FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

hat65

Xe điện
Cụ chuyển dây đang đấu ở cọc bình vào vị trí sau khóa điện là ổn thôi

hat65

Xe điện
Mình tự đấu đc ko cụ, nói thật là e ko biết vị trí này. Chắc ra thợ cho lành quá.
Nếu cụ ko tự tin thì nên để thợ làm. Còn thích nghịch cụ thử như sau, cụ tháo ốp vô lăng tìm dây naò chạy vào khóa điện ( thường là mấy dây khá to) khi cụ bật acc hoặc on mà có điện còn khi bật off ko có điện thì cụ chuyển dây loa đang ở cọc bình vào đó

Cuongnguyen88

Xe hơi
Nếu cụ ko tự tin thì nên để thợ làm. Còn thích nghịch cụ thử như sau, cụ tháo ốp vô lăng tìm dây naò chạy vào khóa điện ( thường là mấy dây khá to) khi cụ bật acc hoặc on mà có điện còn khi bật off ko có điện thì cụ chuyển dây loa đang ở cọc bình vào đó
Dạ cám ơn cụ nhiều, e đưa ra thợ cho lành vậy.

htlongbien

Xe điện
Cụ nào có 4 cái ốp Lazang em Laser 1.8 At ới em cái! em vừa bị mấy cu trộm nó cạy mất 01687234568 Thanks
Em đã từng mất 3 lần, 3 lần đến Ford Ngô Thì Nhậm và dứt khoát nói không với chợ Giời mấy thứ đòi trộm cắp! Rá rổ ở hãng so với bên ngoài cũng chả khác bao nhiêu mà hàng lại thường có sẵn luôn.

matmo

Xe tăng
Em đã từng mất 3 lần, 3 lần đến Ford Ngô Thì Nhậm và dứt khoát nói không với chợ Giời mấy thứ đòi trộm cắp! Rá rổ ở hãng so với bên ngoài cũng chả khác bao nhiêu mà hàng lại thường có sẵn luôn.
Cảm ơn cụ!
Nhưng Ford Nhậm ở đâu cụ cho cháu sin nuôn cái địa chỉ nhé.

Vilaki

Xe tải
giá ở Ford là bao nhiêu bác ơi? Thanks

ThangTocBac

Xe tăng
Chào cả nhà, e có vấn đề nhờ cả nhà giúp ạ. E mới lắp quả sub gầm ghế. Thợ họ đấu dây dương trực tiếp vào cọc dương của bình, và giờ e kiểm tra(tháo cọc âm và quẹt thấy đánh lửa) thì thấy xe bị rò điện. Vậy có cách nào đấu nào để khắc phục ko ạ. Một điều nữa là đèn sub chỉ sáng khi e bật khóa ko hiểu là tiêu điện do đâu???
Tháo cọc âm quẹt thấy đánh lửa cũng chưa chắc là rò điện. Lúc quet như vậy có tia lửa là do tụ điện của các thiết bị trong xe nó nạp điện. Muốn biết có bị rò hay không thì phải dùng đồng hồ đo dòng lúc ổn định nếu ko có đồng hồ thì dùng 1 cái bóng đèn công suất nhỏ đấu nối tiếp với dây âm xem có thấy sáng ko.
Nói chung dòng khi tắt toàn bộ thiết bị thì rất nhỏ một vài chục mA đẻ duy trì một số thiết bị ở trạng thái standby như CPU, thiết bị âm thanh, thiết bị bảo vệ, khóa điều khiển ...

Cuongnguyen88

Xe hơi
Tháo cọc âm quẹt thấy đánh lửa cũng chưa chắc là rò điện. Lúc quet như vậy có tia lửa là do tụ điện của các thiết bị trong xe nó nạp điện. Muốn biết có bị rò hay không thì phải dùng đồng hồ đo dòng lúc ổn định nếu ko có đồng hồ thì dùng 1 cái bóng đèn công suất nhỏ đấu nối tiếp với dây âm xem có thấy sáng ko.
Nói chung dòng khi tắt toàn bộ thiết bị thì rất nhỏ một vài chục mA đẻ duy trì một số thiết bị ở trạng thái standby như CPU, thiết bị âm thanh, thiết bị bảo vệ, khóa điều khiển ...
Vâng, e sẽ dùng đồng để đo ạ. Thank cụ.

Fordlaserr

Xe đạp
Chào các bác FL. em mới xin tiền vợ cả mua FL, xin đc vào đây hóng các bác. ! ^_^

truongvandesign

Xe hơi
Các cụ cho cháu xin ít tư vấn ạ!
V2 cháu Ford Laser 1.8MT 2003: Cái mũ giống như cái ô bên trong đèn pha bên phụ nó bị vàng và quả đấm cần số bị mòn mất hết số. Nhìn xấu quá đi mất! Cụ nào có giải pháp khắc phục tư vấn cho nhà cháu mở mang tầm nhãn với ạ <:-P
Cám ơn các cụ.

foles71

Xe đạp
Chào các cụ! Xem thớt nạy em thấy vui mà ý nghĩa quá, nên em xin các cụ cho nhâp hội voi nhé! Em đi fl 00 1.6 được mấy năm rồi thấy thấy ngon và lành quá nên gắn bó với em nó mãi chả muốn chia tay.nay xin nhập hôi để thỉnh thoảng xin tư vấn va đóng gop chút ý kiến, nếu đồng ý cho e tham gia xin cụ nào có chức sắc ok cho phát để cho em danh chính ngôn thuận được là thành viên cho đỡ lẻ loi côi cút ạ. Chân...!

Trạng thái
Thớt đang đóng