FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

DoKhanh

Xe tải
Các Cụ giúp Em với hôm nay Em đi bảo dưỡng cái điều hoà của FL 1.6 nạp lại ga...sau khi làm xong khi đo đồng hồ ở cửa gió chỉ 12 độ là điều hoà đã ngắt, thợ bảo với Em là phải thay bộ số thì mới đạt được dưới 10 độ Các Cụ xem giúp Em với.

U_OAT

Xe điện
Các Cụ giúp Em với hôm nay Em đi bảo dưỡng cái điều hoà của FL 1.6 nạp lại ga...sau khi làm xong khi đo đồng hồ ở cửa gió chỉ 12 độ là điều hoà đã ngắt, thợ bảo với Em là phải thay bộ số thì mới đạt được dưới 10 độ Các Cụ xem giúp Em với.
Nó phải đạt được 7.5-8 độ thì mới là chuẩn cụ ạ

hat65

Xe điện
Rất tiếc là em ko có ảnh các cụ ợ

quocdiep83

Xe tải
Nghe các bác nói về lai rờ mà e muốn cuới e nó về ngay vì xe đẹp với giá tiền và tích kiệm nhiên liệu ạ.e đang rất mết e lai rờ màu trắng hoặc đen đời 2002 -2003 đèn ống ạ.nhìn đẹp thật ạ.h chưa gom đủ thóc mà chỉ ngồi chống cằm để hóng các bác ạ.các bác cho e hỏi là máy e này có dễ sửa và đồ đạc dễ thay và hạt rẻ ko ạ.

U_OAT

Xe điện
Nghe các bác nói về lai rờ mà e muốn cuới e nó về ngay vì xe đẹp với giá tiền và tích kiệm nhiên liệu ạ.e đang rất mết e lai rờ màu trắng hoặc đen đời 2002 -2003 đèn ống ạ.nhìn đẹp thật ạ.h chưa gom đủ thóc mà chỉ ngồi chống cằm để hóng các bác ạ.các bác cho e hỏi là máy e này có dễ sửa và đồ đạc dễ thay và hạt rẻ ko ạ.
Em cũng đang tìm 1 em như cụ đây :) vẫn chưa gặp được nè :)

3convit

Xe điện
Lốc san tích em đã nghe về nó từ 1992. 1 thằng cha nói với em về lốc điều hòa gia đình kểu mới. Còn dạng bơm nén cánh gạt thì em học về nó từ 1982 (gió bão nhá. :D).
Hình như cái ph-rô-phin vỏ dạng e-líp thì phải. E ko chắc nhá?
Thôi, mong cụ ThangTocBac vô cho ý kiến mang tính...chân lý. Thanh kiu cụ Thang ạ!
(Trong vũ khí, dạng cam như cái vỏ khó nàm lắm đó ah)

Chỉnh sửa cuối:

DoKhanh

Xe tải
Nó phải đạt được 7.5-8 độ thì mới là chuẩn cụ ạ
Vâng trước em chạy con CD5 nó cũng xuống đến 7 độ mới ngắt Cụ ạ bây giờ con này ngắt sớm quá thợ bảo phải thay bộ công tắc các Cụ cho ý kiến với ạ.

quangduc.pham

Xe đạp
- Thưa các bác, hôm vừa rồi gà em đã ra 183 Trần Khát Chân sửa loa cánh + sửa CD Pioneer + thêm Sub. Nói chung là hài lòng.
- Tuy nhiên...vấn đề là Pioneer nhà em là CD Single + thêm 1 cái hộc cho nên phải quấn băng dính 2 anh này rồi đút vào lỗ dàn, vừa hở 1 khe to tướng vừa k chắc chắn.
- Do vậy cả nhà cho em tư vấn nên lắp loại CD Dual nào hoặc DVD nào thì nó sẽ khít với hộc để dàn của FL 1.8 MT 2003 của em. Vì lý do tài chính và sở thích, em hoàn toàn nghiêng về việc lắp CD Dual.

Các bác có nhiều kinh nghiệm giúp em với ạ !

quocdiep83

Xe tải
Em cũng đang tìm 1 em như cụ đây :) vẫn chưa gặp được nè :)
Báo cáo cụ là e thấy lây rờ nhìn đẹp hơn hẳn cả ọp sừng lẫn body ngoài mấy e mazda 323 mặc dùng máy e thấy la lá giống nhau.htrước e nghe thử máy xe bác hat65 thấy êm quá.sờ vào nghe chừng đầm và chắc lắm ạ ;)) e thấy mết e ý từ giá đến với xe đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thanharc

Xe tải
Cụ xem lại đk gốc ở trạm xem có nhầm ko, chứ 1.8 là 195/55/15 còn 1.6 là 185/65/14 mà
Sao của e 1.6 trong đăng kiểm lại là 195/55/15 nhỉ. Lốp ở xe hiện tại la195/60/15 liệu có đăng kiểm được ko các bác. Xe vừa mua xong tháng sau đăng kiểm rồi:(

quangduc.pham

Xe đạp
Em xin góp ý, thực sự mà nói Đề mục này là sự mong mỏi để gỡ mắc các vấn đề kỹ thuật. Tuy nhiên, một đề mục dài lướt thướt với thập cẩm các bộ môn thì khó sờ lần quá. Giả sử em muốn tìm những bài về điều hòa thì em phải lướt từng trang từ 1 đến 20/24. Có cách phân chia theo từng bộ môn cho FL không cụ tổng ơi...

U_OAT

Xe điện
Báo cáo cụ là e thấy lây rờ nhìn đẹp hơn hẳn cả ọp sừng lẫn body ngoài mấy e mazda 323 mặc dùng máy e thấy la lá giống nhau.htrước e nghe thử máy xe bác hat65 thấy êm quá.sờ vào nghe chừng đầm và chắc lắm ạ ;)) e thấy mết e ý từ giá đến với xe đấy ạ.
Vâng cụ, thế giờ cụ Hat65 bán chưa cụ .

1.6gli

Xe container
- Thưa các bác, hôm vừa rồi gà em đã ra 183 Trần Khát Chân sửa loa cánh + sửa CD Pioneer + thêm Sub. Nói chung là hài lòng.
- Tuy nhiên...vấn đề là Pioneer nhà em là CD Single + thêm 1 cái hộc cho nên phải quấn băng dính 2 anh này rồi đút vào lỗ dàn, vừa hở 1 khe to tướng vừa k chắc chắn.
- Do vậy cả nhà cho em tư vấn nên lắp loại CD Dual nào hoặc DVD nào thì nó sẽ khít với hộc để dàn của FL 1.8 MT 2003 của em. Vì lý do tài chính và sở thích, em hoàn toàn nghiêng về việc lắp CD Dual.

Các bác có nhiều kinh nghiệm giúp em với ạ !
Lắp vừa zin cụ nên tìm cd nguyên bản cụ ạ. Nghe em nó cũng rất ổn mỗi tội k có aux thôi. Còn các loại khác đều phải chế mặt dưỡng hết.

htlongbien

Xe điện
Lắp vừa zin cụ nên tìm cd nguyên bản cụ ạ. Nghe em nó cũng rất ổn mỗi tội k có aux thôi. Còn các loại khác đều phải chế mặt dưỡng hết.
Dàn CD nguyên bản nghe cực phê và phù hợp với loa theo xe; đúng là không có aux hay ốp sần khác.
Đã độ âm thanh thì ko nên dùng đầu DVD rẻ tiền vì: nghe kém hơn đầu cũ sẽ khó lọt tai; nghe ko hay- tiếng trơ phô.... thì nhanh chán và phí công đầu tư.
Em lên đầu DVD từ 2012 và dùng đồ khá chất nên giờ vẫn ưng; cái mặt dưỡng với xe này không có gì là khó lắm đâu.

chuongvit

Xe tăng
Em có giải pháp khác là ko lên đầu DVD mặc dù có đầu caska, mà chích đường aux của đầu zin từ đường AM và có công tắc chuyển nên vẫn giữ được cả AM. Cắm AUX vào ipad treo lên là được DVD rồi với chất lựong và âm thanh tuyệt hảo.
Dàn CD nguyên bản nghe cực phê và phù hợp với loa theo xe; đúng là không có aux hay ốp sần khác.
Đã độ âm thanh thì ko nên dùng đầu DVD rẻ tiền vì: nghe kém hơn đầu cũ sẽ khó lọt tai; nghe ko hay- tiếng trơ phô.... thì nhanh chán và phí công đầu tư.
Em lên đầu DVD từ 2012 và dùng đồ khá chất nên giờ vẫn ưng; cái mặt dưỡng với xe này không có gì là khó lắm đâu.

3convit

Xe điện
@ThangTocBac: Cảm ơn cụ đã 'phản ứng' v//đ san tích.
Dưng (lại dưng!), trong đáp án của cụ chửa có chữ san tích nào. Em coi như cái san tích là cái cánh...trượt vậy.
Cảm ơn cụ!
(may em còn chưa thật ngu lắm nên đọc bài của cụ hiểu ngay. Hihihi. Thường thì em hay tiếp xúc với các cái nuận về bơm tay/bơm thủy lực bánh răng/bơm thủy lực pít sờ tông trục nghiêng...Thấy cái từ san tích lại nhớ về hồi còn trai trẻ :D, đi kiếm tiền = điện lạnh.)

3convit

Xe điện
Cụ chủ tịch nại lói đúng rồi! Đầu theo xe em thấy vẫn ngon mà.
Tiện dịp, em xin bỏ đấu thầu vị trí lãnh đạo hội (lý do: tiền đó đã đầu tư cho việc khác).
Thật lòng mong cụ cứ tiếp tục vài nhiệm kỳ nữa để hội ta 'trong sạch/vững mạnh toàn diện'. Hê hê.

ThangTocBac

Xe tăng
@Thangtocbac...
Dưng (lại dưng!), trong đáp án của cụ chửa có chữ san tích nào. Em coi như cái san tích là cái cánh...trượt vậy.
Cảm ơn cụ!...
Em chã bít, chắc cái santich của cụ nó cổ quá, đi vào lịch sử rùi.
Không đúng ý cụ để em xóa bài ý nhé :(

Trạng thái
Thớt đang đóng