Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
E hỏi có cụ nào đã độ hệ thống Sync 3 của Ex : Độ thêm DVD, bản đồ Việt map, HDMI... cho e ý kiến có nên độ thêm ko.
E cũng máu vụ độ này, như hiện tại màn hình theo xe hình ảnh rất sắc nét, nhưng chỉ nghe nhạc và FM... ko xem dc DVD, hoặc Video, e có cài thử file Video vào USB nhưng hệ thống ko nhận dạng, chỉ nhận dạng các file nhạc.
Vụ này theo e nghĩ hãng họ Disable chức nay chạy định dạng Video, đảm bảo an toàn cho các bác tài khi lái xe ko bị phân tâm.

Xe là Syn3 rồi còn độ DVD làm gì bác nhỉ. Cắm cái đt vào chạy android auto xài google map chấp vietmap luôn. Còn DVD thì ko cần thiết, ko hãng sx nào cho bác xem hình ảnh khi đang lái cả. Kể cả các xe có DVD thì cũng về P mới được xem.

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Chuẩn rồi cụ ơi, mỗi lần vào xe rút cái chìa khóa không gập như chìa con Airblade cắm vào vặn phát, cảm giác manly hơn thật cụ ạ. Y như lái Vios taxi ấy :P

Xuống xe thì giắt cái chìa đấy vào cạp quần, nó lủng lẳng thỉnh thoảng ngồi xuống nó đâm cho phát vào đùi làm mình phải nhìn xuống, chợt nhận ra trên khóa là logo Toyota, nó kiểu nhắc lại cho mình, không lại tưởng đang đeo nhầm chìa con xe máy Honda ở nhà.

Còn đạp ga thì phải đạp mạnh vì máy 2,7 to hơn 2,3 nên đạp mạnh nó mới lên tí tốc độ, thế là về chân cũng phải khỏe hơn khả năng thế là manly hơn cụ nhỉ :D
Con prado của em lại không vặn chìa,là sao ta?:P:P:P

BocuDoanh

Đi bộ
Tối qua em gặp một cụ đi xe đen biển xx393 ở số 5 Trần Khánh Dư em phải gọi ngay cu con xuống để 2 bố con cùng chiêm ngưỡng. Cu con nhà em xem trên xehay kết nhất vụ đá chân mở cốp và lùi chuồng tự đông, cu cậu ao ước sau này có tiền mua cho bố một cái để bố đỡ phải ngoái đầu khi lùi xe. Phải nói rằng xe quá đẹp!

harry1310

Xe đạp
Có cụ sale nào có xe Explorer ở Hà Nội để chạy thử không, có thì ới em 1 tiếng. Hôm trước ra showroom gần nhà mà chỉ có xe trung bày, mà tính em phải thử xem thế nào rồi mới chốt được.

senhong

Xe tăng
Chả có mà thử đâu cụ, cứ mạnh dạn mua thôi,chạy hay hơn Parado cụ nhé,

huyhp247

Xe hơi
Có cụ sale nào có xe Explorer ở Hà Nội để chạy thử không, có thì ới em 1 tiếng. Hôm trước ra showroom gần nhà mà chỉ có xe trung bày, mà tính em phải thử xem thế nào rồi mới chốt được.
Mời cụ qua em ah. Cụ qua alo em 0909.121.485.

arlanda

Xe tải
Các cụ trên này rôm rả đông vui quá. Em hóng hôm nào các cụ off cho em ra em ngắm vợ các cụ tý với ạ. :))

xuanhai166

Xe hơi
Website
phutungotohq.com
Phim này từ lúc nào mà đã có Explorer trong này rồi các cụ này..phù....phút 58,trước đó và sau vẫn còn, em thấy xuất hiện nhiều lắm

SevenCarLounge

Xe đạp
E có mấy vấn đề này nhờ các cụ hỗ trợ:

- Lắp bình xăng : E thấy ko có chế độ khóa cứng khi xe đã được tắt máy và bấm lock trên remote, bất kỳ khi nào ẩn vào là lắp sẽ dc mở, e ko rõ xe e bị lỗi khóa, hay đó là đặc điểm chung của Ex.

- Chế độ đề nổ từ xa
: e có hỏi bên Ford thì chế độ này chỉ cần bấm nháy 2 lần trên điều khiển từ xa ko cần cài đặt gì trên xe, nhưng e đã thực hiện rất nhiều lần đứng gần, đứng xa bấm nháy 2 lần đều ko dc.
Cụ ấn khoá cửa nhé! Sau đó bấm 2 lần trên điều khiển là nổ máy ạ

frenchiebull

Xe buýt
Phim này từ lúc nào mà đã có Explorer trong này rồi các cụ này..phù....phút 58,trước đó và sau vẫn còn, em thấy xuất hiện nhiều lắm
Đây là phim Falcon rising ra năm 2014 và con ex trong phim là ex đời 2013 là chuẩn đó cụ. Ex đời này chưa có hốc đèn sương mù.

binbin68

Xe hơi
Bác nghiên cứu nhập em này bên khựa về giá bằng 1/2 Explorer mà nom còn long lanh hơn cả Range Rover ý chứ :D

Thực tế thì bên khựa bán chạy lắm mặc dù mới tung ra đầu năm 2017 và giá bán tương đương Santafe, Sorento :D

Em cung mơ ước em này lắm nhưng chưa đủ tuổi các cụ ạ.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Bác nghiên cứu nhập em này bên khựa về giá bằng 1/2 Explorer mà nom còn long lanh hơn cả Range Rover ý chứ :D

Thực tế thì bên khựa bán chạy lắm mặc dù mới tung ra đầu năm 2017 và giá bán tương đương Santafe, Sorento :D

frenchiebull đúng con này chú giới thiệu đây phỏng

Hamilton Khaki

Đi bộ
Kính chào các bác lão làng frenchiebull Aon dung.nv . Em tuy mới reg nick nhưng đã theo dõi topic này từ những ngày đầu tiên.

Em xin được hỏi thăm các bác về tình hình mùi khí thải động cơ trong cabin từ mấy chục trang trước hiện đã tìm ra nguyên nhân hay khắc phục đến đâu đc ko ạ? Vì e dự định khoảng cuối tháng 8 sẽ lấy xe, nên cũng rất quan tâm đến vấn đề này.

Em cám ơn các bác!

frenchiebull

Xe buýt
Kính chào các bác lão làng frenchiebull Aon dung.nv . Em tuy mới reg nick nhưng đã theo dõi topic này từ những ngày đầu tiên.

Em xin được hỏi thăm các bác về tình hình mùi khí thải động cơ trong cabin từ mấy chục trang trước hiện đã tìm ra nguyên nhân hay khắc phục đến đâu đc ko ạ? Vì e dự định khoảng cuối tháng 8 sẽ lấy xe, nên cũng rất quan tâm đến vấn đề này.

Em cám ơn các bác!
E thấy ford long biên khắc phục được rồi cụ ah nhưng e bận quá chưa có tgian mang xe ra xử lý. Tại thỉnh thoảng mới bị bên e cũng lười lười