Thảo luận Ford Laser - Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T8-2016)

ford rùa

Xe đạp
Xin hỏi các cccm về đèn.
Số là fl 205 của em đèn cos bị tối, em có hỏi một vài chỗ về việc thay bóng xenon nhưng đc trả lời là thay vào ánh sáng bị tóe, không còn đường cắt, thay bóng tăng sáng thì nhanh chết, cccm tư vấn giúp em xem nên thế nào đạt hiệu quả mà chi phí vừa phải, mong các cụ giúp ạ.

chungduclan

Xe buýt
Em nghiện ngập phết nhưng vợ cả bảo ko được đến chỗ tụ tập đông người nên em phải nghe lời vk thôi cụ :D
Cụ Thangtocbac tư vấn cháu với. Xe cháu bị chảy dầu, bục cao su chụp láp. nay cháu đi thay cao su chụp láp, thay phớt trục cơ. bi tăng cam, dây đai cam. Không hiểu gara họ chỉnh kiểu gì mà khi nổ không tải garanti máy bị rung, vòng tua 600 đến 700. KHi chạy thì máy vẫn bốc. Trước đó không bị như vậy. Các cụ tư vấn cho cháu với, sáng mai cháu mang ra gara bắt đền họ xem sao?

SON NGOC

Xe tải
Chào các cụ, em có việc cần nhờ các cụ giúp ạ.
1,Em đang đi ford laser ghia 1.8 at hai lẻ 4 ạ. Để xe mấy ngày k chạy, chiều nay em lôi ra đi có tí việc, k hiểu sao lùi lại có hiện tượng hơi giật giật, đi một lúc sau thì thấy hết, em thấy hơi lo lắng k biết có làm sao k? Các cụ chuẩn đoán giúp em với ạ, có xe cụ nào cũng bị giống như xe em k ạ.
2, Còn việc nữa em muốn hỏi luôn, xe em đã thay đầu dvd mới có gps, tích hợp cam...nói chung là cũng đủ chức năng. Em đang muốn lắp thêm cái điều khiển nhạc tích hợp trên vô lăng cho tiện, k biết như xe em có lắp được k? Có xe cụ nào đã lắp chưa ạ? Và các cụ biết chỗ nào chuyên món này thì giới thiệu em với ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều ạ

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ Thangtocbac tư vấn cháu với. Xe cháu bị chảy dầu, bục cao su chụp láp. nay cháu đi thay cao su chụp láp, thay phớt trục cơ. bi tăng cam, dây đai cam. Không hiểu gara họ chỉnh kiểu gì mà khi nổ không tải garanti máy bị rung, vòng tua 600 đến 700. KHi chạy thì máy vẫn bốc. Trước đó không bị như vậy. Các cụ tư vấn cho cháu với, sáng mai cháu mang ra gara bắt đền họ xem sao?
Có chỗ để bắt đền thì cứ bắt đền thôi cụ.
Vòng tua thấp thì vặn cho nó lên cao tí chắc là đc :D

chungduclan

Xe buýt
Cảm ơ
Cảm ơn cụ. Sáng nay em đã xử lý xong. Nguyên nhân là cu thợ lắp lệch răng đai cam dẫn đến rung chứ ko liên quan đến máy, xăng gió

ford rùa

Xe đạp
Không cụ nào giúp em vụ đèn đóm à, tối toàn đưa con đi học khó chịu quá.

1,Em đang đi ford laser ghia 1.8 at hai lẻ 4 ạ. Để xe mấy ngày k chạy, chiều nay em lôi ra đi có tí việc, k hiểu sao lùi lại có hiện tượng hơi giật giật, đi một lúc sau thì thấy hết, em thấy hơi lo lắng k biết có làm sao k? Các cụ chuẩn đoán giúp em với ạ, có xe cụ nào cũng bị giống như xe em k ạ.
2, Còn việc nữa em muốn hỏi luôn, xe em đã thay đầu dvd mới có gps, tích hợp cam...nói chung là cũng đủ chức năng. Em đang muốn lắp thêm cái điều khiển nhạc tích hợp trên vô lăng cho tiện, k biết như xe em có lắp được k? Có xe cụ nào đã lắp chưa ạ? Và các cụ biết chỗ nào chuyên món này thì giới thiệu em với ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều ạ
Cái này để lâu chắc bị dính phanh tay thôi..

ThangTocBac

Xe tăng
Số 1 thì có thể bị ẩm dây cao áp hoặc ướt bugi hoặc tiếp xúc dây cao áp với bô bin kém hoặc có giắc cắm nào đó bị ngầm nước.
Số 2 cụ vào link này hóng rồi nghiên cứu thêm này:
https://www.otofun.net/threads/ranh-roi-e-lap-dieu-khien-vo-lang-cho-morning-slx.1049238/#post-30534378
Có gì thắc mắc cụ đặt câu hỏi bên ấy sẽ đc các cụ có kinh nghiệm hỗ trợ cụ thể.

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Sáng nay em đã xử lý xong. Nguyên nhân là cu thợ lắp lệch răng đai cam dẫn đến rung chứ ko liên quan đến máy, xăng gió
Lắp lệch răng đai cam mà chạy vẫn bốc à cụ :D
Thường lệch răng sẽ gây hiện tượng máy gõ (nổ sớm) hoặc máy yếu (nổ muộn) và chạy không bốc đc đâu hihii
Chắc của cụ lệch ít thôi nên ảnh hưởng ko đáng kể.

htlongbien

Xe điện
Xin hỏi các cccm về đèn.
Số là fl 205 của em đèn cos bị tối, em có hỏi một vài chỗ về việc thay bóng xenon nhưng đc trả lời là thay vào ánh sáng bị tóe, không còn đường cắt, thay bóng tăng sáng thì nhanh chết, cccm tư vấn giúp em xem nên thế nào đạt hiệu quả mà chi phí vừa phải, mong các cụ giúp ạ.
FL2005 đèn không phải là tối, halogen 50W cơ mà. Tuy nhiên nếu tối cụ cân nhắc

1. Súc rửa lại toàn bộ đèn, có thể đèn đi lâu nên ngả vàng...- chắc chắn sẽ sáng hơn
2. Mua bóng tăng sáng halogen của Phillip hoặc gì gì đó, tăng thêm được chút đấy ạ; cụ cứ search bóng tăng sáng sẽ có nhiều hãng cho cụ lựa chọn
3. Độ bộ bóng bixenon luôn thì hết xảy
4.....

haanhbinan

Xe điện
Cảm ơ

Đã tư vấn cho cụ bên face rồi mà cụ..

hubugi

Xe buýt
ThangTocBac: Xin cụ tư vấn, có tay em XH có con xe FL 2.0 MT 2009, chạy 39000k giá bao nhiêu thì mua được?

Ares76

Xe đạp
Các bác cho mình hỏi tý, mình đang học lái sắp lấy bằng dự là định rước một e laze để đi lại, các bác tư vấn dùm nên mua đời nào cho phù hợp tầm tiền 200-250tr. Mình cần xe lành vì đi đường trường là nhiều, đời nào mà có trục trặc gì thì thợ quê cũng giải quyết được ý ah. Mình ko đòi hỏi đời nhiều chức năng, chỉ có tý âm thanh chống ồn là ok rồi ah
Thank các bác

latsersaigon

Xe đạp
e ở xìgon.. lái mới cho e gửi lời chúc sức phẻ đến toàn thể AE.. ah:-h:-h:-h:-h:-h

octieupili

Đi bộ
Chào mấy Bác cho em xin up vài tấm chiếc xe của em!!!mong các Bác đánh giá ạ

Xebe_HL

Xe tải
Cháu xin phép Kụ CT... & CCCM cháu gả vợ cháu:
FLMT: SX 02, đký 03 màu bạc, biển QN: 245tr Kụ nào yêu LH: 090 458 5689 hoặc ib!
(có BO nhiều cho Kụ nào NHANH:D!!!)

haanhbinan

Xe điện
Cháu xin phép Kụ CT... & CCCM cháu gả vợ cháu:
FLMT: SX 02, đký 03 màu bạc, biển QN: 245tr Kụ nào yêu LH: 090 458 5689 hoặc ib!
(có BO nhiều cho Kụ nào NHANH:D!!!)
Bán xe ở đây em thấy làm quan ngại lắm, cụ cho vài tấm hình lên đê.