FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

quanvanthang

Xe máy
hình như bác cũng có gara đúng ko bác chuongvit nhi?

chuongvit

Xe tăng

halong_fun

Xe tải
Cụ châm cứu cho nó kỹ; cái hội lây dở này làm tiền kinh lắm.
Vào FB FLF rất dễ- dưng mờ ra thì phải đóng những 30 củ cơ- cụ có sự chuẩn bị tốt chưa mà đăng vào.
cụ chủ tịch chặt chém ghê quá, trong đấy có gì mà lệ phí cao thế cụ, em xin vào mãi cũng chẳng được chấp nhận

quanvanthang

Xe máy
ko em chỉ là người sử dụng thôi và có biết về xe và xử lý đc một số cái
[/URL][/IMG]
xe e bị hỏng phanh tay do 2 ốc tăng I và II như hình. Do nó bị trượt ko bám vào nên không tăng không hãm được má. Có bác nào biết chỗ nào có đồ thay báo e với ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
[/URL][/IMG]
xe e bị hỏng phanh tay do 2 ốc tăng I và II như hình. Do
nó bị trượt ko bám vào nên không tăng không hãm
được má. Có bác nào biết chỗ nào có đồ thay báo e với
ạ. Cảm ơn các bác nhiều
Thay cả cụm thì đắt nếu ko kiếm đồ bãi xem cho rẻ phải chịu khó đem mẫu ra chợ

vuongcr7maldini

Xe buýt
31 ngách 331/4 ngõ 343 Trần Khát Chân HÀ Nội
[/URL][/IMG]
xe e bị hỏng phanh tay do 2 ốc tăng I và II như hình. Do nó bị trượt ko bám vào nên không tăng không hãm được má. Có bác nào biết chỗ nào có đồ thay báo e với ạ. Cảm ơn các bác nhiều
Cái này của bác là cụm gông phanh sau đấy chứ a,xe này phanh tay nó ăn luôn vào phanh sau,cái này có đk thì thay cả cụm là chuẩn,còn ko thì khắc phục lại bác ạ

quanvanthang

Xe máy
Cái này của bác là cụm gông phanh sau đấy chứ a,xe này phanh tay nó ăn luôn vào phanh sau,cái này có đk thì thay cả cụm là chuẩn,còn ko thì khắc phục lại bác ạ
Khắc phục kiểu gì bác chỉ giúp e với ạ. y e là 2 con ốc I và II nó đang mất zen. e cũng tìm đồ thay nhưng khó quá. mà bác chuyên làm phụ tùng xe ah, Bác có cụm phanh sau của 1.8 ghia ko báo e với ah. Cảm ơn bác nhiều!

NTB

Đi bộ
Xe FL 1.8 MT bị giật như depa khi vào số 1

Các cụ nhà FL cho em hỏi xem bệnh xe em với.
1. chả là xe em mấy hôm đi bị ì không bốc, em ra gara thợ nói bị côn nên em cho thay. Sau khi thay xe lại bốc như bt, nhưng có bệnh mới.
2. Từ khi thay côn xe bị giật khi vào số 1, luôn phải đệm ga nếu không là chết máy. Máy giật như khi mình depa lên dốc ý các bác ạ. Thợ nói đi vài hôm xem ntn, em đi mấy hôm rồi vẫn bị như vậy.
Mong các bác chia sẻ xem bệnh xe em là bị làm sao ạ, cám ơn các cụ chỉ bảo.

chuongvit

Xe tăng
Khắc phục kiểu gì bác chỉ giúp e với ạ. y e là 2 con ốc I và II nó đang mất zen. e cũng tìm đồ thay nhưng khó quá. mà bác chuyên làm phụ tùng xe ah, Bác có cụm phanh sau của 1.8 ghia ko báo e với ah. Cảm ơn bác nhiều!
Nếu chỉ là 2 con ốc cụ đem ra thợ tiện mua con ốc xịn to hơn họ chế lại cho là xong

q84neu

Xe tải
Cái remote điều khiển từ xa con laser 2000 độ thêm của ông anh bị hỏng. E hỏi các cụ có chỗ nào copy mã tín hiệu của điều khiển ko, hay e phải thay cả bộ điều khiển gồm điều khiển và con chuột trong xe ah

3convit

Xe điện
Cái remote điều khiển từ xa con laser 2000 độ thêm của ông anh bị hỏng. E hỏi các cụ có chỗ nào copy mã tín hiệu của điều khiển ko, hay e phải thay cả bộ điều khiển gồm điều khiển và con chuột trong xe ah
Hàng bị hỏng là After Market? Nếu đúng vậy thì chơi cả đồ mới cho nó sướng. Nó đồng bộ thích hơn.
Nếu hàng theo xe do hãng lắp từ khi trong hãng thì nên copy&pate code cho nó xịn. :((
(đá vài từ tiếng nước ngoài cho nó có văn minh, xin cụ thông cảm. :D)

3convit

Xe điện
cụ chủ tịch chặt chém ghê quá, trong đấy có gì mà lệ phí cao thế cụ, em xin vào mãi cũng chẳng được chấp nhận
Cụ ko biết là từ khi lập FLF, lão chủ tịch+thư ký mua đất/làm nhà/đổi xe 4b đến vài lần rồi. Chỉ chưa biết các lão ấy đã đổi vợ đổi con chưa thôi.
Do thành viên sáng lập FLF đòi lãi cổ phần mỗi năm nên họ chặt chém người xin ra là 'có thật'.
Mong cụ cứ thanh thản mà si nghĩ cho nó kỹ nhá!

3convit

Xe điện
Cụ Vương có cả cụm ko? Em tính thay luôn cho nó đỡ hỏng.
Xe em chưa thấy bi cái này.

3convit

Xe điện
Các cụ nhà FL cho em hỏi xem bệnh xe em với.
1. chả là xe em mấy hôm đi bị ì không bốc, em ra gara thợ nói bị côn nên em cho thay. Sau khi thay xe lại bốc như bt, nhưng có bệnh mới.
2. Từ khi thay côn xe bị giật khi vào số 1, luôn phải đệm ga nếu không là chết máy. Máy giật như khi mình depa lên dốc ý các bác ạ. Thợ nói đi vài hôm xem ntn, em đi mấy hôm rồi vẫn bị như vậy.
Mong các bác chia sẻ xem bệnh xe em là bị làm sao ạ, cám ơn các cụ chỉ bảo.
Thợ nói vậy, cụ cứ thử xem sao.
Em thay côn rồi thì sau 3000 củ chuối mới hết giật. 3000 này là đèo/dốc/đua...đó. Cũng có thể chân em to hơn chân người khác, chỉ cái chân mình muốn to lại chả được cái việc gì nữa. Chán lắm!

nguyen_kia

Xe điện
Có đấy cụ ạ, hồi trc em có làm lại 1 cái trên đường Nguyễn Khuyến(gần ga HN) em thử tìm trên mạng, nhưng cái cũ của cụ phải vẫn còn tín hiệu phát ra họ mới copy làm lại đc!

hat65

Xe điện
Nếu cụ còn đktx sơ cua thì sài. Nếu ko còn cụ mua bô mới có 200k thôi

Chỉnh sửa cuối:

NTB

Đi bộ
Thợ nói vậy, cụ cứ thử xem sao.
Em thay côn rồi thì sau 3000 củ chuối mới hết giật. 3000 này là đèo/dốc/đua...đó. Cũng có thể chân em to hơn chân người khác, chỉ cái chân mình muốn to lại chả được cái việc gì nữa. Chán lắm!
Vâng cảm ơn bác em sẽ cố đi thêm thời gian nữa, nếu ko cải thiện hơn em lại quay lại gara kiểm tra lại.

tuyenvpt

Xe tăng
Lần trước em có giới thiệu với các cụ về chế bộ mở cốp cho Ford Laser nhưng do đợt đó bận quá nên không giới thiệu cách làm cụ tỷ được, lần này em xin hướng dẫn các cụ trong hội tự chế bộ mở cốp này với giá thành cực rẻ
[video]http://youtu.be/aR5JR5Uur-k?list=UUkr0nom91SxDay__cXOjUO w[/video]

Đây là sơ đồ mạch điện

Lắp ráp linh kiện

Đóng hộp

Mạch điện sau khi lắp gồm 3 dây, 1 dây màu đen nối với vỏ xe (dây mát), dây màu đỏ nối với dây điều khiển chuột mở cửa, dây màu xanh nối với chuột mở cốp. (FL 1.6 mở cốp bằng cơ nên phải mua thêm 1 con chuột khoảng 30k ở chợ Giời )
Đấu xong các cụ chỉ cần bấm liên tiếp 2 lần mở khóa trên điều khiển là khóa cốp tự bật.
Mạch này có 1 ưu điểm là ko cần nguồn nuôi mà chỉ cần tín hiệu mở cửa nên các cụ hoàn toàn yên tâm về vấn đề chạm chập hoặc tự động bật cốp.
Linh kiện gồm: 02 rơ le 12vdc, 01 điot, 01 tụ 1000uf 16V, 01 còi chip, 01 hộp line điện thoại để đựng mạch kèm vài mét dây điện. Tổng chi phí khoảng 50k, chiến đấu khoảng 20 phút.
Chúc các cụ thành công.

theway

Xe tải
Cái vỏ remote hai nút theo xe của em bị nứt nhưng vẫn dùng tốt, chỉ hơi xấu thôi. Em hỏi một chỗ trên OF thì báo giá thay vỏ và thay pin là 430.000 vnd (vỏ: 380, pin: 50). Giá cả thế có hợp lý không các cụ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng