, phải tắt bằng tay, đành phải tháo bỏ SM Key

Wintemrach

Xe tải
Không thấy khóa tự động Cụ à.

lion68

Xe đạp
CCCM cho Em hỏi . Xe Em bị tháo mất môt cái ôp trục lazang . Hỏi hãng thì báo giá chat quá (700K) . CCCM biết chỗ nào ngon , bổ , rẻ thì phím Em với . Thanks CCCM !

bocubau

Xe tăng
Cụ nào bán ever 3.2 không?

bocubau

Xe tăng
Em cần tìm ever 3.2 càng mới càng tốt. Cụ nào chán hú em nhé.

buddy12

Đi bộ
Chào cccm, có cụ mợ nào sẵn lòng cho thuê chiếc Ever của mình 1 hôm ko, inbox cho em với ạ. công ty em có sự kiện cần thuê ạ. Thanks

Binhtn99

Xe buýt
Vì đèn LED nó có cái tản nhiệt to phạc ở sau đèn nên kiểu gì cũng phải khoét. Cụ mà nhìn em đèn em lúc khoét mới kinh, nát bét hết cả =)).
Lục mãi mới có mấy cái ảnh trong đt. Toàn ảnh buổi tối, ko có ảnh bàn ngày ko đèn để cụ cảm nhận dễ hơn.

Theo cụ thay bóng pha bằng led canbus và xenon canbus thì loại nào hơn ạ, đều cắm giắc ăn luôn. E hay đi đường trường ban đêm nên cần chiếu xa và bám đường