Ford everest 2016 đã cụ nào đặt

thanh040506

Xe trâu
So sánh thì phải so sánh Focus tại Việt Nam và tại Thái Lan sẽ phù hợp hơn. Vì cả hai xe đều được lắp ráp tại 2 nước.
Ford Everest bán tại VN là xe lắp ráp từ Thái, nó phải chịu thuế nhập khẩu hình như là 83%, thuế TTĐB 45% và thuế GTGT 10% nữa, thuế sau đánh chồng lên thuế trước.
Tương tự như TOY Yaris bán tại VN đấy, ko biết bên Thái bán bao nhiều nhưng về VN bán gần 700 triệu?
Đã có rất nhiều bài phân tích về giá cả tính theo chính sách thuế cụ ơi.
Mà cụ tìm hiểu về thuế chưa??? Thuế Nk 40% cụ nhé.

Antilope

Xe buýt
Chính sách thuế mỗi nước khác nhau cụ ơi. Ai lại so sánh thế.
Cụ so với các xe khác cùng trang bị, phân khúc ở thị trường Việt Nam thôi.
Chứ như cụ nói thì cầm 800-900 triệu sang Mỹ( 35-40k USD) em mua Merc vô tư cụ ạ.
Ý e nói với chính sách thuế của Thái thì giá xuất xưởng con EV này tầm 22-25k USD, tính theo thuế VN thì tầm 1.2 tỏi đã là đắt rồi.
So sánh thì phải so sánh Focus tại Việt Nam và tại Thái Lan sẽ phù hợp hơn. Vì cả hai xe đều được lắp ráp tại 2 nước.
Ford Everest bán tại VN là xe lắp ráp từ Thái, nó phải chịu thuế nhập khẩu hình như là 83%, thuế TTĐB 45% và thuế GTGT 10% nữa, thuế sau đánh chồng lên thuế trước.
Tương tự như TOY Yaris bán tại VN đấy, ko biết bên Thái bán bao nhiều nhưng về VN bán gần 700 triệu?
Xe nhập số lượng hạn chế nên Ford để giá cao cũng là điều dễ hiểu, nhưng xét về độ thổi giá xe nhập thì Ford VN phải gọi Toy VN bằng cụ.
Để công bằng thử so sánh 2 xe cùng nhập từ Thái là New E và Yaris.
Giá hãng niêm yết tại Thái: 1.389k Baht (New E 2.2L titan)/599k Baht (Yaris G)= 2,32 lần.
Giá hãng niêm yết tại VN: 1.329tr (New E 2.2L titan)/693tr (Yaris G)= 1,91 lần.
Như vậy Ford VN bán giá khá "rẻ" rồi, nếu so với Toy thần thánh thì bản 2.2 titan đáng lẽ phải có giá ~1,6 tỏi :)

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Cụ sâu này có kiếm được con titanium 3.2 màu đen nào giao sớm ko thì inbox cho em
Có thông tin xe về e báo thôi ạ. Xe cũng ít, cụ cứ nhắn mỗi cụ sale ở đại lý khác cho dễ. Tốt nhất cụ tin tưởng ở đâu thì kí chờ trước. Chứ xe về đến nơi báo khách hàng đến xem hầu như là muộn rồi ạ. E sẽ inbox cụ khi có thông tin gì thêm :). Cụ nhắn e xin số vác vai vào vùng kín nhé :P

Vannl

Xe buýt
Xe nhập số lượng hạn chế nên Ford để giá cao cũng là điều dễ hiểu, nhưng xét về độ thổi giá xe nhập thì Ford VN phải gọi Toy VN bằng cụ.
Giá hãng niêm yết tại Thái: 1.389k Baht (New E 2.2L titan)/599k Baht (Yaris G)= 2,32 lần.
Như vậy Ford VN bán giá khá "rẻ" rồi, nếu so với Toy thần thánh thì bản 2.2 titan đáng lẽ phải có giá ~1,6 tỏi :)
Toy thần thánh thì cụ chấp làm gì :D. Accord nhập giá chỉ nhỉnh hơn Cam LD mà cũng chả ăn được thánh Camry trong khi Honda cũng được phong thánh ở VN rồi (xe máy)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Toy mà cụ. Cụ có tin là nếu bóc logo ford ra lắp logo toy vào, dân mình lại đâm đầu vào mua không? trong khi xe ford thì chê đủ điều, em thấy bỏ 2,1 tỉ mua con Prado máy xăng 2.7 thì thà mua eve 3.2 còn cầm lại đc 500 triệu làm ăn.

ropat

Xe máy
M thấy cái so sánh này của cụ không ổn lắm. FE với Y nằm 2 phân khúc khác nhau, máy khác,khung thuế áp khác nên không ổn. Cụ muốn so thì đợi For tun 16 nhập về so sánh mới ổn.

Sent from my SM-N9208 using Tapatalk

ropat

Xe máy
Toy mà cụ. Cụ có tin là nếu bóc logo ford ra lắp logo toy vào, dân mình lại đâm đầu vào mua không? trong khi xe ford thì chê đủ điều, em thấy bỏ 2,1 tỉ mua con Prado máy xăng 2.7 thì thà mua eve 3.2 còn cầm lại đc 500 triệu làm ăn.
Xe thì theo quan điểm ngưòi mua thôi, Toy các cụ chê lạc hậu,máy kém,... thì đấy là cái nó ăn điểm với dân ta. Máy công nghệ cụ=>nhiều nơi sửa dc,phụ tùng sẵn => ít phải sửa. E có ô bạn đi mer GL, ngồi thì sướng lắm,nhưng chỉ đi HN thôi,đi tỉnh tuyền lôi land cruiser ra đi cụ ợ.

giftdeath

Xe hơi
Xe thì theo quan điểm ngưòi mua thôi, Toy các cụ chê lạc hậu,máy kém,... thì đấy là cái nó ăn điểm với dân ta. Máy công nghệ cụ=>nhiều nơi sửa dc,phụ tùng sẵn => ít phải sửa. E có ô bạn đi mer GL, ngồi thì sướng lắm,nhưng chỉ đi HN thôi,đi tỉnh tuyền lôi land cruiser ra đi cụ ợ.

Merc đi tỉnh mà lăn quay ra thì chỉ có nước gọi cứu hộ khiêng về :)) chứ ở tỉnh chả may gặp mấy gara linh tinh nó phá có khi còn hỏng nặng hơn

ropat

Xe máy
Merc đi tỉnh mà lăn quay ra thì chỉ có nước gọi cứu hộ khiêng về :)) chứ ở tỉnh chả may gặp mấy gara linh tinh nó phá có khi còn hỏng nặng hơn
Vâng, đấy chắc cũng là 1 phần lý do Toy ở VN bán chạy,tỉnh nào cũng sửa dc vì công nghệ cũ rích rồi, đa phần thợ sửa dc hết [emoji1] [emoji1] . Chừng nào ford tỉnh nào cũng sẵn phụ tùng, thợ sửa dc nhiều thì chả bảo dân ta cũng lại cuồng ford ngay

123456ct

Xe đạp
Các bác cho e hỏi tý phiên bản 2.2 tita số tự động mà máy dầu thế thì đi yếu lắm các bác nhở

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]

Em đang so Toy với Ford mà. Cụ lại đem Merc vào đây làm gì. Đi Merc ở VN đa số sau khi hết bảo hành đều ra ngoài làm. Như thế nó mới không ổn định. Em đảm bảo cụ nào đi Merc từ đầu đến cuối vào háng hết thì chạy cực ngon luôn. Xe sang nó ở tiêu chuẩn phục vụ người dùng kiểu khác rồi không so với xe bình dân được.
Ford thì em đánh giá cũng lành, cứ nhìn số lượng Escape, Laser, Everest cũ ngoài đường thì biết. Trước Ford bị cái tiếng ăn uống hơi phàm và thay đồ cả cụm. Giờ xe Ford ăn uống thuộc loại tiết kiệm rồi, đồ thì cũng nhiều và rẻ hơn trước nhiều.