FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

archika

Đi bộ
Website
archika.vn
Xe em 2010 Limited, 57.000 km, khi chạy ở vòng tua 2000 (tốc độ 90-100km/h) em thấy có âm thanh lạ bên cạnh tiếng động cơ. Nó tạo cảm giác bất an nếu tiếp tục nhấn ga. Khi ở tốc độ đó em nhả chân ga thì vẫn thấy sự xuất hiện của âm thanh đó. Em không biết như vậy là do vấn đề gì, các cụ giúp em ạ.
Hóa ra xe e bị hỏng bi may ơ trước bên lái. Thay mới là hết bị luôn ợ.

VinhCivic

Xe tăng
Hóa ra xe e bị hỏng bi may ơ trước bên lái. Thay mới là hết bị luôn ợ.
có phải tiếng hú u u không cụ? mà 57k đã hỏng bi moay ơ rồi à? kém nhỉ? của em 200k cũng bị bi bên lái.

viettelvtc1

Đi bộ
FE AT đời 2010 khi tăng tốc để vượt xe khác bị khựng lại cảm giác lên số không trơn, khi vượt xong về làn của mình thì bị láng, và vô lăng cảm giác bị rơ không chắc lái. Các bác có kinh nghiệm khám hộ mình với, xin cảm ơn

Philip

Xe máy
7 phần, mỗi phần hơn 100 Trang, ước hơn 1000 Trang mà không có mục lục thì vô ích cho người mới như em. Cụ nào đồng ý chung tay làm cái mục lục cho 7 phần này không?

VinhCivic

Xe tăng
FE AT đời 2010 khi tăng tốc để vượt xe khác bị khựng lại cảm giác lên số không trơn, khi vượt xong về làn của mình thì bị láng, và vô lăng cảm giác bị rơ không chắc lái. Các bác có kinh nghiệm khám hộ mình với, xin cảm ơn
Cụ xem lại ro tuyn lái. (cho lên cầu kiểm tra là biết ngay.) còn số AT thì em chịu vì em chạy MT.

Cảnh sát G.T

Xe điện
7 phần, mỗi phần hơn 100 Trang, ước hơn 1000 Trang mà không có mục lục thì vô ích cho người mới như em. Cụ nào đồng ý chung tay làm cái mục lục cho 7 phần này không?
Đầu thớt có rồi mà cụ:

Tình hình là cái nhà cũ đã hơn 100 tầng!
Em xin phép cả nhà FE để xây cái nhà mới ợ!
Part 1: Mời các Cụ / Mợ vào đây
Part 2: Mời các Cụ/ Mợ vào đây
Part 3: Mời các Cụ/ Mợ vào đây
Part 4: Mời các Cụ/ Mợ vào đây
Part 5: Mời các Cụ/ Mợ vào đây
Part 6: Mời các Cụ/Mợ vào đây
Các Lãnh đạo có đi qua treo hộ em lên cái nhá! :))

ngocdong12

Xe đạp
Bọn hãng Phò giải thích thế mà cụ cũng nghe được à! Đúng kiểu đi mua giầy, chật quá nó bảo đi 1 thời gian sẽ rộng ra, rộng quá thì đi 1 thời gian sẽ co vào! :))
Có bác nào bắt đc bệnh nó cho em ko ợ, để vậy đi khó chịu quá :(

ngu vi xe

Xe hơi
Cụ nào làm gara chuyên dòng xe focus cho em xin cái địa chỉ và cái hẹn luôn để em liên lạc ợ!

boonghaycb

Xe tải
Các bác cao nhân giúp em với. Tình hình là vợ em bữa nay bị hiện tượng đi hơi giồng 1 tý là bị nghe tiếng lộp cộp ở lốp trc bên lái, em đưa ra gâra gần nhà thì họ kiểm tra nhưng ko bắt đc bệnh, đưa vào hãng thì kêu đi 1 thời gian sẽ hết nhưng em đi cả 2 tháng nay vẫn ko hết đc, đi đường núi gồ ghềnh nhiềùa cứ nghe lộp cộp khó chịu quá. Chỉ bị bên lái chứ bên phụ ko bị :( . Xe em FE2013
Bác cho kiểm tra lại má phanh. trước xe em cũng bị kêu như thế!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Có bác nào bắt đc bệnh nó cho em ko ợ, để vậy đi khó chịu quá :(
Tả thì khó phán bệnh được lắm! Thôi thì trước tiên cụ kiểm tra tất cả các bộ phận có thể gẫy, rụng, rơi, đề ra...trong khoang máy để loại trừ một số tình huống đi đã! Nếu không hết mới kiểm tra đến máy móc! Con xe cơ quan em trước cứ đi là nghe lộc cộc trong khoang máy, kiểm tra đủ trò sau mới phát hiện ra đôi còi lắp thêm bị đề ren, chưa rụng ra hẳn nhưng cứ đi, nhất là vào chỗ xóc là kêu! Dừng lại kiểm tra thì rõ ràng cái còi vẫn đứng im!
Trước hết cụ cứ dùng biện pháp "quay tay" xem sao đã! Lay hết những bộ phận khả nghi!

bobom

Xe tải
Các bác cao nhân giúp em với. Tình hình là vợ em bữa nay bị hiện tượng đi hơi giồng 1 tý là bị nghe tiếng lộp cộp ở lốp trc bên lái, em đưa ra gâra gần nhà thì họ kiểm tra nhưng ko bắt đc bệnh, đưa vào hãng thì kêu đi 1 thời gian sẽ hết nhưng em đi cả 2 tháng nay vẫn ko hết đc, đi đường núi gồ ghềnh nhiềùa cứ nghe lộp cộp khó chịu quá. Chỉ bị bên lái chứ bên phụ ko bị :( . Xe em FE2013
Cụ kiểm tra bi may ơ hai bánh trc xem sao, nhất là bên lái bằng cách kích lên rồi lắc bánh xem có rơ ko. Sau đó KT rô tuyn, bót lái... Nói chung liên quan đến HT lái xem có bị ảnh hưởng ko.
E mới thay bi xong đi êm hẳn, lúc bị thi thoảng nó còn kêu cọt kẹt ấy, nhất là đi vào đg bê tông thì nó ồn và khục khục thôi rồi.

viettelvtc1

Đi bộ
Các bác cho hỏi mua nẹp bằng i lốc phần phía trên chắn bùn ở đâu vậy? Cái đó bằng cao su lên rất dễ bong lên mình định nẹp vào cho chắc

Bongbubam.1703

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các cụ:giờ đây phần nhựa đen sần của xe bị mốc,xước,bạc ,cũ theo thời gian khônh còn là mối lo ngại nữa ạ
Nhà em đã nhập về bộ sp hoàn toàn mới của thái:chỉ bôi 1 lần duy nhất xe không bao giờ bị bạc trở lại-độ bền 2 năm và bảo hành 2 năm...kín các cụ..sp 2015 nano clean & clear sẽ làm các cụ hài lòng..e nhận sử lý cho các cụ tại nhà luôn

anhchinhs

Xe hơi
Các cụ cao thủ Ford giúp em với ạ. Tình hình là em ở HN nhưng làm công trình ở tỉnh xa. Hiện nay cty e đang cbi thanh lý 1 con Ford Ranger đời tầm 2003 cho e để e tiện đi công tác. Nhưng con Ranger này để không đi 2-3 năm nay rồi. Hiện e mới nghe sếp em nói chứ chưa nhìn tận mắt, chỉ biết là 4 lốp hỏng hết rồi. 30-4 này e về HN và qua xem xe. Các cụ cao thủ làm ơn cho e hỏi sửa con Ranger ấy cần phải sửa những gì, hết tầm bao nhiêu tiền để chạy ổn định lại, có Gara ô tô nào uy tín khu vực Ngọc Thuỵ, Gia Lâm để em gửi gắm sửa chữa ạ. Em xin chân thành cảm ơn và vodka sẵn sàng ạ!

Tuanhang9193

Xe buýt
Các cụ có ai rảnh thì chụp giúp cho em xem xe everest ( phom 2008 và 2014) khi mà tháo lốp phụ ra thì nhìn nó ntn và thông số sau khi tháo lốp là bao nhiêu vậy ! Thank các cụ

VinhCivic

Xe tăng
Các cụ có ai rảnh thì chụp giúp cho em xem xe everest ( phom 2008 và 2014) khi mà tháo lốp phụ ra thì nhìn nó ntn và thông số sau khi tháo lốp là bao nhiêu vậy ! Thank các cụ
cụ bị dở hơi à... không có ai rảng kiểu đó đâu cụ nhá...=))

bobom

Xe tải
Em hỏi thật mà ! Em đang đi đời 08 , em định nâng lên dời 15 ! Cái lốp em thấy vướng quá , tìm anh google các loại mà ko thấy cụ nào tháo thử ra để em xem
Sao cụ ko tháo của cụ ra rồi chụp, rồi up lên đây, rồi hỏi xem xe mọi người có khác hay có giống xe của cụ ko? Cụ làm ngược rồi đấy.

htlongbien

Xe điện
Sao cụ ko tháo của cụ ra rồi chụp, rồi up lên đây, rồi hỏi xem xe mọi người có khác hay có giống xe của cụ ko? Cụ làm ngược rồi đấy.
Cụ ấy muốn các cụ khác mềnh vì mọi người ấy mà; để hôm nào rảnh em mang xe đến nhà cụ ngắm cho đỡ mất công chụp choẹt

Trạng thái
Thớt đang đóng