FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ 3covit giúp em cái vụ xe ít đi để lâu bị mốc nội thất thì phải làm sao để đề phòng với (đơt vừa rồi 2 tuần liền chả đi đâu = 4b, hôm qua có việc mang ra đi thì thấy có hiện tượng bị mốc ợ :(()
Tất nhiên bị rồi thì đưa đi dọn, em hỏi cụ cái cách phòng chống kia ạ :)
Cảm ơn cụ trước nhé.

1.6gli

Xe container
Cụ 3covit giúp em cái vụ xe ít đi để lâu bị mốc nội thất thì phải làm sao để đề phòng với (đơt vừa rồi 2 tuần liền chả đi đâu = 4b, hôm qua có việc mang ra đi thì thấy có hiện tượng bị mốc ợ :(()
Cảm ơn cụ trước nhé.
So rỳ cụ tam vịt nhé em noi choi chạy trước. Cụ tóc Ag làm tạ vôi củ cho lên xe nhé:)) Fun chút thôi chứ cụ có thể làm cách gì cũng được như bỏ chè khô, silicaghel... những loại có khả năng hút ẩm mạnh là đc mà.

Chỉnh sửa cuối:

3convit

Xe điện
Cảm ơn cụ trước nhé.
Em vừa lao động xong, ở nhà ngủ cụ ạ.
Trao đổi với cụ chút về cái em làm: V2 em bị mốc 'khủng khiếp' sau đợt nồm 'kinh khủng' vửa rồi. Tay lái mọc mốc như tóc, dài cỡ 5cm. Nẹp nhựa khung cửa trên thân xe đen đốm, mật độ cao. Giả da ghế lái đốm đen. Do trong xe luôn để lọ nước hoa nhập khẩu từ Mẽo để phòng trường hợp 'khẩn' nên khí thở vẫn như tây. :((
Do điều kiện tài chính, em tự vệ sinh.
1. Vật liệu: cồn y tế 90 (0); Giẻ bông sạch (em mua khăn mặt loại hịn nhất ở Me t rô, vài chiếc [lau thô/lau tinh mờ cụ]); nước tẩy rửa cực mạnh của Am m way (bẩu là chỉ tẩy trên bề mặt...cứng) sẵn có (do em được tặng khi hãng nó quảng cáo) :D.
2. Công nghệ: Dùng Amway trước, làm kiểu miết mạnh cho nó sướng. Kết quả: dùng mắt thường ko còn vết trên 'những bề mặt cứng'. Với đồ da thì hiệu quả rất kém. Sau đó, dùng cồn 90 độ. Lưu ý: lau nhiều lần với mỗi dung môi, thô và tinh.
3. Khuyến cáo: - nếu cụ có chút điều kiện tài chính thì ra hiệu cho nó Pro. - nếu ít chạy xe thì nên để dạng hé chút kính để khí đối lưu. Em thì ko dùng vôi, vì mua vôi cũng khó và...tốn tiền. Thấy bẩu xe tăng/quân sự ko dùng vôi niêm cất (niêm vài năm cơ cụ nhé)
Thực ra, em vẫn chạy xe, tối thiểu 20km/tuần. Cty em ăn trưa thì xăng xe của thằng nào sẽ ko phải góp tiền ăn trưa. Em thấy lợi ích là 'có thật' nên góp xăng/xe và miễn phí công...lái. :D
Chúc cụ sống lâu nghìn tuổi để hội còn nhờ vả!
Cụ nên đổi từ 1.6 lên 1.8 cho nó đẳng cấp. Cụ chỉ cần mỗi 50 củ là có ngay 1.8 vẫn lên đỉnh 150 củ chuối thật sự quá...dễ. Call me...:((

Chỉnh sửa cuối:

3convit

Xe điện
Hihi cụ phải mừng cho em chứ ạ:)). Em mới đi nên cái gì cũng phải hỏi cụ à>:)
Em mừng chứ! Mừng cho cụ!
Nhưng khoản chưa chi đó ở đâu cụ nhể? Gạo vẫn còn chứ cụ?
Em thì phẩy: 'tay có bắt, mặt mới...mừng'. :))

lehuycasilas

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi ford laser 1.8 đời 2004 cam đơn hay cam kép ạ. Nếu đứt thif điều giˋ se˜ xảy ra. Thay bộ đai cam thiˋ bao nhiêu tiền, làm chô˜ nào uy tín ngon bổ rẻ ạ, cháu ở HN? Tks!

Chỉnh sửa cuối:

Tuan Son

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi ford laser 1.8 đời 2004 cam đơn hay cam kép ạ. Nếu đứt thif điều giˋ se˜ xảy ra. Thay bộ đai cam thiˋ bao nhiêu tiền, làm chô˜ nào uy tín ngon bổ rẻ ạ, cháu ở HN? Tks!
Hi sao cụ Fiat lại hỏi về Ford laser thế a? >:)

3convit

Xe điện
Nếu mở nắp ca pô thấy chữ DOHC là trục cam kép. Xe cụ đời mới hơn xe em nên chắc chắn cam kép. Xe em đời 2002 nên vẫn cam...kép cụ ạ.

Tuan Son

Xe hơi
Em mừng chứ! Mừng cho cụ!
Nhưng khoản chưa chi đó ở đâu cụ nhể? Gạo vẫn còn chứ cụ?
Em thì phẩy: 'tay có bắt, mặt mới...mừng'. :))
Gạo vẫn còn cụ ơi, khi nào rảnh mời cụ cf rồi bắt tay để cụ mừng cho em=P~

chuongvit

Xe tăng
cam kép, đứt ko sao cả chỉ gọi cứu hộ thôi, cam xịn thì cỡ 1tr

doctormanhvn

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi xe chuyển biển sô stừ các tỉnh thành cấp 1 (Hải Phòng, TPHCM, Đà Nẵng...) về Hà Nội thì các loại phí phải nộp gồm những gì ạ?

ThangTocBac

Xe tăng
Em vừa lao động xong, ở nhà ngủ cụ ạ.
Trao đổi với cụ chút về cái em làm: V2 em bị mốc 'khủng khiếp' sau đợt nồm 'kinh khủng' vửa rồi. Tay lái mọc mốc như tóc, dài cỡ 5cm. Nẹp nhựa khung cửa trên thân xe đen đốm, mật độ cao. Giả da ghế lái đốm đen. Do trong xe luôn để lọ nước hoa nhập khẩu từ Mẽo để phòng trường hợp 'khẩn' nên khí thở vẫn như tây. :((
Do điều kiện tài chính, em tự vệ sinh.
1. Vật liệu: cồn y tế 90 (0); Giẻ bông sạch (em mua khăn mặt loại hịn nhất ở Me t rô, vài chiếc [lau thô/lau tinh mờ cụ]); nước tẩy rửa cực mạnh của Am m way (bẩu là chỉ tẩy trên bề mặt...cứng) sẵn có (do em được tặng khi hãng nó quảng cáo) :D.
2. Công nghệ: Dùng Amway trước, làm kiểu miết mạnh cho nó sướng. Kết quả: dùng mắt thường ko còn vết trên 'những bề mặt cứng'. Với đồ da thì hiệu quả rất kém. Sau đó, dùng cồn 90 độ. Lưu ý: lau nhiều lần với mỗi dung môi, thô và tinh.
3. Khuyến cáo: - nếu cụ có chút điều kiện tài chính thì ra hiệu cho nó Pro. - nếu ít chạy xe thì nên để dạng hé chút kính để khí đối lưu. Em thì ko dùng vôi, vì mua vôi cũng khó và...tốn tiền. Thấy bẩu xe tăng/quân sự ko dùng vôi niêm cất (niêm vài năm cơ cụ nhé)
Thực ra, em vẫn chạy xe, tối thiểu 20km/tuần. Cty em ăn trưa thì xăng xe của thằng nào sẽ ko phải góp tiền ăn trưa. Em thấy lợi ích là 'có thật' nên góp xăng/xe và miễn phí công...lái. :D
Chúc cụ sống lâu nghìn tuổi để hội còn nhờ vả!
Cụ nên đổi từ 1.6 lên 1.8 cho nó đẳng cấp. Cụ chỉ cần mỗi 50 củ là có ngay 1.8 vẫn lên đỉnh 150 củ chuối thật sự quá...dễ. Call me...:((
Hic quả là bõ công em đặt liềm tin vào cụ.
Cảm ơn vì những tư vấn rất chân thật của cụ
Chúc cụ sống lâu nghìn tuổi với 3convit của cụ nhé :)
Ps em sẽ rất thận trọng khi áp dụng qui trình công nghệ của cụ :P
khi nào có 50 củ cụ đổi cho em nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
Gạo vẫn còn cụ ơi, khi nào rảnh mời cụ cf rồi bắt tay để cụ mừng cho em=P~
Cụ làm thế thì giầu nứt nhà ra đới.
Đi FL là để tiết kiệm tiền, tiết kiệm đc nhiều rồi thì phải tiêu vào quán bia mới đc, cf thì bao giờ mới hết :P

huonglong611

Xe buýt
Các cụ Cho em hỏi chút xe em đang đi vành sắt thông số 185/60r14 đang có vành đúc lướt thông số 165/60r14 không biết có lắp vào xe em đi được không ạ( xe em Ford laser đời 2002 1.6lx) cảm ơn các cụ quan tâm

3convit

Xe điện
Hic quả là bõ công em đặt liềm tin vào cụ.
Ps em sẽ rất thận trọng khi áp dụng qui trình công nghệ của cụ :P
khi nào có 50 củ cụ đổi cho em nhé :D
Cảm ơn cụ!
Đôi khi, mình phải tự tay phục vụ Vợ mình thì mới còn cảm xúc là...mình. Em chả thiếu money để dân chuyên nghiệp giúp mình, nhưng bớt buổi thể thao để lao động cũng đáng cụ nhẩy? :((
Em hay cf sáng tại gia, gia đường thì chỉ mỗi công việc/bia-R/và...đàn bà. :)) (Gió tý ạ.)
Đôi khi đạp ga trên đường với xe lạ và hịn (ko quen biết nhau) thấy con Phò của mình 'được đấy'. :D
Kể ra nó có thêm tính năng 'phân bổ lực phanh điện tử' nữa thì hay quá cụ nhể?
Xin cụ nghiên cứu giúp nhé! Tks!

ThangTocBac

Xe tăng
Cảm ơn cụ!
Đôi khi, mình phải tự tay phục vụ Vợ mình thì mới còn cảm xúc là...mình. Em chả thiếu money để dân chuyên nghiệp giúp mình, nhưng bớt buổi thể thao để lao động cũng đáng cụ nhẩy? :((
Em hay cf sáng tại gia, gia đường thì chỉ mỗi công việc/bia-R/và...đàn bà. :)) (Gió tý ạ.)
Đôi khi đạp ga trên đường với xe lạ và hịn (ko quen biết nhau) thấy con Phò của mình 'được đấy'. :D
Kể ra nó có thêm tính năng 'phân bổ lực phanh điện tử' nữa thì hay quá cụ nhể?
Xin cụ nghiên cứu giúp nhé! Tks!
Cụ giầu thía sao ko nâng đời đê, lên Vios 2014 cho ló ngon.
EBD có tích hợp sẵn trên FL từ đời 2000 rùi cụ, việc gì phải nghiên cứu, có chăng cải tiến chút cho nó thú vị thôi.
Em đề xuất, ta chơi quả 4 bàn đạp phanh riêng biệt, điều khiển bằng cơm cũng hay, cụ xem đc thì tài trợ vốn để em triển khai sớm nhé :P

Tuan Son

Xe hơi
Cụ làm thế thì giầu nứt nhà ra đới.
Đi FL là để tiết kiệm tiền, tiết kiệm đc nhiều rồi thì phải tiêu vào quán bia mới đc, cf thì bao giờ mới hết :P
Okie cụ, gì chứ bia em cũng phải được hai ba cốc. Đợt này bà cả sắp sinh nên em hơi bận, xong xuôi rồi em sẽ hầu cụ ạ;))

3convit

Xe điện
Cụ giầu thía sao ko nâng đời đê, lên Vios 2014 cho ló ngon.
EBD có tích hợp sẵn trên FL từ đời 2000 rùi cụ, việc gì phải nghiên cứu, có chăng cải tiến chút cho nó thú vị thôi.
Em đề xuất, ta chơi quả 4 bàn đạp phanh riêng biệt, điều khiển bằng cơm cũng hay, cụ xem đc thì tài trợ vốn để em triển khai sớm nhé :P
Thạt hở cụ? Sao em chửa biết từ khi mua xe nhể? Nhưng chắc chỉ con xe FL đời 2000 (như xe cụ chả hạn) mới có cái công nghệ đỉnh này cụ nhể?
Mừng cho cụ! ...và buồn cho con 1.8 MT 2002 của nhà em :((

truongvandesign

Xe hơi
Bẩm các cụ! V2 em mấy ngày nay không biết khó ở như thế nào mà ngồi trong xe khi đang chạy, nếu nhấn ga là nghe thấy ù ù lỗ tai, nhất là đi số 4 các cụ ạ. Xin các cụ cho nhà cháu chút góp ý ạ. Cám ơn các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng