Ford focus tháng 11, bác nào nhận được xe thì vào đây khoe anh em nhé

PHU CUONG

Xe tải
Các bác nói sao, em đi FFC 20l/ 100km đấy. Hao xăng lắm:):mad:

Thang N.

Xe tăng
Lạy cụ, em đi FC 1.8 AT chậm như rùa bò và toàn bị tắc đường như ở ngã tư Cầu Giấy, chỗ Cầu Diễn buổi tan tầm mà cũng chỉ 14l/100km. Mà bởi vì xe em mới lấy thôi, chứ sau vài nghìn cây thì em đi qua chỗ đó em chắc sẽ ít hơn nhiều:^).

linhle

Xe máy
Cụ chạy Focus lâu chưa mà mà nói Focus tốn xăng hơn Gentra?
Em đi cả 2 loại này rồi, và chạy cả ông Lanos - đời trước của Gentra nữa.
Cái bọn Daewoo này nó hay bị òa ga - tốn không ít đâu, đi đường trường hết hơn 7l, đi đường Hà Nội khoảng 12l nhé.
Focus 1.8 AT của em đi HP-HN hết 7 lít, và nội thành Hà Nội cũng chỉ 10-12l thôi.
Nội thành Hải Phòng nhà em chưa bao giờ hết đến 10l/100km.
Em chạy FC S2.0 được mấy vạn rồi mà chưa khi nào chạy được như cụ cả, Em chạy:
Đường trường Êm, đẹp: Không dưới 8l/100km
Đường phố HN: Khoảng 15l/km

mrfangfap

Xe hơi
Chào các cụ !
Vậy là sau 6 tháng chờ đợi :102: (HD ký từ tháng 7 - nhận xe tháng 11 :mad:) hôm nay con vẹo của em đã về đến nhà,chờ thứ 2 này làm đám cưới.Sáng nay chú sale nói xe anh về rồi,em mừng tớn ku (dù biết là xe chắc chắn sẽ về khoảng 5-7/12),do cuối năm cv bận,thứ 7 vẫn làm như thường nên gần 5h em mới qua showroom gặp em nó.Mừng mừng tủi tủi,khung cảnh xưởng của showroom vắng lặng mỗi mình em và con vẹo :)) Vội quá em không mang máy ảnh,trời nhá nhem em vẫn lấy đt làm vài kiểu khoe các bác.Vài ngày nữa em sẽ post chi tiết hơn ạ

Nhìn yêu + xì po lắm các bác ạ,màu trắng nhìn hầm hố cứ như venza ý :)) kể ra cũng bõ công em chờ. Em chỉ kịp cảm nhận là 2 cửa trước đóng lại nghe rấc chắc chắn (nghe KỊCH 1 cái,rõ là phấn khởi :21:) .Cửa sau đóng thì ...PHẸT :77: ôi trời ơi,tệ nhất cái này.
Lục lọi nội ý em nó :69: em vớ được cái gõi nylon nho nhỏ,mở ra mới biết đó là sách HDSD bằng Tiếng Việt hẳn hoi :69: Thôi thì trước sau cũng là vợ em nên em mạn phép đút túi áo rét mang về ngâm cứu trước kẻo sợ ai đó cầm nhầm :)) Các bác không có HDSD chắc chắn là bị xx mất rùi đó

BéoNgố83

Xe hơi
Chào các cụ !
Vậy là sau 6 tháng chờ đợi :102: (HD ký từ tháng 7 - nhận xe tháng 11 :mad:) hôm nay con vẹo của em đã về đến nhà,chờ thứ 2 này làm đám cưới.Sáng nay chú sale nói xe anh về rồi,em mừng tớn ku (dù biết là xe chắc chắn sẽ về khoảng 5-7/12),do cuối năm cv bận,thứ 7 vẫn làm như thường nên gần 5h em mới qua showroom gặp em nó.Mừng mừng tủi tủi,khung cảnh xưởng của showroom vắng lặng mỗi mình em và con vẹo :)) Vội quá em không mang máy ảnh,trời nhá nhem em vẫn lấy đt làm vài kiểu khoe các bác.Vài ngày nữa em sẽ post chi tiết hơn ạ

Nhìn yêu + xì po lắm các bác ạ,màu trắng nhìn hầm hố cứ như venza ý :)) kể ra cũng bõ công em chờ. Em chỉ kịp cảm nhận là 2 cửa trước đóng lại nghe rấc chắc chắn (nghe KỊCH 1 cái,rõ là phấn khởi :21:) .Cửa sau đóng thì ...PHẸT :77: ôi trời ơi,tệ nhất cái này.
Lục lọi nội ý em nó :69: em vớ được cái gõi nylon nho nhỏ,mở ra mới biết đó là sách HDSD bằng Tiếng Việt hẳn hoi :69: Thôi thì trước sau cũng là vợ em nên em mạn phép đút túi áo rét mang về ngâm cứu trước kẻo sợ ai đó cầm nhầm :)) Các bác không có HDSD chắc chắn là bị xx mất rùi đó
hahaha bác ơi, sáng nay e cũng ra An Đô nhận xe, e vác về nhà rồi ạ:69: sướng ghê. hê hê, xe e cũng màu trắng giống bác (b) chúc bác vui, mừng quá bác nhỉ(l)

mrfangfap

Xe hơi
hahaha bác ơi, sáng nay e cũng ra An Đô nhận xe, e vác về nhà rồi ạ:69: sướng ghê. hê hê, xe e cũng màu trắng giống bác (b) chúc bác vui, mừng quá bác nhỉ(l)
bác xxx em nó cảm giác giống em không ạ :)) nhìn quả chìa khóa gập gập em thích tóa :21: nhìn của mazda3 em ước giống thế giờ thì đã toại nguyện :)) sang tuần em pm bác ae (b) nhé

BéoNgố83

Xe hơi
bác xxx em nó cảm giác giống em không ạ :)) nhìn quả chìa khóa gập gập em thích tóa :21: nhìn của mazda3 em ước giống thế giờ thì đã toại nguyện :)) sang tuần em pm bác ae (b) nhé
(b) trà đá hả bác , ok luôn(l)

Optia

Xe tải
Chúc mừng bác fangfap nhé! Xe nhìn yêu thế, không ngờ màu trắng lên màu đẹp nhỉ. Lúc nào lấy em nó về chụp lại cho anh em chiêm ngưỡng nhé. Em cũng đang nôn nóng quá rồi. Sales nói 15/12 này là em cũng sẽ như bác.

Còn vụ đóng cửa xe, đúng từ "chuyên ngành" thì bác phải mô tả là CẠCH và BÙM chứ :)):)):)).

mrfangfap

Xe hơi
Chúc mừng bác fangfap nhé! Xe nhìn yêu thế, không ngờ màu trắng lên màu đẹp nhỉ. Lúc nào lấy em nó về chụp lại cho anh em chiêm ngưỡng nhé. Em cũng đang nôn nóng quá rồi. Sales nói 15/12 này là em cũng sẽ như bác.

Còn vụ đóng cửa xe, đúng từ "chuyên ngành" thì bác phải mô tả là CẠCH và BÙM chứ :)):)):)).
Lại nói chuyện CẠCH - BÙM,làm em lại nhớ tới đối thoại của bác tuanle ở đây,cười đau ruột :)) http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?high=&m=1812283&mpage=2#1816568
Em lại nghe tiếng CẠCH thành PHẸT :21: Mà mẹ cha mấy con hèng hay đi cùng em,nó cứ xuống xe là nó vận công,đóng thật lực :102:,như kiểu là " bà đóng mạnh cho biết bà đi oto ý " Nhiều hôm đi taxi nhìn mặt chú lái taxi ngắn tũn lại mà em thương,phải xin lỗi hộ :77: xấu hổ không chịu được :mad:

Thang N.

Xe tăng
Chúc mừng cụ Fangfap và cụ Beongo83 nhé.

songvedem

Xe tăng

Các cụ Focus 2009 cho em hỏi cái chìa khóa gập (bên phải) thì có các tính năng điều khiển từ xa như chìa kia: Khóa, Mở, mở cốp. Thế khi dùng để khởi động xe các cụ lại phải bẻ cái chìa ra cho thẳng rồi cắm vào ổ khóa rồi mới xoay Start được à.

-----------------------------------------------
1 số lái xe chuyên nghiệp hay: 1 chìa thường luôn cắm trong ổ khóa với lý do tiện và không sợ hỏng bi của khóa do rút ra rút vào nhiều lần. Chìa có điều khiển từ xa thì đeo vào con đỉa ở quần cho an toàn, không sợ quên, không sợ mất.

Các cụ góp ý xem có nên làm như vậy không?

Nhìn ảnh cuối như Venza ý cụ nhỉ :))[/quote]

Thang N.

Xe tăng
Cả hai chìa đều có chức năng như nhau. Em thì luôn mang chìa gập được cho tiện mà lại sành điệu nữa:P, còn chìa kia em để trong ngăn đựng đồ ở trong xe và để khởi động xe. Em định cắm cái chìa đấy sẵn ở ổ khóa nhưng mà em sợ nhỡ đứa nào đó nó nghía qua xe mình nó thấy chìa ở trong ổ rồi thì...chít :)):)):))

namgianghp86

Xe tải
Chào các cụ !

xe mầu trắng đẹp đấy cụ ạ..
cụ....
cho em mượn quyển HDSD dc ko:((, em photo rồi giả cụ liền:'(

BéoNgố83

Xe hơi
Khổ thân cụ NamGiang quá nhỉ, sao lại ko có hdsd nhỉ? cụ ở hp qua e cho mượn nè, e đang chờ đăng ký hôm nay mà vẫn chưa có hồ sơ gốc :'(

yeucar

Xe đạp
Em rất thích dáng xe Focus, nhìn khỏe mạnh, chắc chắn:):)