Thảo luận Ford Laser - Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T8-2016)

3convit

Xe điện
Hội ta nay bn tuổi rồi đấy ạ?
Cháu xin nhập bh thì có muộn ko ạ?
Cảm ơn các cụ!

BMW R60

Xe tăng
Cảm ơn Cụ. Đã hiểu tác dụng cái van hằng nhiệt. Gara bảo tháo bỏ cho mát máy vì sợ nóng ảnh hưởng cảm biến trục cam. Tháo xong đi cao tốc thấy kim xăng xuống vùn vụt. Kim nhiệt độ tụt xuống 9h kém 17 phút. Về vành đai 3 trên cao tối nay tắc kinh khủng. Bò từng mét.. Và thế là .. là lá la. Vừa cài số 1 vừa đề để vào bờ vì đang chềnh ềnh làn giữa. Khổ thế. Nhớ lời Cụ làm chai aquafina nhỏ vào cảm biến trục cam. Đề phát 1 xịt phát 2 mới nổ. Phi về đến nhà dừng xe tắt máy thử đề lại lại tịt. Lại lấy chai aqua dội tiếp đề lại nổ. Vậy khả năng cao là cảm biến trục cam.

Em bị đúng hiện tượng như cụ! Lần 1 thay bơm xăng. Đi cao tốc, đường dài không sao. Cú đi phố tắc đường lâu là bị chết máy. Để một lúc lại nổ được. Vào hàng toy họ kiểm tra các kiểu bảo ko sao, cứ về theo dõi. Hôm rồi lại bị, tập vào lề một lúc lại đề nổ và đi ok. Em tham khảo trên nhóm thì được tư vấn là do hỏng cảm biến trục cam. Chứ không phải bơm xăng. Bơm xăng thường tèo là tẻo ngày không nổ lại được. Em đem ra gara quen. Họ nổ không tải, bật điều hòa mất nửa bình xăng mới bị. Họ thay cảm biến trục cam hết 750K. Em đang đi theo dõi xem sao. Từ hôm thay cảm biến xong chưa gặp cảnh tắc đường lâu. Đi cứ lo lơm lớp ấy :D:D:D

BMW R60

Xe tăng
Cảm ơn Cụ. Đã hiểu tác dụng cái van hằng nhiệt. Gara bảo tháo bỏ cho mát máy vì sợ nóng ảnh hưởng cảm biến trục cam. Tháo xong đi cao tốc thấy kim xăng xuống vùn vụt. Kim nhiệt độ tụt xuống 9h kém 17 phút. Về vành đai 3 trên cao tối nay tắc kinh khủng. Bò từng mét.. Và thế là .. là lá la. Vừa cài số 1 vừa đề để vào bờ vì đang chềnh ềnh làn giữa. Khổ thế. Nhớ lời Cụ làm chai aquafina nhỏ vào cảm biến trục cam. Đề phát 1 xịt phát 2 mới nổ. Phi về đến nhà dừng xe tắt máy thử đề lại lại tịt. Lại lấy chai aqua dội tiếp đề lại nổ. Vậy khả năng cao là cảm biến trục cam.

Cụ nhỏ nước vào cái đen đen cạnh lốc máy ah?

3convit

Xe điện
Trong cácdòng xe Lây Zơ thì cụ Bà Già Hư Hư nhất rồi

Batman

Xe điện
Người OF
Em xin đệ đơn tham gia hội ạ, trước mắt em tìm kính lái chuẩn của laser, nhờ các cao nhân chỉ giáo nơi thay thế uy tín.
Em bị nứt kính rầu.

Batman

Xe điện
Người OF