Thảo luận Ford Laser - Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T8-2016)

Trungacc

Xe hơi
Cụ nào cưới v2 em ko. FL ghina AT 2004. Lý do em gả: đổi gầm cao và em đã vững tay lái. Em là chủ thứ 2.

Chỉnh sửa cuối:

halong_fun

Xe tải
các cụ cho em hỏi đôi loa cánh xe em rè lắm rồi em muốn mua 1 đôi thay, loại thường thôi (chống điếc) thì mua ở đâu ạ, thấy nhiều cụ khuyên mua hàng nhật bãi mà e cũng k biết chỗ bán. cụ nào rành cho em xin kích thước loa luôn nhé, thanks

haanhbinan

Xe điện
Tùy chất xe nữa, nói chung xe biển HN chất lượng trung bình trở lên thì giá đấy lấy tốt.
Nếu biển tỉnh thì chất xe phải ngon mới nên mua.
Còn tùy thuộc vào người mua ở tỉnh hay ở Hn hoặc TP HCM nữa chứ cụ. Nếu ở tỉnh theo em nên chọn xe ở tỉnh vì giá mềm hơn, ít bị phơi mưa, phơi nắng như các tp lớn hơn.

Hôm nay e lấy vợ hai đi vệ sinh kính chắn gió trc, vì lâu ngày bị bám bẩn rất nhiều. Ko hiểu các chuyên gia tẩy bằng loại hoá chất j mà lại bị mờ hơn, có bác nào bị như e chưa. Nhờ các bác chỉ jáo giùm với ạ

Duonglang123

Xe tăng
Cụ cho tt con fiat albea đi
Còn tùy thuộc vào người mua ở tỉnh hay ở Hn hoặc TP HCM nữa chứ cụ. Nếu ở tỉnh theo em nên chọn xe ở tỉnh vì giá mềm hơn, ít bị phơi mưa, phơi nắng như các tp lớn hơn.

1.6gli

Xe container
Hôm nay e lấy vợ hai đi vệ sinh kính chắn gió trc, vì lâu ngày bị bám bẩn rất nhiều. Ko hiểu các chuyên gia tẩy bằng loại hoá chất j mà lại bị mờ hơn, có bác nào bị như e chưa. Nhờ các bác chỉ jáo giùm với ạ
Thôi xong, cụ tẩy bằng chai water marks remover? em đã từng bị và phải đến chỗ cụ GlasWeld số 1 Đào Duy Anh đánh bóng roài. Sau 3 năm kính của em không bị kéo vệt lóa và vẫn trong veo như kính mới:D

ThaiDungTHD

Đi bộ
Xin chào các cụ , chúc các cụ thật nhiều niềm vui và thành công trong cuộc sống . Em xin ý kiến và hỏi kinh nghiệm của các cụ về vấn đề bảo dưỡng và thay nhớt và các loại dầu cho động cơ ( thắng , trợ lực tay lái .... ) , Quả là cơ quan em có em Ford Laser đời 2003 - 2005 số tự động chạy được 155k km rồi . hôm nay em mở động cơ lên thì thấy hết nước làm mát lúc đó em vội quá mua chai nước suối châm vào đi đỡ - vì là dân công chức nên lần đầu qua xe và học bảo dưỡng nên em còn lúng túng . em tính ghé Garage nào uy tín và hoặc vào Ford để bảo dưỡng ( theo các bác thì vào Garage tư hay Ford thì tốt ) và nếu như bảo dưỡng châm dầu , kiểm tra nhớt kiểm tra thắng vào châm nước bảo dưỡng thì mức phí như thế nào ( em hỏi mức phí vì cơ quan em làm phải gửi đơn ra Bộ ngoài Hà Nội để chấp thuận cho làm ) . Mong các bác chỉ dẫn và học hỏi thêm từ các cụ , các bác . Cám ơn các bác rất nhiều

nguyen_kia

Xe điện
Lâu rồi e ko nhớ các cụ trên này đã tư vẫn vụ galanty ko ổn định. Nên hỏi lại các cụ: xe em gần đây có hiện tượng khi dừng đèn đỏ là vòng tua galanty rất chấp chờn, nó lịm đi rồi lại lên tí rồi lại lịm đi kiểu rất khó chịu, lịm đi xuống còn 500-600. Lúc khởi hành phải mớm thêm tí ga ko là máy yếu.
Lúc chuyển từ số 1 lên số 2 mà ko đỡ chân ga là xe cũng yếu, cứ khực khực khó chịu.

1.6gli

Xe container
Xin chào các cụ , chúc các cụ thật nhiều niềm vui và thành công trong cuộc sống . Em xin ý kiến và hỏi kinh nghiệm của các cụ về vấn đề bảo dưỡng và thay nhớt và các loại dầu cho động cơ ( thắng , trợ lực tay lái .... ) , Quả là cơ quan em có em Ford Laser đời 2003 - 2005 số tự động chạy được 155k km rồi . hôm nay em mở động cơ lên thì thấy hết nước làm mát lúc đó em vội quá mua chai nước suối châm vào đi đỡ - vì là dân công chức nên lần đầu qua xe và học bảo dưỡng nên em còn lúng túng . em tính ghé Garage nào uy tín và hoặc vào Ford để bảo dưỡng ( theo các bác thì vào Garage tư hay Ford thì tốt ) và nếu như bảo dưỡng châm dầu , kiểm tra nhớt kiểm tra thắng vào châm nước bảo dưỡng thì mức phí như thế nào ( em hỏi mức phí vì cơ quan em làm phải gửi đơn ra Bộ ngoài Hà Nội để chấp thuận cho làm ) . Mong các bác chỉ dẫn và học hỏi thêm từ các cụ , các bác . Cám ơn các bác rất nhiều
Việc ấy của LX cụ quan tâm làm chi ạ? Nếu là tiền chùa thì cứ hãng mà vào cụ ạ. vào check rồi mang list về báo xếp thôi.

Thôi xong, cụ tẩy bằng chai water marks remover? em đã từng bị và phải đến chỗ cụ GlasWeld số 1 Đào Duy Anh đánh bóng roài. Sau 3 năm kính của em không bị kéo vệt lóa và vẫn trong veo như kính mới:D
Mình đã mang đi đánh bóng và đã sáng gần như mới mỗi tội ko phải là mới. thiệt hại cũng kha khá

tuanhung1433

Xe máy
Cụ nào có mã bạc đạn ( vòng bi ) bánh trước xe 1.8 cho em xin thông tin với ạ.

1.6gli

Xe container
Mình đã mang đi đánh bóng và đã sáng gần như mới mỗi tội ko phải là mới. thiệt hại cũng kha khá
Cụ oánh ở đâu? hết bao xèng ạ? em oánh chỗ cụ Trường hết có 800k thoai:D Quan trọng là chạy ban đêm không bị lóa kéo vệt trên kính, nhất là những đoạn đường có đèn chiếu sáng mà nó lại cong cong nữa thì...cả kính như cái đèn dọi thẳng vào mắt và nữa gạt mưa phát sạch không để lại màng, vệt gì cả:))

hoa sơn

Xe tải
các cụ cho em hỏi là làm sao biết cái van hằng nhiệt ford laser 1.8 at hỏng hay còn tác dụng nếu không phải tháo ra check không ạ?????có phải là khi mới bật khoá điện mở nắp két nếu van tốt thì nước trong két chưa lưu chuyển đúng không ạ.
Vì em hóng hớt mỗi nơi một tí nên mong các cụ các mợ chỉ bảo ạ.thanks

1.6gli

Xe container
các cụ cho em hỏi là làm sao biết cái van hằng nhiệt ford laser 1.8 at hỏng hay còn tác dụng nếu không phải tháo ra check không ạ?????có phải là khi mới bật khoá điện mở nắp két nếu van tốt thì nước trong két chưa lưu chuyển đúng không ạ.
Vì em hóng hớt mỗi nơi một tí nên mong các cụ các mợ chỉ bảo ạ.thanks
Nổ máy khoảng vài phút. Nếu nó hỏng không đóng được thì cụ sẽ thấy kim đồng hồ nhiệt độ không bao giờ gần đến vạch giữa được, nếu nó hỏng không mở được thì cái kim kia sẽ trên vạch ở giữa...thậm chí lên chạm đỏ luôn. Về cơ bản thì cái van ấy làm việc giống như cái nắp két nước cụ ạ.