FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungstarwar

Xe tải
Chào các cụ, em muốn lắp cái gì đó vào thùng sau con ranger của em. Đang mong muốn là chỉ lắp hai cái vè (hay mang cá) hai bên sườn thôi. Các cụ tư vấn giúp em chỗ cấp, giá cả ...
Thanks
Xe em Wildtrack 2.2 mới lấy ngày 22/7. Có cái mang cá và nẹp 2 mép thùng rất đẹp. Nhưng em thick lắp nắp kín
Ngày 24/7 em phải xuống Ford Hà Thành lắp nắp thùng sau. Nếu cụ máu em để lại cho cụ giá hữu nghị. Dc cái nó nguyên bản theo xe

kiensurveyor

Xe tăng
vâng cảm ơn các cụ em đã tháo kích và đồ ra để ở sàn bên gế phụ rồi ạ xe của em là bị kêu cửa sau rồi ...[-O< [-O<
Bác check xem có phải cái núm cao su giảm chấn ở cửa sau bay mất rồi không? Xe em bị rồi em biết, quay móc khóa như lão Cảnh không ăn thua đâu.
@all: Xe em hôm nay tự nhiên không điều khiển được hai gương chiếu hậu (em đã thử chỉnh bằng tay sau đó thử bằng điều khiểm công tắc nhưng vẫn không đươc. Xe em vẫn nguyên bản, chưa độ đẹo gì các cụ nhé). Các cao nhân vào giúp em cái.
Theo như lão Cảnh tư vấn, bác bóc mặt gương lấy đồng hồ đo điện áp ở đầu vào mô tơ của gương lúc bấm nút xem? Nếu không có điện thì chắc đứt dây hoặc đứt cầu chì. Hình như trong sách hướng dẫn có sơ đồ cầu chì đấy.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hôm vừa rồi bám mít 2 cụ FE (không biết các cụ này có trong hội nhà mình không)! Các cụ í "lờ đờ" quá nên em XI NHAN PHẢI RỒI CHUYỂN VÀO LÀN TRONG:
(các cụ chú ý ở giây thứ 53 có 1 con Kia Moning mầu xanh đỗ trên vỉa hè chính là xe tác nghiệp của xxx bắt lỗi tốc độ)

https://www.youtube.com/watch?v=http://www.youtube.com/embed/am0ofUgz5Tc
[youtube]http://www.youtube.com/embed/am0ofUgz5Tc[/youtube]

Chuyển vào làn trong đúng lúc đến ngã tư đèn xanh, thế là em vút thẳng, bỏ lại 2 cụ họ hàng FE!
Đi 1 đoạn, xxx vợt vào và thông báo em mắc lỗi ..........!!!!!!!

https://www.youtube.com/watch?v=http://www.youtube.com/embed/cdthCLQn-OM
[youtube]http://www.youtube.com/embed/cdthCLQn-OM[/youtube]

Thôi! Kết quả như nào em chẳng nói nữa!!! Mời các cụ dự đoán!!!
Cụ nào đoán đúng tình huống (sớm nhất) sẽ có giải thưởng là 1 logo FE Team, bất kỳ ở đâu em cũng xin gửi tận tay! :D

Chỉnh sửa cuối:

LoveFun

Xe điện
Hôm vừa rồi bám mít 2 cụ FE (không biết các cụ này có trong hội nhà mình không)! Các cụ í "lờ đờ" quá nên em XI NHAN PHẢI RỒI CHUYỂN VÀO LÀN TRONG:
(các cụ chú ý ở giây thứ 53 có 1 con Kia Moning mầu xanh đỗ trên vỉa hè chính là xe tác nghiệp của xxx bắt lỗi tốc độ)

https://www.youtube.com/watch?v=http://www.youtube.com/embed/am0ofUgz5Tc
[youtube]http://www.youtube.com/embed/am0ofUgz5Tc[/youtube]

Chuyển vào làn trong đúng lúc đến ngã tư đèn xanh, thế là em vút thẳng, bỏ lại 2 cụ họ hàng FE!
Đi 1 đoạn, xxx vợt vào và thông báo em mắc lỗi ..........!!!!!!!

https://www.youtube.com/watch?v=http://www.youtube.com/embed/cdthCLQn-OM
[youtube]http://www.youtube.com/embed/cdthCLQn-OM[/youtube]

Thôi! Kết quả như nào em chẳng nói nữa!!! Mời các cụ dự đoán!!!
Cụ nào đoán đúng tình huống (sớm nhất) sẽ có giải thưởng là 1 logo FE Team, bất kỳ ở đâu em cũng xin gửi tận tay! :D
Em đoán nếu không tốc độ (xxx bắn mồm) thì nó vẫy cụ lỗi vượt phải (chắc nó tưởng lùa được con gà đây) nhưng đường 2 làn và chỗ vượt là nét đứt, qua ngã tư thì cụ cũng không mắc lỗi vượt phải con xe tải mà

yamaha-x8

Xe tăng
XXX bắt cụ vượt phải, nhưng cụ không mất tiền vì lấy cái nick dọa lại XXX.=)). E ko lấy nô- gô vì xe e vẫn chưa bị bóc mất.

nguyenducdung

Xe buýt
Cụ Cảnh cho em hỏi có phải nó bắt lỗi cụ vượt phải không, em hay đi qua đây, chưa dính phát nào cả, thường thì em cũng ít đi bên làn phải (tránh voi chả xấu mặt nào :D)
Em thấy bọn này nó hay quay phim và bắt lỗi vượt đèn đỏ là chủ yếu

thanks cụ!

gl1600

Xe điện
Lỗi của lão Cảnh là vượt xe ( cóc cần biết vượt đúng hay vươt phải) tại ngã tư roài.. EM nhìn chỗ này như Phố Mới ( Quế VÕ) phải ko cụ

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Lỗi của lão Cảnh là vượt xe ( cóc cần biết vượt đúng hay vươt phải) tại ngã tư roài.. EM nhìn chỗ này như Phố Mới ( Quế VÕ) phải ko cụ
Chả thấy lỗi gì, thấy mỗi lão Cảnh có quả cam nét, chắc muốn khoe thôi :)

PHÓNG

Xe tải
Dưng mờ lão í vẫn đi thẳng theo làn của mình, tại thằng bên cạnh (trái) nó đi chậm quá đấy chứ! :))

gl1600

Xe điện
Cụ Cảnh xem lại clip thấy rõ. Ra đến giữa ngã tư ( giây 57) cụ vượt con xe tải giữa ngã tư . Lúc đó có vạch phân làn đường nào đâu mà cãi là làn trái đi chậm hơn. he he. Em mà là CS em phạt nặng cụ. Tội vượt ngã tư này nguy hiểm lắm. Mà dù cụ có cãi được cũng ko khuyến khích nhé. Thử tưởng tượng có ông 2b cắt từ bên kia sang lượn qua đầu xe tải thì....

VinhCivic

Xe tăng
chỉ có mỗi nỗi làm xxx có thể lòe cụ: Vượt lơi cấm vượt (đường giao cắt)... nhưng không ăn được cụ. lý do cụ cãi:
- Tôi có vi phạm tốc độ không???
- Tôi có được đi làn trong không???
- Tôi chuyển làn có tín hiệu không???
----
Nhắc nhở cho đi...:D
em nhường logo cho các cụ khác... cái cụ cho em vẫn còn...:D

ngocdong12

Xe đạp
chào cả nhà, cả nhà mình có ai đã thay lốp cho FE 2013 ko, lốp dòng này mình còn sự lựa chọn nào khác không các bác, giá bở rít tần căng quá cho cả cặp :(

gl1600

Xe điện
DUnlop Grandtrek AT3 giống nhà em đê bác ơi. Hạt rẻ hơn nhiều mà đi cũng ổn. Mà cụ đi chắc số đen bị vỡ lốp hay sao chứ 2013 mà đã thay lốp rồi à

NguyenMaiLinh

Xe tải
@cụ cảnh: Các cụ kia đều nhường logo rồi thì cụ chuyển cho em đi.

LoveFun

Xe điện
Các cụ FE nhà mình giờ muốn bắt lỗi phải cấp Cục trưởng C67 trở lên chứ cấp PC thì ... còn lâu nhá, các cụ nhà mình thuộc luật hơn thuộc lòng bàn tay :D
Cơ mà cụ Cảnh trong trường hợp này là không sai
Hôm trước em rẽ phải nhưng xi nhan muộn, xxx quay clip nét lắm rồi quy em vào tội không xi nhan. Em cãi và yêu cầu xem hình ảnh thì nó mang ra cái máy quay Sony ... hình ảnh rõ nét nhưng vẫn thể hiện em có xi nhan. Đang lúc rảnh rỗi em bật lap lên xin cóp clip này rồi cãi nhau
Sau 1 hồi cãi nhau là có bật và không bật thì xxx bảo em lỗi ... xi nhan muộn. Em xin lập biên bản đúng lỗi xi nhan muộn thì xxx bảo ... lần sau chú ý :D

FE09

Xe buýt
Các cụ FE nhà mình giờ muốn bắt lỗi phải cấp Cục trưởng C67 trở lên chứ cấp PC thì ... còn lâu nhá, các cụ nhà mình thuộc luật hơn thuộc lòng bàn tay :D
Cơ mà cụ Cảnh trong trường hợp này là không sai
Hôm trước em rẽ phải nhưng xi nhan muộn, xxx quay clip nét lắm rồi quy em vào tội không xi nhan. Em cãi và yêu cầu xem hình ảnh thì nó mang ra cái máy quay Sony ... hình ảnh rõ nét nhưng vẫn thể hiện em có xi nhan. Đang lúc rảnh rỗi em bật lap lên xin cóp clip này rồi cãi nhau
Sau 1 hồi cãi nhau là có bật và không bật thì xxx bảo em lỗi ... xi nhan muộn. Em xin lập biên bản đúng lỗi xi nhan muộn thì xxx bảo ... lần sau chú ý :D
Hô hô, hay quá, mời bác một ly.

LoveFun

Xe điện
Cụ Cảnh xem lại clip thấy rõ. Ra đến giữa ngã tư ( giây 57) cụ vượt con xe tải giữa ngã tư . Lúc đó có vạch phân làn đường nào đâu mà cãi là làn trái đi chậm hơn. he he. Em mà là CS em phạt nặng cụ. Tội vượt ngã tư này nguy hiểm lắm. Mà dù cụ có cãi được cũng ko khuyến khích nhé. Thử tưởng tượng có ông 2b cắt từ bên kia sang lượn qua đầu xe tải thì....
... thì thằng xe máy nó phạm lỗi vượt đèn đỏ và nếu số thằng 2B mà tận thì ...

Cảnh sát G.T

Xe điện
@all các cụ: Nói vui vậy thôi, cụ nào cần logo thì pm cho em! Đợt vừa rồi lấy lại xe của 1 cụ trong hội, cụ ấy "dứt áo" ra đi thì chớ nhưng còn 3 cái logo cũng không cần giữ, để lại trên xe luôn cho em! :D Do đó, tự nhiên giờ em có thêm mấy cái logo!

Còn về vụ của em với xxx B.Ninh: Đây là 1 trong rất nhiều vụ xxx chặn xe em, và lần này em cũng mất thời gian khoảng 20phút để tranh luận cuối cùng vẫn phải để em đi! Sau khi trả giấy tờ cho em, thấy máy điện thoại em bỏ trong túi áo, xxx hỏi em có ghi âm hay quay phim gì không, em bảo "chắc đồng chí hay vào hóng ở oto phun nên nghĩ là tôi ghi âm chứ giề! Bọn trẻ trâu OF ở đó mới chơi trò đấy, tôi đây đếch cần đâu!" =))
Do đó em cũng không có hình ảnh hay âm thanh lúc tranh cãi với xxx!

Sự việc như này: họ chặn xe em lại và thông báo lỗi vượt phải! Kết quả là em muốn xin cái biên bản quá mà không được! ~X(
Còn cái lỗi như cụ gl1600 nói thì thực ra xxx cũng bảo em như vậy, lúc đầu bảo em vượt phải, sau lại quay sang bảo em vượt trong ngã tư! Nhưng các cụ để ý xem, em vẫn chạy trên làn của em, vẫn đi thẳng theo hướng đang di chuyển, thằng bên cạnh cũng xuất phát từ làn của nó, em đi tốc độ 49km/h, nó chạy 30 thì đương nhiên em vọt qua rồi! Chả nhẽ sau khi vượt qua vạch sơn ngang (vạch dừng chờ đèn đỏ), em lại phải xi nhan trái rồi tạt đầu 2 ông FE đằng sau để nhập lại làn (hướng thì đúng hơn) sau đó bám vào mít xe tải thì mới đúng luật à????
Trước khi lên xe, em có nói với xxx là em đã, đang và sẽ đi như vậy rất nhiều lần ở cái ngã tư này!
Em hay chạy tuyến QL18, xxx trên QL1A, xxx Phả Lại, xxx Sao Đỏ dừng xe làm mất thời gian của em không biết bao nhiêu lần rồi! Mà toàn nhằm lúc em đang trên đường về nhà, mà thường là đang muốn về đến nhà thật nhanh mới đau chứ!! ~X(

À, cách đây 2 tháng, xxx Phả Lại cũng dừng xe em và thông báo lỗi vượt cả 1 đoàn xe trong khu dân cư nữa cơ! Các anh í vui tính thật! :))

@cụ cảnh: Các cụ kia đều nhường logo rồi thì cụ chuyển cho em đi.
Cụ pm cho em địa chỉ em gửi cho!

ngocdong12

Xe đạp
@all các cụ: Nói vui vậy thôi, cụ nào cần logo thì pm cho em! Đợt vừa rồi lấy lại xe của 1 cụ trong hội, cụ ấy "dứt áo" ra đi thì chớ nhưng còn 3 cái logo cũng không cần giữ, để lại trên xe luôn cho em! :D Do đó, tự nhiên giờ em có thêm mấy cái logo!

Còn về vụ của em với xxx B.Ninh: Đây là 1 trong rất nhiều vụ xxx chặn xe em, và lần này em cũng mất thời gian khoảng 20phút để tranh luận cuối cùng vẫn phải để em đi! Sau khi trả giấy tờ cho em, thấy máy điện thoại em bỏ trong túi áo, xxx hỏi em có ghi âm hay quay phim gì không, em bảo "chắc đồng chí hay vào hóng ở oto phun nên nghĩ là tôi ghi âm chứ giề! Bọn trẻ trâu OF ở đó mới chơi trò đấy, tôi đây đếch cần đâu!" =))
Do đó em cũng không có hình ảnh hay âm thanh lúc tranh cãi với xxx!

Sự việc như này: họ chặn xe em lại và thông báo lỗi vượt phải! Kết quả là em muốn xin cái biên bản quá mà không được! ~X(
Còn cái lỗi như cụ gl1600 nói thì thực ra xxx cũng bảo em như vậy, lúc đầu bảo em vượt phải, sau lại quay sang bảo em vượt trong ngã tư! Nhưng các cụ để ý xem, em vẫn chạy trên làn của em, vẫn đi thẳng theo hướng đang di chuyển, thằng bên cạnh cũng xuất phát từ làn của nó, em đi tốc độ 49km/h, nó chạy 30 thì đương nhiên em vọt qua rồi! Chả nhẽ sau khi vượt qua vạch sơn ngang (vạch dừng chờ đèn đỏ), em lại phải xi nhan trái rồi tạt đầu 2 ông FE đằng sau để nhập lại làn (hướng thì đúng hơn) sau đó bám vào mít xe tải thì mới đúng luật à????
Trước khi lên xe, em có nói với xxx là em đã, đang và sẽ đi như vậy rất nhiều lần ở cái ngã tư này!
Em hay chạy tuyến QL18, xxx trên QL1A, xxx Phả Lại, xxx Sao Đỏ dừng xe làm mất thời gian của em không biết bao nhiêu lần rồi! Mà toàn nhằm lúc em đang trên đường về nhà, mà thường là đang muốn về đến nhà thật nhanh mới đau chứ!! ~X(

À, cách đây 2 tháng, xxx Phả Lại cũng dừng xe em và thông báo lỗi vượt cả 1 đoàn xe trong khu dân cư nữa cơ! Các anh í vui tính thật! :))

Cụ pm cho em địa chỉ em gửi cho!
cụ còn cho em xin đc ko cụ :D

VinhCivic

Xe tăng
@all các cụ: loanh quanh chán rồi lại về với dầu nhớt:
Hôm nay cu em hàng xóm có giwosi thiệu cho em laọi dầu nhớt này - giá này có ổn không các cụ??? chắc chưa có cụ nào dùng dầu này.
thương hiệu đến từ nhật bản.

Trạng thái
Thớt đang đóng