FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

matmo

Xe tăng
Xe 11 tuổi mà lần đầu mở ra, ốc với trục thế này có đúng là long lanh 7 mầu ko nhể cụ 3convit :P

Tháo ra để bảo dưỡng mấy cái này :)
Thằng em dại 3convit có lời hỗn với cụ, xin cụ bỏ quá!
Cháu để rẻ cho nó con xe FL 1.8 MT, cuối cùng nó bán như cho không người ta. Mà nó đã mời cháu đâu chỉ có mỗi cốc, nhưng được cái "đã tới bến". :))
Quả thật, tới bến thấy con người nó cũng thoải mái thật!
Cái trục+đai ốc xe của cụ cháu thấy có đến 9 màu lóng lánh ấy chứ chả phải là chỉ có 7 màu đâu. Cụ nên bôi thêm 1 màu nữa để số màu là 10: màu đen xì.

htlongbien

Xe điện
Lây dở dạo này như được mùa sinh hay sao ý, tại lúc này bên Chợ có mấy ẻm rao bán các cụ ah!

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện

chcviv

Xe tải
Lây dở dạo này như được mùa sinh hay sao ý, tại lúc này bên Chợ có mấy ẻm rao bán các cụ ah!
Trộm vía, chứ từ khi đi Ford em lại có tí LỘC nên nay có tí điều kiện lên đời. Có lẽ em sẽ chọn Focus hoặc Fiesta cụ Chủ Tịch ạ!

ThangTocBac

Xe tăng
Thằng em dại 3convit có lời hỗn với cụ, xin cụ bỏ quá!
Cháu để rẻ cho nó con xe FL 1.8 MT, cuối cùng nó bán như cho không người ta. Mà nó đã mời cháu đâu chỉ có mỗi cốc, nhưng được cái "đã tới bến". :))
Quả thật, tới bến thấy con người nó cũng thoải mái thật!
Cái trục+đai ốc xe của cụ cháu thấy có đến 9 màu lóng lánh ấy chứ chả phải là chỉ có 7 màu đâu. Cụ nên bôi thêm 1 màu nữa để số màu là 10: màu đen xì.
hihi cụ cứ dìm hàng em, ko sơn đen thì nó cũng... đen rồi mà cụ :D

3convit

Xe điện
hihi cụ cứ dìm hàng em, ko sơn đen thì nó cũng... đen rồi mà cụ :D
Cụ báo cho anh em. Lão ấy mua 1 súng bắn bi 6 củ, 2 súng điện, 1 dao TL, 1 dao bấm dài=của anh em. Bắt em xin lỗi cụ.
Em xin lỗi cụ ạ!
huhuhu. Bao giờ thằng anh ấy thác em mới...sống.

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ báo cho anh em. Lão ấy mua 1 súng bắn bi 6 củ, 2 súng điện, 1 dao TL, 1 dao bấm dài=của anh em. Bắt em xin lỗi cụ.
Em xin lỗi cụ ạ!
huhuhu. Bao giờ thằng anh ấy thác em mới...sống.
vậy em bàn dao V2 em cho ông anh cụ luôn cho nó lành... huhuhu

haiabdk

Xe đạp
Em thấy chỗ cụ Du có bán nhưng là nẹp mộc về cụ phải sơn theo màu xe. Cái khó là sơn crom ( chỗ em không thợ nào làm được). Giải pháp đơn giản ngon, bổ rẻ là cụ sơn lại nẹp cũ, mua decal mạ crom loại hịn về cắt rồi dán vào nẹp em đã làm và cho kq ổn ạ.
Em cảm ơn cụ

3convit

Xe điện
vậy em bàn dao V2 em cho ông anh cụ luôn cho nó lành... huhuhu
Lão ấy chán lái rồi cụ ơi. Lão ấy bẩu lái xe ở ta là 1 sự xỉ nhục với người 'có điều kiện mà ko có mục đích'.
Cha ấy chỉ thích lái khi 'te phướn' thôi, mà te thì phải MT. Cụ mà dâng xe cho lão ấy, có khi còn có án mạng chả biết chừng :D. Sợ nhất là anh em chuyển sang thích lái máy bay thì...em đang lo đây.
Hay cụ cho em?

Chỉnh sửa cuối:

3convit

Xe điện
Chủ tịch cứ nhầm lẫn thế nào ấy chứ? Hay cụ nàm chánh trị để có thêm thần dân?
Xe này cực kỳ hiếm và khó kiếm! Em biết ông 'xệp' chỗ em làm thuê, MT1.82003, củ dưa hấu, người Nghệ, học vị cao đến đỉnh. Bẩu: bạn thân sẵn lòng trả 400 củ để lấy cái đó, nhưng xệp đang cân nhắc vì cái đó nhều 'nộc', và xệp tính mua thêm cái hịn khác chứ ko bán. Em nghe vậy, nhẹ nhàng góp lời: 'bạn bè cũng nên da nộc 20 củ' cho nó đáng cái gọi là thân. Xệp tâm tư lắm...
Chuyện thật, xảy ra bất ngờ và ngẫu nhiên tại...gara, nơi 2 cái thằng người đều đưa vợ đến...sửa chữa.
Vậy, linh cụ đưa ra ko đáng tin cậy. Srrrrrr! :))

nhuongtx

Xe tải
Xin các bác chỉ giúp: đang chạy chậm muốn về số 1 để có lực thì rất khó, phải lựa hoặc dừng hẳn mới về được. Các số khác về dễ dàng.
Cảm ơn các bác.

Phamtruc

Xe tải
cụ n ào có cái ảnh gầm truóc xe ford ls cho e xin ít ảnh e cảm on e xin rất lâu rui.e xin đa tạ ạ

htlongbien

Xe điện
Xin cụ ứng giúp cháu 1 củ!
Cảm ơn cụ!
Cháu sẽ trả cụ dịp nào thuận.
Cháu thề!
Cảm ơn cụ rất nhiều, em ứng chuyển thủ quỹ rồi ạ!
Chúc cụ và gia đình luôn mạnh khỏe!

em hỏi các cụ tý nhé. Chẳng là hôm nay e đi trên đường gặp trời mưa khi đến vũng nước không kịp phanh nên nước bắn tung tóe (mức nước khoảng 10-15cm) và xe chết máy không tài nào nổ được, nằm đường khoảng 20 phút đề lại nổ bình thường. đi một đoạn lại bị vào vũng nước > chết máy > 30 phút > nổ máy đi bình thường, từ đó cứ đến vũng nước là e đi từ từ thì không sao. Có cụ nào bị như e chưa? Lý do bị chết máy? Các cụ cho e vài đường cơ bản nhé. Chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
cụ n ào có cái ảnh gầm truóc xe ford ls cho e xin ít ảnh e cảm on e xin rất lâu rui.e xin đa tạ ạ
Cụ sao phải xem ảnh, nếu cần nghiên cứu cứ đánh xe vào gara bảo muốn kiểm tra gầm thế là họ cho lên cầu nâng lên tha hồ ngắm nghía, chụp choạch :P
Bonus cụ mấy cái ảnh gầm xe em:

ThangTocBac

Xe tăng
em hỏi các cụ tý nhé. Chẳng là hôm nay e đi trên đường gặp trời mưa khi đến vũng nước không kịp phanh nên nước bắn tung tóe (mức nước khoảng 10-15cm) và xe chết máy không tài nào nổ được, nằm đường khoảng 20 phút đề lại nổ bình thường. đi một đoạn lại bị vào vũng nước > chết máy > 30 phút > nổ máy đi bình thường, từ đó cứ đến vũng nước là e đi từ từ thì không sao. Có cụ nào bị như e chưa? Lý do bị chết máy? Các cụ cho e vài đường cơ bản nhé. Chân thành cảm ơn!
Vụ này chắc lại gia cát dự thôi. Em dự là nước bắn vào chỗ gắn cảm biến trục cơ tạo ra 1 cản trở nào đó. Cụ cho kiểm tra vị trí gắn cái cảm biến này, có thể nó đang hơi xa hơn tiêu chuẩn.

Phamtruc

Xe tải
Cụ sao phải xem ảnh, nếu cần nghiên cứu cứ đánh xe vào gara bảo muốn kiểm tra gầm thế là họ cho lên cầu nâng lên tha hồ ngắm nghía, chụp choạch :P
Bonus cụ mấy cái ảnh gầm xe em:

ah của cháu cháu sợ thiếu miếng nhựa.vì đag phải buộc dây thép miéng nhưa bên phụ nó lòng thòng ở duói.k hiểu thợ nó vứt đâu cái tai bắt ạ nên cháu muốn xem kỹ cái gầm xem thiếu miếng nào ko

Phamtruc

Xe tải
cụ thắng mà chụp dc hộ cháu kỹ các miếng nhưa ở duoi cháu đa ta

Trạng thái
Thớt đang đóng