FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Doden

Xe hơi
Cụ ko hiểu ý cháu rồi, cháu phân tích như vậy để cụ thấy rằng xe cụ cũng ko phải phàm ăn tục uống, do điều kiện đi như cụ nói thì xe nào cũng thế thôi. Cụ đi trong phố chỉ đi đc số 2, 3 thi thoảng lên đc số 4, vòng tua trung bình 1500v/p. Khi cụ đi đường dài với vòng tua tb 1500 v/p cụ đi dc sô 4, 5 tốc độ tb 35-40 km/h >>> 10h dc khoảng 400km. 30l/ 400km = 7.5l/100km. Đây là cháu tính vo cụ nhé
Cảm ơn cụ. Thế mà trên các diễn đàn chỉ nói đến đường phố tầm 12l, hỗn hợp 10l. Làm em mừng thầm. Nghe ra chăm nuôi em này cũng vất vả đấy cụ nhỉ

theanh fe AT

Xe tải
Các cụ cho em hỏi,for laser 1.6 nếu cứ để nổ máy 1 chỗ rồi bật điều hòa thì 1 tiếng mất bao nhiêu xăng ạ,xe của e 1 ngày chạy đc 20km thôi nhưng đến trưa toàn bật điều hòa nằm trong xe ngủ nên cũng chẳng tính đc chạy hết bao nhiêu lít
Một giờ nổ máy nật điều hòa khoảng từ 2,5-4l xăng, nhưng em khuyên cụ ko lên lạm dụng điều hòa ô tô để ngủ vì rất nguy hiểm đến tnhs mạng nếu xe hết xăng hoặc đg ga bị dò rỉ, hai nữa là chả mấy chốc lốc điều hòa của cụ tèo vì ko có gió làm mát cho dàn lạnh.

hat65

Xe điện
Cảm ơn cụ. Thế mà trên các diễn đàn chỉ nói đến đường phố tầm 12l, hỗn hợp 10l. Làm em mừng thầm. Nghe ra chăm nuôi em này cũng vất vả đấy cụ nhỉ
Đi phố nó nhiều kiểu lắm, như cụ đi 20km mất 2h là kiểu đặc biệt rồi

Kiyokawa

Xe tải
Các bác cho em hỏi, thủ tục gia nhập hội là gì ạ? Em mới cưới vợ 2 ạ, 1.8mt 2003 ạ!
Nhân tiện cho em hỏi luôn, ở Hải Duơng có gara nào làm tốt về ford nói riêng hoặc 4b nói chung không ạ! Em muốn kiểm tra tổng thể và sửa mấy lỗi cho xe ạ!

htlongbien

Xe điện
Chỉ nên tính xe đi đường hỗn hợp; còn nếu tính đi phố thì vô cùng- khó tính toán lắm

Một giờ nổ máy nật điều hòa khoảng từ 2,5-4l xăng, nhưng em khuyên cụ ko lên lạm dụng điều hòa ô tô để ngủ vì rất nguy hiểm đến tnhs mạng nếu xe hết xăng hoặc đg ga bị dò rỉ, hai nữa là chả mấy chốc lốc điều hòa của cụ tèo vì ko có gió làm mát cho dàn lạnh.
Chắc vì không còn chỗ nào khác như đang ngoài công trường chẳng hạn; nhưng đúng như lão làng này nói; quá không ổn và an toàn nếu cứ như thế suốt.

Các bác cho em hỏi, thủ tục gia nhập hội là gì ạ? Em mới cưới vợ 2 ạ, 1.8mt 2003 ạ!
Nhân tiện cho em hỏi luôn, ở Hải Duơng có gara nào làm tốt về ford nói riêng hoặc 4b nói chung không ạ! Em muốn kiểm tra tổng thể và sửa mấy lỗi cho xe ạ!
Hải Dương thì bọn em không nắm được thông tin nhiều lắm; hy vọng từ giờ có cụ vào tư vấn cho ai đó nếu sửa ở Hải Dương.

Ôi cái hội Lây dở đó vớ vẩn lắm; thủ tục vào thì đơn giản nhưng đã vào rồi ra khó lắm- hội ấy đòi mấy chục củ đấy; cụ nên cân nhắc kỹ.

Mà cũng nên cân nhắc kỹ thật- hôm trước bên thớt đăng ký Danh sách thành viên thấy một loạt vào đăng ký- đến ngày có sự kiện thông báo cho biết; nhắn tin đầy đủ nhưng lão nào bệnh liệt toàn phần; không thấy trả lời lấy 1 tin.
Do đó em xin thông báo: Những nick đăng ký Danh sách bên thớt đó không có nghĩa là thành viên của FLF; chắc toàn toàn câu để mua bán dây dưa thôi; nếu có chuyện gì liên quan đến FLF rất mong các cụ bớt chút thời gian kiểm tra và nhất là báo cho BTC chúng em được biết và xác nhận.

NguaHoang1978

Xe tải
Em xin tư vấn xe 1.8 AT :
Khi em đánh lái ở tốc độ rất chậm chế độ ga cầm chừng không ổn định (kiểu như bị nhảy lên xuống ở mức 700 đến 800 vòng)

MatizCuChi

Xe hơi
Bẩm các cụ e đem xe vào gara thợ ktra gần nửa ngày và kết luận là hư cảm biến cốt máy!?
Nhưng mà gắn cảm biến mới vào nổ máy dc 45p lại chểt nữa ạ!!cho tới thời điểm này vẫn chưa có cảm biến second hand nào để gắn vào cả!!thợ bảo đã tìm nhiều tiệm ở SG rồi mà chưa có nữa!!hic!
ở HN này có bác nào bít về con cảm biến này cho e xin giá cả với ạ!

hat65

Xe điện
Em xin tư vấn xe 1.8 AT :
Khi em đánh lái ở tốc độ rất chậm chế độ ga cầm chừng không ổn định (kiểu như bị nhảy lên xuống ở mức 700 đến 800 vòng)
Tư vấn của nhà cháu là cụ cứ tiếp tục lái ko phải lo gì cả.

hat65

Xe điện
Bẩm các cụ e đem xe vào gara thợ ktra gần nửa ngày và kết luận là hư cảm biến cốt máy!?
Nhưng mà gắn cảm biến mới vào nổ máy dc 45p lại chểt nữa ạ!!cho tới thời điểm này vẫn chưa có cảm biến second hand nào để gắn vào cả!!thợ bảo đã tìm nhiều tiệm ở SG rồi mà chưa có nữa!!hic!
Cụ vào of plaza mục gian hàng liên quan đến oto sẽ thấy mấy cụ kd phụ tùng xe ford rồi hỏi nhé.

Kiyokawa

Xe tải
Chỉ nên tính xe đi đường hỗn hợp; còn nếu tính đi phố thì vô cùng- khó tính toán lắm

Chắc vì không còn chỗ nào khác như đang ngoài công trường chẳng hạn; nhưng đúng như lão làng này nói; quá không ổn và an toàn nếu cứ như thế suốt.

Hải Dương thì bọn em không nắm được thông tin nhiều lắm; hy vọng từ giờ có cụ vào tư vấn cho ai đó nếu sửa ở Hải Dương.

Ôi cái hội Lây dở đó vớ vẩn lắm; thủ tục vào thì đơn giản nhưng đã vào rồi ra khó lắm- hội ấy đòi mấy chục củ đấy; cụ nên cân nhắc kỹ.

Mà cũng nên cân nhắc kỹ thật- hôm trước bên thớt đăng ký Danh sách thành viên thấy một loạt vào đăng ký- đến ngày có sự kiện thông báo cho biết; nhắn tin đầy đủ nhưng lão nào bệnh liệt toàn phần; không thấy trả lời lấy 1 tin.
Do đó em xin thông báo: Những nick đăng ký Danh sách bên thớt đó không có nghĩa là thành viên của FLF; chắc toàn toàn câu để mua bán dây dưa thôi; nếu có chuyện gì liên quan đến FLF rất mong các cụ bớt chút thời gian kiểm tra và nhất là báo cho BTC chúng em được biết và xác nhận.
Khó là dư nào hả cụ! Mong cụ thông não cho em với ạ?
Nhân tiện mong cụ nào tư véo cho em với ạ:
Xe em mới lấy về được vài hôm, 1.8 MT 2003, có vài hiện tượng sau:
Giảm sóc trước bên lái kêu cúc cúc cúc, khi đi vào đường nghiêng sai trái, còn đường bằng thì chả có tiếng gì.
Kính bên phụ đằng trước lên được không xuống được, bên phụ đằng sau thì khi xuống êm khi lên kêu roẹt roẹt.
Bạc số hơi lỏng lẻo.
Cánh quạt điều hòa kêu tạch tạch tạch rất to, có lúc im thít!
Cho em hỏi sửa mấy bệnh trên thì nên làm như thế nào ạ? Có đắt đỏ lắm không ạ? Để em chuẩn bị xèng!
Vốt ka em đã rót sẵn rồi ạ!
Mong các cụ chỉ bảo ạ!

CN Bien

Xe đạp
Bệnh này thường bị ở củ đề, bác cứ tháo đề ra xem chổi than có mòn ko đã
Cảm ơn Các cụ. Em nó bị củ đề, thay củ đề bãi + cả công thay là 600K, bảo hành 2 tháng. Thay củ đề xong em kêu thợ chạy thử rồi có gì thì báo thay luôn, thợ nói lung tung cả: Thay 4 cục chân máy, Cần Số bị rơ, côn nặng, ổ khóa điện có vấn đề .... đợt này chắc nặng đô đây.

MatizCuChi

Xe hơi
Cụ vào of plaza mục gian hàng liên quan đến oto sẽ thấy mấy cụ kd phụ tùng xe ford rồi hỏi nhé.
Gắn cảm biến second hand vào dc hơn 1h rồi cũng chết máy nữa cụ ạ!chẳng bít bị gì nữa???

hat65

Xe điện
Nếu ko kiếm đc gara có kinh nghiệm thì cụ nên vào hãng cho họ kt cho nhanh.
Vào đó cụ nên thỏa thuận cụ thể là hỏng gì thay nấy nhưng thay cái gì vào mà ko hết bệnh là tôi trả lại

Chỉnh sửa cuối:

Doden

Xe hơi
Tình hình là cái phanh của V2 em nó kêu lắm khọt khọt... Đặc biệt là khi lùi vào buổi sáng sớm hoặc mởi rửa xe xong. Cái này em có mang ra gara kiểm tra nhưng ko khắc phục được. Các cụ có cách nào giúp em nó cải thiện được ko ạ

ThangTocBac

Xe tăng
Gắn cảm biến second hand vào dc hơn 1h rồi cũng chết máy nữa cụ ạ!chẳng bít bị gì nữa???
Cảm biến cốt máy ko rõ là cảm biến gì, tuy nhiên có hai con có thể làm chết máy giữa chừng là cảm biến vị trí trục cam và cảm biến vị trí trục cơ.
Cụ mô tả xem họ thay cái cảm biến cốt máy của cụ ở vị trí nào thì anh em tư vân tiếp cho cụ.
Cảm biến vị trí trục cam nằm ngang phía đầu bên phụ và trên mặt máy
Cảm biến vị trí trục cơ nằm dưới phía gầm máy cũng đầu bên phụ.

3convit

Xe điện
Vẫn còn máu FL 1.8 MT. Có cụ nào biết con xế nào vậy nhưng đời 2005 còn 'cực ngon' thì bẩu nhà em với!

htlongbien

Xe điện
Khó là dư nào hả cụ! Mong cụ thông não cho em với ạ?
Vốt ka em đã rót sẵn rồi ạ!
Mong các cụ chỉ bảo ạ!
Nội đô:
- Giờ cao điểm; giờ tắc nghẽn- cũng là di chuyển từ điểm A đến điểm B nhưng 2 khung giờ khác nhau, 2 thời điểm khác nhau cũng chi phí tiêu hao nhiên liệu khác nhau...
- Chạy từ Hà Nội đi Hải Phòng nhưng có thể khác với Hà Nội đi Phú Thọ (đi đường cao tốc) mặc dù cũng là khoảng 100km
- Chưa kể chân ton chân bé; chân chạy đà hay chân cứ di vào ga đạp cho sướng rồi lo phanh...

Nhiều nhiều tình hiống cho nên nói đến Nội đô thì vô cùng và hỗn hợp thì cũng là tương đối thôi. Tuy nhiên căn cứ vào đường hỗn hợp để mình tính mức tiêu hao nhiên liệu xe mình cho phù hợp.

OK chưa cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng