Thảo luận Ford explorer 2016

Chaliki

Xe hơi
Nói sách mách chứng, bác cho em xin số sêu đó, nếu không phải thì em chỉ có thể mghĩ bác là xêu hãng khác vào phá thối
Cụ yêu cầu thế khó quá, thực ra những người máu Explorer đến mức quyết mua ngay ( như em chẳng hạn ) đều được chào giá có kênh mà, nhưng nếu đưa lên đây thì nói thật là không hay!! Thực ra máu thì phải chịu kênh, em cũng không thích bị kênh nhưng lại không muốn chờ lâu!!!
Giống như Cụ hỏi đưa bằng chứng xem có tham nhũng không ý, ai cũng biết nhưng bằng chứng thì...

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Không không, í em là để em hỏi thử xem chi tiết như thế nào thôi mà

Cụ yêu cầu thế khó quá, thực ra những người máu Explorer đến mức quyết mua ngay ( như em chẳng hạn ) đều được chào giá có kênh mà, nhưng nếu đưa lên đây thì nói thật là không hay!! Thực ra máu thì phải chịu kênh, em cũng không thích bị kênh nhưng lại không muốn chờ lâu!!!
Giống như Cụ hỏi đưa bằng chứng xem có tham nhũng không ý, ai cũng biết nhưng bằng chứng thì...

khactuyen

Xe tăng
Tôi cũng nghi cụ là tgđ của ford hoặc là người có liên quan đến ông ấy. Mà nếu đúng là tgđ của ford tham gia các diễn đàn để hiểu rõ hơn những đánh giá về ford thì tốt rất tốt
Giả cầy đấy cụ ạ, e nghĩ TGĐ ít time online lắm.

Thang N.

Xe tăng
Giả cầy đấy cụ ạ, e nghĩ TGĐ ít time online lắm.
Mình cứ nói thế đê cụ, lều báo vào hóng được đẩy lên báo là tgđ ford vn tham gia diễn đàn ô tô và khẳng định explorer giá 2,18tỷ thì sẽ thế nào nhỉ

Đức_Sơn

Xe hơi
Ịt mợ vừa ra đc cái xe . Được cái óp sần ngon ngon lại kênh mới có xe. Mấy hôm nữa ế chổng cờ u lên cho biết mặt .
Em ghét nhất làm ăn kiểu chộp giật như vậy. Nếu hôm này ra ford mà bảo kênh mới có xe thì thề ko bao giờ thèm ngó đến ford với f ò.
:-h:-h:-h

vynguyen

Xe buýt
Em nhìn thật thì chưa chắc đã ăn đc Prado đâu ợ. Kênh giá thì em mua Prado luôn cho lành. Sau bán đi vẫn thừa sức mua Explorer ế... ;)

vynguyen

Xe buýt
Em nhìn thật thì chưa chắc đã ăn đc Prado đâu ợ. Kênh giá thì em mua Prado luôn cho lành. Sau bán đi vẫn thừa sức mua Explorer ế... ;)
Riêng em thấy giá 2.18 vẫn đắt lòi. Gis bằng CX9 thì là đẹp...

Aon

Xe tăng
Riêng em thấy giá 2.18 vẫn đắt lòi. Gis bằng CX9 thì là đẹp...
Thậm chí cái giá 2.18 tỉ mà đã có ối cụ trên này tính toán phản biện rằng giá như vậy là quá thấp so với giá bản Limited nhập Mỹ. Vậy em nghĩ ko thể rẻ hơn nữa đâu ạ :))

Chôm Chĩa

Xe điện
Thậm chí cái giá 2.18 tỉ mà đã có ối cụ trên này tính toán phản biện rằng giá như vậy là quá thấp so với giá bản Limited nhập Mỹ. Vậy em nghĩ ko thể rẻ hơn nữa đâu ạ :))
Về giá em nói rồi, so mặt bằng không chê được. Vấn đề là xét số tuyệt đối ý:))

alexturino27

Xe hơi
Em thấy sale Sài Gòn tuyên bố ko chênh, còn sale ngoài bắc ko nói gì.
E mới nói chuyện với 1 cụ sale ngoài bắc, xác nhận là đặt tháng 12 thì cứ đặt, nhưng kênh vài chục thì mới có xe nhá. Cụ đó nói trong nam ko như vậy. Ngoài bắc mình quen kiểu đó rồi hoặc giống như 1 cụ nào e quên tên đã nói: kênh xe là chính sách của hãng, các cụ sale chỉ làm theo thôi. Bỏ 2,5 tỉ để mua cái xe nên e sẽ ko kênh, chắc chắn thế. Cũng hẹn cụ sale là nếu xe có sẵn giao ngay hoặc có cụ đặt chờ huỷ cọc thì báo cho e e sẵn sàng xách tiền đi lấy nếu chưa lấy xe khác, vui vẻ ko mất lòng nhau !

Cadilac88

Xe tải
Xe đẹp nhưng nếu đúng vụ kênh thì dẹp cho khoẻ, coi thường người tiêu dùng. Muốn có vị trí trong lòng khách hàng mà chộp giật kiểu này chắc còn khuya.

msbnty-29

Xe tải
E mới nói chuyện với 1 cụ sale ngoài bắc, xác nhận là đặt tháng 12 thì cứ đặt, nhưng kênh vài chục thì mới có xe nhá. Cụ đó nói trong nam ko như vậy. Ngoài bắc mình quen kiểu đó rồi hoặc giống như 1 cụ nào e quên tên đã nói: kênh xe là chính sách của hãng, các cụ sale chỉ làm theo thôi. Bỏ 2,5 tỉ để mua cái xe nên e sẽ ko kênh, chắc chắn thế. Cũng hẹn cụ sale là nếu xe có sẵn giao ngay hoặc có cụ đặt chờ huỷ cọc thì báo cho e e sẵn sàng xách tiền đi lấy nếu chưa lấy xe khác, vui vẻ ko mất lòng nhau !
Cái trò chênh này nó quái thai chế độ cụ nhỉ :)), cứ niêm yết giá chuẩn và lãi thoải mái đi. Nhập về ai mua qua coi xe và xuống tiền. Ai cò kè nhiều bớt nhiều ít tuỳ Ford. Thôi chế độ nó lởm thế thì ai giữ dc mình thì giữ, bọn nào chênh kệ thây nó cụ ạh.

Nhưng emtin ít người bỏ chênh cho một chiếc xe lần đầu về Vn giá lại trên 2 tỷ. Ví dụ Glc khách rồ dại đặt cọc vì xe đó đc Glk làm hàng trước rồi, thương hiệu xe sang Mer, gầm cao, đẹp đẽ giá dưới 2 tỷ. Nhìn Explorer chả thấy ông nào rồ dại hỏi sale đặt cọc gì. Ford xem
À điều chỉnh kế hoạch nhập 50 con thôi ko đọng vốn.

Chỉnh sửa cuối:

alexturino27

Xe hơi
Cái trò chênh này nó quái thai chế độ cụ nhỉ :)), cứ niêm yết giá chuẩn và lãi thoải mái đi. Nhập về ai mua qua coi xe và xuống tiền. Ai cò kè nhiều bớt nhiều ít tuỳ Ford. Thôi chế độ nó lởm thế thì ai giữ dc mình thì giữ, bọn nào chênh kệ thây nó cụ ạh.

Nhưng emtin ít người bỏ chênh cho một chiếc xe lần đầu về Vn giá lại trên 2 tỷ. Ví dụ Glc khách rồ dại đặt cọc vì xe đó đc Glk làm hàng trước rồi, thương hiệu xe sang Mer, gầm cao, đẹp đẽ giá dưới 2 tỷ. Nhìn Explorer chả thấy ông nào rồ dại hỏi sale đặt cọc gì. Ford xem
E cũng đã cọc GLC và đang chờ, hđ tháng 1. Tính cọc Ex để xem xe nào về trước e lấy. Nhưng cụ sale quả quyết kênh vài chục mới có ko thì hên xui nên e thôi luôn, có giao ngay e mới lấy. Ko e lấy GLC còn hợp ý bà cả hơn!

chaomaolan

Xe hơi
Xe ngon nên giá vậy là hợp lý rồi. Đủ xiền em cũng làm em chạy cho sướng :)

janoto

Xe tải
Gần đây thấy GLC chạy nhiều, nhìn dáng nó ngoài đường e chán hẳn, gù gù, nhỏ nhỏ, yếu yếu....
Em cọc GLC300 từ sau tết, nay huỷ kèo. Lấy em C300 W205, khá ưng ý, dù trước đây em không thích mấy em C này.
Hôm trước cũng rất khoái 4 Ex, nhưng èo sèo vụ kênh tiền, em bb Fò luôn. Vài năm sau muốn trải nghiệm 4Ex mua cũng không muộn, mà ko biết đến đó VN còn đường cho em nó chạy không.

sudoai

Xe tăng

Anh tổng Fo rút kn vụ focus rồi.

Hiếu Lào Cai

Xe đạp
nói chung mua xe ford ức chế vãi tiền kênh. Xứ sở thiên đường có khác.

kiensurveyor

Xe tăng
Sao mọi người cứ so Ex với GLC nhỉ? 2 xe khác nhau hoàn toàn.

kiensurveyor

Xe tăng

alexturino27

Xe hơi
2 xe chung 1 điểm là kênh mới có ạ :))
Hehe e fun tí chứ 2 xe này chung 1 vài điểm như giá bán xấp xỉ nhau (2,18 & 2039), form mới 2016 & nội thất full option. Nói chung là đẹp từ trong ra ngoài cụ ạ.