Ford Mondeo 2.5 mấy lỗi khó chịu.

Em nhờ các bác chẩn đoán bệnh giúp xe của ông anh. Hôm qua đi bị mấy bệnh khó chịu quá :

1/ Em phanh lại dừng đèn đỏ, vẫn để số D, khi đèn chuyển qua xanh, em nhả phanh để đi, nó kêu két 1 phát. Lần nào dừng đèn đỏ rồi đi cũng bị như vậy.

2/ Khi đề khởi động thì không nhịu nổ máy, kêu như tiếng mèo hen, sau 3 -4 lần đề mới được.

3/ Khi dừng đèn đỏ ( 1 ) tiếng máy nghe không tròn.

Vì bận quá nên chưa cho xe vào gara được, các bác giúp em nhé. Thanks(b)

cvn

Xe buýt
Em đóng góp chút ý cò, viết bằng CHỮ HOA bên dưới:

born free nói:
Em nhờ các bác chẩn đoán bệnh giúp xe của ông anh. Hôm qua đi bị mấy bệnh khó chịu quá :

1/ Em phanh lại dừng đèn đỏ, vẫn để số D, khi đèn chuyển qua xanh, em nhả phanh để đi, nó kêu két 1 phát. Lần nào dừng đèn đỏ rồi đi cũng bị như vậy.
Ở XE EM, NẾU NHẢ PHANH DỨT KHOÁT THÌ PHANH KHÔNG CỌT KẸT, CÒN NẾU NHẢ THEO KIỂU NHỚM NHỚM THÌ ĐỘNG CƠ KÉO XE ĐI NÊN PHANH HƠI KÊU.

2/ Khi đề khởi động thì không nhịu nổ máy, kêu như tiếng mèo hen, sau 3 -4 lần đề mới được.
XE EM KHÔNG BỊ THẾ. BÁC KIỂM TRA XEM ẮC-QUI CÒN ĐỦ ĐIỆN KHÔNG.

3/ Khi dừng đèn đỏ ( 1 ) tiếng máy nghe không tròn.
EM PHẢI NGHE TIẾNG XE BÁC HOẶC BÁC PHẢI ĐI XE EM RỒI THÌ MỚI BIẾT ĐẤY LÀ LỖI CHUNG CỦA MONDEO HAY CỦA RIÊNG XE BÁC.

Vì bận quá nên chưa cho xe vào gara được, các bác giúp em nhé. Thanks(b)

@Bornfree:

1) Đúng rồi còn gì nữa, AT mừ, bác mà "mớm mớm" như bác CVN nói thì xe vừa chạy vừa phanh nó kêu là phải rồi, còn kêu to hay nhỏ thì ... ông anh bác đi bao lâu rồi ? Đã làm vệ sinh hay bảo dưỡng phanh gì chưa ? Đường xá VN bụi bặm đất cát, để lâu quá có khi bác phải mài lại đĩa phanh cũng nên .

2 + 3) Vào xưởng thôi bác, xe em cũng không bị vậy , chắc phải kiểm tra cả đề nữa .

318 29Y 4546

Xe hơi
bác nhả từ từ thì có hiện tượng kêu đấy thật.bác nhả dứt khoát cho nó hết kêu thì bác phải nhìn đằng trước nhé.nhanh quá thì hun đít đấy :D

Primera

Xe tăng
Khả năng là cái xe Mondeo kia lâu chưa bảo dưỡng, nên bugi, lọc gió và các cảm biến bị bẩn, dẫn đến ga-lăng-ti không đều (hơi to), nên khi nhả phanh là chồm.
1 lý do nữa là xăng kém, nên thay luôn lọc xăng, sau khi bảo dưỡng thì nên đổi sang chạy A95.

DreamChien

Xe đạp
bác ơi xe như thế là còn ít lỗi đấy ạ

xentoc

Xe buýt
Xe Mondeo hay hỏng về điện, khi nào khó nổ là em nườm nườm cái nút đặt chế độ ghế lái xem có kẹt không; Y như rằng :)

hieulifan

Xe đạp
ngoài ra em thấy vô lăng Mondeo cực nặng, vành vô lăng nhỏ quá

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tượng 1. giống hệt các xe số tự động khác.
Con cam 3.5Q nhà em cũng thế, chuyển số cảm giác phanh khực một cái rồi mới chạy. Mấy anh Cố Vấn DV nói cứ chạy hết 1000km đi rồi kiểm tra luôn thể, xe mới mà.

L.K.T

Xe máy
Mondapec của em cũng có hiện tượng lạ mà mondeo 2003 cũ vẫn đang chạy lại không thấy bị như vây.
Chả là hôm rồi chạy trên đường 5 về HN vì cố tìm cây xăng A95 nên đồng hồ báo xăng chỉ còn chạy được 35km:
1/ Sau khi đổ đầy bình thì kim xăng chạy lên rồi lại lùi ngay về mo luôn
2/ Đồng hồ điện tử xăng thì hiển thị mấy dấu - - - - -
Cứ tưởng mình sắp được mang đi bảo hành thay cả cụm, nhưng khi chạy về tới HN thì lại thấy ngon lành
Các bác cho em hỏi em nó bị sao vậy*-)

adco

Xe điện
@LKT: đồ điện tử nó hay bị chạm mạch thế đó bác ơi. Có khi nó làm mình xém tè ra quần vì báo lỗi bậy. Mer còn bị nữa là....

@L.T.K : xe ông anh, mình mới chạy tuần trước ra Phan Thiết cũng bị vậy. Đổ đầy bình nhưng đồng hồ báo xăng chỉ có 1/2. Báo hại tưởng xe làm sao mới chạy mà đã hết nửa bình. Lo quá, sms hỏi bác R6 cấp cứu, xem 100km Mondeo hết mấy lít mà cấm thấy trả lời, tệ thế ! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

xentoc

Xe buýt
Mondapec của em cũng có hiện tượng lạ mà mondeo 2003 cũ vẫn đang chạy lại không thấy bị như vây.
Chả là hôm rồi chạy trên đường 5 về HN vì cố tìm cây xăng A95 nên đồng hồ báo xăng chỉ còn chạy được 35km:
Cứ tưởng mình sắp được mang đi bảo hành thay cả cụm, nhưng khi chạy về tới HN thì lại thấy ngon lành
Chắc xe bác vẫn còn thiếu option: máy sấy tóc 12V dùng để xì khô :))
quay về 2003 đê bác ơi

@LKT: đồ điện tử nó hay bị chạm mạch thế đó bác ơi. Có khi nó làm mình xém tè ra quần vì báo lỗi bậy. Mer còn bị nữa là....
Bác adco ơi, bác L.K.T là người đẹp OF mặc váy xịn đó, bác nói cái vụ è ra quần làm bác ấy mắc cỡ chạy mất hà :)) :)) :))

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Em bị 1 lần vừa đổ xăng xong thì nó không lên được .Chạy 1 lúc xuống kiểm tra thì ra nắp khóa xăng đóng chưa chặt :)) sợ vãi lúa :)
Lần sau nó không lên vì đi Hải phòng về , các vip ;) vẫn ngồi trên xe nên ko tắt máy mà vào đổ xăng . Ra khỏi cây xăng phải dừng lại , tắt máy rồi khởi động lại thì ngon ngay .
Còn cái vụ chạy còn 35Km là chuyện thường , có khi cái đồng hồ báo về 0 km rồi nhưng vẫn lết được vài km để ra chỗ có A95 để đổ ấy chứ .

Vụ phanh cọt kẹt thì là đương nhiên , nhưng ái dám thả hết ra khi dừng đèn đỏ mà có cả dàn xe 2 bánh trước mặt

ThanhJo

Xe hơi
Jô ly 2003

Còn vụ Gạt nước nữa chứ:^)

Cái này chắc là do bác để nguyên máy xe đang nổ và đổ xăng đây. Nguy hiểm quá bác à - có lần em cũng làm thế rồi do trong xe có tụi trẻ con mà ngoài trời thì đang nóng dã man :D.

L.K.T

Xe máy
Cái này chắc là do bác để nguyên máy xe đang nổ và đổ xăng đây. Nguy hiểm quá bác à - có lần em cũng làm thế rồi do trong xe có tụi trẻ con mà ngoài trời thì đang nóng dã man :D.
Vâng đúng đấy bác à, em vẫn để máy xe nổ và cũng vẫn như vậy từ 2003...nguy hiểm thế hả bác*-) *-) chết thật chết thật...
Mà em còn thường xuyên có thói quen trả tiền rồi nhờ bác bơm xăng đậy nắp bình xăng hộ và ko quên dặn bác ý nhớ vặn thật chặt giúp:)