Ford focus tháng 11, bác nào nhận được xe thì vào đây khoe anh em nhé

BMW_TN

Xe buýt
Nhìn cái ăng ten sao mà chuối thế nhỉ, hôm nào e lấy đc xe về nhất định e bỏ cái ăng ten này đi. ơ mờ bỏ nó đi cái radio nó có nói sõi đc ko các cụ nhỉ ???:^)

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
1 số lái xe chuyên nghiệp hay: 1 chìa thường luôn cắm trong ổ khóa với lý do tiện và không sợ hỏng bi của khóa do rút ra rút vào nhiều lần. Chìa có điều khiển từ xa thì đeo vào con đỉa ở quần cho an toàn, không sợ quên, không sợ mất.

Các cụ góp ý xem có nên làm như vậy không?
Em thì riêng 1 chìa để túi quần bên phải, 1 chìa còn lại gắn vào chùm với chìa khóa nhà và để túi quần bên trái :)). Như thế yên tâm hơn. 1 số bác để chìa khóa trong xe, song nếu làm rơi mất chìa khóa mang theo người thì đập kính xe ra à :102:?

xeford

Xe tải
songvedem viết
1 số lái xe chuyên nghiệp hay: 1 chìa thường luôn cắm trong ổ khóa với lý do tiện và không sợ hỏng bi của khóa do rút ra rút vào nhiều lần. Chìa có điều khiển từ xa thì đeo vào con đỉa ở quần cho an toàn, không sợ quên, không sợ mất.
Các cụ góp ý xem có nên làm như vậy không?

=>Nên lắm, nhưng cái chìa gắn chỗ đề nên là cái zởm do thợ chìa làm cho tiếc kiệm. :)):)). coi như không có nó lun. mà để như vậy lâu qua lò xo khóa nó cũng íu đi không ta :))

mrfangfap

Xe hơi
Chào các cụ!
Chiều nay em & papa đi nộp thuế TB + DK xe cùng chú sale . Nộp thuế TB thì không mất xu nào tiền xxx vì thuế quận HK thuê địa điểm CQ papa em ở Lý Nam Đế nên nhẵn mặt cụ rùi :21:
Rong ruổi sang bên bác Cừ,rẽ vào chỗ chân cầu Long Biên,em ngồi đợi chú sale đi khám xe.Đến lượt nộp HS chờ bấm biển papa em giành,nói "để tao" :)) ,cụ kẹp 200k vào tờ giấy giới thiệu của cơ quan và xếp hàng đợi.Đến lượt cụ được gọi,cụ lên xua tay đuổi hết các 5,6 ông đứng quanh ô bấm biển số xuống ghế ngồi & đứng tâm sự một hồi với bà cô công an làm hồ sơ,cô này thời trẻ chắc đắt hàng lắm :69: vì giờ nhìn vẫn khá đẹp :)).Chả hiểu cụ nói rì mà bà cô cứ cười rúc rích :77: thế rồi khoảng 5 phút cụ đi xuống chìa cái giấy hẹn,hỏi em và chú sale : "Biển này được không" , em và chú sale nhìn rồi lắc đầu lè lưỡi.Papa em lại hỏi:" xấu quá à ? " Nghe cụ hỏi thế,mọi người xúm lại xem vì ở đây cái màn hình bấm số quay vào trong,chỉ người bấm và cô công an được nhìn :77: Xem cái giấy hẹn xong ai cũng nhìn papa em cười,:21: em phục papa em quá :)) nhìn cụ chính ủy thế mà ....:77: Và biển xe em đây ạ :

Chỉnh sửa cuối:

BéoNgố83

Xe hơi
Cụ phang phập, cụ lấy xe ở ford An Đô giống e hả cụ? sao xe e chưa có hồ sơ gốc vậy , mà cụ đã có rồi, hay thằng sale nó lừa e, nó hẹn e ngày mai mới có:102:

mrfangfap

Xe hơi
Cụ phang phập, cụ lấy xe ở ford An Đô giống e hả cụ? sao xe e chưa có hồ sơ gốc vậy , mà cụ đã có rồi, hay thằng sale nó lừa e, nó hẹn e ngày mai mới có
Em lấy ở Ford thăng long cụ ạ,hôm gặp cụ là lên Ando xem xe 1.8 thôi ạ :) Mà cụ cứ chờ đến mai đi,chắc là có thôi.Em thấy Ando làm cũng được cụ ạ

Mon 29V

Xe điện
Chúc mừng các cụ có xe Focus mới quá đẹp, đặc biệt mấy em màu trắng (theo em là độc đấy!). Em là em phục cụ bô nhà bác phang phập quá cơ, khéo cụ ngày xưa còn oách hơn cái nick của bác ý chứ:))

Em thấy chìa khóa của FF còn ngon hơn Mon nhà em, nó cho 2 cái chìa đều có điều khiển, của em chỉ có nhõn 1 cái co d/k, còn 1 cái như cái chìa khóa xe máy ý:102:

BéoNgố83

Xe hơi
vâng :P e tưởng cụ lấy cùng chỗ với e, mà nó chậm giấy tờ của e thì e hát quan họ BắcNinh cho nó nghe hehehe. vậy t4 này e mới lấy đc biển rồi. Biển cụ ngon quá , chúc mừng cụ nhé(b)

PHU CUONG

Xe tải
Chúc mừng bác Fangphap, màu này em cũng thích lắm.(b)

bob07

Xe tải
Chúc mừng cụ Fang (b). Cái xe màu trằng em cũng kết lắm, lúc chọn màu xe em lăn tăn hai màu : trằng và vàng ánh kim ; phải tung xu để quyết định đấy ợ.

Mong các cụ khác chưa lấy xe tiếp tục kiên trì.

mrfangfap

Xe hơi
Chúc mừng cụ Fang (b). Cái xe màu trằng em cũng kết lắm, lúc chọn màu xe em lăn tăn hai màu : trằng và vàng ánh kim ; phải tung xu để quyết định đấy ợ.
Mong các cụ khác chưa lấy xe tiếp tục kiên trì.
Em cảm ơn cụ,cụ NANU,cụ Béo Ngố và các cụ khác đã mừng cho em.Lúc đầu,em cũng phân vân màu sắc y như cụ - em đặt xe lúc đầu là màu vàng ánh kim giống cụ đấy ạ,nhưng mà để đi tìm tướm nên em đổi sang màu trắng cho nó fashion :)).Em thích Ford & các cái mới của Ford,vì là nổi tiếng lâu năm rồi nên công nghệ không có gì phải bàn cãi,em thích con 2.0 TDCi đó lắm,máy móc này,option này... nhưng khổ nỗi xèng ít cụ ạ,nuôi tướm tốn quá nó dõn hết nhìu quá :102:nên vui vẻ lấy em 1.8 này.Em định độ lên chân dài đúng loại của cụ :69: bọc ghế da , làm mắt như xe của cụ binharch , thêm treble + sub . Em nghĩ thế là đủ rùi,khi nào hoàn thiện em sẽ túc tiệp phọt ảnh lên khoe cụ và mọi người.
Em công nhận cụ chụp ảnh vợ cụ đẹp thật.Vợ dáng đẹp,khung cảnh đẹp,góc chụp đẹp - cụ quả là pro :41: cụ cho em hỏi ở HN thì cụ thường trú ở đâu vậy,em hi vọng có dịp beer với cụ.Em định bắt trước cụ,cuối tuần này vợ chồng em vào Bách Thảo chụp ảnh cưới mang đi khoe ạ :))

@ cụ binharch: Cụ cho em hỏi hiệu của loại mắt cụ độ cho vợ cụ nhé,em gà nên cụ cho thông tin chi tiết tí ạ,thanks cụ

Chỉnh sửa cuối:

toy=k+n

Xe tải
vâng :P e tưởng cụ lấy cùng chỗ với e, mà nó chậm giấy tờ của e thì e hát quan họ BắcNinh cho nó nghe hehehe. vậy t4 này e mới lấy đc biển rồi. Biển cụ ngon quá , chúc mừng cụ nhé(b)
ơ tôi tưởng ông lấy 2.0 cơ mà :ohmy:

BéoNgố83

Xe hơi
ơ tôi tưởng ông lấy 2.0 cơ mà :ohmy:
E đi đặt mấy nơi có đâu:102: toàn máy dầu, nên e phải lấy 1.8 , e tưởng cụ biết, trước e kêu khóc om sòm ở trên off này , mấy cụ chỉ chỗ nọ , chỗ kia giúp, mà cuối cùng vẫn ko đc như nguyện cụ ạ:mad:

songvedem

Xe tăng
Xe FOcus 2009 không có nẹp sườn, theo em cái này rất là hay vì không sợ mất cắp nữa. Mà em để ý các xe xịn đời mới đều bỏ nẹp sườn đi. Nẹp sườn thục chất để tăng chịu lực cho cánh cửa, rồi mới có tính chất trang trí. Nếu chịu lực thì dán vào bên trong có sao đâu nhỉ

xeford

Xe tải
Xe FOcus 2009 không có nẹp sườn, theo em cái này rất là hay vì không sợ mất cắp nữa. Mà em để ý các xe xịn đời mới đều bỏ nẹp sườn đi. Nẹp sườn thục chất để tăng chịu lực cho cánh cửa, rồi mới có tính chất trang trí. Nếu chịu lực thì dán vào bên trong có sao đâu nhỉ
Em thì thấy cái nẹp sườn só sấu lắm, giống như như mấy thanh i nox gắn thêm để chống trầy á :)). vừa dễ đọng bụi bẩn vừa trông lỉnh kỉnh, Xe mới họ bỏ là đúng rồi.(b). Theo em nẹp sườn có tác dụng chống trầy, thường bằng nhựa xi cho có đàn hồi, khi cua qua cửa hẹp, hay trụ điện. nếu bị cạ thì nẹp hư trước chỉ cần thay nẹp, còn 0 có nẹp thì phải làm đồng sơn lại nguyên cánh cửa rất xót.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Tu Yen

Xe máy
Website
vn.myblog.yahoo.com
2009 - Style mới mà, không nẹp niếc gì cả mà có chi tiết sóng ở phía dưới, trông hiện đại và đẹp hơn.

namgianghp86

Xe tải
Cụ phang phập, cụ lấy xe ở ford An Đô giống e hả cụ? sao xe e chưa có hồ sơ gốc vậy , mà cụ đã có rồi, hay thằng sale nó lừa e, nó hẹn e ngày mai mới có:102:
cụ cho em hỏi ngu cái: hồ sơ gốc gồm những cái gì hả cụ
em nhận xe chỉ có đúng quyển sổ bảo hành.chấm hết.
Hiện tại thì chỉ biết đã bị luộc mất quyển hdsd, ngaòi ra ko biết còn bị luộc cái gì nữa:'(

BéoNgố83

Xe hơi
Hiện tại thì chỉ biết đã bị luộc mất quyển hdsd, ngaòi ra ko biết còn bị luộc cái gì nữa:'(
Là cái giấy đăng kiểm chất lượng xuất xưởng của nhà máy đấy cụ ạ, xe liên doanh nó có, còn xe nhập là giấy (đăng kiểm của) hải quan

http://www.otosaigon.com/forum/m1842020.aspx#

Đã xó bác bên OS ăn cắp bản quyền của e rồi này :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Bác đi đăng ký lấy biển chưa? Bác ko nên lo, sale sẽ cầm các giấy tờ gồm hóa đơn nối (hóa đơn của nhà máy xuất cho đại lý), giấy chứng nhận chất lượng ... và khai các loại giấy tờ cho bác, bác chỉ đi theo và nộp tiền. Sau khi lấy biển vài ngày, bác đến CA họ sẽ trả hồ sơ gốc của đăng ký xe, cái này mới quan trọng, gồm tờ khai thuế trước bạ, tờ khai làm đăng ký xe, hóa đơn đỏ thuế trước bạ và hóa đơn bán xe của đại lý. Sau này bác bán xe cho người khác bác phải giao lại bộ hồ sơ gốc này cho họ thì họ mới sang tên được.