Ford Laser: độ đẽo chế cháo, tại sao không!!!

dudu08

Xe tải
Nhưng có nhẽ, khi nào chán, em sẽ lắp start - stop... Nhưng thôi, cứ từ từ, nhiều việc cần làm quá:
1. Thay lốp Mit cho êm, lốp em cũng sắp phải thay mới
2. Bọc lại nội thật da, các cụ cho ý kiến về da Anh hay là da Singapore với ạ!!!

matmo

Xe tăng
Nhưng có nhẽ, khi nào chán, em sẽ lắp start - stop... Nhưng thôi, cứ từ từ, nhiều việc cần làm quá:
1. Thay lốp Mit cho êm, lốp em cũng sắp phải thay mới
2. Bọc lại nội thật da, các cụ cho ý kiến về da Anh hay là da Singapore với ạ!!!
Khi nào cụ lắp xong đôi gương hậu chống chói+sấy thì cháu đến đàm phán mua lại con xe của cụ. Nhưng chốt giá ko quá 500T cụ nhá!
Cảm ơn cụ!

xekoxeko80

Xe tải
Cả nhà vào cổ vũ cụ dudu08 đê. Hội FLF sắp có xe độc rồi

htlongbien

Xe điện
Em cất chìa và điều khiển gin, lắp thêm bộ điều khiển báo động Steel Mate này. Bộ này cũng hay, đạp phanh khóa cửa, mở cửa nháy 2 bên xi nhan khẩn cấp, không khóa cửa sau khi đóng cửa thì cảnh báo cho mình nhớ, có điều khiển mở cốp sau từ xa và một số tính năng linh tinh khác. Và quan trọng là chìa khóa gập được, nhét túi quần cho gọn. Thóc lúa là 1,6 củ...

Món này em phải nhờ cụ tư vấn và làm cho được đấy!

dudu08

Xe tải
Cả nhà vào cổ vũ cụ dudu08 đê. Hội FLF sắp có xe độc rồi
Cụ cứ quá lời, nếu muốn thành xe độc thì em phải đầu tư khoảng 100 củ nữa. Mà điều này thì phi thực tế. Em chỉ làm cho nó tiện dụng nhất có thể thôi. Đồ chơi để cho vợ 2 trở thành công cụ tiện dụng, phục vụ chúng ta, chứ không phải để cho khác người!!! :))

Món này em phải nhờ cụ tư vấn và làm cho được đấy!
Cái này thì đơn giản. Nhưng em thấy gắn start - stop cũng đầy đủ các tính năng này và thêm nhiều tính năng khác hay hơn đấy. Cụ đầu tư thử xem. Mỗi tội hơi tốn xèng. Còn cái này thì rẻ hơn nhiều, trong khả năng lúc nào cũng được.

hablue77

Xe hơi
Cụ nay do giong em qua.em lam may thang roi co 1tr1 thoi ca mo cop.em dang dinh lap them canh gio loai gian ay va chup ong bo nhung ko biet lam o dau, cu nao biet chi giao voi

dudu08

Xe tải
Chụp ống bô thì quá đơn giản, hàng đồ chơi nào hỏi cũng ra. Nhưng cánh gió thì chắc phải thửa đấy, vì không phải cánh gió nào cũng hợp với các dòng xe khác nhau đâu, nhất là nếu cụ đi Laser thì càng khó. Laser trông cứng và già, trong khi cánh gió thì trẻ và thể thao. Sợ lắp trông không hợp. Nhưng trên gian hàng có mấy cụ chuyên độ cánh gió đấy, cụ vào tham khảo xem sao. Cá nhân em thì sẽ không lắp cánh gió cho Laser!!! ( Trừ phi cụ đi xe khác).
Còn về vụ chìa khóa gập báo động, có nhiều loại khác nhau mà cụ. Có loại 600, 800, 1100, 1600 và cao hơn nữa. Em cũng chẳng hiểu sao nó lại khác giá nhau, chắc là khác thương hiệu, trong khi tính năng tương đương. Em chọn loại vừa vừa, vì không biết chất lượng của đồ giá thấp có đảm bảo không. Em lắp ở chỗ Trung Già. Lão này chắc không dám bóp anh em OF đâu!!!

Chỉnh sửa cuối:

dudu08

Xe tải
Hôm nay hứng chí em lấy phần mềm đo độ ồn trong Iphone của em để đo thử trong xe. Khi đi chậm, tốc độ 20km/h, Iphone chỉ độ ồn từ 60-65 decibel. Khi chạy tốc độ 40-50km trên đường nhựa khá êm, đoạn Xã Đàn, lên 68-75 decibel. Em cũng chẳng hiểu thế có ồn không. Thấy mấy bác chống ồn cũng dùng phần mềm này đo độ ồn của xe. Các cụ dùng Iphone load về cài thử xem sao!!!

haipm

Xe đạp
Hôm nay hứng chí em lấy phần mềm đo độ ồn trong Iphone của em để đo thử trong xe. Khi đi chậm, tốc độ 20km/h, Iphone chỉ độ ồn từ 60-65 decibel. Khi chạy tốc độ 40-50km trên đường nhựa khá êm, đoạn Xã Đàn, lên 68-75 decibel. Em cũng chẳng hiểu thế có ồn không. Thấy mấy bác chống ồn cũng dùng phần mềm này đo độ ồn của xe. Các cụ dùng Iphone load về cài thử xem sao!!!
Phần mềm gì vậy bác

dudu08

Xe tải
Nhiều lắm cụ ạ, vào App store mà search Decibel metter thì ra cả ổ, cả miễn phí lẫn thu phí.Em down về phần mềm Multi Measures, hết 0.99 USD, nhưng nhiều tính năng lắm, đo tiến ồn, đo từ trường, đo độ rung lắc, đo chiều đứng, mặt phẳng, đồng hồ bấm giờ, cả thước cm nữa. Hay phết, các cụ thử xem!!!

matmo

Xe tăng
Nhiều lắm cụ ạ, vào App store mà search Decibel metter thì ra cả ổ, cả miễn phí lẫn thu phí.Em down về phần mềm Multi Measures, hết 0.99 USD, nhưng nhiều tính năng lắm, đo tiến ồn, đo từ trường, đo độ rung lắc, đo chiều đứng, mặt phẳng, đồng hồ bấm giờ, cả thước cm nữa. Hay phết, các cụ thử xem!!!
Cái này hay quá!
Cảm ơn cụ! Cháu cứ mua trước cái Software này, rồi sau đó cố tiết kiệm để kiếm quả Iphone để dùng nó.

dudu08

Xe tải
Logo Ghia, 180 ngàn/ đôi. Em dán ở ô nhỏ cửa sổ phía sau cho nó giống Mông đau. Trông cũng vui mắt!!!

htlongbien

Xe điện
Đúng là cụ dudu08- chơi bài "táo bón" để anh em căng thẳng!

hablue77

Xe hơi
Em cũng độ chìa khóa gập hệt như bác dudu08, nhưng sử dụng một thời gian thì là xo gập trong chìa khóa không còn co giãn tốt nữa nên không tự bật khóa được, bây giờ ko biết mua ở đâu cái lò xo nhỏ ấy ở đâu để thay, các nào biết chi giáo hộ với.

hungkienpham

Xe điện
Em chưa nghĩ ra đục cho con vợ già nhà em cái món gì nữa lên hóng các cụ xem có gì hay hơn thì học.

matmo

Xe tăng
Dòm từ xa các cụ độ FL mờ nhà cháu thấy...thèm quá! Hihihi.
Nếu nhà cháu có đủ $, sẽ làm:
1. Thay toàn bộ nẹp cao su cho kính cửa xe, độ thêm nẹp inox (với sự cam kết đồ xịn/thi công chiên nghiệp).
2. Thay mới toàn bộ ổ bi các trục bánh xe (đồ hịn luôn/chiên nghiệp).
3. Thay toàn bộ má phanh (đồ hịn/chiên nghiệp)
4. Thay toàn bộ hệ thống trợ lực lái/phanh (đồ hịn/chiên nghiệp)
5. Thay toàn bộ khóa cửa xe+khóa điện (nhấc tạm từ phụ tùng chánh hãng của Focus sang). Cố gắng cải văn tiến để có thêm các tính năng như: tự động khóa cửa theo tốc độ chạy/tự động khóa cửa và lên kính khi tắt máy sau...xyz time/mở nắp cốp sau bằng điện...với các đồ của Focus hoặc Mon...
6. Thay bơm dầu trợ lực/máy nén điều hòa/chế thêm lọc gió cabin (đồ hịn/chiên nghiệp).
7. Thay toàn bộ cao su chân máy/cao su giảm chấn...(đồ hịn/chiên nghiệp).
Cháu mới nghĩ được tới vậy. Cháu dự 100 củkhoai.
Thế còn cụ/mợ ước cái giề cho con xe cỏ này???:))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
1. Thay toàn bộ nẹp cao su cho kính cửa xe, độ thêm nẹp inox (với sự cam kết đồ xịn/thi công chiên nghiệp).
5. Thay toàn bộ khóa cửa xe+khóa điện (nhấc tạm từ phụ tùng chánh hãng của Focus sang). Cố gắng cải văn tiến để có thêm các tính năng như: tự động khóa cửa theo tốc độ chạy/tự động khóa cửa và lên kính khi tắt máy sau...xyz time/mở nắp cốp sau bằng điện...với các đồ của Focus hoặc Mon...
6. Thay bơm dầu trợ lực/máy nén điều hòa/chế thêm lọc gió cabin (đồ hịn/chiên nghiệp).
Những cái này nhà cháu làm lại hết rồi :P
Nếu có xiền thì nhà cháu độ thêm cái chế độ lái xe tự động, để khi lên xe thoải mái xyz...v.v.v và v.v.v :))

htlongbien

Xe điện
Cụ xebobonbanh tiêm cái kiểu giề mà buốt như cụ matmo thế, tiêm ven đi- em huyết áp cao đới!

bagiahuhu

Xe buýt
Cty em làm ăn khó khăn lụn bại, bác GĐ cứ suốt ngày đổ tại nhân viên ko đủ tầm etc ...còn ace thì phán là "cty này chả cần đổi ai chỉ cần 1 ng đi là đủ".
Hihi, xe cụ em nghĩ cũng chỉ cần đổi người lái thôi là lại ngon choét cụ nhé =))

3convit

Xe điện
Cty em làm ăn khó khăn lụn bại, bác GĐ cứ suốt ngày đổ tại nhân viên ko đủ tầm etc ...còn ace thì phán là "cty này chả cần đổi ai chỉ cần 1 ng đi là đủ".
Hihi, xe cụ em nghĩ cũng chỉ cần đổi người lái thôi là lại ngon choét cụ nhé =))
Cụ thật là "nguy hiểm", e chắc cụ matmo cũng có ý chán xe rồi.
Kính rượu cụ!