Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

HYB

Xe tải
Vâng thì với hiện trạng giao thông ở VN khi set CC mình vẫn hay phải thay đổi tốc độ suốt(kể cả thông qua nút +,- trên vô lăng) do cao tốc VN mấy khi đi ổn định được 1 tốc độ đâu, e nghĩ chả sao đâu cụ, chỉ có điều đi thế hơi ...buồn ngủ :D
Đêm qua em lại một mình một ngưa chạy từ NB về HN. Đoạn cho phép 120km/h, bật chế độ giữ làn thì tính năng đó rất chuẩn, lệch là chỉnh , liều phát nữa là bỏ tay khỏi volang xe vẫn tự chỉnh theo làn nhưng được một đoạn nó hiện cảnh báo y/c đặt tay lên volang. Vậy nên cụ yên tâm là không buồn ngủ được

Đào Tử Thi

Xe container
Đêm qua em lại một mình một ngưa chạy từ NB về HN. Đoạn cho phép 120km/h, bật chế độ giữ làn thì tính năng đó rất chuẩn, lệch là chỉnh , liều phát nữa là bỏ tay khỏi volang xe vẫn tự chỉnh theo làn nhưng được một đoạn nó hiện cảnh báo y/c đặt tay lên volang. Vậy nên cụ yên tâm là không buồn ngủ được
Thằng này nó khôn cụ nhỉ

Đào Tử Thi

Xe container
Các cụ sale có biết Explore 2021 khi nào về VN không? Chia sẻ chút thông tin để cân đối xem có chờ được không.
Em nghe sale nói quãng quý 2 năm 2021 có hàng về, nên em lại ngậm ngùi đợi thôi. Đúng lúc bán được lúa thì hết hàng đời 2019, nên quyết tâm chờ đợi, chỉ sợ gần đến lúc ấy lại dùng tiền vào việc khác thì lại nhịn. Mà giá nghe đâu cũng hơi chát chúa đấy.

Palisade

Xe tải
Ford giờ cải thiện đáng kể hoàn thiện nội thất xưa thì thô quá

congtubaclieuhd

Xe hơi
Xin các cụ chỉ giáo về explore limited mà không có mã cánh cửa thì xử lý thế nào.. Ông anh em mua lại của chủ cũ nhưng không biết mã

moongket

Xe điện
Cụ cứ ra showroom của các đại lý mà chạy thử thôi. Các cụ sales sẽ đáp ứng nhiệt tình mà. Theo em thì explorer có những ưu điểm là đẹp mã, khung gầm ổn. Còn lại cái quan trọng nhất là cái máy thì yếu.
300 mã lực mà yếu hả cụ

moongket

Xe điện
Em nghe sale nói quãng quý 2 năm 2021 có hàng về, nên em lại ngậm ngùi đợi thôi. Đúng lúc bán được lúa thì hết hàng đời 2019, nên quyết tâm chờ đợi, chỉ sợ gần đến lúc ấy lại dùng tiền vào việc khác thì lại nhịn. Mà giá nghe đâu cũng hơi chát chúa đấy.
Sale chỗ nào thế cụ
Em cũng đang quan tâm em này cả em huyndai palisade mà ko biết mua ở đâu

Hoanft

Xe buýt
Ý em là khi đó em thay đổi liên tục tốc độ của xe theo hiện trạng giao thông chứ không chọn tốc độ cố định nhưng kiểu như là thay vì dùng bàn đạp ga để điều chỉnh tốc độ xe thì em dùng Set +,- chọn tốc độ để xe nó tự điều chỉnh ga). Nên hơi lăn tăn bác ạ.
Việc này xuất phát từ kiểu đặt tốc độ tự động của xe Explorer, xe khác thì em chọn tốc độ tự động bằng cái cần gạt ( gạt mạnh thì nó tăng 1 đv là 10km, gẩy nhẹ thì tăng 1km và mình chọn thôi nhưng xe Ex thì dùng Set +,- để tăng hoặc giảm sau đó chọn cái tốc độ đó “hoặc có thể do em chưa biết dùng” nên em dùng luôn chức năng đó để chạy thấy cũng tiện.

Chỉnh sửa cuối:

hitaro

Xe hơi
Đọc lại bài cụ chủ mà vẫn buồn cười, mê Ex thật, thôi cố cày để 1 lần đc đè em ấy ra hiếp vậy 🤤

Hoangg Erp

Xe hơi
Explorer có lẽ chỉ thua BMW X5 của Đức thôi, xét về mọi mặt thì em nó là một chiếc xe tuyệt vời, độ đầm chắc, cảm giác lái, các tiện ích, nội thất, giải trí ... không có gì để chê cả.
Quá đồng ý với bạn. Bạn RAVA có vẻ đang sở hữu Toy hay sao? em đi toy rồi em thấy toy cũng bình thường thôi nếu không nói là không bằng ford. Còn bền thì chưa đánh giá được đâu, mà vấn đề là bền cái gì? Prado của thằng bạn em nói thật xe đi quá chán (yếu) ở đường bằng, còn offroad thì nếu ai có nhu cầu thì làm con Ranger

Hoangg Erp

Xe hơi
Nói về giá thì ko bàn rồi, vì dù sao giá ở VN cũng quá đắt, nhưng về các chức năng thì vô cùng lắm, có thể đời năm 2017 thì không có, nhưng đời 2021 thì lại có, hoặc xe có những tính năng A, thì các xe kia lại không có.

Dù sao thì đánh giá của mỗi người cũng khác nhau mà, vì thị hiếu khác nhau. Nhưng xe Explorer cũng ko phải chiếc xe tệ đâu, các hãng khác cũng thế, chỉ là do người tiêu dùng thích loại xe gì thôi
Xe này quá ngon là khác ấy chứ. Xe nhập mỹ không phải vớ vẩn đâu, mà Explore bán chạy hàng đầu ở mỹ đấy. E k có tiền chứ có thì em múc ngay con này

Xecutkit2008

Xe điện
Mua xe và chơi xe nhiều cụ có những tiêu chí không hiểu nổi. Em đang chạy em này thấy ok, ổn, chả quan tâm gì rớt giá hay abc gì cả, mình thấy ưng là chiến...Tóm lại chạy em chưa chê điểm gì, mặc dù em mới quanh quẩn mấy xe toy, nissan, hyundai dòng thấp và trung thôi...

homthurac

Xe tăng
Mua xe và chơi xe nhiều cụ có những tiêu chí không hiểu nổi. Em đang chạy em này thấy ok, ổn, chả quan tâm gì rớt giá hay abc gì cả, mình thấy ưng là chiến...Tóm lại chạy em chưa chê điểm gì, mặc dù em mới quanh quẩn mấy xe toy, nissan, hyundai dòng thấp và trung thôi...
Em chỉ thắc mắc là, tại sao Explorer lại ồn đến vậy chứ? Em mua nó trước gần 1 năm, rồi mới mua cái Everest. Sau khi đi Everest em mới bảo mình dại rồi, tự nhiên tốn hơn 900 triệu trong khi cái Ever rất hay, thậm chí nếu xét về êm ái, đa dụng thì Exp khó so. Tất nhiên, chúng khác nhau về thể loại, phân khúc, nhưng em chỉ nói ngắn gọn trong hai tiêu chí trên thôi. Còn đẹp đẽ, xinh tươi thì Exp hơn rồi!
Sau đó em đưa ông anh em đi thử, ổng cũng bảo thích hơn, nên em tậu luôn cái nữa, cũng màu đỏ y hệt thế là thành một đôi. Chiếc Exp đưa cho đứa nhân viên đi, cũng hơn năm rồi chưa gặp lại! :D

doctor103

Xe điện
Em chỉ thắc mắc là, tại sao Explorer lại ồn đến vậy chứ? Em mua nó trước gần 1 năm, rồi mới mua cái Everest. Sau khi đi Everest em mới bảo mình dại rồi, tự nhiên tốn hơn 900 triệu trong khi cái Ever rất hay, thậm chí nếu xét về êm ái, đa dụng thì Exp khó so. Tất nhiên, chúng khác nhau về thể loại, phân khúc, nhưng em chỉ nói ngắn gọn trong hai tiêu chí trên thôi. Còn đẹp đẽ, xinh tươi thì Exp hơn rồi!
Sau đó em đưa ông anh em đi thử, ổng cũng bảo thích hơn, nên em tậu luôn cái nữa, cũng màu đỏ y hệt thế là thành một đôi. Chiếc Exp đưa cho đứa nhân viên đi, cũng hơn năm rồi chưa gặp lại! :D
exp chưa có chống ồn chủ động nên ồn hơn thì phải, với cả xe >2.0 nhập mỹ thêm thuế. Chứ everest mà nhập máy 2.2. hay 3.2 về thì vẫn 1,9 tỏi thôi
em có thắc mắc này, không biết exp với sa2.0 thì hơn kém nhau cái gì

Sf2023

Đi bộ
Em mới qua Mỹ được nửa năm, lúc ở VN nhìn "mã" Explorer đã mê nhưng giá hơi chát nên cũng không tìm hiểu gì. Sang đây đúng đất Ford nên muốn mua 1 con hàng used mà giữa 1 rừng lựa chọn làm em hoang mang quá. Tiêu chỉ của em là option cơ bản, an toàn, đời xe từ 2015-2018 để giảm chi phí. Các bác tư vấn giúp em với

fadco

Xe container
Cụ đưa em con Ex đi đi em gửi cụ ít tiền:)))

NAT Center

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
advenza.net
Em chào các cụ ạ,

Xin phép giới thiệu với các cụ, em là nhà phân phối lốp ô tô Milestar/advenza.

Milestar là dòng lốp cao cấp sản xuất theo công nghệ hiện đại nhất của Mỹ, tiêu chuẩn toàn cầu, đã bán tại thị trường Mỹ từ 2006, nhiều năm liền lọt top best seller trên amazon. Sản phẩm do Casumina gia công sản xuất, xuất khẩu thị trường Mỹ tới 1 triệu quả/năm.

Ưu điểm nổi trội của dòng này là êm, rất nhiều anh em đã thay lắp đều khẳng định lốp êm, có thể nói là 1 chín 1 mười so với Michelin ạ. Rãnh gai khá lớn nên độ bám đường trời mưa hay trời khô đều rất ok, cảm giác lái rất tốt. Độ bền thì ở VN đã có cụ chạy đến 4 vạn, vẫn confirm chạy ngon và ở Mỹ bảo hành 5 vạn dặm ~ 8 vạn km, là amazon best seller mấy năm liền nên không phải ngại ạ. Việt nam hãng cho bảo hành 7 năm theo độ mòn gai lốp, cũng là chương trình bảo hành lốp ngon nhất thị trường luôn. Trên amazon cũng review rất tốt về độ êm, độ bám đường và đặc biệt là giá cả cực kỳ hợp lý của lốp.

Nhân vừa rồi có một số cụ có review trên nhóm Facebook Explorer, em cũng xin phép được giới thiệu với các cụ ở đây, để các cụ thêm một lựa chọn thay lốp, vừa đỡ ồn hơn lốp zin như các cụ khác xác nhận, giá lại ngon bổ rẻ, lại vừa ủng hộ cho sản xuất trong nước. :D

Nói mãi mà quên nói giá: size 255/50R20 đang có giá khuyến mãi chỉ 2500k/quả, bằng 1/3 Mit, thì cũng quá là đáng để trải nghiệm đúng không ạ? 😊😊😊

Rất mong được sự ủng hộ của các cụ ạ. Trân trọng cảm ơn các cụ. 🥰🥰🥰🥰

Em xin gửi một số review để các cụ tham khảo nhé ạ ^^

xaunhatxahoi

Xe điện
Em lên 6d gì đó thừa bộ da trải sàn 3D cho explorer màu đen gồm bên lái, phụ, hàng ghế 2 và 3 ( ko có lót cốp ) mẫu như hình lót cốp
Cụ nào cần em tặng
Lấy hàng tại hà đông
Sdt ib em nhé

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em lên 6d gì đó thừa bộ da trải sàn 3D cho explorer màu đen gồm bên lái, phụ, hàng ghế 2 và 3 ( ko có lót cốp ) mẫu như hình lót cốp
Cụ nào cần em tặng
Lấy hàng tại hà đông
Sdt ib em nhé
quý hóa quá, để em báo ae ai chưa có. Tks cụ!