Ford Focus 1.8L AT Hatchback vs. Toyota Vios 1.5 G (AT)

etisalat

Xe tải
Cám ơn các kụ đã tư vấn.

Em lùa được thằng này rồi, đã cho cả hai đứa chúng nó (nó và vợ cả) đường link vào đây đọc bài của các kụ, mắt sáng như đèn pha. Vợ cả đek biết lái xe nhưng lại cầm hầu bao, nghe chừng nghiêng về Focus các kụ ợ. Chúng nó hôm nay sẽ đi xem Ford Focus đây nhưng vẫn còn lăn tăn đoạn tốn xăng so với Vios. Các kụ đã đi Focus 1.8 AT cho em xin tí thông tin về mức độ ăn uống cái nhé.

Porsche 911

Xe container

Mr.Minh

Xe đạp
Em thì thiên về thằng Vios hơn. Máy Nhật. Xe đi đỡ tốn xăng mà đồ đạc dễ thay. Em đang chạy ké con của ông anh nên thấy khoái em này.

isabinh

Xe điện
Em thì thiên về thằng Vios hơn. Máy Nhật. Xe đi đỡ tốn xăng mà đồ đạc dễ thay. Em đang chạy ké con của ông anh nên thấy khoái em này.
Thế thì cụ nên mua con buổi sáng SLX có đủ tiêu chí trên và lại tiết kiệm chi phí ban đầu. Siêu xe Vi.iot không có của so rồi

Sonbh

Xe tăng
Nói chung đã đưa tiêu chí tốn xăng và bán lại dễ thì chỉ có mua vios thôi. Còn đã ko hiểu về phân hạng oto thì chả ai chon focus đâu cụ ah, nhất là những ai chưa một lần lái Focus nữa, việt nam mình toàn nghe đồn thôi, có trải nghiệm và cảm nhận đâu mà biết hehe.

isabinh

Xe điện
Hôm thứ 6 em đi phú thọ, đi cùng 1 em KIA slx, một em Vi.iot G. Ra khỏi thành phố nhìn mấy em KIa với Vi.iot ngòai đường trông lon ta lon ton...chán òm

Chỉnh sửa cuối:

toucam

Xe hơi
Focus đập Vios nát bét về mọi mặt theo đúng nghĩa là đi ô tô (cảm giác lái, độ ồn, độ an toàn, độ sướng). Hai cái này có cùng phân khúc đâu, sao so được các bác ơi. Ngày xưa em mua hụt con Focus TDCi nên đành phải chuyển sang i30 đóa.

Sonbh

Xe tăng
Focus đập Vios nát bét về mọi mặt theo đúng nghĩa là đi ô tô (cảm giác lái, độ ồn, độ an toàn, độ sướng). Hai cái này có cùng phân khúc đâu, sao so được các bác ơi. Ngày xưa em mua hụt con Focus TDCi nên đành phải chuyển sang i30 đóa.
Người dùng ở mình nhiều khi ko quan niệm thế đâu cụ ah, đa số vẫn chọn vios vì nó là xe siêu sang hạng nhỏ cụ ah =)) Vios vô đối :D

zeromanvp

Xe tăng
Cụ cứ lấy cả 3 em chạy qua gờ giảm tốc vài lần thì cũ sẽ biết nên lấy xe nào ngay

Nông_dân

Xe buýt
Chẳng cần gờ giảm tốc đâu. Cứ chạy cao tốc pháp vân có nhiều đoạn bị lún hoặc đoạn có nhiều cua thì thấy khác nhiều đấy. Focus được nhiều giải thưởng về động cơ và khả năng vận hành lắm đó.
Nhưng tiêu chí tiết kiệm và bán nhanh thì bác ấy coi như đã chọn Vios rồi.

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Máy Nhật tốt lắm hả cụ,máy của Mỹ chắc nhanh hỏng à?
Theo em mua xe để tận hưởng, xe nào đẹp,đi sướng,an toàn và chắc chắn mà giá không quá cao thì mua. Chứ mua xe tính bán đỡ mất giá và sợ tốn thêm 1l xăng /100km thì em thấy đi xe 2 chỗ,2 bánh là tiết kiệm nhất. Tiền mua xe 4 bánh dùng để mua vàng và cho vào lọ chôn dưới chân giường, đợi khi nào xe của bạn bè cũ nát rồi mang vàng ra so.
Thực ra đi 4-5 năm chiếc xe nào cũng mất giá quá nhiều,bán hơn nhau được vài chục có là bao. Còn nếu cụ nào chơi xe,vài tháng đổi một xe,lỗ hàng trăm triệu thì cũng không bao h mua VIos.
Tiền xăng thì đi 50km/ngày hơn nhau có 0.5l xăng = 8.000VNĐ đáng là bao
Trừ khi bác thích form của Vios hơn FF thì em không có ý kiến

ichbinminh

Xe buýt
Nên cho đấu đầu cụ chủ ạ - xem bên nào còn lết được tiếp! :-bd

Đùa vậy, nếu là em thì em chỉ khuyên 1-2 lần thôi, nếu người ta đã quyết thì mình cố thuyết phục cũng ko nên. (Nhỡ người ta mua Focus xong thấy tốn xăng quá, cứ đến tối là lầm bầm réo tên cụ thì cụ hắt hơi chịu sao nổi!)

Mua xe thực ra là tìm cái hợp với mình, vì chưa chắc tốt với người khác đã là hợp với mình!

future f6

Xe máy
Nên cho đấu đầu cụ chủ ạ - xem bên nào còn lết được tiếp! :-bd

Đùa vậy, nếu là em thì em chỉ khuyên 1-2 lần thôi, nếu người ta đã quyết thì mình cố thuyết phục cũng ko nên. (Nhỡ người ta mua Focus xong thấy tốn xăng quá, cứ đến tối là lầm bầm réo tên cụ thì cụ hắt hơi chịu sao nổi!)

Mua xe thực ra là tìm cái hợp với mình, vì chưa chắc tốt với người khác đã là hợp với mình!
Vote cụ này . Câu trả lời hay tốt nhất theo chủ nghĩa MAKENO đi cụ

luklak

Xe điện
Đúng rồi ah, màu đen, trắng là Thủy và màu vàng ánh kim cũng tạm đc ah. Nên Mộc vẫn dùng đc đấy chứ.
Đen, xanh dương là Thủy, trắng và ánh kim là Kim rồi cụ nhớ, mộc mà gặp kim coi như là gặp phải tiều phu đới.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ tư vấn hài quá!

Các cụ phải xui bạn mua . . . Ếch luôn mới giỏi!!!=))

Nông_dân

Xe buýt
Em dự là bác ấy mua Vios. Nghe các cụ đến lúc tốn xăng ai chịu ? Vios là sedan loại sang, oai hơn ai thấy cho ? Bán cũ thì tranh nhau mua, lại càng oách nữa=))
Chỉ mấy cụ trong hội Fo thì mê Focus thôi. Hê hê=))

Kojiro

Xe tải
Ô hay, bạn cụ vẫn chưa quyết à. Em thấy nếu ông bạn kia mua vios là tốt nhất cho .. cụ chủ thớt.
Mua Focus rồi chạy tốn xăng quá, mỗi ngày tốn thêm ... nửa chai ken lại réo tên cụ ra cằn nhằn.
Nếu mua vios thỉnh thoảng ngó nghiêng chạy thử Focus lại thầm nghĩ "phải chi trước đây nghe lời nó" (sau này nó khuyên gì nghe luôn :)))

BMW_TN

Xe buýt
E thì e chẳng thích bạn của cụ chủ thớt mua FC, ra đường lại bị đụng hàng ! Chán lắm ợ ! Mà sao lại đi so sánh và lựa chọn FC với vios nhỉ ? vios chẳng có cửa để so sánh với FC nếu như bạn cụ chủ thớt là người tiêu dùng thông minh !