FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

huonglong611

Xe buýt
Kính chào các cụ trong hội em vừa mua được 1 em laser đời 2002 lx máy 1.6 em muốn độ âm thanh dùng được ÚSB trên đầu CD cũ của xe có được không ạ? Cảm ơn các cụ đã quan tâm

quangbachkhoa

Xe hơi
Cụ quang làm chuột bạch đê. Ok e cũng dán đới.
Cụ lắp doăng cao su thêm ở cánh cửa chưa? Em thấy cụ mon men trong Diến đàn đấy xin giá mà )) . Em đợt này bận chưa đi làm được, chỉ ngại mỗi quả sợ dùng vài tháng nó bong keo thì vứt ?

quangbachkhoa

Xe hơi
Bẩm các Cụ, chiều nay em đem con V2 đi ktra tổng thể toàn diện. Cuối cùng chỉ thấy 2 cái cao su chữ A bị nứt gần 1/3. Gara bảo 2 cái 500k. Sau đó họ phán là anh nên thay dây cam đi ko lỡ may đứt là hỏng hết may. E lo quá, các cụ xem có nên thay ko ạ. Vì v2 em ko có hiện tượng gì cả,chạy ầm ầm.
Đai cam > 10 vạn cụ thay được rồi. Xe em cũng mới thay đầu năm 1 số thứ cả đai cam. Cái này rẻ mà, mấy trăm K thôi. Cụ mà thay đai cam thì nên thay cả Bi tì..Cái dùng để đỡ đai cam. Nhỡ mà đứt ĐC thì chắc đi giàn cò đầu tiên ))

ThangTocBac

Xe tăng
Đai cam > 10 vạn cụ thay được rồi...Cụ mà thay đai cam thì nên thay cả Bi tì..Cái dùng để đỡ đai cam. Nhỡ mà đứt ĐC thì chắc đi giàn cò đầu tiên ))
Cụ tư vấn chuẩn đấy nhưng cái "nhỡ mà đứt..." là cụ nhát bọn em thôi hay thật vậy cụ :P

htlongbien

Xe điện
Cả nhà cho e hỏi tý, nhà mình đã có ai độ đèn pha thành cái kiểu có vòng led sáng ban ngày giống bmw chưa ạ. E có con FL 2003 ghia tự nhiên muốn làm cái led ban ngày cho nó máu nhưng ko biết đc ko và làm ở đâu. Thanks all.
Độ bóng bi xenon.0, led mí... Cụ ra Ledtech 291 Nguyễn Xiển nhé, Lây dỏ của em đã tưngf mổ mắt với bộ phun ốp sần theo ý em ở đó, giá và chất lg làm ổn!

htlongbien

Xe điện
Đai cam > 10 vạn cụ thay được rồi. Xe em cũng mới thay đầu năm 1 số thứ cả đai cam. Cái này rẻ mà, mấy trăm K thôi. Cụ mà thay đai cam thì nên thay cả Bi tì..Cái dùng để đỡ đai cam. Nhỡ mà đứt ĐC thì chắc đi giàn cò đầu tiên ))
Dòng Daewoo thì nguy cơ và tỷ lệ hỏng cao nhất, còn lây dỏ tỷ lệ đứt đai cam đi giàn cò 1/ hiếm gặp. Tuy nhiên nên cảnh giác điều nsyf trước khi đứng đg gọi cứu hộ.

theway

Xe tải
Em tìm con For Laser 1.6 đèn ống mãi mà chưa thấy các cụ ơi. Chán rồi

Tuanbkack

Xe máy
Cụ tư vấn chuẩn đấy nhưng cái "nhỡ mà đứt..." là cụ nhát bọn em thôi hay thật vậy cụ :P
Bẩm các cụ! Em xem trong sổ ktra định kỳ của em nó( chủ khi bán) thấy có nói là thay bi tỳ. Hay họ đã thay dây cam rồi nên thay luôn bi tỳ các cụ nhỉ?

quangbachkhoa

Xe hơi
Bẩm các cụ! Em xem trong sổ ktra định kỳ của em nó( chủ khi bán) thấy có nói là thay bi tỳ. Hay họ đã thay dây cam rồi nên thay luôn bi tỳ các cụ nhỉ?
Cái này Cụ ra thợ tháo lắp máy ra nhìn là biết ngay. Cái Đai Cam chạy 10 vạn nó mỏng dính...Còn mới thay thì nó dày hơn nhiều. Bi tỳ cụ nhìn mới hay cũ cũng biết ngay ngoài nhìn bằng mắt thường(Cụ quay thử bằng tay nếu thấy lạo xạo thì là chưa thay) :))

quangbachkhoa

Xe hơi
Dàn cò hình như cũng chỉ 3 củ đổ lại thôi CỤ Thắng(em thấy cò mổ lên mổ xuống. Nếu đứt Đai Cam nó sẽ k mổ được và chắc một số kim loại sẽ lẻng xẻng va vào nhau cụ nhỉ :)) ) CỤ htlongbien (thi thoảng cụ hay lượn bên Việt Hưng thì phải?)

Tuanbkack

Xe máy
Cái này Cụ ra thợ tháo lắp máy ra nhìn là biết ngay. Cái Đai Cam chạy 10 vạn nó mỏng dính...Còn mới thay thì nó dày hơn nhiều. Bi tỳ cụ nhìn mới hay cũ cũng biết ngay ngoài nhìn bằng mắt thường(Cụ quay thử bằng tay nếu thấy lạo xạo thì là chưa thay) :))
Cụ Quang cho em hỏi tý, sáng nay em có thằng bạn làm bên Ford, nó check con V2 cho em lịch sử bh tại hãng như sau.45600km thay b"àn ép,lá côn, bi tì". Không biết như thế bệnh em nó có nặng không cụ. V2 em giờ 66700km rồi ạ.Cụ khám và cho em lời khuyên với ạ. Vodka cụ em đã rót ra ạ.

huonglong611

Xe buýt
Kính chào các cụ trong hội em vừa mua được 1 em laser đời 2002 lx máy 1.6 em muốn độ âm thanh dùng được ÚSB trên đầu CD cũ của xe có được không ạ? Cảm ơn các cụ đã quan tâm
em up len cho cac cụ nhìn thấy ạ

Platinum R

Xe máy
Bẩm các Cụ, chiều nay em đem con V2 đi ktra tổng thể toàn diện. Cuối cùng chỉ thấy 2 cái cao su chữ A bị nứt gần 1/3. Gara bảo 2 cái 500k. Sau đó họ phán là anh nên thay dây cam đi ko lỡ may đứt là hỏng hết may. E lo quá, các cụ xem có nên thay ko ạ. Vì v2 em ko có hiện tượng gì cả,chạy ầm ầm.
Đúng là phải thay dây cam, hình như tiêu chuẩn của hãng chỉ có từ 6-8 vạn là phải thay rồi. Còn hiện tôi cũng đã đi 12 vạn cây, dập rình muốn thay mà ko biết ga ra nào tốt để làm. Giá dây cam loại tốt 500n mua chỗ cụ Du nhé!

Platinum R

Xe máy
Cụ Quang cho em hỏi tý, sáng nay em có thằng bạn làm bên Ford, nó check con V2 cho em lịch sử bh tại hãng như sau.45600km thay b"àn ép,lá côn, bi tì". Không biết như thế bệnh em nó có nặng không cụ. V2 em giờ 66700km rồi ạ.Cụ khám và cho em lời khuyên với ạ. Vodka cụ em đã rót ra ạ.
Mình cũng đã thay lá côn ở 5 vạn cây. Tuy nhiên lỗi đầu tiên là do bàn ép ăn ko đều (hình như có thợ gọi là mặt trời), khi tháo ra lá côn cũng mòn rồi và bi tỳ cũng đã kém. Thường thì lái mới đầu tiên rất hại côn, hay vê. Tuy nhiên để ko vào số nặng và nhẹ nhàng ra vào số, sẽ ổn định hơn cho toàn bộ cơ cấu ly hợp thì mình đã thay tay vào số của vios, làm cho cần vào số dài hơn khoảng 3 phân và vào nhẹ nhàng lắm. Mình đi thêm 7 vạn cây nữa rồi chưa phải quan tâm đến côn.

thienivan

Đi bộ
Em thân chào các Bác.
Tình hình là cty em có chi nhánh tại TP.HCM có con Ford laser đang cần đi sửa chữa và làm lại 1 số thứ, mà em thì không biết chỗ nào sửa xe uy tín và có giá cả hợp lý. Em cũng đã mang vào FORD tại Cao Thắng, Quận 10 nhưng thấy báo giá khủng quá nên cần tham khảo thêm có gara sửa chữa nào uy tín với giá cả hợp lý.
Vậy có Bác nào biết địa chỉ tại Tp.HCM thì mách cho em biết ạ.
Em xin cảm ơn.
Thiện - 0904.916.983

quangbachkhoa

Xe hơi
Xe cụ chả làm sao cả. Thường nếu chạy xe số sàn đúng kiểu thì lá côn, bàn ép, láng bánh đà(Cái này do người sử dụng, có nhiều người chạy số sàn hay vê côn, ép số,,, vừa tốn Xăng vừa hại xe) ... còn lâu mới phải thay. Xe em 12 vạn mới thay, Côn vẫn dùng tốt chạy nữa cũng dc nhưng có điều thấy chân côn hơi nặng nên em thay đi cho sướng thôi, lúc đầu cũng chỉ định thay lá côn xong mất công tháo cầu em thay cả bàn ép. Nói chung xe cũ cụ cứ thế mà chạy. Hỏng đâu thay đấy, mỗi năm kiểm tra bảo dưỡng 1 lần là được

Trạng thái
Thớt đang đóng