Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Aloha991990

Xe tải
Em bị giữ 2b từ hồi hs do tội hóng hớt cổ vũ đua xe :D ... khi nhận xe còn nhận ra cái biển số và cái dáng wen wen thôi, chứ nhìn xót xa lắm ( hồi 1986 nhé )

Vậy mà cụ chủ còn để vợ 2 bơ vơ giữa đám hổ báo cáo chồn ma mãnh kia :(
E nói thật luôn,con sh cũ của e từ thời 2008 nhưng h kể cả 2012 hay đời mới cũng ko chạy lại đc đâu vì e toàn đi " xin đổi" đc đồ ngon từ những nơi hay ho nv mà;)) nên ko gì là ko thể,ko phải đắt rẻ,qtrong có thứ mình hoặc ng khác cần...kiểu như ở các bãi xe cũ ở bển,cần gì vào mà tìm;))

Xong rồi nhá, xét thấy nhân thân tốt và vi phạm lần đầu, cộng với nhận thức & chấp hành pháp luật cao nên mai lên nhận biên bản phạt đúng người đúng tội. Giờ tao điều kiện cho xe về giáo dục dần dần :))
Bài ló cũng cao nhể ! Vần cho ra nước ... cho ló trơn mà lị ! :))

Bố khỉ :(|)

Aon

Xe tăng
Con mụ nick toàn nghĩ xấu. Ko đúng đâu, vi phạm thì xử lý và em công an rất tốt, ko hề có gì. :)
Cụ Buki chắc đút quả dưa chuột vào túi quần để đến nhận quyết định xử phạt nên mọi sự mới hanh thông nhanh như vậy :))

Martindinh

Xe đạp
Em vừa đi thay 4 quả Michellin Lattitude Tour HP, lốp sản xuất tại Mỹ. Vậy con xe của em Mẽo 100% rồi nhá. Các đổi hết 17.6tr. :D
Cảm nhận có vẻ êm hơn tí ti, ồn thì em mới đi dc 2km nên méo thấy hơn gì hoặc em tai trâu :))
Cũng Hankook của santafe đổi lên Michellin sao mà êm như Lexus :D. Chắc lốp Hankook sản xuất cho xe Mẽo tốt hơn hay sao ý.

Có bác nào ở Saigon biết đại lý nào nhận vỏ cũ xe Ex đang chạy và bán vỏ Michelin giá hợp lý ko, báo cho biết nhé.
Bên Hải Triều bán Michelin 255/50R20 giá 8 tr nhưng họ lại ko thu lại vỏ cũ.

Buki

Xe điện
Có bác nào ở Saigon biết đại lý nào nhận vỏ cũ xe Ex đang chạy và bán vỏ Michelin giá hợp lý ko, báo cho biết nhé.
đắt quá cụ ạh, Hà Nội nhập lại 2.5tr/quả đã chạy 2.800km và bán Michellin giá 6.9tr/quả (giá chưa VAT). :)

Buki

Xe điện
Cụ Buki chắc đút quả dưa chuột vào túi quần để đến nhận quyết định xử phạt nên mọi sự mới hanh thông nhanh như vậy :))
em nói thật đấy, đôi lúc cũng có nhừng người công an đúng nghĩa cụ ạh :)

Aon

Xe tăng
em nói thật đấy, đôi lúc cũng có nhừng người công an đúng nghĩa cụ ạh :)
Vậy thì phải mừng cho cụ và cho niềm tin của xã hội rồi :)) Vợ hai về rồi thì tranh thủ test lốp cho mấy cụ kia bớt nóng ruột cụ ơi :))

HTVA83

Xe đạp
Lốp Michellin em mua sản xuất tại Mỹ cụ ạh.
Các cụ cho em hỏi mai em lấy mấy đồ phụ kiện xe: ốp cản, bậc lx, gầm... chỗ bác Giang Nam thì lắp ở đâu được ah? em ở gần Khuất duy Tiến ah. cảm ơn các cụ

Aloha991990

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mai em lấy mấy đồ phụ kiện xe: ốp cản, bậc lx, gầm... chỗ bác Giang Nam thì lắp ở đâu được ah? em ở gần Khuất duy Tiến ah. cảm ơn các cụ
Cụ thay bậc lên xuống thò thụt hay gì,cđ các thứ cứ vào hàng mà lắp cụ ạ

Buki

Xe điện
Sao mình check trên mạng thấy giá đều cao.
Phải chi ở Hà nội chạy qua chỗ bác làm thay luôn cho khỏe.
Cám ơn bác Buki.
Ở HN mấy chỗ giá đều 6,9tr/quả cho cả hai loại Latitude Tour và Sport bác ah. Ngoài này chỗ em thay và chỗ khác cũng có cụ thay thì khá nhièu người đi thay bộ lốp Hankook theo xe. Em thay rồi nhưng chưa chạy cao tốc. Em thấy có vẻ êm hơn chút và cao su lúc lốp va vào cách dải cứng nhô trên đường thấy em hơn. Về độ ồn thì em thấy rất khó phân biệt. Tóm lại thay xong thấy chả biết hơn gì lốp cũ ko?
Xe Santafe nhà em thay sang Michellin thì êm và đỡ ồn hơn cực nhiều, cu em còn thốt lên biết thế thay sớm đi cho sướng.
Nhiều cụ cũng nói ở trên thay Michellin cực êm và bớt ồn.
Có lẽ tuỳ xe khiến cảm nhận đc rõ và ko? Cái xe này em cảm nhận thấy ít thay đổi. Tuy nhiên về sự khẳng định lốp Michellin ngon hơn Hankook là đúng. Em chạy michellin lốp ko hề bị biến dạng hay chửa. Hankook chỉ đc vạn đầu, sau đó lốp nó cứng và mòn chút là ồn hơn, đây là cảm nhận em chạy 3 bộ Hankook rồi.
Lời khuyên dành cho bác là, nếu trong đó thay giá quá đắt lại ko mua lại lốp cũ thì bác đừng thay. Đi tiếp đôi vạn thay mới luôn.
Còn bỏ hơn chục triệu để có đc cảm giác lốp xịn hơn và yên tâm chạy cũng đáng. em mghĩ chạy 1 dàn lốp 4-5 vạn cũng mất khoảng 3 năm, hai dàn lốp khéo đổi xe rồi. Nên nếu ko quá tốn, mình có thể cân nhắc lốp xịn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
Cụ vào Ford Láng Hạ, em lắp bậc lên xuống và ốp gầm ở đó. Họ đã lắp cho em và cụ Master nên kinh nghiệm thừa rồi. Giá có vài trăm nghìn cho hơn 2 giờ lắp.

dollar113

Xe đạp
Bác thử ghé vỏ xe Tốt Phước Hải ở Lý Thái Tổ hoặc Song Hành Q2 hỏi thử xem, năm trước e mua 4 vỏ Micheline 255/55/R19 khoảng 5,6 triệu 1 vỏ có VAT ( nhớ trả giá nhe bác)

Martindinh

Xe đạp
Bác thử ghé vỏ xe Tốt Phước Hải ở Lý Thái Tổ hoặc Song Hành Q2 hỏi thử xem, năm trước e mua 4 vỏ Micheline 255/55/R19 khoảng 5,6 triệu 1 vỏ có VAT ( nhớ trả giá nhe bác)
Cám ơn bác.
Thấy bác Buki mua đổi với giá đó nên cũng muốn đổi.
Còn cao quá chắc xài cho món rồi thay vậy.

HTVA83

Xe đạp
Ở HN mấy chỗ giá đều 6,9tr/quả cho cả hai loại Latitude Tour và Sport bác ah. Ngoài này chỗ em thay và chỗ khác cũng có cụ thay thì khá nhièu người đi thay bộ lốp Hankook theo xe. Em thay rồi nhưng chưa chạy cao tốc. Em thấy có vẻ êm hơn chút và cao su lúc lốp va vào cách dải cứng nhô trên đường thấy em hơn. Về độ ồn thì em thấy rất khó phân biệt. Tóm lại thay xong thấy chả biết hơn gì lốp cũ ko?
Xe Santafe nhà em thay sang Michellin thì êm và đỡ ồn hơn cực nhiều, cu em còn thốt lên biết thế thay sớm đi cho sướng.
Nhiều cụ cũng nói ở trên thay Michellin cực êm và bớt ồn.
Có lẽ tuỳ xe khiến cảm nhận đc rõ và ko? Cái xe này em cảm nhận thấy ít thay đổi. Tuy nhiên về sự khẳng định lốp Michellin ngon hơn Hankook là đúng. Em chạy michellin lốp ko hề bị biến dạng hay chửa. Hankook chỉ đc vạn đầu, sau đó lốp nó cứng và mòn chút là ồn hơn, đây là cảm nhận em chạy 3 bộ Hankook rồi.
Lời khuyên dành cho bác là, nếu trong đó thay giá quá đắt lại ko mua lại lốp cũ thì bác đừng thay. Đi tiếp đôi vạn thay mới luôn.
Còn bỏ hơn chục triệu để có đc cảm giác lốp xịn hơn và yên tâm chạy cũng đáng. em mghĩ chạy 1 dàn lốp 4-5 vạn cũng mất khoảng 3 năm, hai dàn lốp khéo đổi xe rồi. Nên nếu ko quá tốn, mình có thể cân nhắc lốp xịn hơn.
cụ Buki phân tích hay quá, xe em đi mãi 3 tuần nay chưa hết nổi 1000km, mấy hôm nữa đủ 1000km sẽ đi thay quả lốp Mit giống của cụ hoặc lốp cụ Aloha chọn là xong :) đỡ phải nghĩ :)