Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Nadung

Đi bộ
Đề nổ cụ đọc hướng dẫn sử dụng nói rõ( cụ nên đọc còn nhiều thứ khác nữa) hoặc cụ đọc trên chìa khoá có cái này,( cụ ấn 1 lần nút khoá và hai lần nút Nhân 2 là ok( cụ phải cài P)

bác cho hỏi dòng thứ 3 và 4 trên cái card hướng dẫn là gì ạ? em ko hiểu theo ý nghĩa là khí thải?

Mai Trung Tứ

Xe đạp
Vụ ngộ độc CO thế nào các bạn , mình đang định đầu năm sau làm 1 em mà k biết thế nào

Xperia ZZ

Xe tăng
Cái này theo em là chủ định của nhà sản xuất. Trẻ lớn đã biết ý thức không nói làm gì, còn bọn nhi đồng hiếu động nó sẽ khó hơn nhiều vì muốn mở cửa chúng phải mở theo trình tự:
- rút chốt lên (khá khó và hơi nặng so với tay nhi đồng)
- mở cửa
2 vị trí khá xa nhau. Còn kiểu cửa chốt với lẫy mở gần nhau cực nguy hiểm vì quá dễ mở
Xe Mỹ có chốt hay ko chốt đều luôn mở được từ bên trong cụ ạ, nó chỉ khóa khi mở từ bên ngoài thôi.

senhong

Xe tăng
Xe Mỹ có chốt hay ko chốt đều luôn mở được từ bên trong cụ ạ, nó chỉ khóa khi mở từ bên ngoài thôi.
Ex.. mở được cửa từ bên ngoài không cần chìa cụ nhé,trên cột B có mã số chỉ cần biết mã là Ok.

everest_mblack

Xe tăng
ý em là chuyển vị trí của cái chốt đấy xuống dưới cánh cửa, vừa đỡ vướng mà nhìn lại hiện đại hơn

Về cái chốt này chính là quan điểm trường tồn của các hãng về khả năng an toàn tránh mở cửa không chủ ý khi xe đang chạy, đặc biệt là có trẻ em đới ạ. Cụ để ý xe Nhật Hàn và xe Đức Mỹ nó hay có 2 cách để chốt khác nhau

everest_mblack

Xe tăng
Cái này theo em là chủ định của nhà sản xuất. Trẻ lớn đã biết ý thức không nói làm gì, còn bọn nhi đồng hiếu động nó sẽ khó hơn nhiều vì muốn mở cửa chúng phải mở theo trình tự:
- rút chốt lên (khá khó và hơi nặng so với tay nhi đồng)
- mở cửa
2 vị trí khá xa nhau. Còn kiểu cửa chốt với lẫy mở gần nhau cực nguy hiểm vì quá dễ mở
Cụ có làm cái nẹp cửa bằng kim loại ở chân kính cho em nó chưa ah? E đang định làm cho bảo vệ cao su chân kính
CỤ làm rồi thì giới thiệu e địa chỉ nhé

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Về cái chốt này chính là quan điểm trường tồn của các hãng về khả năng an toàn tránh mở cửa không chủ ý khi xe đang chạy, đặc biệt là có trẻ em đới ạ. Cụ để ý xe Nhật Hàn và xe Đức Mỹ nó hay có 2 cách để chốt khác nhau
Ứng dụng còn nữa đây các cụ. Các cụ thấy hay cho em ly rượi nhạt

- Mở khóa cửa -> dùng mã 5 số (có thể set theo mật mã cụ muốn để mở tất cả các cửa)
- Nếu cụ thiết lập mã chỉ mở cửa lái. Cụ vẫn có thể mở tất cả các cửa bằng cách nhấn mật mã rồi giữ 3-4 5 giây
- Cụ khóa tất cả các cửa nhấn 7-8 và 9-0 đồng thời
- Cụ có thể mở cửa hậu bằng cách dùng mã 5 số rồi nhấn 5-6 5 giây. Cửa hậu sẽ tự động mở
- Cụ có thể thiết lập mật mã cho vợ rồi đặt chế độ nhớ ghế cho vợ -> sau đó khi vợ lái chỉ cần vợ nhấn mật mã của mình là chế độ ghế dành cho vợ sẽ được tự động kích hoạt

everest_mblack

Xe tăng
Còn gì hay nữa ko cụ ơi?

Em vẫn chưa biết cách nghe nhạc = ÚSB theo từng folder, vào mục Search nó cứ ra cả list tất cả các bài hát thôi

Hoang Hai Explorer

Xe đạp
Cụ có làm cái nẹp cửa bằng kim loại ở chân kính cho em nó chưa ah? E đang định làm cho bảo vệ cao su chân kính
CỤ làm rồi thì giới thiệu e địa chỉ nhé
Trước e cũng tìm quanh khu vực HN mà ko thấy bên nào có hàng, e ngó vào trong miền Nam thì có bên Shop Mười Hùng có hàng, giá cũng hơn 1 củ.
Cụ gọi số phone này nhé : 0965966999 Ms Loan, chuyển hàng cũng nhanh thôi a.

https://drive.google.com/file/d/0B3KXHDgaCdvmV19IY2d4YS1OdWM/view?usp=sharing

thanh040506

Xe trâu
Lúc đầu e cũng có câu hỏi như cụ, sau một thời gian rảnh rỗi nghịch ngợm thì e cũng tìm ra - cũng đơn giản thôi ạ:

Cụ làm theo các bước sau nhé : Tại giao diện chơi nhạc cụ chọn Browse --> New Search --> Explorer device : tại đây USB của cụ có bao nhiêu Folder nó sẽ show ra hết, cụ muốn play Folder nào thì click Folder đó.

Link ảnh cụ click vào để view nhé :

https://drive.google.com/open?id=0B3KXHDgaCdvmTnJ4WnlqWEJ0clU

https://drive.google.com/open?id=0B3KXHDgaCdvmbnlsZWRLWHgwSDQ

https://drive.google.com/open?id=0B3KXHDgaCdvmckdIRGNJeENiaUE

https://drive.google.com/open?id=0B3KXHDgaCdvmZmQ0TDcxWFB5czA

Link video:
https://drive.google.com/file/d/0B3KXHDgaCdvmLU1wcVdMX3lyTFk/view?usp=sharing

E oánh dấu.

Hoang Hai Explorer

Xe đạp
Còn gì hay nữa ko cụ ơi?

Em vẫn chưa biết cách nghe nhạc = ÚSB theo từng folder, vào mục Search nó cứ ra cả list tất cả các bài hát thôi
E port lại ảnh để cụ dễ xem:
Lúc đầu e cũng có câu hỏi như cụ, sau một thời gian rảnh rỗi nghịch ngợm thì e cũng tìm ra - cũng đơn giản thôi ạ:

Cụ làm theo các bước sau nhé : Tại giao diện chơi nhạc cụ chọn Browse --> New Search --> Explorer device : tại đây USB của cụ có bao nhiêu Folder nó sẽ show ra hết, cụ muốn play Folder nào thì click Folder đó.

Ảnh demo:

Video Demo :

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
E port lại ảnh để cụ dễ xem:

Chuẩn, với SYNC 3 thì các cụ cứ ấn vào New Search -> sau đó thích theo folder thì folder, thích theo tên ca sĩ ví dụ như chỉ nghe các bài của Lệ quyên nó sẽ ra bài Lệ quyên, thích Đàm Vĩnh Hưng thì nó sẽ search ra tất cả các bài Đàm Vĩnh Hưng dù khác folder. Thích theo thể loại dòng nhạc cũng OK hoặc Album đều Ok

Nói chung là SYNC 3 trên cả Focus, Ranger và Everest đều dễ sử dụng như vậy

Có một số cụ khi mở USB ra thấy số file nhạc bị thiếu so với chép từ máy tính-> đấy là do dùng New Search theo tên ca sĩ hay thể loại dòng nhạc nên chỉ hiện những bài hát của ca sĩ và thể loại dòng nhạc đó thôi. Chọn New Search là lại ra hết

Về file nhạc thì các cụ vao facebook rồi search USB nghe nhạc, Video cho Ô tô -> rất nhiều người đang bán USB này khoảng 1000 đến 1200 bài mp3 chất lương cao đẳng cấp cho oto với giá 200 K. Mua về cắm vào là chạy ngon lành với thàng SYNC 3 này