Ford Laser: độ đẽo chế cháo, tại sao không!!!

Rob Tran

Xe điện
Logo Ghia, 180 ngàn/ đôi. Em dán ở ô nhỏ cửa sổ phía sau cho nó giống Mông đau. Trông cũng vui mắt!!!

Hì, giờ mới có cái thớt bày tiêu tiền cho vợ hai sắm trang sức đây! Cụ làm thêm cặp bông lúa màu vàng bao quanh cái logo ghia, nhìn đẳng cấp hơn đó!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
E vẫn im lặng để khi nào cụ dudu xong xe thì em tính đới :D
Gương cũ của cụ còn dùng tốt ko để lại cho em, cái gương của em nó kém quá rồi vừa lỏng chấu vừa mặt gương đểu kêu cứ dè dè nhìn mà bực cả mình.

NHÂN ĐÂY Xe em bên gương phụ đang không gập lại đc, chắc cho hỏng mô tơ. Hôm trước có thớt nói về việc này rồi mà em tìm mãi ko thấy. Vậy cụ, mợ nào có địa chỉ chỗ sửa chữa nào ngon lành cành đào thì share cho em xin nha, nếu có điện thoại thì càng tốt. Em cảm ơn

Chingo

Đi bộ
Em cất chìa và điều khiển gin, lắp thêm bộ điều khiển báo động Steel Mate này. Bộ này cũng hay, đạp phanh khóa cửa, mở cửa nháy 2 bên xi nhan khẩn cấp, không khóa cửa sau khi đóng cửa thì cảnh báo cho mình nhớ, có điều khiển mở cốp sau từ xa và một số tính năng linh tinh khác. Và quan trọng là chìa khóa gập được, nhét túi quần cho gọn. Thóc lúa là 1,6 củ...

Cụ làm quả này ở đâu thế, chỉ em với..

dudu08

Xe tải
Em lắp ở một cửa hàng được nhắc đến nhiều nhất trong mấy ngày gần đây, nhưng negative hơn là positive - cửa hàng bác Trung Già. Hiện tại bộ này của em vẫn ổn định. Cụ có thể tham khảo và lắp ở bất cứ cửa hàng đồ chơi ô tô nào mà cụ quen và thân, nên chọn hàng nào uy tín về điện, cái này quan trọng lắm vì chìa khóa tổng có liên quan đến báo động, khóa cửa, cảnh báo xi nhan và vâv vân thứ khác... Bản thân em thì cũng thấy OK! À, giá em lắp là 1600. Có nhiều loại và giá cả cũng khác nhau lắm nhé. Giá Trung Già là trung bình lúc em lắp...

dudu08

Xe tải
Ghét mỗi cái đút túi cứ tỳ mạnh là nó bật chìa ra. Như con dao zip!!! :))

Chingo

Đi bộ
Em lắp ở một cửa hàng được nhắc đến nhiều nhất trong mấy ngày gần đây, nhưng negative hơn là positive - cửa hàng bác Trung Già. Hiện tại bộ này của em vẫn ổn định. Cụ có thể tham khảo và lắp ở bất cứ cửa hàng đồ chơi ô tô nào mà cụ quen và thân, nên chọn hàng nào uy tín về điện, cái này quan trọng lắm vì chìa khóa tổng có liên quan đến báo động, khóa cửa, cảnh báo xi nhan và vâv vân thứ khác... Bản thân em thì cũng thấy OK! À, giá em lắp là 1600. Có nhiều loại và giá cả cũng khác nhau lắm nhé. Giá Trung Già là trung bình lúc em lắp...
Cảm ơn bác.

Đọc mấy bài của bác thấy có thay bộ bugi iridium, không biết có đỡ ăn xăng hơn lúc trước không?

abc1139

Xe hơi
Dòm từ xa các cụ độ FL mờ nhà cháu thấy...thèm quá! Hihihi.
Nếu nhà cháu có đủ $, sẽ làm:
1. Thay toàn bộ nẹp cao su cho kính cửa xe, độ thêm nẹp inox (với sự cam kết đồ xịn/thi công chiên nghiệp).
2. Thay mới toàn bộ ổ bi các trục bánh xe (đồ hịn luôn/chiên nghiệp).
3. Thay toàn bộ má phanh (đồ hịn/chiên nghiệp)
4. Thay toàn bộ hệ thống trợ lực lái/phanh (đồ hịn/chiên nghiệp)
5. Thay toàn bộ khóa cửa xe+khóa điện (nhấc tạm từ phụ tùng chánh hãng của Focus sang). Cố gắng cải văn tiến để có thêm các tính năng như: tự động khóa cửa theo tốc độ chạy/tự động khóa cửa và lên kính khi tắt máy sau...xyz time/mở nắp cốp sau bằng điện...với các đồ của Focus hoặc Mon...
6. Thay bơm dầu trợ lực/máy nén điều hòa/chế thêm lọc gió cabin (đồ hịn/chiên nghiệp).
7. Thay toàn bộ cao su chân máy/cao su giảm chấn...(đồ hịn/chiên nghiệp).
Cháu mới nghĩ được tới vậy. Cháu dự 100 củkhoai.
Thế còn cụ/mợ ước cái giề cho con xe cỏ này???:))
Cháu có 100 củ cháu vay thêm 100 nữa làm con Escape đời 2007 trở lại chạy cho đỡ mệt, lại ko cần độ.

matmo

Xe tăng
Cháu có 100 củ cháu vay thêm 100 nữa làm con Escape đời 2007 trở lại chạy cho đỡ mệt, lại ko cần độ.
Thực ra, ko ai bỏ 100 củ độ xe này. Nếu cháu có thêm 100+FL thì cháu tính điều khác. Chẳng hạn em Premacy
Cái FL nó tinh tế vậy vì nó là dòng xe lai Nhật/Mỹ. Chỉ nên đầu tư vừa phải thôi, phỏng cụ?
Cháu chưa từng "độ" gì cho V2, ngoài lắp thêm loa cửa sau. Đơn giản vì cháu...hiếm xìn quá.

hoangphongr8

Xe tải
Gớm j mà gkê thế tất cả thế em dự là 30 củ khoaj thoy...em chắc chắn đấy...

dvc_hue

Xe buýt
Thực ra, ko ai bỏ 100 củ độ xe này. Nếu cháu có thêm 100+FL thì cháu tính điều khác. Chẳng hạn em Premacy
Cái FL nó tinh tế vậy vì nó là dòng xe lai Nhật/Mỹ. Chỉ nên đầu tư vừa phải thôi, phỏng cụ?
Cháu chưa từng "độ" gì cho V2, ngoài lắp thêm loa cửa sau. Đơn giản vì cháu...hiếm xìn quá.
Cụ lắp loa ở đâu, tốn bao nhiêu? Xe em hỏng 1 loa sau, bao xèng cụ nhỉ?

dudu08

Xe tải
Hôm trước em vào Long Thịnh tư vấn, hồi đó có ý định thay bộ loa cho hoành, thì được biết là loa của Laser nhà chúng ta ( hoặc con Ghia 2004 của em) không giống loa bình thường :)). Có nghĩa là 4 loa giống nhau và có kích thước đặc biệt, nó là loại loa ovan, 16/8, chứ không phải là loa tròn, không phải là loa 16/9 như trên thị trường hay có. Như vậy muốn thay loa thì thường phải chế hơi bị lích kích. Hôm đó em mê bộ loa cũng rất đẹp, vừa kích cỡ, không phải chế, không nhớ là Pioneer hay là Infinity hay là loa gì nữa, nhưng nhớ cái giá hình như khoảng 6 củ/ đôi. Kết lắm rồi nhưng lại tiếc, vì loa zin theo xe dù là loa giấy nhưng âm thanh nghe rất được, loa Pioneer, rất hợp với bộ DVD của em, tiếng chất hơn cả Camry 2011. Thế là em khôgn đầu tư nữa, dùng loa zin!!!
À, xe em có 4 loa to, 2 loa cửa trước, 2 loa sau ghế sau, lắp ở dưới cốp. Có thêm 2 loa tép ở cột chữ A phía trước. Âm thanh nghe phải nói là hài lòng. Tuy có 1 nhược điểm là hiếm khi có tiếng hơi rè khi bass mạnh, chắc là ở tappi sau hoặc do loa, nhưng chỉ có 1 vài bài mới bị.
Nếu em có xiền, em sẽ thay loa, nhưng phải đồng bộ với dàn lại các tấm hút âm trong xe!!! Tạm thời như vậy đã!!!

Chỉnh sửa cuối:

dudu08

Xe tải
Em cũng tư vấn Long Thịnh để lắp thêm 1 đôi loa tròn cho 2 cửa phía sau. Vì xe em có 2 lỗ tròn chờ để lắp loa nhưng không có loa. Long Thịnh tư vấn không lắp thêm loa ở vị trí này, vì sẽ bị rối âm thanh. Nếu muốn lắp thì phải bỏ 2 loa ở đằng sau ghế sau. Em thấy vị trí lắp loa ở đằng sau cho ra chất tiếng tốt hơn, nên thôi!!!

dang_tim_xe

Xe điện
Hôm trước em vào Long Thịnh tư vấn, hồi đó có ý định thay bộ loa cho hoành, thì được biết là loa của Laser nhà chúng ta ( hoặc con Ghia 2004 của em) không giống loa bình thường :)). Có nghĩa là 4 loa giống nhau và có kích thước đặc biệt, nó là loại loa ovan, 16/8, chứ không phải là loa tròn, không phải là loa 16/9 như trên thị trường hay có. Như vậy muốn thay loa thì thường phải chế hơi bị lích kích. Hôm đó em mê bộ loa cũng rất đẹp, vừa kích cỡ, không phải chế, không nhớ là Pioneer hay là Infinity hay là loa gì nữa, nhưng nhớ cái giá hình như khoảng 6 củ/ đôi. Kết lắm rồi nhưng lại tiếc, vì loa zin theo xe dù là loa giấy nhưng âm thanh nghe rất được, loa Pioneer, rất hợp với bộ DVD của em, tiếng chất hơn cả Camry 2011. Thế là em khôgn đầu tư nữa, dùng loa zin!!!
À, xe em có 4 loa to, 2 loa cửa trước, 2 loa sau ghế sau, lắp ở dưới cốp. Có thêm 2 loa tép ở cột chữ A phía trước. Âm thanh nghe phải nói là hài lòng. Tuy có 1 nhược điểm là hiếm khi có tiếng hơi rè khi bass mạnh, chắc là ở tappi sau hoặc do loa, nhưng chỉ có 1 vài bài mới bị.
Nếu em có xiền, em sẽ thay loa, nhưng phải đồng bộ với dàn lại các tấm hút âm trong xe!!! Tạm thời như vậy đã!!!
Xời, cái loa cánh này tự em dò tìm dây rồi tự lắp. Kết quả giờ xe em có 8 loa. :))
Loa trước là loa tròn cụ nhé, chỉ có sau gáy băng sau là ô van thôi. Loa cánh sau cũng là loa tròn, nếu loa nhỏ hơn lỗ sẵn có thì chế thêm cái giá đơn giản.

xechongset

Đi bộ
em mới đến hỏi các cụ có thay ca lăng FL 2004 (vạch ngang) cho FL ghia MT 2003 (sọc đứng) được không, nếu được thì ở đâu có bán không ạ. Cảm ơn

xechongset

Đi bộ
Cụ dudu08 cho em tham vấn, em mới đến hỏi các cụ có thay ca lăng FL 2004 (vạch ngang) cho FL ghia MT 2003 (sọc đứng) được không, nếu được thì ở đâu có bán không ạ. Cảm ơn cụ trước, nếu thay được em trình cụ ảnh để ngự lãm.

dudu08

Xe tải
Em nghĩ chắc là thay được. Còn ở đâu thì cụ hỏi phutungford hoặc hãng nhỉ! Em có rồi nên ko để ý cái này!

songpei85

Xe hơi
xe em Ford Laser 1.8 AT 2004, e vừa đi sơn lại toàn bộ. mà bọn thở sơn nó tháo lắp kiểu gì. trước khóa cửa tự động khi đạp phanh, giờ tắt máy yên một chỗ mà nó cũng khóa. đạp phanh chả khóa j. mãi mới khóa :(( khổ cái thân em. e kết quả kính đổi màu rồi. chắc cũng phải dành dụm lúa quất thôi

xechongset

Đi bộ
Em đã tìm nhưng chưa ra, Dù sao cũng cảm ơn cụ, khi nào được xin bẩm lại cụ.

Quả là calang sọc ngang FL 2004 hiếm thật, em đã nghía nhiều nơi nhưng không có, có bác nào biết xin chỉ giáo, trân trọng

Chỉnh sửa cuối: